Làm sao để thưởng thức HD - hướng dẫn A-Z

Ðề: Làm sao để thưởng thức HD - hướng dẫn A-Z

Bác Chip vui lòng xem giúp Cấu hình sau có hợp để xem HD Film trên màn LCD 42' không. và giúp hộ luôn nếu cần chỉnh sửa gì.

Main: Giga EP31
Chip: Intel E5200 3.60Ghz
DDram 2GB buss 400
Card: Gigabite VGA 2600XT
DVD Samsung

mong tin bác và Cảm ơn bác thật nhiều.

xda160

Member

Bác Chip vui lòng xem giúp Cấu hình sau có hợp để xem HD Film trên màn LCD 42' không. và giúp hộ luôn nếu cần chỉnh sửa gì.

Main: Giga EP31
Chip: Intel E5200 3.60Ghz
DDram 2GB buss 400
Card: Gigabite VGA 2600XT
DVD Samsung

mong tin bác và Cảm ơn bác thật nhiều.

Mình trả lời đc ko bạn :)

E5200@3,6G chắc bạn OC ah? E5200 chạy default vẫn ổn cho 1080p nhưng load chắc >60%. Oc thì ngon lành qua cầu.

Còn cái VGA kia nếu bạn ko chơi game thì bù tiền cho main chạy onboard hoặc tăng chip thì hơn.

Nhân tiện hỏi các bác khi OC chip có bị ảnh hưởng đến tín hiệu âm thanh ko, dàn của em E8200@3,6G chạy đc 2 tuần bình thường ko sao tự nhiên sau đó âm thanh qua coxial bị lẹt xoẹt, phải ghost lại mới hết???

pdaiphone

newbaby xin hhỏi bác chip sao kg nhắc đến card moderm kết nối internet

Các bác tư vấn hộ cấu hình em này có ổn không?

1.Mainboard GIGA EG45M - DS2H**********
2.CPU intel E8400 *********************
3. Ram ADATA 2GB DDR2 **************
4.HDD Seagate 500GB Sata II ***********
5.Case Cooler master 330
6.PSU Silvertone 400W ( AC Bel 430W )***
7.DVD ASUS 2014 chỉ đọc không có ghi ***

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

1.Mainboard GIGA EG45M - DS2H**********
2.CPU intel E8400 *********************
3. Ram ADATA 2GB DDR2 **************
4.HDD Seagate 500GB Sata II ***********
5.Case Cooler master 330
6.PSU Silvertone 400W ( AC Bel 430W )***
7.DVD ASUS 2014 chỉ đọc không có ghi ***

dư sức qua cầu bạn à =D>

Nhưng nếu bạn dùng vga rời thì tuyệt hơn nữa.

dư sức qua cầu bạn à =D>

Nhưng nếu bạn dùng vga rời thì tuyệt hơn nữa.

MÌNH DÙNG toshiba swl66 CHỈ HỖ TRỢ ĐẾN 1080I

BÁC VUI LÒNG ĐIỂU CHỈNH GIÚP NÊN LẮP MỘT BỘ NHƯ THẾ NÀO!? NÊN ĐIỀU CHỈNH GÌ Ở CẤU HÌNH TRÊN ĐỂ CÙNG TẦM TIỀN ĐÓ CÓ CẤU HÌNH TỐT NHẤT
CẢM ƠN BÁC THẬT NHIỀU

tunganh2100

Tôi chạy MPC nhưng tải chỉ chạy trên 1 CPU. Các bạn giúp hướng dẫn cài đặt để nó chia tải đều cho CPU.

