Lần đầu tiên…

president

Bao giờ cũng vậy, những gì ở trạng thái “lần đầu tiên” cũng mang cho người ta một cảm giác hân hoan, vui mừng, buồn bã hay nói cách khác là một cảm xúc hỗn độn và lạ lẫm trong lòng…

Như lần đầu tiên đi học, cảm giác phấn khởi còn nguyên vẹn trong lòng trong khi bây giờ nhắc tới đi học là chỉ muốn nằm ì ở nhà…

Như lần đầu tiên được điểm 0, cảm giác hụt hẫng tột độ, như mình là thứ vô dụng nhất trên đời, trong khi bây giờ có thi lại mấy môn cũng là “bình thường thôi”…

Như lần đầu tiên hẹn hò, cứ nôn nao, cứ ngóng trông xem người ta có qua đón mình chưa, đứng ngồi mãi không yên, trong khi bây giờ thi thoảng cho bạn trai leo cây cũng chẳng thấy tội lỗi :))

Và hôm nay cũng sẽ được trải nghiệm cảm giác lần đầu tiên mua xe máy. Theo mọi người, nữ là sinh viên thì nên mua loại nào là phù hợp? Thêm một phần ++ nữa là không biết ở đâu có khuyến mãi không nữa, con gái mừ, mua xe khoái được khuyến mãi thêm lắm :”>

Ngân sách ba má cho được chừng 30 chai cho một em xe mới :X vì đây là lần đầu được sở hữu xe nên em nhỏ nó phấn khích lắm :X Trông cậy vào sự tư vấn của cả nhà :X Xin lỗi cả nhà vì đã làm mất thời gian với mấy phút bông lụa của em phía trên :”>

president

Ðề: Re: Lần đầu tiên…

Piagio Zip đi, cái này xe nó nhỏ, máy thì bền, giá của hãng là 30,9t
Piaggio Vietnam

Hàng Piagio vừa mau xuống giá, vừa hao xăng, mà con Zip này dáng của nó ko hợp e ạ. Cám ơn a.

E đang nhắm con Suzuki UA 125 FI 32 triệu. Mà nó đang KM free phí trước bạ nữa

Haizz hay là LEAD ta? hàng Honda e ko tự tin lắm

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Lần đầu tiên…

Cứ xe số mà đi cho nó tiết kiệm cô bé ạ. Xe ga có mà chết xăng.
Hình như loại kim phun điện tử thì tiết kiệm hơn! :)

PhuongLe73

Ðề: Lần đầu tiên…

Lần đầu tiên thì đừng suy nghĩ gì hết, muốn là làm, thích là chơi thôi
Hỏi làm chi khi 9 người 10 ý làm rối ren thêm

bemtigon

Active Member

Nam nữ đi Hayate 126 đều nhìn đẹp cả. Mình vote cho em này. Thấy nó cũng bền. Bạn mình đi xe Hayate mỗi tuần ngoài đi làm ra thứ 7, chủ nhật đều đi SG <=> "bến te" (khoảng 300km cả đi lẫn về vì nhà nó ở đó) phóng vi vu hơn cả năm rồi mà kéo vẫn mượt như ngày đầu. Với lại nó là xe phun xăng điện tử nên cũng tiết kiệm. Đang cắm câu để rước em ý về dinh.
P/s : ý kiến của mình. Chúc Bạn mua được xe ưng ý và lái xe an toàn.

meohen

mình thấy con Click hay Vision đi cũng đc đấy, cốp to, mặc váy ngồi cũng thoải mái

ManhattanMD

tư vấn loạn hết cả lên rồi, như này không chọn được đâu. Ra phố tìm chỗ nào ngồi có thể dể dàng quan sát, ngó xem đứa nào tầm tuổi, chiều cao, 3 vòng, .... như mình cưỡi con nào thấy đẹp nhất, ưng ý mình nhất thì đi mua con đấy thôi.

Nam nữ đi Hayate 126 đều nhìn đẹp cả. Mình vote cho em này. Thấy nó cũng bền. Bạn mình đi xe Hayate mỗi tuần ngoài đi làm ra thứ 7, chủ nhật đều đi SG <=> "bến te" (khoảng 300km cả đi lẫn về vì nhà nó ở đó) phóng vi vu hơn cả năm rồi mà kéo vẫn mượt như ngày đầu. Với lại nó là xe phun xăng điện tử nên cũng tiết kiệm. Đang cắm câu để rước em ý về dinh.

