MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mal

vanninhthuan119

Well-Known Member
Sao xem TV trên HTVonline nó cứ tiếng trước hình sau thế nhỉ? cách khắc phục ntn bác chủ?:-??

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Sao xem TV trên HTVonline nó cứ tiếng trước hình sau thế nhỉ? cách khắc phục ntn bác chủ?:-??

Bác xem qua xbmc à ? M8 muốn ngon phải up rom mod cơ , chạy cực bốc . Mỗi tội ko chạy đc apk htvonlive bên ngoài thôi , cái đấy không quan trọng vì anh em mình chủ yếu chơi trong xbmc là chính .

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Bác xem qua xbmc à ? M8 muốn ngon phải up rom mod cơ , chạy cực bốc . Mỗi tội ko chạy đc apk htvonlive bên ngoài thôi , cái đấy không quan trọng vì anh em mình chủ yếu chơi trong xbmc là chính .

Lắp cho thằng em bác ạ, cũng chưa rành lắm, còn ae mình thì không nói rồi, toàn phang XBMC

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Bạn Hùng cho mình xin link tải nhé.

tienduc

bac Hùng cho mình xin link tải nhé.

Bạn Hùng cho mình xin link tải nhé.

bac Hùng cho mình xin link tải nhé.

Hiện tại thì nó có 2 bản ROM Cook được nhiều người dùng, các bác có thể thử 1 trong 2 ROM sau rồi cho đánh giá nhé :)
1. ROM của JustMe - ROM ông này chơi nguyên cái boot animation của MINIX lên luôn @@
2. ROM của Finless - Ông này chuyên làm ROM cook

hungmh80

Active Member
Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Các bác lên dùng bản Finless nhé , bản đó ok hơn .
bác nào nhờ mình thì mình inbox cho hết tử lâu rồi .
Còn mấy bản Rom nữa cơ , test điểm antutu toàn trên 40000 nhưng gét cái tội là cứ tắt nguồn trên khiển là nó ngóm luôn , bật lại ko đc , lại phải rút nguồn trên box cắm lại , hơi bất tiện :D

Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Các bác lên dùng bản Finless nhé , bản đó ok hơn .
bác nào nhờ mình thì mình inbox cho hết tử lâu rồi .
Còn mấy bản Rom nữa cơ , test điểm antutu toàn trên 40000 nhưng gét cái tội là cứ tắt nguồn trên khiển là nó ngóm luôn , bật lại ko đc , lại phải rút nguồn trên box cắm lại , hơi bất tiện :D

Bác thử flash 1 trong 2 cái này chưa? OLD - NEW

hungmh80

Active Member

Bác thử flash 1 trong 2 cái này chưa? OLD - NEW

Mình đang on trên đien thoại lên nhấn vào link ko thấy gì , 2 cái đấy là rommode hả bác . Giờ mình đang mần con Q10 và con M8s , M8 up rom nhiều rồi lên em lấy cái bản rom ưng ý nhất thôi vì tính ổn định của nó .
M8s thì mới quá lên chưa có bản rom mod nào cho nó cả .
Có 1 bản rom ( Do một người quen gửi ) cho con M8s chạy cũng ok , nhưng cũng bị lỗi tắt bật trên khiển là ngóm luôn , cổng av thì ko ra đc âm thanh , nhưng cũng ngon hơn nhiều so với bản rom theo máy .

Mình đang on trên đien thoại lên nhấn vào link ko thấy gì , 2 cái đấy là rommode hả bác . Giờ mình đang mần con Q10 và con M8s , M8 up rom nhiều rồi lên em lấy cái bản rom ưng ý nhất thôi vì tính ổn định của nó .
Có 1 bản rom ( Do một người quen gửi ) cho con M8s chạy cũng ok , nhưng cũng bị lỗi tắt bật trên khiển là ngóm luôn , cổng av thì ko ra đc âm thanh , nhưng cũng ngon hơn nhiều so với bản rom theo máy .

Link bị die thì phải :D Để em up lại rồi inbox cho bác nhé. Ko biết bác đang dùng remote loại nào, thôi thì cứ thử flash 1 trong 2 cái đó xem cái nào ok nhé (hình như cái remote hình chữ nhật, các cạnh vuông góc là loại cũ, còn loại bo tròn là loại mới, bác chọn coi remote của mình là loại nào rồi flash thử file của loại đó trước xem sao nhé). M8S chạy chip S812 mới nên chưa xuất hiện nhiều rom cook, cái này thì phải chờ mấy bác dev nhà ta được tài trợ 1 con để vọc thì mới có được :D Nhưng tương lai thì sẽ có nhiều thôi bác ạ.

12345qazw

Member
Re: Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

mấy thằng đó làm rom chỉ xóa mấy cái app thừa vs chỉnh có tí thôi. chả có gì đặc sắc cả. e thì e cứ chơi cái
stock rồi nghịch bét nhè :D

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

mấy thằng đó làm rom chỉ xóa mấy cái app thừa vs chỉnh có tí thôi. chả có gì đặc sắc cả. e thì e cứ chơi cái
stock rồi nghịch bét nhè :D

thực ra mỗi người mỗi nhu cầu bác ợ, tùy từng cái mình thích trên mỗi bản Rom ấy. Nhưng bác là quan điểm giống em đấy :D

m0sh1n0

con này chơi online ngon ko các bác, e cần xem bóng đá với hdonline là chính thôi, offline e có HDP rồi

thaovjp89

Well-Known Member

con này chơi online ngon ko các bác, e cần xem bóng đá với hdonline là chính thôi, offline e có HDP rồi

Chơi mạnh chứ bác ơi. Bóng đá, phim,..chiến hết nhé

m0sh1n0

bên bác hnay hết KM bên xã đàn đàn đúng ko ạ, bác check e xem còn con M8 bên đấy ko nhé

hungmh80

Active Member

bên bác hnay hết KM bên xã đàn đàn đúng ko ạ, bác check e xem còn con M8 bên đấy ko nhé

Bác sang smartshop mua rồi bảo họ up rom cho , gỡ xbmc mạc định trên bản rom ấy ra và cài bản 13.2 vào , bên smartshop có hết đấy .

Bên trên