Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

hungtran1

Ðề: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

He, cái này giống nhà mình mà, mua đạp hộp sx tháng 12, không nhầm được đâu bác, nguyên đai nguyên kiện thì nhét vào kiều gì chứ?

---------- Post added 06-01-2014 at 14:05 ----------

con mình 47 inch điều khiển như thế này k bít có bị cháo k
He, cái này giống nhà mình mà, mua đạp hộp sx tháng 12, không nhầm được đâu bác, nguyên đai nguyên kiện thì nhét vào kiều gì chứ?

binht611

Các bác cho em hỏi con này lướt web có mượt ko ạ:) cái của em lướt cứ giật giật nhất là trang nào có flash thì giật thôi rồi :(. Vào phần mềm lướt web rồi vào trang nhaccuatui thì giật lắm :( . Vào phân mềm youtube cũng hay out bất chợt lắm, thoát ra về tivi luôn :(

keitloi

Re: Ðề: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

con mình 47 inch điều khiển như thế này k bít có bị cháo k
Con điều khiển 42 LA 6200 của em có vẻ cũng giống thế này. Lô hàng của em sx 9/2013. Em thấy việc cái điều khiển chỉ lăn thôi cũng có cái hay so với bi tròn. Vì chuyển động thì có thể dùng hành động được (nhanh hơn di con lăn) và lăn giúp lật trang khi lướt web nhanh hơn.
Các bác cho em hỏi con này lướt web có mượt ko ạ:) cái của em lướt cứ giật giật nhất là trang nào có flash thì giật thôi rồi :(. Vào phần mềm lướt web rồi vào trang nhaccuatui thì giật lắm :( . Vào phân mềm youtube cũng hay out bất chợt lắm, thoát ra về tivi luôn :(
NCT thì nó có ứng dụng đi kèm sẵn mà. Em vào nghe cả playlist cũng không vấn đề gì. Con tivi này lướt web theo em nghĩ là ổn với smart tivi (em không có sài nhiều để so sánh những so với điện thoại sky A850 của em đang sài thì thế là ổn) tuy nhiên. Bộ nhớ room của máy có vẻ hạn chế nên các bác nên chỉ sài từng trang một thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

LêQuân ArT

Well-Known Member

Vấn đề ấn vào 2 cạnh mép màn hình cảm giác nó k cứng là hoàn toàn bt nhé các bác.Mình đã ra siêu thị và ấn vài cái thấy nó đều như vậy,k phải lỗi KT gì hết

alexzai87

Member

Con này so với 42w674 thì k có cửa e bị ép mua ví nó có 3 cổng hdmi giờ e dùng chắc phải 5 cổng mới đủ. Nói chung e này thiết kế xấu. Hình ảnh và góc nhìn khá tốt. Tuy nhiên cảnh nào chuyển động nhanh vẫn bị bóng ma. Hơn sony 3d và remote cái smart tv e k bao giờ đông đến phí tiền

haui0037

Member

Con này so với 42w674 thì k có cửa e bị ép mua ví nó có 3 cổng hdmi giờ e dùng chắc phải 5 cổng mới đủ. Nói chung e này thiết kế xấu. Hình ảnh và góc nhìn khá tốt. Tuy nhiên cảnh nào chuyển động nhanh vẫn bị bóng ma. Hơn sony 3d và remote cái smart tv e k bao giờ đông đến phí tiền

Con w674 mới là xấu, nhìn ngang đúng là thảm hại,lại còn cục nguồn ngoài nữa chứ

zombiehd

Khi đã vào app em k thể vào được setup hay menu của tivi, muốn chọn chỉ có cách thoát ra, vào giao diện chính của smart thôi. Bác làm thế nào chỉ giúp em với.

cái này mình vào youtube hay nhaccuatui ấn phím quick menu vẫn lên nhé, Q,menu chứ ko phải menu

saithanhhd

Member

Remote của LG đẹp quá bác. Ở HCM mua ở đâu?