Em cũng đồng ý với bác, vote hayate

president

E đồng ý là hàng Suzuki rất là ngon ăn. Hàng Honda nội địa hóa nhiều quá nên rất hay hư vặt. Bạn e có chiếc Fu chạy chưa dc 1000km thì sên đã nhão.

Chiếc này chỉ có 30tr, đang km phí trước bạ.

papapucca

Member

Thích thì nhích thôi , thấy em nào ưng thì múc suy nghĩ chi nhiều cho mệt bạn ơi , một đời ta ba đời nó mà . cứ Su hay YA mà quất , Honda giờ hết thời rồi .

Thích thì nhích thôi , thấy em nào ưng thì múc suy nghĩ chi nhiều cho mệt bạn ơi , một đời ta ba đời nó mà . cứ Su hay YA mà quất , Honda giờ hết thời rồi .

Honda mới ra làm giá em nhìn mà thấy chán luôn :)) lần trước đi hỏi mua AB - mới ra đắt gần 10tr so với giá niêm yết, lúc xe cháy nổ nhiều thì mới đúng giá :))
Hôm qua xem The Voice thấy Suzuki quảng cáo kinh phết, còn có cái khuyên mại phí trước bạ nữa :))

president

Honda mới ra làm giá em nhìn mà thấy chán luôn :)) lần trước đi hỏi mua AB - mới ra đắt gần 10tr so với giá niêm yết, lúc xe cháy nổ nhiều thì mới đúng giá :))
Hôm qua xem The Voice thấy Suzuki quảng cáo kinh phết, còn có cái khuyên mại phí trước bạ nữa :))

Phát sợ với cái sologan của Honda : "tôi yêu tiền việt nam"

Yamaha thì đa số ra mẫu mã cầu kì quá, chỉ thích hợp với choai choai. Tội nghiệp cho Suzuki, xe chạy bền, máy cực ngon, hiện tại mình kết Su Hayate SS FI 125, có phun xăng chạy rất đã. Hồi xưa đã từng chạy chiếc Viva đến giờ vẫn ko có hư vặt gì cả. Mà chạy rất vọt và đầm.

Phát sợ với cái sologan của Honda : "tôi yêu tiền việt nam"

Yamaha thì đa số ra mẫu mã cầu kì quá, chỉ thích hợp với choai choai. Tội nghiệp cho Suzuki, xe chạy bền, máy cực ngon, hiện tại mình kết Su Hayate SS FI 125, có phun xăng chạy rất đã. Hồi xưa đã từng chạy chiếc Viva đến giờ vẫn ko có hư vặt gì cả. Mà chạy rất vọt và đầm.

Viva là dòng nổi tiếng của suzuki rồi bác :)) ngày xưa viva có khi cũng phải nhiều ngang future đời 1. Nói viva lại nhớ cả em fx125 :(

president

mình thấy con Click hay Vision đi cũng đc đấy, cốp to, mặc váy ngồi cũng thoải mái

2 chiếc này dáng nhỏ quá bác, với lại hàng Honda giờ đang bị tẩy chay, xài hàng nội địa quá. E đang phân vân Su và Ya

papapucca

Member

2 chiếc này dáng nhỏ quá bác, với lại hàng Honda giờ đang bị tẩy chay, xài hàng nội địa quá. E đang phân vân Su và Ya

quất Su đi em , thấy em có vẻ kết Su hơn Ya . Nhắc tới Viva mình thích dòng Viva mà xài 2 thắng đĩa , thằng em họ năm trước mua lại của người quen mà còn cứng và dàn mủ vẫn mới tinh nhìn ghiền lắm

president

quất Su đi em , thấy em có vẻ kết Su hơn Ya . Nhắc tới Viva mình thích dòng Viva mà xài 2 thắng đĩa , thằng em họ năm trước mua lại của người quen mà còn cứng và dàn mủ vẫn mới tinh nhìn ghiền lắm

YEP, mà dòng 2 thắng đĩa, trời mưa kiểu này chạy dễ bị đo đường lắm. Cơ mà giờ ko có con nào thay thế Su Viva được nhỉ

Bên trên