Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

lg la 6200

Ðề: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

Mình đã up 4.4.35 nhưng trang NCT trên web khi xem video vẫn ko full đc màn hình. Đề nghị ae kêu nhà sx viết firmware mới sớm đê. Nói chung mình rất hài lòng với e này, từ khi có e này con androidbox (Q5II) gần như bỏ xó luôn. Mình giải trí trên em này toàn bằng trình duyetj( các ứng dụng gần như ko dùng đến) vì nó cho độ nét cao( như desktop luôn). Phải nói là flash của TD web con này mạnh thật, con Q5II của mình thua xa luôn.

đúng là 4.4.35 cải thiện chất lượng trình duyệt khá tốt, em so sánh xem phim HD qua hdzone, khi xem bằng trình duyệt cho chất lượng hình ảnh mượt mà hơn khi xem trên livebox kết nối HDMI, tuy nhiên nếu nhà bác nào xài nhiều thiết bị HDMI thì sẽ rất khó chịu vì firmware mới hỗ trợ không tốt, chất lượng hình ảnh chỉ tương đương 50hz. Dù sao đây cũng là lỗi firmware chứ ko phải lỗi phần cứng nên sớm muộn gì nhà sx cũng sẽ fix.

zendamo

Member
Ðề: Re: Ðề: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

Bác keitloi nói rõ mà:

1/. Nguồn phát có tần số quét thấp ( chương trình tivi mà lại coi quần vợt ) ===> có bóng ma

2/. Nguồn phát có tần số quét ca ( phim HD ) ===> không có bóng ma
coi phim đua xe FF6 720p từ đĩa cứng ko bóng ma, down đoạn phim youtube 720p tennis coi thấy bóng ma.

Bạn tôi xài 2 cái Panasonic 46" và Sharp 60" coi tennis từ kênh Star Sport HD ko thấy bóng ma.

Vì thế tennis là dễ test bóng ma nhất.

kook123

coi phim đua xe FF6 720p từ đĩa cứng ko bóng ma, down đoạn phim youtube 720p tennis coi thấy bóng ma.

Bạn tôi xài 2 cái Panasonic 46" và Sharp 60" coi tennis từ kênh Star Sport HD ko thấy bóng ma.

Vì thế tennis là dễ test bóng ma nhất.

Sao bác ko coi tennis từ kênh StarSport HD ===> bác cũng sẽ không thấy bóng ma :D

Hay kêu bạn của bác down youtube 720p tennis về xem ===> bảo đảm cũng thấy bóng ma

Kết luận: vấn đề ở đây là chất lượng hình ảnh của cái source, chứ ko phải cái tivi, bác nhé.

Bóng ma có chăng là khi bác xem 3D chủ động, tần số quét bị chia đôi, thì bác sẽ thấy bóng ma + nhấp nháy hình. Cho nên tivi đời mới hiện nay ít ai xài 3D chủ động lắm

zendamo

Member

Sao bác ko coi tennis từ kênh StarSport HD ===> bác cũng sẽ không thấy bóng ma :D

Hay kêu bạn của bác down youtube 720p tennis về xem ===> bảo đảm cũng thấy bóng ma

Kết luận: vấn đề ở đây là chất lượng hình ảnh của cái source, chứ ko phải cái tivi, bác nhé.

Bóng ma có chăng là khi bác xem 3D chủ động, tần số quét bị chia đôi, thì bác sẽ thấy bóng ma + nhấp nháy hình. Cho nên tivi đời mới hiện nay ít ai xài 3D chủ động lắm
thì cái vụ down youtube về xem là chính hắn chỉ cho tôi mà, mấy cái TV nhà hắn xem trên youtube cũng đâu thấy bóng ma, kết luận TV nào dỏm sẽ thấy bóng ma thôi.

kook123

thì cái vụ down youtube về xem là chính hắn chỉ cho tôi mà, mấy cái TV nhà hắn xem trên youtube cũng đâu thấy bóng ma, kết luận TV nào dỏm sẽ thấy bóng ma thôi.

