Loa Center nào hay đáng đầu tư hả các bác?

saimon

Member
Ðề: Loa Center nào hay đáng đầu tư hả các bác?

E hỏi giữa 2 con B&W HTM61 và CM center thì con nào hay và đáng mua hơn. Vì giờ con CM center mới giảm giá.
Có bác nào đã kinh qua 2 e nó thì cho e lời khuyên với.

saimon

Member

Em có tìm hiểu thì thấy loa HTM61 là loa 3 đường tiếng còn CM center chỉ có 2 và công suất CM center yếu hơn.
Vậy thì HTM61 phải hơn phải ko bác? Tuy cùng giá tiền.

Em có tìm hiểu thì thấy loa HTM61 là loa 3 đường tiếng còn CM center chỉ có 2 và công suất CM center yếu hơn.
Vậy thì HTM61 phải hơn phải ko bác? Tuy cùng giá tiền.

Đúng rồi bác ạ, HTM61 3 đường tiếng, cs lớn hơn dĩ nhiên là hơn CM Center chứ. HTM61 thua CM Center2

Em đang định lấy em HTM61 ghép với Rec Yamaha A810. Ko biết Rec này có đủ sức kéo HTM61 ko ạ? Công suất đầu ra tầm 110W/kênh ạ

Vietfastfood

Active Member
Trước e xài 3312 thấy để 125w mà kéo b&w 60s3 còn k hài lòng. Hình như 61 còn bự hơn 60s3

winterfell101

Well-Known Member

e xài yamaha 1067 kéo con CM2 không nổi :(, bass ở front ho như ông già 80 :(, chắc e phải kiếm thêm con Pow :(

langtu0076

Active Member

Bác lan806 kéo nguyên dàn b&w bằng con Ya A810 mà không thấy bác ấy chê yếu, trong khi các bác khác toàn chơi hàng nặng ký hơn lại bảo kéo con b&w htm61 không ra hơi. Thế "là thế "lào" nhỉ?

ttlinhha

Well-Known Member

Bác lan806 kéo nguyên dàn b&w bằng con Ya A810 mà không thấy bác ấy chê yếu, trong khi các bác khác toàn chơi hàng nặng ký hơn lại bảo kéo con b&w htm61 không ra hơi. Thế "là thế "lào" nhỉ?

Chắc do trình nghe mỗi người bác ah, trình em còi nên vẫn dùng 2313 kéo CM2 thấy nó chả khác Pi AX8 là mấy :D

winterfell101

Well-Known Member

khác biệt rõ ràng luôn :), tiếng bass của front và center đuối hẳn (hụt hơi) :). Em đang chờ mượn được con Pow nào đó rồi sẽ có kết luận chính thức ạ

winterfell101

Well-Known Member

khác biệt rõ ràng luôn :), tiếng bass của front và center đuối hẳn (hụt hơi) :). Em đang chờ mượn được con Pow nào đó rồi sẽ có kết luận chính thức ạ

Cho em đào topic lên 1 chút. Các bác cho em hỏi với Rec có công suất 100w/ch (8ohm) thì nên dùng center nào? Cụ thể em đang dùng Ya A810 ghép với đôi 685 làm front, đôi AegoT làm surr, em đang muốn tìm center và đang nghiêng về mấy em HTM61, HTM62, CM center 2. Phòng em rộng 18m2, chỗ ngồi xem cách loa tầm 2m ạ.

Black Dragon

Well-Known Member

Cho em đào topic lên 1 chút. Các bác cho em hỏi với Rec có công suất 100w/ch (8ohm) thì nên dùng center nào? Cụ thể em đang dùng Ya A810 ghép với đôi 685 làm front, đôi AegoT làm surr, em đang muốn tìm center và đang nghiêng về mấy em HTM61, HTM62, CM center 2. Phòng em rộng 18m2, chỗ ngồi xem cách loa tầm 2m ạ.

Bác cho thêm chi phí dự kiến có thể đi? B&W HTC62 S2 là một lựa chọn OK đó (HTM61 S2 thì lại quá lớn so với cặp front của bác chỉ là 685, CM Center thì thuộc dòng cao cấp, nhìn nó có vẻ đối lập với dàn loa quá)

Bác cho thêm chi phí dự kiến có thể đi? B&W HTC62 S2 là một lựa chọn OK đó (HTM61 S2 thì lại quá lớn so với cặp front của bác chỉ là 685, CM Center thì thuộc dòng cao cấp, nhìn nó có vẻ đối lập với dàn loa quá)
Chi phí thì em có thể cắn răng làm đến em CM center 2. Cơ mà nếu chỉ vì mua nó mà em phải nâng Rec hoặc mua thêm Pow thì ko thể cố được ạ.

winterfell101

Well-Known Member

theo e thì bác cứ chơi đến CM2 đi ạ, để sau này đổi Front và Amply sau :D, bước vào con đường đầy đau khổ này bác đâm lao phải theo lao thôi, ko dừng được đâu ạ :D,

vdung1972

Well-Known Member

Chi phí thì em có thể cắn răng làm đến em CM center 2. Cơ mà nếu chỉ vì mua nó mà em phải nâng Rec hoặc mua thêm Pow thì ko thể cố được ạ.

Phòng bác bé mà bác máu con Cen to thế, mình dùng con JBL S-Cen II của bạn đã thấy ổn lắm rồi.

Black Dragon

Well-Known Member

Bác nếu có dự tính sau này sẽ nâng cấp từ từ (tạm gọi là có KH nâng cấp) thì cắn răng lên nhưng theo em, có lẽ bác lên HTM61 S2 thôi, làm con CM Centre 2 thì cặp front cũng nâng lên tới CM mới hợp dàn, rồi kéo theo AVR nữa :)

Miodula

Member

Thay may bac cứ lăn tăn giữa klip va bw nhỉ? Do co tiếng hay giá tiền.? Các bác thử choi qua usher 525, hay chario thu xem sao? Bạn nào chơi rui cho mình chút review nhe

Vietfastfood

Active Member
525 làm center hả bác? Vấn đề b&w và klip hay được chọn vì có nhiều dòng để lựa, cần thì dễ bán. Còn mấy hảng khác muốn nghe thử center thì không nghe được, còn mua đại về mà k thích bán lỗ hơi bị nhiều

Đúng rồi, làm gì cũg nên tính cả đường lùi, phải tính đến khả năng thanh lý khi nâng cấp hoặc không hợp, mà ở VN thì B&W, Klipsch, Jamo, DYnaudio... là nhữg cái tên dễ giao dịch nhất.
center usher S525

Bên trên