Máy đòi format HDD! Help me!

NHVL

Re: Ðề: Re: Máy đòi format HDD! Help me!

vụ này bàn rồi mà ta! bác H lại xoắn ngta rồi nhé! bác nào để temp với cả save cùng 1 chỗ mà join lâu quá 5s em tặng luôn 3 cái 2TB nhà em cho bác ấy!

Ô Kơ nếu có thể, bác có thể xem teamviewer của em :|

cuongtn87

Well-Known Member
Hjc. Các bác soi giúp em cái nào!

[video=youtube;zHKFgdzQ3rg]http://www.youtube.com/watch?v=zHKFgdzQ3rg&feature=youtu.be[/video]​
ko thấy thể hiện lưu file ở đâu! chỉnh thì chỉnh nhưng ko thấy lưu parti nào?

dự là máy bác có vấn đề! ko thể mình bác bị được! check lại hdd và phiên bản IDM nhé

cuongtn87

Well-Known Member

Ô Kơ nếu có thể, bác có thể xem teamviewer của em :|

=((
vậy bác kiểm tra lại hết đi! hình như ko có nhiều ng như bác đâu! nếu có thì anh em HDVT la toáng lên vào hôm off lần trước rồi!

VThanhgtvt

Well-Known Member
ko thấy thể hiện lưu file ở đâu! chỉnh thì chỉnh nhưng ko thấy lưu parti nào?

dự là máy bác có vấn đề! ko thể mình bác bị được! check lại hdd và phiên bản IDM nhé

Vầy là bác không chịu giữ lời, nhường em HDD của bác roài! [-(
@ Em đã thử vài lần mà vẫn thấy thế mà!

cuongtn87

Well-Known Member

ko phải mình ko nhường! dự là máy bác có vấn đề chứ ko thể nào ng nói đc ng nói ko trên cùng một chương trình và cùng 1 setting như nhau!
mình ko nói sai về hoạt động của IDM và kết quả sau khi sử dụng setting đó! nếu quả thật mình nói sai mình sẽ gửi hdd cho bác liền

VThanhgtvt

Well-Known Member
ko phải mình ko nhường! dự là máy bác có vấn đề chứ ko thể nào ng nói đc ng nói ko trên cùng một chương trình và cùng 1 setting như nhau!
mình ko nói sai về hoạt động của IDM và kết quả sau khi sử dụng setting đó! nếu quả thật mình nói sai mình sẽ gửi hdd cho bác liền

Bác nói không sai, nhưng khi thực hiện nó không được như vầy mù! :D

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Máy đòi format HDD! Help me!

Hjc. Các bác soi giúp em cái nào!

Hình bên trái thì em thấy hàng trên "Default download directory..." bác thiếu "\". Mục này và mục temporary để giống nhau.
Còn hình bên phải bác sửa lại cho em là: chỗ Default max. conn. number, bác để 1 thôi.
Còn clip em nhìn ko rõ, ko biết bác có để 1 chỗ này ko. Bác để 8 là nó down về 8 phần, sau đó rebuild 8 phần lại nên mất thời gian, chứ để 1 thì ko cần rebuild.
Speed khi set 8 hay 1, em thấy như nhau.

cuongtn87

Well-Known Member

Hình bên trái thì em thấy hàng trên "Default download directory..." bác thiếu "\". Mục này và mục temporary để giống nhau.
Còn hình bên phải bác sửa lại cho em là: chỗ Default max. conn. number, bác để 1 thôi.
Còn clip em nhìn ko rõ, ko biết bác có để 1 chỗ này ko. Bác để 8 là nó down về 8 phần, sau đó rebuild 8 phần lại nên mất thời gian, chứ để 1 thì ko cần rebuild.
Speed khi set 8 hay 1, em thấy như nhau.
thật ra cùng 1 partition thì ở đâu cũng được
còn về việc chia làm 8 thì ko tăng speeed là đúng và rebuild lâu hay nhanh e chưa thử! để e test thử xem ntn...trước giờ e toàn dùng 1

cuongtn87

Well-Known Member

bác set connection về số 1 cho e, e thấy bác để là 8
nó không tăng speed tải về bao nhiêu đâu bác! bác xài cáp quang thì quan tâm vấn đề đó làm gì
nó chia file làm 8 sao khi tải về xong thì join lại! thế là mất time nhiều lắm
bác set lại! nếu hết tình trạng chờ đợi thì gửi fshare point hậu tạ anh em HDVT nào!

VThanhgtvt

Well-Known Member

thật ra cùng 1 partition thì ở đâu cũng được
còn về việc chia làm 8 thì ko tăng speeed là đúng và rebuild lâu hay nhanh e chưa thử! để e test thử xem ntn...trước giờ e toàn dùng 1

Em thấy việc chia làm 1/8 speed khác nhau rõ rệt mà!

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Máy đòi format HDD! Help me!

Chắc chắn là vậy rồi, mình để 16 chạy max đường truyền luôn tuy nhiên rebuild hơi lâu.
10gb khoảng 5-10' luôn.

Sao em để 1 hay 16 gì cũng max đường truyền hết bác meo ơi!
Chủ nhật này off, em mang máy theo test cho bác xem luôn!
Cái này từ lần off thứ 3 tại Air Port, có bàn vụ này rùi! Bác hand vào đây xác nhận cái nào, bác hand ơi!

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Máy đòi format HDD! Help me!

Chắc chắn là vậy rồi, mình để 16 chạy max đường truyền luôn tuy nhiên rebuild hơi lâu.
10gb khoảng 5-10' luôn.

Đúng là vậy rồi! nhưng đang nói đoạn rebuil sao cho nhanh! Muốn down nhanh + rebuild chậm + ngốn ram thì để 16 part, không thì mình để 1 - down có vẻ chậm hơn một chút nhưng ko mất time build + ngốn ram hệ thống!

quangtuong

Banned
Ðề: Máy đòi format HDD! Help me!

các bác để nhiều part thì rebuild sẻ chậm.chia ra nhiều thì gom lại chậm thôi.để 2 part thui rebuild sẻ nhanh đấy.thử mà xem

quangtuong

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Máy đòi format HDD! Help me!

bác dùng phần mền này format thử đi.EaseUS Partition Master 9.1.1 Home Edition
mấy con usb của em xử bằng cách này ok

Bên trên