LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Cái clip quảng cáo của LG làm rất có chủ tâm dìm hàng, đưa lên đây để chứng minh cái gì?

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

mời b xem video này. [video=youtube;5WcOVlNbnq4]http://www.youtube.com/watch?v=5WcOVlNbnq4[/video]

b ko hiểu đc công nghệ rồi. tần số quét của tivi đến mắt ng khác tần số của tivi đến máy quay. vì máy quay cũng dựa trên hiện tượng quét hình.2 cái chênh lệch nhau tạo ra nháy hình. đó cũng là lý do khi ta lấy đt quay màn hình thì hay bị nháy.nhưng đối vs mắt người ko nhìn thấy được. nên ta vẫn xem tự nhiên. Lg ko bị nháy hình vì tần số ko bị chia đôi như ss,cái đó ai cũng biết. nhưng chỉ khi quay phim khi xem 3D mới bị nháy hình mà b thường xem 3D bằng máy quay ah:))
còn b vẫn đem cái cuồng lên để đánh giá thì e ko tranh luận vs b nữa. b bị ban 1 lần rồi, ban lần nữa là bị ban luôn ip ko vào đc 4rum nữa đâu cho dù có lập nick khác ^^
.
Chuẩn bác. Công nhận bác kook hơi bị cuồng thật, tóm lại, cứ ra STĐM trải nghiệm, ai thích cái gì thì mua cái đấy.Lúc trước muốn mua con f6400 thay vì la6620, cảm giác buối tối tắt đèn xem 2D ngon hơn mà nó đắt hơn 2 3 triệu. Cơ mà dùng 6620 thấy cũng được, hợp lý trong tầm giá 40 inch lúc mình mua.

kook123

Cái clip quảng cáo của LG làm rất có chủ tâm dìm hàng, đưa lên đây để chứng minh cái gì?

Đưa lên để cho thấy sự khác biệt giữa 2 công nghệ 3D là như thế nào. Dành cho những ai chưa biết, sau khi coi clip thì các bác đó sẽ biết, dùng để tham khảo khi mua tivi. Miễn sao nội dung đúng là được.

do_long_khach

Well-Known Member

Nếu đã so sánh 2 công nghệ thì có nhiều cái để nói. Còn clip đó chỉ có mỗi chuyện kính 3d thôi. Thế khác gì bảo con chó với con cá chép khác nhau ở chỗ con chó có nhiều lông hơn? Nội dung vẫn đúng đấy.

Minhsur

Banned

Nếu đã so sánh 2 công nghệ thì có nhiều cái để nói. Còn clip đó chỉ có mỗi chuyện kính 3d thôi. Thế khác gì bảo con chó với con cá chép khác nhau ở chỗ con chó có nhiều lông hơn? Nội dung vẫn đúng đấy.

Thực ra đa phần người chơi thì có thể hiểu bản chất vấn đề để chơi cho sướng. Nhưng người sử dụng thì có tivi mới là vui rồi, thấy tivi kèm theo 4 hoặc 6 cái kính 3D thì ai cũng thích quá rồi.

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Đưa lên để cho thấy sự khác biệt giữa 2 công nghệ 3D là như thế nào. Dành cho những ai chưa biết, sau khi coi clip thì các bác đó sẽ biết, dùng để tham khảo khi mua tivi. Miễn sao nội dung đúng là được.
bác chắc fan ruột LG, chắc em cũng như bác :D

renhat1

Banned

Thực ra đa phần người chơi thì có thể hiểu bản chất vấn đề để chơi cho sướng. Nhưng người sử dụng thì có tivi mới là vui rồi, thấy tivi kèm theo 4 hoặc 6 cái kính 3D thì ai cũng thích quá rồi.
bác nói quá chuẩn. những ng đam mê công nghệ thì mới tìm hiểu mới thấy hết giá trị của sp .còn ko thì chỉ cần có cái xem là dc rồi.

kook123

Trời, tới 10 cái clip để nói về sự khác nhau giữa 3D thụ động và 3D chủ động mà. 3D thụ động ưu điểm hơn 3D chủ động đâu phải mỗi cái kính 3D. Mặc dù kính 3D rất là quan trọng đấy, vì cả LG lẫn SS đều cần kính 3D khi xem phim 3D

Ví dụ như là bị nhấp nháy hình, tối hơn gấp đôi, tần số quét bị chia hai,... là khuyết điểm của 3D SS so với LG

[video=youtube;R10o9unvN5o]http://www.youtube.com/watch?v=R10o9unvN5o[/video]

Còn cái này là góc nhìn (Viewing Angle) ...
[video=youtube;zz4ALyjYHY4]http://www.youtube.com/watch?v=zz4ALyjYHY4&list=SPD3AF3E6FF1398EE6[/video]

... và tư thế nhìn (Head Position)
[video=youtube;IA3akU07Yg0]http://www.youtube.com/watch?v=LpufphuP_ls[/video]

do_long_khach

Well-Known Member

Toàn tự sướng của LG thôi. Nhược điểm của 3 D chủ động bị cường điệu lên n lần. Nhược điểm cơ bản về chất lượng hình ảnh của 3d thụ động bị lờ đi. Ngoài ra mấy chú LG còn bịa ra vụ góc nhìn và "vị trí đầu" gì đó nữa: góc nhìn thì cả thế giới nói ngược lại, còn "vị trí đầu" thì mới fake ra.

