Luxman Lx33 hay luxman L570 cho Klipsch RF 82 II

linhuyen

Active Member
Ðề: Luxman Lx33 hay luxman L570 cho Klipsch RF 82 II

dạo này chịu khó đầu tư đạn dược hé, lấy LX33 đi, nghe tê tái nảo lòng luôn, nhất là thêm cái trép của KLIPSCH nữa thì vô cùng ấn tượng luôn đó

Hì hì , em nghe nhiều nó nhàm tai nên thay đổi chút xíu cho nó mới lạ . Nhờ các bác amp xong , mục tiêu kế tiếp sẽ là CDP , chắc là chơi Teac thôi

quynhnet

Banned

Hay là bác chủ mua Moon i.5 cũng hay mà giá cả hợp lý, công suất có 40w nhưng khi chạy dưới 5w thì class A, còn trên mức đó máy sẽ chuyển sang AB

Bác ơi chạy hai kiểu class A và AB nghĩa là sao vậy? Hôm nọ Mộc Thủy ghép con này với Elac 247 (4ohm - 120-160W âm thanh), volume chỉ 9 giờ nhưng mà nó hót to lắm.

lan806

Well-Known Member

Bác ơi chạy hai kiểu class A và AB nghĩa là sao vậy? Hôm nọ Mộc Thủy ghép con này với Elac 247 (4ohm - 120-160W âm thanh), volume chỉ 9 giờ nhưng mà nó hót to lắm.

Em thấy họ nói là khi công suất dưới 5w thì mạch công suất chạy ở chế độ classA còn khi vặn volume lên mức có công suất >5w thì mạch cs tự điều chỉnh sang classs AB.

linhuyen

Active Member

Em thấy con này ghép với CD Moon 5 cũng được đánh giá cao , giá new khoảng 1350 . Nhưng ít anh em dùng quá nên cũng ghê ghê ~X(

davidhand

Moderator

Chơi L-570 đi bác, còn nếu thích đèn đóm thì hãy tính LX33. E đang đang dùng L510 nghe cũng ổn, phấn đấu lên 570 trong thời gian tới cho nó kéo cặp loa có lực hơn khi cái tai nó lên 1 chút nữa. Tiếng L570 e đã nghe ghép với JBL L100 century nghe tê tái luôn nhất là mấy loại Vocal, hòa tấu, trữ tình kể cả nhạc vàng. RF 82 II của bác mà ghép với nó chắc cũng phê ko kém đâu. :)

linhuyen

Active Member

Chơi L-570 đi bác, còn nếu thích đèn đóm thì hãy tính LX33. E đang đang dùng L510 nghe cũng ổn, phấn đấu lên 570 trong thời gian tới cho nó kéo cặp loa có lực hơn khi cái tai nó lên 1 chút nữa. Tiếng L570 e đã nghe ghép với JBL L100 century nghe tê tái luôn nhất là mấy loại Vocal, hòa tấu, trữ tình kể cả nhạc vàng. RF 82 II của bác mà ghép với nó chắc cũng phê ko kém đâu. :)

Hì , chính vì vậy em mới phân vân không biết nên chọn em nào nè . Cũng hãng nhưng 1 bên là bán dẫn , 1 bên là đèn nên cũng khó chọn quá . Em thì không biết gì về đèn đóm nên có lẽ sẽ nghiêng về phương án L570. Nhưng nhiều anh em chơi đèn nói âm đèn cũng hấp dẫn nên phân vân quá...

VAN_LOC

Well-Known Member

Hì , chính vì vậy em mới phân vân không biết nên chọn em nào nè . Cũng hãng nhưng 1 bên là bán dẫn , 1 bên là đèn nên cũng khó chọn quá . Em thì không biết gì về đèn đóm nên có lẽ sẽ nghiêng về phương án L570. Nhưng nhiều anh em chơi đèn nói âm đèn cũng hấp dẫn nên phân vân quá...

Nếu có khả năng cứ đèn mà táng .

linhuyen

Active Member

Như thế này dễ so sánh nhé bác chủ. Nếu giả sử LX33 và 570 đã vào tầm shoot của bác rồi thì bác đặt lên bàn cân xem sao.
Một là bác có thật thích sự uyển chuyển và trung âm đẹp của đèn ko, gu bác có thiên hướng nghe vocal nhiều ko, ... Còn về tài chính thì theo mình tuy LX33 có rẻ hơn vài k (trên cơ sở bác nói giá hiện giờ 20t) thì mình cá với bác nghe qua thời gian ngắn, thế nào bác chẳng lăn tăn kiếm bộ bóng mới hoặc thay đổi bóng khác để mong tìm kiếm thứ âm thanh hay hơn, ... thế là tuy rẻ hơn mà sẽ thành đắt hơn đấy bác.

Thanks anh Tú , anh phân tích cũng có lý hihi . Em chủ yếu nghe nhạc Việt là chính thui , thỉnh thoảng đêm khuya nghe chút hòa tấu . Có lẽ L570 hợp lý hơn

onggia

Well-Known Member

Lấy L570 đi bác vì con này là 1 trong những sản phẩm hay nhất của Luxman rồi, còn đồ đèn của hãng này e nghe qua vài con rồi nhưng chưa lần nào dám góp ý với mấy bác chủ nhân vì sợ mất lòng.

linhuyen

Active Member

Lấy L570 đi bác vì con này là 1 trong những sản phẩm hay nhất của Luxman rồi, còn đồ đèn của hãng này e nghe qua vài con rồi nhưng chưa lần nào dám góp ý với mấy bác chủ nhân vì sợ mất lòng.