thoronaldo

bỏ thời gian ra dọc mấy topic này tôi thực sự ấn tượng với Chip
cám ơn Chip đã hướng dẩn rất nhiệt tình cho ae
nhưng bây giờ nghe nói tìm phim HD hơi khó nên định sang năm mới chơi HD
còn bây giờ đang tìm mua bộ loa vi tính mà tầm khoãng 1,5triệu để cho bà xã và baby sắp chào đời nghe đở, khônng biết Chip hay ae nào rành về vụ này chỉ bảo gi\ùm.
cám ơn nhiều lắm lắm

sawaco

Member

Hay quá! hay quá!!! Các Bác cho em hỏi hiện giờ em đang sơ hưũ một bộ bao gồm: tivi 32 inh Samsung (loại Slimfit có hỗ trợ HDMI) + Âm thanh 5.1 SoundMax INTELLGENT + CPU (Celeron 2.4GHZ).Vậy với tầm hơn chục triệu đồng em phải nâng cấp sao đây?
1.Làm em Sharp 37A3M>>>>>>>>Coi DVD tiếp???
2.Nâng cấp CPU>>>>>>>Coi HDMI có đẹp hơn không????????(em chưa coi chuẩn này bao giờ)
3.Hay còn cách nào khác?
Em là dân "Cù lần" ...hì...Xin các Bác tư vấn giúp em.
Cám ơn và đợi tin các Bác.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Hay quá! hay quá!!! Các Bác cho em hỏi hiện giờ em đang sơ hưũ một bộ bao gồm: tivi 32 inh Samsung (loại Slimfit có hỗ trợ HDMI) + Âm thanh 5.1 SoundMax INTELLGENT + CPU (Celeron 2.4GHZ).Vậy với tầm hơn chục triệu đồng em phải nâng cấp sao đây?
1.Làm em Sharp 37A3M>>>>>>>>Coi DVD tiếp???
2.Nâng cấp CPU>>>>>>>Coi HDMI có đẹp hơn không????????(em chưa coi chuẩn này bao giờ)
3.Hay còn cách nào khác?
Em là dân "Cù lần" ...hì...Xin các Bác tư vấn giúp em.
Cám ơn và đợi tin các Bác.

- TV của bạn chưa đủ chuẩn coi HD
- Âm thanh soundmax 5.1 Intelligent nghe cho qua ngày thôi
- CPU Cel 2.4 không đủ để xem phim HD

Nâng cấp tối thiểu:
- TV 32" LCD (6 tr trở lên)
- PC hoặc HD media box (250$ trở lên)
- HDD (tùy khả năng)

Các bạn cho mình hỏi vấn đề này với:mình có 1 con HD TV sony bravia dòng T 32'',PC mình xài card Ati HD 4850,khi kết nối PC vào HD TV thông qua cáp VGA,mình gặp phải các vấn đề sau(dù đã vào catalyst chỉnh mọi cách nhưng vẫn ko có kq):
-Khi monitor hay HD TV làm màn chính thì 1 trong 2 màn sẽ hiện đầy đủ,còn màn kia chỉ hiện wallpaper,thậm chí nếu HD TV làm màn chính thì cũng ko set dc res chuẩn của HD ready là1360*768,màn hình nó báo ko nhận dc tín hiệu.(nếu set res 1024*768 thì HD TV hiện full bình thường).
-Khi dùng clone của monitor hay clone của HD TV cũng ko thể nào set dc res chuẩn HD ready dc.Set monitor res 1360*768 thì HD TV ko bắt dc tín hiệu.
-Cuối cùng ,các bạn chỉ giùm mình cách nào để monitor và HD TV hoat động song song nhưng độc lập độ phân giải (nghĩa là nếu monitor chỉnh lên res nào cũng ko ảnh hưởng đến res của HD TV,và HD TV phải đạt dc đúng res 1360*768).Mình chờ hồi âm của các cao nhân,thanks.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Hic mấy bro giúp mình với

tớ chưa tiếp xúc với dòng T này nhiều nên không rõ nó support tới mức nào. hay là thu xếp thời gian đến tận nơi xem tình hình thế nào nhỉ, biết đâu tớ giúp được.. Bạn thấy sao? Nếu được thì contact đề cùng thu xếp thời gian.

braddock

Member

Bác chip ơi! Máy laptop của mình ko có cổng optical để xuất âm thanh,chỉ có cái cổng màu xanh lá cây ( cắm headphone í), vậy mình cắm vào đó cho nó xuất xuất âm thanh đến ampli liệu có hay ko?
Nếu ko hay thì phải làm sao để hay đây bác chip?