Sao hắn chỉ bác kì vậy. Hắn thì coi tennis bằng kênh Star Sport HD, trong khi lại kêu bác coi bằng Youtube. Nguồn phát khác nhau thì kết quả khác nhau là đúng, thắc mắc gì nữa bác :D

Giờ mình chỉ bác nhé: coi tennis bằng cáp HD đi, bảo đảm bác sẽ không thấy bóng ma. Cái này rất nhiều anh em HD công nhận mà :D. Còn coi source trên mạng thì dĩ nhiên là sao đẹp được, chống vã thôi :D

zombiehd

mới lấy con QII chỉ vì cái bluray iso 3D :(
xem hd viet trên web thì hơi khó thao tác, xem trên box tạm thời chưa test kĩ nhưng không nét như trình duyệt web, web thì đang bị : không đủ bộ nhớ ???

1ost_mo0n

Member

Sao hắn chỉ bác kì vậy. Hắn thì coi tennis bằng kênh Star Sport HD, trong khi lại kêu bác coi bằng Youtube. Nguồn phát khác nhau thì kết quả khác nhau là đúng, thắc mắc gì nữa bác :D

Giờ mình chỉ bác nhé: coi tennis bằng cáp HD đi, bảo đảm bác sẽ không thấy bóng ma. Cái này rất nhiều anh em HD công nhận mà :D. Còn coi source trên mạng thì dĩ nhiên là sao đẹp được, chống vã thôi :D

Chết cười bác kook123, người ta đã bảo xem cả cáp và HD youtube đều bị mà, LA6200 mà mượt mà hết hình ảnh ngon lành thì quá tuyệt rồi. Các tivi LG dòng 6910 hay 8600 có lẽ không cần đầu tư thêm làm gì, vì LA 6200 đã quá ngon so với nhu cầu.
Khả năng trình chiếu và tính năng của LA6200 cực kỳ vượt trội so với giá thành, kết luận là mua TV tốt nhất chỉ có LA6200.
Các bác chọn LG LA6200 là chuẩn nhất rồi, không cần dòng cao hơn đâu (sau vài lần review tận mắt thì em chỉ mua pana thôi).

kook123

Chết cười bác kook123, người ta đã bảo xem cả cáp và HD youtube đều bị mà, LA6200 mà mượt mà hết hình ảnh ngon lành thì quá tuyệt rồi. Các tivi LG dòng 6910 hay 8600 có lẽ không cần đầu tư thêm làm gì, vì LA 6200 đã quá ngon so với nhu cầu.
Khả năng trình chiếu và tính năng của LA6200 cực kỳ vượt trội so với giá thành, kết luận là mua TV tốt nhất chỉ có LA6200.
Các bác chọn LG LA6200 là chuẩn nhất rồi, không cần dòng cao hơn đâu (sau vài lần review tận mắt thì em chỉ mua pana thôi).

Bác zendamo không có Star Sport HD thì sao mà coi được hả bác. Bác ấy coi tennis bằng cách down trên youtube về mà :D

LA LA6200 là ngon nhất trong tầm giá, hơn mấy em Samsung series 5,6 mà bác nói. Dạo quanh diễn đàn là thấy rõ điều này, anh em HD quan tâm và mua LG LA6200 là chiếm đa số, bên cạnh Sony. Pana thì anh em chủ yếu là mua plasma, ít thấy mua LED.

Còn model cao cấp thì dĩ nhiên là đẹp hơn nhiều, nhưng giá tiền cũng đắt hơn. Tùy nhu cầu, khả năng kinh tế mà chọn thôi. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Vanredhot

Dòng này xem 3D có ổn không các bác, vì e thấy tần số quét không được cao lắm

manhhuy8x

Active Member

Dòng này xem 3D thụ động rất là đẹp nhé bạn , theo anh em review và cũng như mình cảm thấy thì 3D Thụ động xem thích hơn 3D chủ động rất nhiều
Bác yên tâm mà chọn dòng LA6200 này , sẽ không làm bác thất vọng đâu ạ :D
Thân !

kook123

Tần số quét 100Hz là quá đủ đáp ứng nhu cầu coi phim hành động + đá banh rồi bác.

