MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

camranhhd

Active Member
Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

mình mới nhận con Neo X5 mà không biết up hình lên như thế nào!! có bác nào biết cách chỉnh phụ đề khi xem phim chỉ mình với!!!!

smallgent

Well-Known Member

mình mới nhận con Neo X5 mà không biết up hình lên như thế nào!! có bác nào biết cách chỉnh phụ đề khi xem phim chỉ mình với!!!!
Đăng ký trên phôtbucket.com 1 tài khoản rồi up hình lên đấy. Xong cóp cái image link add vào cái Image Insert khi comment là hình nó nhảy ra :)

Ơ bạn mềnh ở đâu thế và đặt hàng ở đâu + lúc nào mà đã có vậy chòi? ;)

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Đại ca đưa giá tào lao quá...

Khi rê chuột vào cái hình nó hiện ra cái bàng giá của G4 mà, đây nà...không tào lao nhé ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

NEO X5 sẽ lên 4.1 vào tuần sau nhé pà kon kô pak :)

smallgent

Well-Known Member

Vào đây viết lên tường nhà Geekbuying đê với ae nào đã order mà chưa thấy update thông tin shipment nhé
GeekBuying | Facebook

Mềnh vừa viết roài cách đây 30p :D

tienlequoc

Well-Known Member
Chài ơi trên giao diện trang chủ Geekbuying có facebook của nó mà. Phía góc trên còn có live chat nữa. Live chat với nó cho nó máu. :D

Chiều nay mà dụ được con mẹ hàng xóm mua con G4 là thịt X5. ho ho. Có trước các bác luôn.

MiniX đã khẳng định Geekbuying là đại lý của nó rồi kìa. Anh em an tâm mà mua. Aliexpress thì ko nha. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hi all,

Mình cũng mua Neo X5 tren geekbuying.com mà cứ thông báo lổi này hoài
Ai biết help với

"We are not able to process your payment using your PayPal account at this time. Please return to the merchant's website and try using a different payment method (if available)."

Ps: mình thay thằn mcbub . com cũng bán McBub: Low-Priced MINIX NEO X5, USD 109.99, MINIX NEO X5 RK3066 Dual Core Cortex A9 TV BOX Mini PC 1GB RAM 16GB ROM w/ Wi-Fi / XBMC/3G Dongle/SD/MMC Slot/RJ45 Slot
có ai biết trang này an toàn 0 vay?

tienlequoc

Well-Known Member
Hi all,

Mình cũng mua Neo X5 tren geekbuying.com mà cứ thông báo lổi này hoài
Ai biết help với

"We are not able to process your payment using your PayPal account at this time. Please return to the merchant's website and try using a different payment method (if available)."

Ps: mình thay thằn mcbub . com cũng bán McBub: Low-Priced MINIX NEO X5, USD 109.99, MINIX NEO X5 RK3066 Dual Core Cortex A9 TV BOX Mini PC 1GB RAM 16GB ROM w/ Wi-Fi / XBMC/3G Dongle/SD/MMC Slot/RJ45 Slot
có ai biết trang này an toàn 0 vay?

Trang này Ok luôn. :D.......

smallgent

Well-Known Member

Đây là những dòng mình chat trực tiếp trên chat box của Geekbuying.com:

THẬT LÀ THẤT VỌNG AE Ạ. NÓ NÓI SẼ REFUND CHO MÌNH TRONG HÔM NAY LÝ DO LÀ CHƯA CÓ HÀNG TRONG KHO.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------
Please wait for a site operator to respond...
If you do not want to wait, please click here to leave us a message.
Operator geekbuying has joined the chat.

Visitor9:13:04 AM
Good morning Geekbuying
9:13:35 AM
Can you advise me of my order to be shipped or not? It is order nr. 3005526

geekbuying9:13:49 AM
good moring
9:13:52 AM
I will check now

Visitor9:14:17 AM
It is 4 business days already...no info...no update
9:14:58 AM
Even I sent email to [email protected] ...no reply ...thanks for your info back

geekbuying9:16:05 AM
where r u from?