tall912346

Các bạn cho mình hỏi vấn đề này với:mình có 1 con HD TV sony bravia dòng T 32'',PC mình xài card Ati HD 4850,khi kết nối PC vào HD TV thông qua cáp VGA,mình gặp phải các vấn đề sau(dù đã vào catalyst chỉnh mọi cách nhưng vẫn ko có kq):
-Khi monitor hay HD TV làm màn chính thì 1 trong 2 màn sẽ hiện đầy đủ,còn màn kia chỉ hiện wallpaper,thậm chí nếu HD TV làm màn chính thì cũng ko set dc res chuẩn của HD ready là1360*768,màn hình nó báo ko nhận dc tín hiệu.(nếu set res 1024*768 thì HD TV hiện full bình thường).
-Khi dùng clone của monitor hay clone của HD TV cũng ko thể nào set dc res chuẩn HD ready dc.Set monitor res 1360*768 thì HD TV ko bắt dc tín hiệu.
-Cuối cùng ,các bạn chỉ giùm mình cách nào để monitor và HD TV hoat động song song nhưng độc lập độ phân giải (nghĩa là nếu monitor chỉnh lên res nào cũng ko ảnh hưởng đến res của HD TV,và HD TV phải đạt dc đúng res 1360*768).Mình chờ hồi âm của các cao nhân,thanks.

Mình là người mới toe, nhưng có vài ý để bạn tham khảo
1. Vừa rồi mình cũng nối PC->LCD LG32" qua cổng DVI-VGA -> RCB VGA của LCD thì cũng chỉ set được giống như trường hợp của bạn.
SAu đổi cái DVI + đầu chuyển ra HDMI -> HDMI của LCD: thì set được 1360x768.
Chỉ có điều chưa biết cách chỉnh thông số màu nên nhìn hơi "sương khói mờ nhân ảnh" :D
2. "-Khi monitor hay HD TV làm màn chính thì 1 trong 2 màn sẽ hiện đầy đủ,còn màn kia chỉ hiện wallpaper": theo mình nghĩ chắc bạn đang set ở chế độ Dual view
3. Cuối cùng: mình về kiểm tra lại, thấy không thể set độ phân giải khác nhau nếu sử dụng clone bạn àh

Cái nào không đúng mong các bro bỏ qua
Thân chào

Chỉnh sửa lần cuối:

tall912346

Bác chip ơi! Máy laptop của mình ko có cổng optical để xuất âm thanh,chỉ có cái cổng màu xanh lá cây ( cắm headphone í), vậy mình cắm vào đó cho nó xuất xuất âm thanh đến ampli liệu có hay ko?
Nếu ko hay thì phải làm sao để hay đây bác chip?

Cũng còn phụ thuộc vào loa nữa chứ bạn nhỉ, và nó sẽ ra stereo thôi.

Hôm nay mới có cơ hội đọc bài của bác....Tiếc là ko có nút Thanks. Xin cảm ơn bác

phucluu

Anh Chip,

Hom vua roi, sau khi doc bai bao tren bao Tuoi tre viet ve HD Vietnam toi da tham khao va dau tu kha day du dung cu de coi phim HD. Nho anh chi giup 1 so dia chi de co the sao chep phim HD. Xin cam on nhieu. Than chao/ Luu Dinh Phuc/ Email: [email protected]/ Hp: 0908318888

Bác Chip có đấy không cho mình hỏi ? Mình mới cài lại Win ( Vista ultimate Sp1 ) lúc trước thì vẫn bản này dùng MPC chỉnh Shaders xem bình thường không hiểu tại sao giờ cài lại xong thì không thể chỉnh được Shaders nữa , check driver card VGA bình thường , DirectX 10 ...
Thêm nữa là cái hiều ứng Aero vẫn bình thường nhưng thằng Vista Experience Index nhất quyết không update score lại , nó vẫn chấm điểm VGA 1.0 , vậy là sao nhỉ hay là em VGA có vấn đề rồi . Mong tin của bác , quen chỉnh shaders rồi giờ xem default không đành lòng ^:)^ .

Bên trên