Làm Thumbnails cho Dune bằng phần mềm Yadis Phiên bản 2.1.1

quangst

Banned
Ðề: Làm Thumbnails cho Dune bằng phần mềm Yadis Phiên bản 2.1.1

chương trình này đc áh...để thử coi sao

cokain

Bạn xem lại xem chứ 5 phim mà gần 200Mb thì chết thật. Xem lại trong phần Setup - Interface - Synopsis Format. Thường thì để định dạng AAI với chất lượng 90% thì dung lượng khi kết xuất fanart là nhỏ nhất. Mình để JPG mà cả 3 file: background, icon và dung_folder nếu lớn nhất cũng chỉ chưa đến 1Mb.

chuẩn cái này nó chỉ tạo đường dẫn và lưu hình ảnh thui đâu có năng thế bác

pirate

đã xóa và làm lại, 5 phim hon 50MB, dậy là trung bình 1 film 10MB, dể định dạng jpeg.

đã xóa và làm lại, 5 phim hon 50MB, dậy là trung bình 1 film 10MB, dể định dạng jpeg.
Khó nhỉ, bạn làm fanart của film nào vậy, để mình làm thử cho một bản xem có giống không nhá

phoxinh

sao bác làm dung lương cao thế, không lẻ phần mềm yadis lại thêm bệnh mới nữa ta

DAIYOU

Active Member

sao bác làm dung lương cao thế, không lẻ phần mềm yadis lại thêm bệnh mới nữa ta

Không bệnh gì cả ,nếu setup để Synopys Format là AAI thì 1TB phim sau khi làm xong chỉ khoảng 160Mb thôi .

Không biết bạn Pirate nói giỡn hay không .Nếu có cho anh em xin tấm hình hay cái File đó để tìm hiểu nguyên nhân xem tại sao?

longvh

Các bạn chỉ giúp mình với. Mình có file Folder.jpg & TVIX.jpg dùng với TVIX Slim S1. Giờ muốn copy sang Dune 101 để nó hiển thị Fanart thì phải chuyển thành thế nào? File nào là file hiện hình ảnh biểu tượng của từng folder phim giống Folder.jpg của Slim S1?

anhtuc

em cũng găpj tình trạng trên bác nào biết chỉ ace với

DAIYOU

Active Member

Các bạn chỉ giúp mình với. Mình có file Folder.jpg & TVIX.jpg dùng với TVIX Slim S1. Giờ muốn copy sang Dune 101 để nó hiển thị Fanart thì phải chuyển thành thế nào? File nào là file hiện hình ảnh biểu tượng của từng folder phim giống Folder.jpg của Slim S1?

Việc copy rất có thể sẽ gặp trường hợp bấm chọn được mà không Play được.Nếu bạn dùng Dune thì nên lựa chọn 1 vài phần mềm phù hợp với Dune để làm Fanart.
Chương trình Yadis này đã có bản nâng cấp lên Yadis 2.2 rồi .Thời gian làm rất nhanh nên bạn tham khảo cách này thì hợp hơn.

Thời gian làm Fanart mới cho ổ 2Tb có thể chỉ cần 30 phút là xong ,tùy thuộc vào mạng Internet mình có tốc độ thế nào thôi.

nklinh1966

Active Member

Thanks chu thot, da lam duoc, that don gian ma ket qua khong che vao dau duoc

Chỉnh sửa lần cuối:

nguoi006

Well-Known Member

Lọ mọ theo các bác làm fanart, các bác cho em hỏi - e có thể từ PC truy cập vào HDD lắp trên Dune, dùng yaDIS này làm fanart được không ah? Câu này chắc hơi hiểm! :D

nguoi006

Well-Known Member

Không cao thủ nào cho ý kiến vụ này của em hứ? :D

Re: Ðề: Làm Thumbnails cho Dune bằng phần mềm Yadis Phiên bản 2.1.1

Lọ mọ theo các bác làm fanart, các bác cho em hỏi - e có thể từ PC truy cập vào HDD lắp trên Dune, dùng yaDIS này làm fanart được không ah? Câu này chắc hơi hiểm! :D
Hoặc kết nối qua mạng Lan. Truy cập như ổ đĩa mang

nguoi006

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Làm Thumbnails cho Dune bằng phần mềm Yadis Phiên bản 2.1.1

Khi bác tạo fanart phải chỉ đường dẫn, mà đường dẫn thì nó chỉ cho trỏ đến local chứ không phải ổ đĩa mạng!

nguoi006

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Làm Thumbnails cho Dune bằng phần mềm Yadis Phiên bản 2.1.1

bác share qua mang LAN xài rất tiện lợi.
Share kiểu gì vậy bác?
Kết nối qua LAN được, khác với việc Yadis hỗ trợ connect tới ổ đĩa mạng.
Thì dùng USB SLAVE rùi connect vô pc thui a
Dùng cái này là cái gì bác? Mua thêm phải không ah?

nguoi006

Well-Known Member

Không bác nào comment thêm em vụ này nữa ah?
Mấy bác HD toàn thấy chém quảng cáo mà mấy vụ trao đổi KT này thì ... các bác né kinh quá!

leglessbirds

Active Member
Các bác nào biết làm chỉ mình với. Mình đang dùng yadis 2.3 , làm mục Movies thì ngon lành rồi. Nhưng làm Tivi Show phim nhiều tập thì ko biết làm. Nó chỉ nhận ra mỗi cái tên Folder còn folder con như season, file phim thì không hiện ra, lúc export thì chỉ ra mỗi cái thumb folder rồi không có gì hết.

Bên trên