Làm Thumbnails cho Dune bằng phần mềm Yadis Phiên bản 2.1.1

ongtrum

Ðề: Làm Thumbnails cho Dune bằng phần mềm Yadis Phiên bản 2.1.1

Em cũng có câu hỏi như trên.Thank's

DAIYOU

Active Member

phiên bản mới này nó có cho export thẳng hình ảnh và fanat vô luôn trong thư mục phim ko bác. mình ko cần phải copy zo thư mục phim.

Bây giờ đã có Yadis phiên bản 2.1.3 rồi ,cái phiên bản 1 này khi xuất ra nó có kèm hình và thư mục nên hơi tốn dung lượng ,còn phiên bản Yadis 2.1.2 nó tóm gọn lại chỉ có 1 file .txt và 3 cái AAI thôi không thấy hình.Nếu muốn thấy hình bạn có thể cho về chế độ hình JPG đề dùng vào việc khác.
Cách làm như sau.
Mở yaDis lên chôn Setup trong cửa sổ Setup bạn chọn thẻ Interface ,trong cửa sổ này dưới góc trái màn hình có ô Sinopsis format chọn AII hay JPG tùy mình.
Trong phần Yadis từ bản 2.1.2 như phần Cover và Fanart rút gọn như trên nó còn bổ xung thêm danh mục tìm kiếm.Bạn xem ở trên lại nhé.
Khi làm Yadis ,Export xong nó có sẵn trong thư mục Yadis rồi nên không cần Copy đâu.Trừ khi trong ổ HDD mà bạn đã làm ,vô tình bị xóa thì bạn cũng có thể vào C:\Program Files\yaDIS\workspace\interface\00\00 tìm và Copy vào ổ HDD đã làm là OK.

copxemhd

Bây giờ đã có Yadis phiên bản 2.1.3 rồi ,cái phiên bản 1 này khi xuất ra nó có kèm hình và thư mục nên hơi tốn dung lượng ,còn phiên bản Yadis 2.1.2 nó tóm gọn lại chỉ có 1 file .txt và 3 cái AAI thôi không thấy hình.Nếu muốn thấy hình bạn có thể cho về chế độ hình JPG đề dùng vào việc khác.
Cách làm như sau.
Mở yaDis lên chôn Setup trong cửa sổ Setup bạn chọn thẻ Interface ,trong cửa sổ này dưới góc trái màn hình có ô Sinopsis format chọn AII hay JPG tùy mình.
Trong phần Yadis từ bản 2.1.2 như phần Cover và Fanart rút gọn như trên nó còn bổ xung thêm danh mục tìm kiếm.Bạn xem ở trên lại nhé.
Khi làm Yadis ,Export xong nó có sẵn trong thư mục Yadis rồi nên không cần Copy đâu.Trừ khi trong ổ HDD mà bạn đã làm ,vô tình bị xóa thì bạn cũng có thể vào C:\Program Files\yaDIS\workspace\interface\00\00 tìm và Copy vào ổ HDD đã làm là OK.
Thank's! daiyou

caca153

Member

Các bác cho hỏi để tên thư mục (chưa 1 file *.mkv và 1 file sub *.srt - giống nhau phần tên) như thế nào mà Yadis 2.1.1 nó process không tìm ra kết quả nhỉ. Ví dụ: Born.to.Race.2011 nó cũng chẳng tìm ra, đã thử bỏ các dấu chấm thay bằng dấu khoảng trắng nó cũng ko tìm ra film, toàn phải vào change rồi gõ thủ công từng film thì chua quá.????

Các bác cho hỏi để tên thư mục (chưa 1 file *.mkv và 1 file sub *.srt - giống nhau phần tên) như thế nào mà Yadis 2.1.1 nó process không tìm ra kết quả nhỉ. Ví dụ: Born.to.Race.2011 nó cũng chẳng tìm ra, đã thử bỏ các dấu chấm thay bằng dấu khoảng trắng nó cũng ko tìm ra film, toàn phải vào change rồi gõ thủ công từng film thì chua quá.????
Tên folder phim thì phải chính xác là tên phim thì yaDIS mới tìm ra được. Chắc chắn là nếu bạn đổi tên thư mục từ Born.to.Race.2011 thành Born to Race 2011 thì sẽ tìm được (Mình vừa kiểm tra tên phim tại Born to Race (Video 2011) - IMDb)

