Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

Vanredhot

Ðề: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

cho e hỏi thêm tí, con 42lA6200 có bị hở sáng nhiều không ah

haui0037

Member

Hở, con nào cũng hở, cứ xác định đi
Con của mình lúc mới hở ít, dùng vài ngày giờ cũng loang ra rồi. ấn nhẹ vào màn hình thì đỡ, ko lẽ nhét mảnh giấy vào đó để chèn.

kook123

Sao bác ko hỏi câu : anh em trên này mua 42LA6200 nhiều không ? Vậy thì câu trả lời là : rất nhiều. Vậy cho nó lành :D

P/S: bác tham khảo thêm bài phân tích của 1 bác chuyên sửa LCD nhé ( không biết đúng ko, nhưng kệ nó, cứ tham khảo ) :D

http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/768751-van-de-bao-hanh-tivi-lcd.html

manhhuy8x

Active Member

Thị trường năm nay đúng là rất chuộng 2 dòng 42 của Sony và 42 của LG nên hiện nay hàng cũng rất khan
Nhưng theo nhận định mình thì em 42LA6200 thì được anh em chuộng hơn nhiều so với em của Sony vì LG hỗ trợ định dạng hơn hẳn Sony

ndchieu22

Well-Known Member

Con 47 lên giá ác quá, bác nào biết địa chỉ mua rẻ ở Hà Nội không? 2 ngày nữa em phải mua rồi :(

hàng đang khan thì giá nó sẽ lên bác ah? nhà em chẳng còn hàng mà bán giá cao được :D

damacus

Member

Đợt trước em định lấy rồi mà bận quá chưa xong. Giờ thảnh thơi thì lại không có hàng mua. Thế mới cú chứ

iitsuma

Mình ở HN và đang muốn mua 1 e LG 42LA6200 hoặc LG 47LN5400 có bác nào báo cho e biết cái giá hợp lý 2 e này ko? Thanks!

thế bao h có 42la6200 các bác thương gia ơi ... mà em hỏi là ở xa thì thanh toán và vận chuyển như thế nào vậy bác @manhhuy8x

oneone1111

Mãi mới thấy 1 comment tích cực, chứ nhận xét cứ lôi chủ động với thụ động ra, lộn ruột.
Mình cũng đang dùng em này, 2D thì tạm ok còn 3D thì phải nguồn chuẩn xem mới tạm dc. Mà cũng nói luôn với mấy bác đang có dự định mua là đừng đề cao cái 3D quá, vì có mấy khi xem đâu, các bác mà xem 3D hết 1 bộ phim 90' thì em cũng phục bác. Em xem dc 15' phải vứt kính ra luôn.
Con này tần số quét ghi 100Hz nhưng em cũng chẳng tin, cảm giác ko mượt lắm.
Hê... Em đồng tình với hai bác.
Khi tắt TueMontion đi , tần số quét thực là 100hz mà xem chẳng khác gì 50hz là mấy. Bật TM lên thì cải thiện đáng kể nhưng vẫn hơi giật chút, khoang cách xem 2 - 3m là đẹp. Còn vụ HDMI nữa kết nối qua Lap, HDP, HTPC cũng giật giật xem rất khó chịu ( bác nào dùng Lap, HTPC xem film thì nên cài MPC + LAV + MadVR + LAV + Reclock để xem file mkv, ts, tp, mp4 vvv... Còn Buary iso thì dùng PowerDVD ULTRA 13 or TMT 6 xẽ khắc phục đc giật lag và trải nghiệm mượt mà).
Còn về 3D, nếu xem Buray rip Hsbs, ou tp thì thi thoảng có hiện tượng bóng ma, Buary iso thì ok. Nên ngồi chính diện TV và phòng tối nữa để thưởng thức ngon lành 3D

hieupeter

Member

Các bác cho em hỏi LA6910 thì tần số quét là bao nhiêu vậy các bác !

kook123

Các bác cho em hỏi LA6910 thì tần số quét là bao nhiêu vậy các bác !

TrueMotion là 400, còn tần số quét thực vẫn là 100 nhé bác :D. Nhưng LA6910 có LED Plus ( làm mờ cục bộ ), nên coi cảnh tối sẽ đẹp hơn LA6200.

Bác nào khá gỉa thì mua 6910 là đáng tiền, bác nào bình thường thì mua 6200 là đáng tiền :D

LêQuân ArT

Well-Known Member

Các dạng file mà LA6200 hỗ trợ

Bản FW mới nhất của em này là bao nhiêu rồi nhỉ các bác, mà sao em lên trang chủ LG tìm ko thấy modem 47la, chỉ thấy mỗi 55la, có bác nào có link down FW send e với, mạng nahf em chập chơn, Update sợ lắm @@

hieupeter

Member

hình như trên trang chủ không có FW đâu bác ! bác để update đi không sợ đâu...update nhanh mà !

Có bác nào 47LA6200 như của em bị wifi ko pass thì vào chứ đặt pass là ko thể vào đc ko nhỉ ? Bực mình quá hôm nay là hôm thứ 2 rồi đấy. Nốt ko đc thì sẽ đổi vậy.

Có bác nào 47LA6200 như của em bị wifi ko pass thì vào chứ đặt pass là ko thể vào đc ko nhỉ ? Bực mình quá hôm nay là hôm thứ 2 rồi đấy. Nốt ko đc thì sẽ đổi vậy.
Có bác nào biết cách fix lỗi này ko nhỉ hay là lỗi wifi và cần phải đổi wifi card? Lạ là set pass thì ko vào nhưng bỏ pass lại vào...tuy nhiên vào chỉ được 15 phút là đứt và ko tự vào lại.
Tôi nghĩ 99,9% là do card mạng wifi có vấn đề. Để hôm nay hỏi xem bên hãng và công ty bán xử lý như thế nào để còn review các bác biết.

bangnvbka

Member

Bản FW mới nhất của em này là bao nhiêu rồi nhỉ các bác, mà sao em lên trang chủ LG tìm ko thấy modem 47la, chỉ thấy mỗi 55la, có bác nào có link down FW send e với, mạng nahf em chập chơn, Update sợ lắm @@

Bác up trực tiếp đi
Mất tầm 20p là xong.mình up tối qua vào smart logo zing tv ko có.có bác nào bị vậy ko

bangnvbka

Member
Ðề: Re: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

Có bác nào biết cách fix lỗi này ko nhỉ hay là lỗi wifi và cần phải đổi wifi card? Lạ là set pass thì ko vào nhưng bỏ pass lại vào...tuy nhiên vào chỉ được 15 phút là đứt và ko tự vào lại.
Tôi nghĩ 99,9% là do card mạng wifi có vấn đề. Để hôm nay hỏi xem bên hãng và công ty bán xử lý như thế nào để còn review các bác biết.

Bác mua ở trên này hay mua ở siêu thi vậy
Em mua ở mediamart dùng 5tháng rồi chưa thấy lỗi lầm gì
Mua ol hay trục trặc lắm
Em nói vậy các bác bán hàng ol thông cảm nha

kinhphuong

Well-Known Member
Mình cứ để chế độ up tự động, có phiên bản mới thì em nó tự cập nhật thấy ổn lắm không sao đâu bác ạh..

Bên trên