Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

blueroses89

Ðề: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

Các bác ơi con LA6200 bây giờ giá khoảng bao nhiêu tiền thì có thể mua được, em định mua 1 em 2hand còn khoảng 90%

manhhuy8x

Active Member

Các bác ơi con LA6200 bây giờ giá khoảng bao nhiêu tiền thì có thể mua được, em định mua 1 em 2hand còn khoảng 90%
Chào bác !
Theo lời khuyên của Thắng thì bác cứ cố gắng gom lúa để xúc 1 em , chứ hàng 2hand thì lấy đâu ra được đảm bảo hả bác
Mua về lại không ưng ý , lại không đổi được thì tiền mất tật mang :(
Thắng đã báo giá tốt nhất cho bác vào trong inbox rồi nhé , lấy em nào thì call Thắng
Thân !

zombiehd

Coi 3D đau đầu, chóng mặt... thì tùy mỗi người thôi chứ ko fải do TV, vì xem 3D hình ảnh nổi khối + có chiều sâu nên mắt bác fải điều tiết liên tục + focus tùm lum vị trí. User Guide của LG khuyến cáo xem 3D 1h thì nghỉ ngơi 1 lát rùi xem tiếp (trẻ em dưới 5t ko dc xem 3D).
Hum nay ngồi test lại vụ coi HD online bị đầy bộ nhớ thì nó thế này: Load film xem ok nhưng khi chọn full màn hình thì báo lỗi bộ nhớ đầy, refesh lại thì dc. Hôm nay test thử film Tangle bản 3D trên HDviet.com chạy khá mượt, hình ảnh 3D đẹp, lâu lâu đứng hình tý (chắc do mạng cùi :D). Do acc free nên chắc HDViet chi cho xem SD, để ý kỹ thì cũng thấy có răng cưa ở vài khung hình, ko quan trong lắm :D
Cài app LG Smart Remote điều khiển = ipad tiện hơn dùng magic remote vì có bàn phím, gõ chữ nhanh hơn.
Có 1 vấn đề nhờ các bác check júp là con LA6200 có chức năng tắt hình khi nghe nhạc ko nhỉ? Chạy app NCT nghe nhạc, mình chỉ muốn tắt hình, chỉ để tiếng nhằm tiết kiệm điện cũng như tăng tuổi thọ cho TV ý mà. Nghe đâu mấy dòng 2012 có chức năng này, nhung con này mình tìm ko thấy.

bạn vào quick menu chọn cài đặt hình anh, có chức năng tắt màn hình khi tivi vẫn hoặc động nhé

kook123

Ðề: Re: Ðề: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

M mua ở mediamart hôm nay ra đổi khiển, bọn nó lúc đầu nghĩ m là gà phủ đầu ngay. Sau m chỉ bảo là nếu a khẳng định khiển này là theo tivi của e thì nếu đúng e xin lỗi a cùng toàn công ty. Sai a nghỉ việc. Mà mua ở Mediamart thấy cũng rẻ chả kém cái bác ndchieu gì đó

Vậy giờ bác phải xin lỗi người ta phải ko . Vì thấy anh em nói đợt hàng sau thì điều khiển mới hơn 1 chút, chắc do nâng cấp lên, nên khác với khiển của đợt hàng trước :D

Hàng nguyên đai nguyên kiện thì sao mà tráo được, các bác lo lắng quá, kaka

LêQuân ArT

Well-Known Member

Một kinh nghiệm sài tv 3D LG nữa mà em muốn chia sẻ với các bác nữa là : khi muốn chuyển từ film 3D sang 2D thì màn hình cứ bị chia đôi.Các bác k nên dùng phím 3D để chuyển từ 3D-2D nhé,nó sẽ bị chia đôi màn hình ra đấy.Các bác cứ để nguyên chế độ hình ảnh 3D rồi nhấn Q.menu trên magic remote-> Hình ảnh 3D-> Xem hình ảnh bình thường-> Bật , là hình ảnh sẽ thành 2D full màn hình.

