Lần đầu tiên…

Ðề: Re: Lần đầu tiên…

Vote chủ thớt hốt em Suzuki Hayate, phun xăng hay không phun xăng cũng được.
Phun xăng điện tử với Suzuki không có phải là để tiết kiệm ba đồng xăng lẻ như Honda nha.
Phun xăng điện tử của Suzuki quay trở về ý nghĩa đúng nhất của nó là đốt xăng hiệu quả nhất, lượng khí thải thấp nhất.

Cá nhân em xài Hayate đời classic và đang rất hài lòng với em nó. Ngay cả bà xã cũng hài lòng.
Cứ tự tin hốt Hayate đi thớt.

Em cũng vote hayate cho cụ chủ :)) 1 phần là do em nó đáng có khuyến mại cho cụ đỡ tốn tiền : Công ty Suzuki Việt Nam

president

Vote chủ thớt hốt em Suzuki Hayate, phun xăng hay không phun xăng cũng được.
Phun xăng điện tử với Suzuki không có phải là để tiết kiệm ba đồng xăng lẻ như Honda nha.
Phun xăng điện tử của Suzuki quay trở về ý nghĩa đúng nhất của nó là đốt xăng hiệu quả nhất, lượng khí thải thấp nhất.

Cá nhân em xài Hayate đời classic và đang rất hài lòng với em nó. Ngay cả bà xã cũng hài lòng.
Cứ tự tin hốt Hayate đi thớt.

Con này chỉ có cái hơi nhỏ, ngoài ra rất ok, đời Hayate ss 125 FI mới thì thiết kế sport hơn và có phun xăng. Nghe đồn phun xăng của SUzuki tốt hơn rất nhiều so với Honda, thật hư ra sao e cũng chưa tìm hiểu kỹ.

Còn em trước khi biết về em nó thì ghiền vì cái mặt đồng hồ và cái tên có nét hao hao ông trùm Hayabusa của Suzuki. Hehe.

Hayabusa 1000cc còn con này 125cc. Em thì thấy điểm trừ của nó là dáng hơi bé, người to như em thì đi k hợp, đang tính mua con GZ150 của suzuki, nake bike :D đã có review bên tinhte, đọc thấy ham phết

Ðề: Re: Ðề: Re: Lần đầu tiên…

Mình có tìm hiểu và viết một bài nhỏ về DCP-FI của Mikuni (mà Suzuki đang sử dụng), ở đây:
Tân binh nakedbike Suzuki EN150-A tại Việt Nam - trang 86

Hayabusa hay còn gọi là GSX-R 1300 là 1340cc bác ạ. Ý em nói không có sức đú lên busa thì đú hayate đỡ hehe.
Em nó đây bác, trong phim Biker Boyz:

Còn bác nói con Naked Bike mới của Suzuki thì là EN150-A chứ không phải GZ150-A nhé. Chiếc GZ là cruiser.

Ok, sorry bác, tại em nhớ nhầm, mấy e gần đây của Su đẹp phết, em thích GZ150-A hơn là EN150-A

president

Ðề: Re: Ðề: Lần đầu tiên…

Thay thế cho Viva? Thử nghĩ tới chiếc XBike 125 của Suzuki xem.
Hoặc chờ đến cuối năm nay Su sẽ ra Axelo 125 là đàn em của XBike, máy móc ngon hơn chút, có côn tay.
Nhưng nếu bạn là con gái thì cân nhắc xe tay ga hợp hơn.
Xe số của Suzuki ai mà không biết, cứ quen đi theo kiểu của Honda và Yamaha thì bực lắm.
Đối với XBike thì tốc độ nào số đó mới bền và mượt. Nó có hệ thống cân bằng động nên chống rung rất tốt.
Tại forum mình không phải về xe cộ nên em không dám giải thích nhiều. Bác tự tìm hiểu đi nhé.

Mà lạ, tại sao ko tiếp tục bán Viva mà lại chuyển qua Xbike nhỉ

Cái gì cũng có cái thời thôi mà bạn, mình nghĩ vậy.
Nhường chỗ cho cái mới hơn chứ.
Xbike có thể không ấn tượng với người VN mình bằng Viva, bởi vì Viva là huyền thoại cmnr.
Nhưng nghĩ lại xem Viva có gì hay thì Xbike đều có, sắp tới Axelo ra mắt thì 2 thắng đĩa trước sau y như Viva.
Trước khi Su ra chiếc GZ và EN 150, XBike là chiếc xe máy đầu tiên lắp ráp tại VN có hệ thống cân bằng động đó bạn.
Giờ thì GZ và EN đều có, vì nó đều là nhà Suzuki mà.