Nếu lên 200 Hz thì giá cao lắm bác, chất lượng có tăng nhưng ko đáng với số tiền lớn bỏ ra ( với tầng lớp trung lưu , còn bác nào khá giả thì lại đáng :D )

xin lỗi mấy bác cứ ca ngợi 674a đi ah. mình thấy thật sai lầm khi mua hộ ông cậu cái tivi như vậy ah. màn hình khi xem có hiện tượng bị mờ sáng, loa không to. mua hộ bà gì cái w804a thì bà ý nhìn cái tivi ông cậu chê luôn. ko nói với ông cậu. còn mình thì thấy dù phát bằng nguồn mytivi HD thì hình ảnh cũng ko đẹp bằng la6200. muốn cài đặt hình ảnh thì ko cho phép khi đang kết nối với HDMI. ko hiểu luôn. nếu mọi người thiích sony thì đáng mua còn ko thì đừng có mua. và đừng ca ngợi cái này hơn cái kia nữa ah.

Tiện bác nào còn hàng mới đét em lg 47LA6200 thì pm em cái giá ngon nhất nhé. dạo quanh thị trường một vòng trong tầm giá lại lấy em này mất

zombiehd

3D :
test trên Q10 II cùng bluray iso 1080p xem được 1 nữa phim thì cảm giá hình ảnh hơi nhòe, lấy nét chậm lại ( kiểu như focus trên máy ảnh chậm lại)

haui0037

Member

3D :
test trên Q10 II cùng bluray iso 1080p xem được 1 nữa phim thì cảm giá hình ảnh hơi nhòe, lấy nét chậm lại ( kiểu như focus trên máy ảnh chậm lại)

Mãi mới thấy 1 comment tích cực, chứ nhận xét cứ lôi chủ động với thụ động ra, lộn ruột.
Mình cũng đang dùng em này, 2D thì tạm ok còn 3D thì phải nguồn chuẩn xem mới tạm dc. Mà cũng nói luôn với mấy bác đang có dự định mua là đừng đề cao cái 3D quá, vì có mấy khi xem đâu, các bác mà xem 3D hết 1 bộ phim 90' thì em cũng phục bác. Em xem dc 15' phải vứt kính ra luôn.
Con này tần số quét ghi 100Hz nhưng em cũng chẳng tin, cảm giác ko mượt lắm.

hieupeter

Member

mình xài LA 6910 cùng là dòng họ LA của LG mình cảm thấy xem 3d rất good đấy là mình mới chỉ xem 3d sbs và ou thôi. Không hiểu 3d bluray còn thế nào nữa :D

vuquan

Member

Bác Sales nào có con 47LA6910 cho cái giá vào inbox nhé.
Thanks!

alexzai87

Member

Nhược điểm con này
Da người tông màu hơi đậm
Bị hở sáng
Hình thức k bắt mắt
Hình ảnh chuyện động nhanh tỏ ra k được mượt, k tương xứng với tần số quét 120hz
Ưu điểm
Best P/P. Hiệu năng trên giá tiền
Khiển thông minh
Nhiều cổng hdmi
Góc nhìn rộng, màu sắc khá đẹp
3D ở mức khá

kook123

xin lỗi mấy bác cứ ca ngợi 674a đi ah. mình thấy thật sai lầm khi mua hộ ông cậu cái tivi như vậy ah. màn hình khi xem có hiện tượng bị mờ sáng, loa không to. mua hộ bà gì cái w804a thì bà ý nhìn cái tivi ông cậu chê luôn. ko nói với ông cậu. còn mình thì thấy dù phát bằng nguồn mytivi HD thì hình ảnh cũng ko đẹp bằng la6200. muốn cài đặt hình ảnh thì ko cho phép khi đang kết nối với HDMI. ko hiểu luôn. nếu mọi người thiích sony thì đáng mua còn ko thì đừng có mua. và đừng ca ngợi cái này hơn cái kia nữa ah.

Mình thấy đâu có ai ca ngợi 674a đâu bác, đang topic 6200 mà. Em 6200 này là 1 trong những model được anh em HD lựa chọn nhiều nhất mà, quá ngon trong tầm giá.

damacus

Member

Con 47 lên giá ác quá, bác nào biết địa chỉ mua rẻ ở Hà Nội không? 2 ngày nữa em phải mua rồi :(

Bên trên