manhhuy8x

Active Member

Một kinh nghiệm sài tv 3D LG nữa mà em muốn chia sẻ với các bác nữa là : khi muốn chuyển từ film 3D sang 2D thì màn hình cứ bị chia đôi.Các bác k nên dùng phím 3D để chuyển từ 3D-2D nhé,nó sẽ bị chia đôi màn hình ra đấy.Các bác cứ để nguyên chế độ hình ảnh 3D rồi nhấn Q.menu trên magic remote-> Hình ảnh 3D-> Xem hình ảnh bình thường-> Bật , là hình ảnh sẽ thành 2D full màn hình.
Great!
Quả thực bác cũng mầy mò về 3D LG quá , mọi người cho 1 tràng pháo tay nào . Thắng cũng vừa mới thử theo phương pháp của bác , và đúng như vậy ^^

rockloccoc

Well-Known Member

bạn vào quick menu chọn cài đặt hình anh, có chức năng tắt màn hình khi tivi vẫn hoặc động nhé

Khi đã vào app em k thể vào được setup hay menu của tivi, muốn chọn chỉ có cách thoát ra, vào giao diện chính của smart thôi. Bác làm thế nào chỉ giúp em với.

renhat

Well-Known Member

Trích Nguyên văn bởi LêQuân ArT Xem bài viết

bác giỏi quá!!!!!!!!!!!!!!!

nibiru

đây em dùng 47la6200 đây, cái chức năng wifi bác cứ dùng đi, lần trc mua 1 cái bị lỗi wifi phải đổi màn mới, còn soha bác phải nạp tiền để xem,
còn ko thì vào phim.rola.vn mà xem free hết, nhưng ko hiểu là sao có lúc em xem trọn cả phim ko bị báo đầy bộ nhớ, có lúc xem dc 20 phút bị báo đầy bộ nhớ, tivi này âm thanh ko bass nge ko dc sướng, còn kết nối điện thoại thì nếu bác dùng note 3 có cái sreen mirro thì ngon luôn, nói chung cái tivi này em nghịch chán các kiểu rùi, có vấn đề gì cứ pm em, em hướng dẫn

Bác mua con này giá bao nhiêu thế bác, e đang định lấy mà ko biết trải nghiệm thế nào? Xem Hd có mượt mà không bác

nibiru

đã PM inbox cho bác! bác nhu cầu call trực tiếp em

Đã PM bác! mong sớm nhận được đt của bác

Đã PM bác !
Hi vọng sẽ được phục vụ bác sớm

báo giá e con LA6200 này đi bác

Killertopgun

em mua mua đầu tháng 11 lúc đó la` 19.5 giờ chắc hạ nhiều, hiện tại xem phim online ko báo đầy bộ nhớ nữa, xem qua phim.rola.vn, cực nét và siêu mượt

Killertopgun

Bác mua con này giá bao nhiêu thế bác, e đang định lấy mà ko biết trải nghiệm thế nào? Xem Hd có mượt mà không bác

xem mượt bác ạ, nét lắm, ko bị giật hình, giá em mua hồi đầu tháng 11 hơi cao gần 20 triệu

rockloccoc

Well-Known Member

em mua mua đầu tháng 11 lúc đó la` 19.5 giờ chắc hạ nhiều, hiện tại xem phim online ko báo đầy bộ nhớ nữa, xem qua phim.rola.vn, cực nét và siêu mượt

Em cũng mua đầu tháng 10 , 50inch mà giá cũng chỉ 20.5t. Bác mua hơi đắt nhỉ?

Killertopgun

Em cũng mua đầu tháng 10 , 50inch mà giá cũng chỉ 20.5t. Bác mua hơi đắt nhỉ?

vâng kể ra cũng đắt, giờ hạ khá nhiều, giờ em đang định nâng cấp cái loa của nó, hình ảnh đẹp, nhưng âm thanh quá kém

