MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mal

hungmh80

Active Member
Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Mấy con này dùng điều khiển phím bốn hướng để vào các ứng dụng dễ dạng không ạ, em thấy dùng điều khiển con trỏ chuột quá bất tiện cho dân dụng (có thể sắp xếp các icon)

Nếu để sử dụng khiển cho các ứng dụng thì ok bác nhé . lướt web thì cần chuột thôi bác nhé .

xibu

Member
Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Mấy con này dùng điều khiển phím bốn hướng để vào các ứng dụng dễ dạng không ạ, em thấy dùng điều khiển con trỏ chuột quá bất tiện cho dân dụng (có thể sắp xếp các icon)

Không bất tiện đâu bác, bác dùng như trên máy tính thôi mà. Bác có thể dùng điều khiển hồng ngoại để vào các ứng dụng khá dễ dàng, tuy nhiên tùy từng ứng dụng khi bác vào bên trong mà vẫn sử dụng nó thì mỗi cái lại có bất tiện khác nhau, hơn nữa dùng chuột cũng nhanh hơn bác ạ. Ví dụ bác vào ứng dụng nào mà cần gõ chữ tìm kiếm hoặc phải đăng nhập thì rất khó khi dùng điều khiển hồng ngoại, có chuột di chuyển click vài chữ là xong.

Bác cho em hỏi, hiện nay android box nào tốt nhất hình ảnh mượt mà, xem online tốt, nghe nhạc ổn, giá cả từ 2-4 triệu, rẻ thì càng tốt, cao thì cố, dễ điều khiển, nhanh như máy tính thì càng tốt
Em giới thiệu cho bác 3 con trong tầm giá đó nhé, đều là quad-core, ram 2gb hết ạ.
2tr thì bác chọn con này: Tronsmart CS918
2tr5 thì chọn con này: MBox S82B (cấu hình ngang X8H, thua cái ko có giải mã âm thanh DTS tích hợp trong phần cứng, phải giải mã bằng phần mềm)
3tr hơn chút thì chọn con này: Minix Neo X8H (cấu hình ngon, thiết kế hoàn hảo nhất hiện nay, nhược điểm là chưa có chương trình chơi film 3D ISO, còn các định dạng ISO khác và định dạng phim khác đều chơi ngon hết)

Ngoài ra thì còn rất nhiều loại khác để bác có thể chọn, nếu "tài chính" có thể mua được thì em luôn khuyên bác chọn con ngon nhất :D Nhưng cái đó cũng tùy vào nhu cầu bác có nhiều ko nữa, nếu như bác nói thì con 2tr mà em giới thiệu cũng dư sức đáp ứng được rồi ạ :)

Ngoài ra để dễ dàng điều khiển và thao tác trên Android TV Box thì bác có thể mua thêm con chuột bay kèm bàn phím RC11 nữa, xài rất dễ và tiện lợi :)

Có thắc mắc gì thêm bác cứ post lên đây để mọi người tư vấn giúp ạ :)

HeroFantasy

Em giới thiệu cho bác 3 con trong tầm giá đó nhé, đều là quad-core, ram 2gb hết ạ.
2tr thì bác chọn con này: Tronsmart CS918
2tr5 thì chọn con này: MBox S82B (cấu hình ngang X8H, thua cái ko có giải mã âm thanh DTS tích hợp trong phần cứng, phải giải mã bằng phần mềm)
3tr hơn chút thì chọn con này: Minix Neo X8H (cấu hình ngon, thiết kế hoàn hảo nhất hiện nay, nhược điểm là chưa có chương trình chơi film 3D ISO, còn các định dạng ISO khác và định dạng phim khác đều chơi ngon hết)

Ngoài ra thì còn rất nhiều loại khác để bác có thể chọn, nếu "tài chính" có thể mua được thì em luôn khuyên bác chọn con ngon nhất :D Nhưng cái đó cũng tùy vào nhu cầu bác có nhiều ko nữa, nếu như bác nói thì con 2tr mà em giới thiệu cũng dư sức đáp ứng được rồi ạ :)

Ngoài ra để dễ dàng điều khiển và thao tác trên Android TV Box thì bác có thể mua thêm con chuột bay kèm bàn phím RC11 nữa, xài rất dễ và tiện lợi :)

Có thắc mắc gì thêm bác cứ post lên đây để mọi người tư vấn giúp ạ :)

Cho mình hỏi là có thể down phim bằng tài khoản vip fshare ko bạn,hoặc có tool hỗ trợ tài khoản vip down các bộ phim thì hay biết mấy,tại mình có tài khoản vip,mình tính mua cái box nhỏ nhỏ cỡ ADBOX có thể chứa HDH Windown lun,bạn có bán loại đóa ko vậy?Cám ơn đã tư vấn.