Thanks bác , vậy em an tâm tìm L570 rùi

davidhand

Moderator

Tìm được 1 e ưng ý còn ngon giờ cũng khó ra phết đấy bác ạ vì chẳng thấy ong nào chịu nhả cả! :) Dùng cái anh Lux này đâm ra nghiện luôn, lúc đầu e cứ tưởng tiếng bass của nó nhẹ, hóa ra nghe nhiều giờ lại thấy nó êm êm làm sao ấy. Đấy là e quen 510 thôi chứ con 570 bass nó clung lực lưỡng lắm!

Chỉnh sửa lần cuối:

ngdhieu

Well-Known Member

Chắc bác thuộc trường phái khoái Single End nên không vừa lòng Lux Tube (toàn mạch Push-pull). em đoán thế không biết có phải không? Lux Tube nhìn sang, chất âm đặc trưng, nhưng muốn vừa lòng bác chắc phải những model mới (giá khá cao).

Bác chủ thớt nếu nhắm đến đèn thì thực ra mua hàng DIY bóng mới của thợ VN ngon hơn mua đồ cũ của hãng. Chỉ có hạn chế của DIY Việt nam là không có Amp tích hợp.

onggia

Well-Known Member

L570 oánh đúng loa thì nó mới hay đánh mấy kiểu loa ăn công suất như 683 nghe chả khác gì thằng hết hơi, bass mềm và tiếng ra tự nhiên thanh thoát là 1 đặc trưng của amp Class A.

onggia

Well-Known Member

Chắc bác thuộc trường phái khoái Single End nên không vừa lòng Lux Tube (toàn mạch Push-pull). em đoán thế không biết có phải không? Lux Tube nhìn sang, chất âm đặc trưng, nhưng muốn vừa lòng bác chắc phải những model mới (giá khá cao).

Bác chủ thớt nếu nhắm đến đèn thì thực ra mua hàng DIY bóng mới của thợ VN ngon hơn mua đồ cũ của hãng. Chỉ có hạn chế của DIY Việt nam là không có Amp tích hợp.

Đèn pushpull thì e chỉ có đánh giá cao mấy thằng nó to cao khỏe mạnh hẳn như VTL thôi bác ạ còn pushpull lỡ nhỡ e hổng có khoái. Còn đâu thì nếu chơi chơi SE nhỏ hẳn đánh loa độ nhạy cực cao nó mới ra được tinh chất của đèn. Mấy bác lắp Amp đèn bán TM thì e thấy chất lượng có bác Teablue là tốt nhất trên giá cả tuy nhiên mấy bác làm thương mại cũng chưa ai lắp hay hơn được mấy bác cao thủ mà e quen ở HN nên có chơi e cũng đi xin mạch của mấy lão này về lắp.

linhuyen

Active Member

L570 oánh đúng loa thì nó mới hay đánh mấy kiểu loa ăn công suất như 683 nghe chả khác gì thằng hết hơi, bass mềm và tiếng ra tự nhiên thanh thoát là 1 đặc trưng của amp Class A.

Vậy KL 82 của em có được gọi là đúng loa với Lux 570 không bác? Ngoài 570 cùng tầm tiền Class A còn có lựa chọn nào khác không ạ ?

catchu

Well-Known Member

nhờ xem topic này mà mình tìm được con Luxman L-540 ghép rất hợp với con Klipsch Rf 62II của mình, lúc đầu đi mua người bán tư vấn cho mình con L540, mình bảo nghe thấy người ta nói L570 hợp hơn, mình bê về nhà 3 con L-505s, L-570X's, L540 cuối cùng chọn con L-540 nghe hợp nhất, 2 con kia bass đánh mạnh quá, chắc hợp với loa bass có đường kính to, con Klipsch 62 của mình bass có 15cm thôi, ghép với L-540 nghe tiếng bass căng tròn không hề rền ngân hay có đuôi như ghép với các ampli khác. Thật tuyệt vời, các dải trung và cao cũng rất tốt không có điều gì còn lăn tăn nữa. Thế là đành phải chia tay con Cambridge 650A vừa mua được 1 tháng, bác nào cần mua 650A thì hú mình nhé. Bác nào có Klipsch Rf62II mà ghép ampli mà thấy chưa ưng thì qua nhà mình mà nghe thử. Pm cho mình mình cho địa chỉ, mình ở HN.

keeon_hd

Bác mua Luxman L-540 ở shop nào vậy, E cũng đang cần tìm 1 E luxman L570. E cũng ở HN.

catchu

Well-Known Member

mình mua ở Cafe Sound 97 Triệu Việt Vương (có rất nhiều Luxman), mình thấy ở Cường đồ cũ 39A Hai Bà Trưng đang có 1 con L570 hình thức đẹp lắm, đi qua Khâm Thiên nhìn thoáng qua cũng thấy có con đấy. Loại này trên thị trường thì có nhiều, vấn đề là giá thôi.

keeon_hd

Không biêt bác chủ đãchọn được e nao chưa? cho tý review nào bác.

Bên trên