Máy đòi format HDD! Help me!

salenguyenduong

em down có 3 ngày ah! còn a đi chép thì có 1 ngày thôi! chịu khó đi copy đi ạ! down chi cho khổ hả a
Down nó có cái thú của down Cường ah, giống như con người ta ấy mà, chăm 1 chậu Phong Lan ngày đêm đến khi nở bông cảm thấy thích thú, vui mừng cảm giác này khác với ra ngoài shop mua 1 chậu phong lan về trưng.

quochung090

Member
Ðề: Máy đòi format HDD! Help me!

chia buồn cùng anh Tùng, 2Tb film ra đi chắc xót lắm. =.='

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Máy đòi format HDD! Help me!

sợ nhất lúc join file với lúc IDM rebuild ... đứng máy luôn ... lúc đó thì sếp biểu chú Tùng làm gì ... thì chú chỉ biết nhe răng ra đếm thôi ....

IDM của em ko cần rebuild, hơn nữa em cắm máy ở nhà ko à, trên cơ quan bắn tốc độ rùi! Down fshare, megashare, up4share... toàn <100kb/s ko à!

NHVL

Re: Ðề: Re: Máy đòi format HDD! Help me!

sợ nhất lúc join file với lúc IDM rebuild ... đứng máy luôn ... lúc đó thì sếp biểu chú Tùng làm gì ... thì chú chỉ biết nhe răng ra đếm thôi ....

Cái này đúng nè, IDM join file lâu kinh, em toàn dùng nó leech link để orbit down thui :|

phuochalan

Well-Known Member

Cái này đúng nè, IDM join file lâu kinh, em toàn dùng nó leech link để orbit down thui :|
Để max connections là 1 thì không bị. Vì bản chất của rebuilding là join file lại với nhau. Và để ổ đĩa temp trùng với ổ lưu phim. Sẽ không bị.

NHVL

Để max connections là 1 thì không bị. Vì bản chất của rebuilding là join file lại với nhau. Và để ổ đĩa temp trùng với ổ lưu phim. Sẽ không bị.
Down trực tiếp vào My Document luôn mà, để 8 connect vẫn bị, nhưng để 1 connect thì nó down với BW lâu kinh

cuongtn87

Well-Known Member

Down trực tiếp vào My Document luôn mà, để 8 connect vẫn bị, nhưng để 1 connect thì nó down với BW lâu kinh

vụ này bàn rồi mà ta! bác H lại xoắn ngta rồi nhé! bác nào để temp với cả save cùng 1 chỗ mà join lâu quá 5s em tặng luôn 3 cái 2TB nhà em cho bác ấy!

VThanhgtvt

Well-Known Member

Em đã làm thử cách này, nhưng khi buil vẫn giật. Không hiểu sao nữa!
@ Bác cuongtn87 mất e 1 cái HDD không?

cuongtn87

Well-Known Member
bác xem lại ổ cứng của bác nhé hoặc phiên bản IDM - chưa thấy ai phàn nàn vụ này :)
còn nếu all trong tình trạng tốt thì "dám nói dám chịu"! hị hị

làm thế này mà bị thì em gửi bác cái hdd

Ðề: Máy đòi format HDD! Help me!

thẻ connection chỗ default max connect number set 8 với 1 có khác gì nhau về speed download ko bác ?

VThanhgtvt

Well-Known Member
bác xem lại ổ cứng của bác nhé hoặc phiên bản IDM - chưa thấy ai phàn nàn vụ này :)
còn nếu all trong tình trạng tốt thì "dám nói dám chịu"! hị hị

làm thế này mà bị thì em gửi bác cái hdd

Mai em lên làm lại, rồi quay video gửi bác nhé! Quote lại làm bằng "trứng" nghe! >:)

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Máy đòi format HDD! Help me!

thẻ connection chỗ default max connect number set 8 với 1 có khác gì nhau về speed download ko bác ?

theo mình biết thì IDM sẽ chia nhỏ data nhận về ra làm 8 để tăng tốc độ tải data về nếu bạn set 8, còn ko thì nó để nguyên và load data về thôi! thực tế cho thấy mình để 1 hay 8 thì tốc độ ko nhanh ko chậm hơn chỉ là theo mình thấy tốc độ tải về tùy thuộc vào đường truyền và nơi lưu dữ liệu ( trực tiếp ra HDD khác với ra SD card or usb)
theo tớ bạn ko cần quan tâm 1 hay 8 đâu quan tâm pic đầu tiên là ổn

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Máy đòi format HDD! Help me!

theo mình biết thì IDM sẽ chia nhỏ data nhận về ra làm 8 để tăng tốc độ tải data về nếu bạn set 8, còn ko thì nó để nguyên và load data về thôi! thực tế cho thấy mình để 1 hay 8 thì tốc độ ko nhanh ko chậm hơn chỉ là theo mình thấy tốc độ tải về tùy thuộc vào đường truyền và nơi lưu dữ liệu ( trực tiếp ra HDD khác với ra SD card or usb)
theo tớ bạn ko cần quan tâm 1 hay 8 đâu quan tâm pic đầu tiên là ổn

Set 8 hay 16 hay 1 cũng chả ảnh hưởng gì đến speed cả, mình cũng test thử hết rùi!
Để như chú Cường đưa lên là ok, ko cần rebuil gì hết đâu, down về 100% là xong.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Hjc. Các bác soi giúp em cái nào!

[video=youtube;zHKFgdzQ3rg]http://www.youtube.com/watch?v=zHKFgdzQ3rg&feature=youtu.be[/video]​

langthangvn33

Uploader

Set 8 hay 16 hay 1 cũng chả ảnh hưởng gì đến speed cả, mình cũng test thử hết rùi!
Để như chú Cường đưa lên là ok, ko cần rebuil gì hết đâu, down về 100% là xong.

em xài bản portable rất cũ rồi ... thích vì không cần cài đặt .... test bản mới thấy tốc độ như nhau , phụ thuộc đường truyền ... bản của mình down xong rebuild rất lâu đối với file 10GB trở lên

bauthui1983

Active Member

em xài bản portable rất cũ rồi ... thích vì không cần cài đặt .... test bản mới thấy tốc độ như nhau , phụ thuộc đường truyền ... bản của mình down xong rebuild rất lâu đối với file 10GB trở lên

Em xài IDM bản mới nhất đó anh! Mua bản quyền hết 500k đó!
Anh chỉnh như chú Cường đưa lên, đảm bảo ko cần rebuild, lần tới off em vác máy theo cho bác xem!

Bên trên