Cho mình hỏi là có thể down phim bằng tài khoản vip fshare ko bạn,hoặc có tool hỗ trợ tài khoản vip down các bộ phim thì hay biết mấy,tại mình có tài khoản vip,mình tính mua cái box nhỏ nhỏ cỡ ADBOX có thể chứa HDH Windown lun,bạn có bán loại đóa ko vậy?Cám ơn đã tư vấn.
Down phim bằng tk fshare trên android box thì em chưa thử nữa, up lên cho mấy bác biết trả lời hộ vậy. Bên em ko có bán loại android box có chạy cả windows bác ạ :)

xibu

Member

Bác có thể cài HDrepo trong XBMC và dùng tài khoản Vip Fshare để down phim được bác nhé. Còn về Android Box có thể chạy HĐH Windows thì em chưa thấy có loại nào cả, chỉ có giao diện dạng windows phone trên Android Box thôi chứ không cài được hệ điều hành Windows vào bác ạ.

dooooo

có ai dùng m8 chưa .đánh giá có nên mua ko.

vuthecong78

Well-Known Member

có nên mua có nên mua

xibu

Member

có ai dùng m8 chưa .đánh giá có nên mua ko.

Nhu cầu của bác như thế nào ạ, nếu phù hợp với M8 thì nên mua thôi ;). M8 thì nhiều người dùng rồi bác ạ, bên em support dòng M8 này cũng rất tốt, giá cả em nó cũng hợp lý mà cấu hình cao nên phù hợp vơi nhu cầu của nhiều người.

hungmh80

Active Member

Chuẩn bị ra dòng M8s chạy chíp s812 , giá cao hơn M8 một chút .

Chỉnh sửa lần cuối:

hanpo84

Các bác thương gia inbox cho em giá con m8s eny s812 với ạ

xibu

Member

Các bác thương gia inbox cho em giá con m8s eny s812 với ạ
OK bác, em đã inbox cho bác rồi đó ạ ;)

tuan_nq

OK bác, em đã inbox cho bác rồi đó ạ ;)

Em mua con M8 bên bác tháng trước.
Sau khi cài rom Just me 1.5 thì smart hd không xài được.
Rom cũ em quên khong backup. Bác gửi cho em xin link được không?
Thanks bác.

hungmh80

Active Member

Em mua con M8 bên bác tháng trước.
Sau khi cài rom Just me 1.5 thì smart hd không xài được.
Rom cũ em quên khong backup. Bác gửi cho em xin link được không?
Thanks bác.

E cũng dùng M8 , bác vào inbox nhé , em gửi rồi đấy .

12345qazw

Member
có bản rom 111k4 rồi đấy, có ae nào chiến chưa, e up lên thấy bắt wf nhanh lắm, ấn cái ăn luôn ko cần phải chờ như trước nữa

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

có bản rom 111k4 rồi đấy, có ae nào chiến chưa, e up lên thấy bắt wf nhanh lắm, ấn cái ăn luôn ko cần phải chờ như trước nữa
Bác cho em xin link để test.

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Bác nào có bản XBMC chạy ngon nhất trên con này cho mình xin, thanks

M8 thì có nhiều bản rom mod cho nó lắm , tuỳ theo ai thấy bản nào ổn thì dùng thôi . Phải dùng rom mod mới khai thác hết khả năng của con này :D . Em thì tìm đc bản rom cũng ok lên lâu rồi ko up bản khác nữa .

Con M8s cũng thế , nhưng đừng nghịch ngợm nhiều , em cũng bị die một con M8s rồi đấy , up rom toán loạn lên .

dooooo

Cho hỏi trang web rom của m8 là gì vậy

Bên trên