Nói chung nếu là người biết suy nghĩ và đủ tử tế thì ko nên xui newbie tham khảo clip quảng cáo của LG khi chọn lựa TV (mà đa phần hiện nay là chọn giữa LG hay SS). Làm ơn đưa ra cái gì có vẻ khách quan nhé.

kook123

Vấn đề ở chỗ: SS ko có tự sướng được như thế.

Còn LG thì quảng cáo rộng rãi cho mọi người biết. Thực tế cho thấy cái nào thích hợp hơn cho người tiêu dùng ( đa số các hãng là ưu tiên 3D thụ động )

Cái nào hơn cái nào thì đã có HD Việt Nam đưa kết quả rồi, khách quan chưa nhỉ :D

Thêm CNET ASIA khẳng định nữa, tham khảo 2 nguồn này là quá đủ rồi, hihi.

P/S: nhìn kết quả các bài topic trên HD Việt Nam thì thấy đa số thanh viên mua LG hơn SS, đặc biệt mấy topic về LG series 6 rất xôm tụ, còn SS thì ,... Liệu các thành viên HD Việt Nam này có phải là những người "biết suy nghĩ" khi chọn LG hay ko nhỉ, hihi. Còn mấy bác tham gia cho điểm đánh giá LG hơn SS năm nay thì như thế nào nhỉ, ko biết có " đủ tư tế và biết suy nghĩ" hay không ta :D

kook123

Còn về vụ góc nhìn và vị trí đầu thì cứ nhìn rạp chiếu phim là hiểu: người ngồi thấp-người ngồi cao, người ngồi giữa-người ngồi 2 bên cánh gà, người ngồi thẳng, người nghiêng đầu ===> tất cả đều không bị ảnh hưởng khi xem phim 3D, giống y như là xem phim 2D. Đó là ưu điểm của 3D thụ động và đó là lý do vì sao rạp chiếu phim sử dụng 3D thụ động chứ ko phải 3D chủ động.

P/S: về độ phân giải thì 3D thụ động không khác gì 3D chủ động nên ko nêu ra. LG chỉ nêu ra những gì LG hơn SS mà thôi. Nên nhớ là ngay từ đầu thì LG đã có model tivi đạt chuẩn 3D Full HD của THX, trong khi đó SS từ trước đến nay chưa đạt được chuẩn 3D Full HD của THX bất kỳ model nào nhé, kể cả mới đây là mấy model OLED hay 4K gì đó của SS :D

do_long_khach

Well-Known Member

Hì thôi kook ơi, chân lý và kiến thức của kook đến từ mấy clip quảng cáo thì cứ tự sướng đi. Có não hay ko thì nó thể hiện ở chỗ đó, sao lại lôi HDVN vào đây? HDVN có ai trình clip quảng cáo ra như kook và bảo đó là chân lý cứ thế mà theo ko?

Mà lại cnet asia rồi, cho kook 1 tỷ nếu tìm được chỗ nào cnet asia nói 3d thụ động hơn 3d chủ động nhé. Kook có mỗi cái link so sánh giữa 2 cái tv riêng lẻ thôi nhé. Đừng thể hiện năng lực trí óc bằng việc từ so sánh 2 cái TV suy luôn ra "3d thụ động hơn đứt 3d chủ động" nhé. Ơ thế ra đảo 1 tháng vẫn chưa hết bệnh bịa đặt nhỉ.

Các bác ạ, thật tình em chả quan tâm LG hay SS hơn, 3d thụ động hay chủ động hơn. Cái TV tiếp theo của em chắc chắn sẽ là 1 chú 4k 3d thụ động của LG. Có điều em thấy ngứa mắt với chú fan cuồng này quá. Clip quảng cáo của 1 hãng bao giờ chả dìm hàng đối thủ, nói quá về những điểm mạnh và dấu nhẹm những điểm yếu của mình. Thế mà kook nhà ta lôi clip quảng cáo của LG ra khuyên người đi mua TV tham khảo, đến nản.

kook123

Thì cứ cho là HD Việt Nam và các thành viên mua LG, bầu chọn cho LG hơn SS là gì thì tùy, nhưng người ta vẫn mua , vẫn bầu chọn cho LG thôi.