alexzai87

Member

của em sx tháng 11 k biết có ai giống mình k

vậy bác bị đổi khiển rồi nhé. M đã xem review trên mạng đập hộp nó khác. Và khi nhân viên mediamart cười m cũng chỉ bảo là a vào xem lại đi, nhân viên cười rồi vào xem nhưng mở thùng ra là cái khiển khác và giống như review trên mạng. Họ k nói gì rồi gọi nhau đi đâu đó chắc bàn vấn đề khó nói. Lúc a quản lý ra vẫn nghĩ m là gà có vẻ có thái độ k hợp tác. Sau vì đợi các bác ấy thảo luận lâu quá bên trong nên m mới lấy 99 ra nghịch. Sau đó đi ra thì a này có hỏi a là fan của bb ah và thái độ cũng khác hẳn. Khi m vào bên trong gặp người khoảng 10 anh. Mấy a này quây mình 1 vòng và cứ khăng khăng khẳng định đây là khiển theo máy. M thì chỉ bảo là giờ a nào khẳng định khiển này theo máy thì đứng ra đây nhưng cuối cùng chả có ai. Còn nói a nên gặp cấp trên. M bảo thế nào cũng được. Nhưng các anh bán hàng mà đến cái khiển cũng k biết có phải theo máy không thì chỉ có 2 trường hợp
1: đạo đức bán hàng k có
2: trình độ bán hàng kém k phân biệt được khiển

LêQuân ArT

Well-Known Member

Great!
Quả thực bác cũng mầy mò về 3D LG quá , mọi người cho 1 tràng pháo tay nào . Thắng cũng vừa mới thử theo phương pháp của bác , và đúng như vậy ^^
Cám ơn bác ! vừa r mua TV em cũng có LH bên bác đầu tiên nhưng bác hết hàng,hàng bác ngay gần nhà em.Tiếc quá ! lần sau mua em sẽ alô bác

Killertopgun

cái điều khiển đời cũ thì cái nút điều hướng nó tròn, bấm khó bác à, em nghĩ cái mới bấm dễ hơn, hãng fix chăng

Killertopgun

cái điều khiển đời cũ thì cái nút điều hướng nó tròn, bấm khó bác à, em nghĩ cái mới bấm dễ hơn, hãng fix chăng

remsouth

Member

Xin chào mọi người.
Mình mới mua con 42LA6200 được khoảng 10 ngày tại Dienmaythienhoa với giá là 12t9 tặng kèm 1 Pin dự phòng LG...
Hôm nhận máy test mọi thứ Ok, duy chỉ có wifi ban đầu ko kết nối được, sau phải tắt cục wifi mở lại là vào đuợc ngay, nghĩ lỗi do wifi cuả mình chạy lâu ngày nên ok thanh toán tiền và nhận hàng.
Sau đó thì mình mới phát hiện cứ mỗi lần tắt máy, rút phích điện là lại phải tắt wifi rồi kết nối nhập lại pass thì mới sử dụng được rất phiền phức, còn nếu chỉ tắt và để ở chế độ chờ thì khi bật lên vẫn bdùng bình thường.
Lỗi như vậy có phải lỗi tivi không hay là bình thường tivi LG nó vậy, mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp. Cám ơn rất nhiều.

Tivi LG thật sự cũng rất hay bị lỗi vặt, cũng hay bị bảo hành, thay main và panel nhưng lại chỉ BH có 1 năm, rất không đáng để mua rồi lại cứ hồi hộp...

Killertopgun

Xin chào mọi người.
Mình mới mua con 42LA6200 được khoảng 10 ngày tại Dienmaythienhoa với giá là 12t9 tặng kèm 1 Pin dự phòng LG...
Hôm nhận máy test mọi thứ Ok, duy chỉ có wifi ban đầu ko kết nối được, sau phải tắt cục wifi mở lại là vào đuợc ngay, nghĩ lỗi do wifi cuả mình chạy lâu ngày nên ok thanh toán tiền và nhận hàng.
Sau đó thì mình mới phát hiện cứ mỗi lần tắt máy, rút phích điện là lại phải tắt wifi rồi kết nối nhập lại pass thì mới sử dụng được rất phiền phức, còn nếu chỉ tắt và để ở chế độ chờ thì khi bật lên vẫn bdùng bình thường.
Lỗi như vậy có phải lỗi tivi không hay là bình thường tivi LG nó vậy, mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp. Cám ơn rất nhiều.

Tivi LG thật sự cũng rất hay bị lỗi vặt, cũng hay bị bảo hành, thay main và panel nhưng lại chỉ BH có 1 năm, rất không đáng để mua rồi lại cứ hồi hộp...
cái nhà em ko bị thế, tự động nhớ pass vào luôn mà

Bên trên