keitloi

Nếu chỉ vì 3 cái cổng HDMI mà bạn bỏ thêm tiền mua tivi có smart mà không dùng và cuối cùng vẫn thiếu cổng thì sao bạn không mua tivi Sony + bộ chia HDMI. Lúc đó bạn sẽ thấy đống kết nối gần tivi của bạn rối rắm như thế nào.
Còn về đoạn xấu đẹp thì mình nghĩ tùy người và tùy chỗ để.
Về hình ảnh thì mình thấy chuyển động của em này khi xem quần vợt vẫn bị bóng ma (mình đoán là do tần số quét khi phát không được ngon lắm. Tuy nhiên khi xem phim với số khung hình cao thì hiện tượng này không còn.

keitloi

Nếu chỉ vì 3 cái cổng HDMI mà bạn bỏ thêm tiền mua tivi có smart mà không dùng và cuối cùng vẫn thiếu cổng thì sao bạn không mua tivi Sony + bộ chia HDMI. Lúc đó bạn sẽ thấy đống kết nối gần tivi của bạn rối rắm như thế nào.
Về hình ảnh thì mình thấy chuyển động của em này khi xem quần vợt vẫn bị bóng ma (mình đoán là do tần số quét khi phát không được ngon lắm. Tuy nhiên khi xem phim với số khung hình cao thì hiện tượng này không còn.

alexzai87

Member
Ðề: Re: Ðề: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

Uh đúng là khi xem quần vợt khá khó chịu khổ nỗi m rất thích tennis. Bộ chia hdmi thì lại phải thêm vài trăm nữa. Đến bây giờ cái cổng copponent nó cũng k đủ với mình. Mà con này và 1 số con khác chỉ có 1 cổng

kook123

Con điều khiển 42 LA 6200 của em có vẻ cũng giống thế này. Lô hàng của em sx 9/2013. Em thấy việc cái điều khiển chỉ lăn thôi cũng có cái hay so với bi tròn. Vì chuyển động thì có thể dùng hành động được (nhanh hơn di con lăn) và lăn giúp lật trang khi lướt web nhanh hơn.

NCT thì nó có ứng dụng đi kèm sẵn mà. Em vào nghe cả playlist cũng không vấn đề gì. Con tivi này lướt web theo em nghĩ là ổn với smart tivi (em không có sài nhiều để so sánh những so với điện thoại sky A850 của em đang sài thì thế là ổn) tuy nhiên. Bộ nhớ room của máy có vẻ hạn chế nên các bác nên chỉ sài từng trang một thôi.

Thấy em này lướt web ngon hơn mấy em Samsung, bữa mới test ở siêu thị xong

keitloi

Bác nào có biết cách share màn hình điện thoại ra tivi không (điện thoại hiện gì ti vi hiện đó). Em sài sky a850. Em cài mấy cái phầm mềm rồi nhưng nó chỉ chia sẻ file media có sẵn trên máy thôi.

sokita

Member

42LA6200 giá giờ khoảng bao nhiêu nhỉ các bác

m150

Active Member

Cái tv của mình sao xem web cuộn trang nào cũng lag giật tung chảo hết cả, đặc biệt là vnexpress @@

zendamo

Member

chính xác mình thấy rằng test bóng ma bằng xem phim hay đá bóng thôi chưa đủ vì tennis là dễ thấy bóng ma nhất.

kook123

chính xác mình thấy rằng test bóng ma bằng xem phim hay đá bóng thôi chưa đủ vì tennis là dễ thấy bóng ma nhất.

Bác keitloi nói rõ mà:

1/. Nguồn phát có tần số quét thấp ( chương trình tivi mà lại coi quần vợt ) ===> có bóng ma

2/. Nguồn phát có tần số quét ca ( phim HD ) ===> không có bóng ma

sdong

Mình đã up 4.4.35 nhưng trang NCT trên web khi xem video vẫn ko full đc màn hình. Đề nghị ae kêu nhà sx viết firmware mới sớm đê. Nói chung mình rất hài lòng với e này, từ khi có e này con androidbox (Q5II) gần như bỏ xó luôn. Mình giải trí trên em này toàn bằng trình duyetj( các ứng dụng gần như ko dùng đến) vì nó cho độ nét cao( như desktop luôn). Phải nói là flash của TD web con này mạnh thật, con Q5II của mình thua xa luôn.

Bên trên