Chịu khó cày cuốc thì hưởng thụ thành quả mới cảm nhận thấy sướng bạn à,

Chúc thành công

DaiNguyenSoai

tên phim phải đúng (đúng tên english nha bác) chứ bác nhập tiếng việt theo tên phim hiện tại thì cũng không có tác dụng, chúc bác thành công nha! (*)

HD_hero

như vậy thì mới thấy đc giá trị của em nó chứ bác!

hddemo

Mấy bác giúp em với, sau em cài phầm mềm yadis này vào trong pc nhưng khi cài xong thì mở không lên nó cứ báo lỗi " impossible to load the settings! the applicatinon will close..."
bác nào đã từng gặp trường hợp này chỉ giúp em với! :((

HTPC Supporter

Mấy bác giúp em với, sau em cài phầm mềm yadis này vào trong pc nhưng khi cài xong thì mở không lên nó cứ báo lỗi " impossible to load the settings! the applicatinon will close..."
bác nào đã từng gặp trường hợp này chỉ giúp em với! :((

tranhoangloc đã viết:
Xóa nó đi cài lại, nhớ là phải xóa tận gốc. Tốt nhất là xóa bằng phần mềm Iobit ở đây IObit Uninstaller 2.2 free download for Wind8,Win7,WinVista,WinXP,Win2000

Nghề nghiệp: Biến giấy trắng thành giấy lộn

Ko phải đến mức thế đâu. Do bạn cấu hình mà giờ ko có thư mục như file cấu hình. Giờ cạn vào thư mục C: \ USER \Tên User\ AppData \ Local\YADIS và xóa file cấu hình dạng.xml trong đó là vào lại được Yadis thôi

angle

Active Member

Ko phải đến mức thế đâu. Do bạn cấu hình mà giờ ko có thư mục như file cấu hình. Giờ cạn vào thư mục C: \ USER \Tên User\ AppData \ Local\YADIS và xóa file cấu hình dạng.xml trong đó là vào lại được Yadis thôi
em tìm ko dc đường dẫn bác chỉ em chỉ thấy data ko thấy appdata bác ơi

angle

Active Member

Delete..................

angle

Active Member

Win 7 bác ơi....

HTPC Supporter

Ặc ặc, theo đường dẫn của mình chỉ thì tên User nào là tùy bạn mà

Ví dụ bạn đang cài Yadis bằng User là admin

Thì đường dẫn sẽ là C:\User\Admin\AppData\Local\yaDIS\

Bạn vào thư mục này và xóa tất cả các file trong đó đi nhé. Rồi chạy lại Yadis là OK

Chỉnh sửa lần cuối:

Hướng dẫn như của Mod HTPC chắc là được.
Nhưng trước tiên bạn phải cho nó hiện file ẩn.
Mở 1 thư mục bất kỳ Tool - Folder Option vào thẻ View, đánh dấu trong ô : Show hidden file
Lúc đấy mới thấy
C:\Users\ADMIN\AppData\Local\yaDIS\yaDIS.exe_Url_uf3pjqtyvh4y0wyentgf3vgjljfowyzn\2.2.0.0

onkio

Ặc ặc, theo đường dẫn của mình chỉ thì tên User nào là tùy bạn mà

Ví dụ bạn đang cài Yadis bằng User là admin

Thì đường dẫn sẽ là C:\User\Admin\AppData\Local\yaDIS\

Bạn vào thư mục này và xóa tất cả các file trong đó đi nhé. Rồi chạy lại Yadis là OK

cái đường dẫn se thay bằng dấu 2 chấm (..) mà mấy bác?

pirate

làm cái vụ này tốn dung lượng kinh quá, hôm wa mới làm thử có 5 film mà cái folder Yadis mà đã gần 200MB ,. không bít làm hết cái ổ 2tb thì nó lên tới bao nhiêu????????????????8-|

Bạn xem lại xem chứ 5 phim mà gần 200Mb thì chết thật. Xem lại trong phần Setup - Interface - Synopsis Format. Thường thì để định dạng AAI với chất lượng 90% thì dung lượng khi kết xuất fanart là nhỏ nhất. Mình để JPG mà cả 3 file: background, icon và dung_folder nếu lớn nhất cũng chỉ chưa đến 1Mb.

Bên trên