Sự thật khách quan thì HD Việt Nam và CNET ASIA đã đánh giá LG hơn SS, đặc biệt nhấn mạnh đến việc 3D thụ động của LG hơn 3D chủ động của SS ( đọc kết quả so sánh của HD Việt Nam và CNET ASIA là thấy ). Có thiểu số vài cá nhân ko có não đọc ko hiểu thì đành chịu. Sự thật khách quan rành rành ra đó rồi

Bác nào chưa xem kết quả của HD Việt Nam thì mời xem để hiểu thêm về những gì mình nói, xem có khách quan ko ( nhớ chú ý kỹ về "CHẤT LƯỢNG HÌNH ẢNH 3D" , LG vượt trội SS ):

attachment.php

P/S: mình chỉ so sánh LG và SS thôi, theo đúng chủ đề. Cái nào tốt thì khen mà dở thì chê, hihi. Bác nào ko chấp nhận sự thật thì đành chịu, nói hoài cũng ko thông thì nói nữa làm gì, mất thời gian :D. Để dành thời gian 8 với các bác khác, có hiểu biết và tử tế hơn :D

Bổ sung thêm cái link CNET ASIA đánh giá LG hơn SS ,nên LG được bầu chọn là Editors' Choice của CNET ( CNET đánh giá LG LA8600 hơn SS F8000, và dĩ nhiên là trong đó chất lượng hình ảnh 3D cũng hơn ): CNET Editor's Choice 2013

do_long_khach

Well-Known Member

Đấy, đúng vụ 1 tv suy ra cả đàn rồi, mình đi làm trạng đề đây

renhat1

Banned

Thì cứ cho là HD Việt Nam và các thành viên mua LG, bầu chọn cho LG hơn SS là gì thì tùy, nhưng người ta vẫn mua , vẫn bầu chọn cho LG thôi.

Sự thật khách quan thì HD Việt Nam và CNET ASIA đã đánh giá LG hơn SS, đặc biệt nhấn mạnh đến việc 3D thụ động của LG hơn 3D chủ động của SS ( đọc kết quả so sánh của HD Việt Nam và CNET ASIA là thấy ). Có thiểu số vài cá nhân ko có não đọc ko hiểu thì đành chịu. Sự thật khách quan rành rành ra đó rồi.
e thì thấy mỗi hãng có cái hay riêng. mình thích hãng nào thì dùng thôi. nếu có tiền thì mua mỗi hãng 1 cái dùng cho đỡ lăn tăn!

Bác nào chưa xem kết quả của HD Việt Nam thì mời xem để hiểu thêm về những gì mình nói, xem có khách quan ko ( nhớ chú ý kỹ về "CHẤT LƯỢNG HÌNH ẢNH 3D" , LG vượt trội SS ):

attachment.php

P/S: mình chỉ so sánh LG và SS thôi, theo đúng chủ đề. Cái nào tốt thì khen mà dở thì chê, hihi. Bác nào ko chấp nhận sự thật thì đành chịu, nói hoài cũng ko thông thì nói nữa làm gì, mất thời gian :D. Để dành thời gian 8 với các bác khác, có hiểu biết và tử tế hơn :D

Bổ sung thêm cái link CNET ASIA đánh giá LG hơn SS ,nên LG được bầu chọn là Editors' Choice của CNET ( CNET đánh giá LG LA8600 hơn SS F8000, và dĩ nhiên là trong đó chất lượng hình ảnh 3D cũng hơn ): CNET Editor's Choice 2013
e thì thấy mỗi hãng có cái hay riêng. mình thích hãng nào thì dùng thôi. nếu có tiền thì mua mỗi hãng 1 cái dùng cho đỡ lăn tăn!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Sự thật khách quan thì HD Việt Nam và CNET ASIA đã đánh giá LG hơn SS, đặc biệt nhấn mạnh đến việc 3D thụ động của LG hơn 3D chủ động của SS ( đọc kết quả so sánh của HD Việt Nam và CNET ASIA là thấy ). Có thiểu số vài cá nhân ko có não đọc ko hiểu thì đành chịu. Sự thật khách quan rành rành ra đó rồi

[/B]

bác đã bi band nick vài lần rồi mà vẫn ko tỉnh người ra ah ?

kook123

Chính xác, mỗi hãng có cái hay riêng. Ví dụ như nói bảo hành thì SS hơn ( bảo hành 2 năm ) , nói 3D thì LG hơn ( 3D thụ động ).

Còn nếu nói về kết quả test chất lượng hình ảnh tivi năm nay 2013 thì LG hơn ( theo HD Việt Nam ). Nhưng năm sau 2014 thì chưa biết kết quả như thế nào.

Nếu cái gì LG cũng hơn SS thì mọi chuyện quá đơn giản, ai cũng biết, lúc đó đâu cần mở topic này để so sánh LG và SS nữa, hihi :D

ndchieu22

Well-Known Member

Bác kook123 hay thật sao cứ cái nhau mãi về cái LG hơn sam sung thế nhỉ?

chudu2004

Member

Còn nhớ năm 2010 tivi LG vẫn còn hụp lặn trong tất cả các model kiểu dáng xấu tệ và chất lượng hình ảnh khá ố màu , LG bùng phát 2 năm lại đây thôi . Nếu ai tôn vinh sản phẩm LG lên trện tất cả những thương hiệu khác nổi tiếng từ lâu thì nên tìm hiểu thêm ít nhất bắt đầu tivi LCD chập chững xuất hiện ở VN những năm 2007 mới thấy Sony và Samsung tràn ngập nhiều model thì LG hụt hơi trong sự cạnh tranh với những thương hiệu này .

Bên trên