Làm thế nào để phân biệt ổ cứng WD Caviar Green và HDD nhái mác WD thật giả lẫn lộn trên thị trường

iSmart

Ðề: Làm thế nào để phân biệt ổ cứng WD Caviar Green và HDD nhái mác WD thật giả lẫn lộn trên thị trư

Trong TTTM có bác rao ổ cứng 2TB giá có 1tr6 chắc là ổ dởm rồi

vozhanoi

Ðề: Làm thế nào để phân biệt ổ cứng WD Caviar Green và HDD nhái mác WD thật giả lẫn lộn trên thị trư

Chiều nay copy hộ ông anh làm cùng cơ quan cái ổ WT lạ hoắc này, cắm vào máy copy được 15ph thì treo đứng máy luôn. Cái ổ này ông ấy mua ở đầu phố Lê Thanh Nghị là nó là hàng fake hình nó giống thế này các bác lưu ý tránh xa nhé:

chauint

Active Member

hàng này ma cũng dám mua bác liệu thật, chi mua WD khi co tem cua AMC hoac vis. ko thi bye bye

princeingame

Cám ơn bài viết cảnh báo của bác chủ , tình trạng ổ cứng giá cả như hiện tại mà tự nhiên có hàng rẻ hơn nhiều so với thị trường thì cũng nên cẩn thận

0916789145

hàng này ma cũng dám mua bác liệu thật, chi mua WD khi co tem cua AMC hoac vis. ko thi bye bye

Căn cứ vào tem nhà phân phối là 1 cách
- Cách thứ 2 với các hàng xách tay hay đặt hàng từ các dịch vụ trực tuyến sẽ chả có cái tem nào của ông AMC hay ông Vis nào hết thì anh em làm 1 động tác là check số seria và vùng BH trên website của hãng WD hay các hãng khác là okie.
- Nói chung các hàng giá rẻ là các hiệu ko tên tuổi hoặc hàng refnew hoặc hàng 2nd.

meomatto

Active Member

Chiều nay copy hộ ông anh làm cùng cơ quan cái ổ WT lạ hoắc này, cắm vào máy copy được 15ph thì treo đứng máy luôn. Cái ổ này ông ấy mua ở đầu phố Lê Thanh Nghị là nó là hàng fake hình nó giống thế này các bác lưu ý tránh xa nhé:

Ớ, hàng đểu rõ ràng và rất đểu. hehe

Đọc xong bài này check lại 2 con WD 2T mua ở 10 Hàng Chuối. Check ở region China thì thấy còn bảo hành nhưng check ở VN thì invalid. Trên HDD không có tem của nhà phân phối, chỉ có tem của Công ty máy tính SGC ở Hồng Mai

Vậy các bác cho hỏi có được BH ở 950 Đường láng không hay chỉ BH ở 10 hàng chuối thôi?
Các bác cũng xem giúp HDD này có phải là hàng ref không ạ

Link mình mua HDD ở đây
CHÍNH HÃNG WESTERN DIGITAL,HITACHI: 2TB 1T950K BH chính hãng 3 năm, 1,5TB 1t350k, 1TB 1t150k,500GB 700k(800k) cực tốt bảo hành 3năm,free phim hd..,ca nhạc,thuý nga,karaoke... theo yêu cầu,hdd box BUFFALO(hàng nhật) 3.5 bh 1 năm - Muare.vn

Thanks

Bổ sung hình thực của e nó:

HDmedia

Ðề: Làm thế nào để phân biệt ổ cứng WD Caviar Green và HDD nhái mác WD thật giả lẫn lộn trên thị trường

Hôm qua vừa có một bác qua shop mình mang qua một cái ổ fake dạng này mua ở Lê Thanh Nghị nên up lên để các bác cập nhật!

meocon

Well-Known Member

lần đầu tiên thấy tem này

salenguyenduong

Re: Ðề: Làm thế nào để phân biệt ổ cứng WD Caviar Green và HDD nhái mác WD thật giả lẫn lộn trên thị trư

lần đầu tiên thấy tem này

Đơn giản là đây là loại tem được đặt riêng, hàng này các công ty bán ra và đứng ra BH cho sản phẩm này.
Đây ko phải là WESTERN DIGITAL thường thấy. Các pác để ý kỹ thì thấy là WESTERN TECHNOLOGY

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Làm thế nào để phân biệt ổ cứng WD Caviar Green và HDD nhái mác WD thật giả lẫn lộn trên thị trư

Đơn giản là đây là loại tem được đặt riêng, hàng này các công ty bán ra và đứng ra BH cho sản phẩm này.
Đây ko phải là WESTERN DIGITAL thường thấy. Các pác để ý kỹ thì thấy là WESTERN TECHNOLOGY

Hic , ghê quá , WD bị lợi dụng nhiều nhỉ

Bên trên