Visitor9:16:46 AM
MY info indicated all in the order. I am surprised when you asked me where I am from?
9:17:04 AM
It is ok. I am from Vietnam

geekbuying9:17:19 AM
really?

Visitor9:17:32 AM
really for what?

geekbuying9:17:52 AM
u really from Vietnam

Visitor9:18:00 AM
yes, I am from Vietnam
9:20:47 AM
???
9:21:15 AM
???

geekbuying9:21:24 AM
sorry
9:21:29 AM
we will refund u
9:21:36 AM
we don;t have it in stock

Visitor9:22:28 AM
I asked Minix on its Facebook. They confirmed you are their agent.Now you said you have no in stock...what kind of business with you.
9:23:53 AM
so how long you can deliver? this is the first time I tried with Geekbuying...quite dissapointed :((

geekbuying9:24:17 AM
sorry
9:24:20 AM
we will refund u

Visitor9:24:37 AM
you dont have in stock...how can you post in your web?
9:24:59 AM
I will cope all of these info to up to the web...is it your official message?
9:26:24 AM
how's about your compesation to me during 4 biz days to follow with this?
9:26:37 AM
no reply ...no info...
9:27:21 AM
no reason...this is not the business way and this is not the way to treat your customers
9:35:08 AM
Is this the official message from you that you will refund me? I ask you again?

geekbuying9:35:16 AM
yes
9:35:20 AM
we will refund u today
9:35:21 AM
thanks
9:35:28 AM
u wil get the money today
9:35:31 AM
have anice dau

nsnhd

Well-Known Member

Vậy là phải loại thằng geekbuying này rồi

smallgent

Well-Known Member

móa ngay từ đầu mình cũng nghi roài...domain tạo trong tháng 5/2012...ae xem whois của nó xem là biết liền.

Mình đào FB trên Wall của nó thì khách hàng các nước complain thằng này quá chừng. Trung bình nó 1 tháng mới giao hàng ...pó tay thật...có người còn bị giao thiếu và không đúng

sauruou

Đọc xong post của bác smallgent sao nghe mùi khét khét, thằng geekbuying nó nướng mấy con chuột bạch như mình không thương tiếc, híc híc :(. Bác nào mê x5 ráng chờ mấy trang uy tín mà mua, né thằng này ra xa.
@smallgent: vậy giờ mình đòi nó refund hay sao bác?

smallgent

Well-Known Member

Đọc xong post của bác smallgent sao nghe mùi khét khét, thằng geekbuying nó nướng mấy con chuột bạch như mình không thương tiếc, híc híc :(. Bác nào mê x5 ráng chờ mấy trang uy tín mà mua, né thằng này ra xa.
@smallgent: vậy giờ mình đòi nó refund hay sao bác?

Có 2 cách:
C.1: Viết email cho nó nói là bạn của người có order số 3005526 yêu cầu nó xác nhận có hàng không thì bảo còn không thì yêu cầu nó refund.

C.2: Khi thằng Paypal nó gửi cái email cho bạn thông báo cắt tiền đoạn cuối nó có ghi là:
Issues with this transaction?
You have 45 days from the date of the transaction to open a dispute in the Resolution Center.
...vậy vào cái Resolution Center kia yêu cầu Paypal nó refund thoai.

sauruou

Cả tuần mong mỏi, thất vọng thiệt. Chắc phải chờ xem trang nào uy tín bán X5 thì mua vậy, hụt hẫng nhưng vẫn máu X5 quá.
Thanks bác Smallgent hướng dẫn tận tình :)

tienlequoc

Well-Known Member
Rẻ thì có rẻ đó. Nhưng ko có hàng mà bày đặt bán. Geekbuying cùi bắp. :D
Anh em muốn chơi liều lần 2 không? Gom bi lại để mình mua 1 lần luôn. Mình xung phong làm 1 con X5 luôn. :D

tienlequoc

Well-Known Member
Taobao.com còn 6 cái. Mình 1 cái. Còn 5 cái anh em nào đăng ký thì chuyển khoản cho mình. Có hàng nhanh hơn thằng geekbuying cùi bắp.

Bên trên