Huyền thoại là Viva + fx125 bác ạh :D ngày xưa ai cũng muốn có fx để đi :)

Ðề: Lần đầu tiên…

Lead đi bạn. Chị mình đi Lead nè. Tiết kiệm xăng, máy ngon, thùng xe bự nói chung đi rất ok.

Lead nhìn hơi nữ tính bác ạh :D chủ thớt mà là con trai thì k hợp lắm

Yamaha noza đi bạn ơi,không thì Honda vision ấy.Hayate chạy trong tp tệ lắm,hàng su chỉ ngon khi đã đạt tốc độ,với lại là con gái đi xe số hay có tình trạng làm biếng trả số,1 thời gian là đi con xe yêu dấu lun đó :)).Tay ga thích hợp cho con gái hơn.

boydappha

Mình vẫn thích Suzuki hơn, có FI với cả đang được km. T2 là mình cũng đang đi Suzuki :))

hayate chạy dưới 40 thì gầm gầm nên chạy trong tp chán lắm.trên 40 rùi thì SUZUKi nổi tiếng về khoảng đầm xe ,nhẹ xe mà :D.Chất lượng các hãng cũng không cách biệt nhau nhiều lắm,do mình giữ xe có tốt hay không thôi.coi mẫu nào vừa túi tiền và thích thì mua thui,đừng mua AB là được rùi 8->8->.AB như nhà máy xay lúa di động mà giá trên trời.8->8->

hayate chạy dưới 40 thì gầm gầm nên chạy trong tp chán lắm.trên 40 rùi thì SUZUKi nổi tiếng về khoảng đầm xe ,nhẹ xe mà :D.Chất lượng các hãng cũng không cách biệt nhau nhiều lắm,do mình giữ xe có tốt hay không thôi.coi mẫu nào vừa túi tiền và thích thì mua thui,đừng mua AB là được rùi 8->8->.AB như nhà máy xay lúa di động mà giá trên trời.8->8->

AB đi nhanh tã, em thấy thế, kêu to, đặc biệt là ở đầu xe

president

Hayate chạy trong thành phố cũng bình thường chả có gì tệ cả nha bạn.
Còn đường trường thì khỏi nói. Em chạy về quê thường 70-90km/h, không dám lên nữa do sợ hãi thôi chứ xe nó rất đầm.
Dưới 40km/h em nó hơi gừ gừ một tí (có lẽ em nó không thích chạy chậm).
Xã em hễ ra xa lộ là lên 60 cây chuối ngay.

Hayate thì khỏi chê, mà cái kiểu dáng hơi oải, phải chi design bên su được 1 chút, ít ra làm ra dc 1 con đẹp như exciter nhỉ, con đó đẹp nhưng ko thích xài côn tay :D

Hayate thì khỏi chê, mà cái kiểu dáng hơi oải, phải chi design bên su được 1 chút, ít ra làm ra dc 1 con đẹp như exciter nhỉ, con đó đẹp nhưng ko thích xài côn tay :D

Thực ra ngày xưa Su cũng đẹp mà bác, như Viva và Fx125 ngày xưa tuyệt lắm, em cá là ngày trước thanh niên ai cũng thích Fx125 :X Dáng của Su hiện nay hơi bé, kiểu phù hợp cho người nhỏ con, còn lại thì vẫn ok, mỗi thứ sửa chút là mướt ngay. Thấy dạo này cũng quảng cáo rầm rộ 2 con xe mới dáng to khỏe, đẹp hơn hẳn mấy em Ya và Honda

president

Ðề: Re: Ðề: Re: Lần đầu tiên…

Nét đẹp của Su khác hẳn nét đẹp của các hãng Ya và Hon bạn à.
Hon và Ya nhìn vào là thấy bắt mắt, như nhìn cái gì đó sặc sỡ vậy.
Còn nét đẹp của Su có chiều sâu hơn. Càng nhìn càng thấy đẹp.
Cái này chắc tại mình yêu Su nên mới cảm thấy vậy chăng? Nhưng bạn cứ nhìn kỹ, so sánh sẽ thấy.
Ví dụ với chiếc XBike, so sánh với Jupiter hoặc Future chẳng hạn.

Nói chung xấu đẹp do mắt mình, tùy style mỗi người thôi. Nhưng mà cái style của Suzuki chắc ít người thix hơn.

30 chai. Mang 28 chai mua vé xe buýt, còn dư 2 chai thì mua xe này :

Rất là bền.
Hiện tại nó là đôi chân của em đó

:)

Bên trên