MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

hvcvuong

Member
Re: Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

@nmcgroup:
Đọc cái thư của bác, nội dung đó là chưa thấy có động thái refund cho bác. Nên bác phải login vào web của nó để capture cái order có confirmed payment và luu cái thư xác nhận đã PAID lại nhé. Để làm refund có bằng chứng đính kèm. Vì case của bác hơi đặc biệt mà.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

ae đừng viết bài thêm nữa làm các post liên quan nó bị phân mảnh khi cần nhảy tới nhảy lui các trang tìm mệt lắm.
Hãy viết xuống:
- số order
- hàng đã order
- ngày order
- tổng số tiền là được

Phải viết đầy đủ như thế là vì Paypal nó dựa trên cơ sở ngày đặt hàng để xử theo từng vụ một. Mình sẽ giúp dựa trên ngày của từng order mà sẽ hướng dẫn các bạn từng việc. Rồi comment trên FB...chặt chẽ như thế mới lấy lại tiền từ cái thằng lừa đảo đó. ae xem trên FB sẽ thấy khi mình vừa mở cái dispute đòi trả tiền trên Paypal và mình nói trên FB thì nó nói mình phải đóng cái dispute đó đi nó mới trả tiền được....nó tưởng là kid à...vậy thì nó đã lừa bao nhiêu người nhẹ dạ đóng cái dispute đó rồi vì Paypal chỉ đứng ra claim tiền của nó khi mà cái dispute còn mở.

Quy trình trên Paypal như sau:

1. Khi bạn đã thanh toán số tiền cho lô hàng bạn muốn mua bằng tài khoản Paypal thì bạn có 45 ngày để tạo cái dispute
2. Khi nó không giao hàng, giao hàng sai hay chất lượng kém thì bạn dùng chức năng tạo dispute để claim. Một khi dispute được tạo thì bạn đừng đóng nó cho đến khi sự việc được giải quyết.
3. Trong vòng 3 ngày làm việc tính từ ngày tạo cái dispute nếu thằng bán và bạn không đi đến được thoản thuận thì nó sẽ xuất hiện 1 nút Claim for Payment cho người mua đưa sự việc này lên Paypal giải quyết và khi đó Paypal chính thức là trọng tài phân xử về mặt pháp lý sẽ giúp bạn. Trong trường hợp của ae mình thì các đơn hàng nó đã xác nhận không giao hàng về VN trên trang FB rồi nên đó là cơ sở để Paypal nó claim tiền thằng kia. Dù sao ae cứ chụp cái màn hình chi tiết của đơn hàng trên web của nó lưu trên máy của từng người để khi cần gửi cho Paypal làm cơ sở dí thằng kia. Các nội dung chat, email cũng lưu giữ lại để sau cần tới sẽ đưa ra.

hvcvuong

Member

ae đừng viết bài thêm nữa làm các post liên quan nó bị phân mảnh khi cần nhảy tới nhảy lui các trang tìm mệt lắm.
Hãy viết xuống:
- số order
- hàng đã order
- ngày order
- tổng số tiền là được

Phải viết đầy đủ như thế là vì Paypal nó dựa trên cơ sở ngày đặt hàng để xử theo từng vụ một. Mình sẽ giúp dựa trên ngày của từng order mà sẽ hướng dẫn các bạn từng việc. Rồi comment trên FB...chặt chẽ như thế mới lấy lại tiền từ cái thằng lừa đảo đó. ae xem trên FB sẽ thấy khi mình vừa mở cái dispute đòi trả tiền trên Paypal và mình nói trên FB thì nó nói mình phải đóng cái dispute đó đi nó mới trả tiền được....nó tưởng là kid à...vậy thì nó đã lừa bao nhiêu người nhẹ dạ đóng cái dispute đó rồi vì Paypal chỉ đứng ra claim tiền của nó khi mà cái dispute còn mở.

Quy trình trên Paypal như sau:

1. Khi bạn đã thanh toán số tiền cho lô hàng bạn muốn mua bằng tài khoản Paypal thì bạn có 45 ngày để tạo cái dispute
2. Khi nó không giao hàng, giao hàng sai hay chất lượng kém thì bạn dùng chức năng tạo dispute để claim. Một khi dispute được tạo thì bạn đừng đóng nó cho đến khi sự việc được giải quyết.
3. Trong vòng 3 ngày làm việc tính từ ngày tạo cái dispute nếu thằng bán và bạn không đi đến được thoản thuận thì nó sẽ xuất hiện 1 nút Claim for Payment cho người mua đưa sự việc này lên Paypal giải quyết và khi đó Paypal chính thức là trọng tài phân xử về mặt pháp lý sẽ giúp bạn. Trong trường hợp của ae mình thì các đơn hàng nó đã xác nhận không giao hàng về VN trên trang FB rồi nên đó là cơ sở để Paypal nó claim tiền thằng kia. Dù sao ae cứ chụp cái màn hình chi tiết của đơn hàng trên web của nó lưu trên máy của từng người để khi cần gửi cho Paypal làm cơ sở dí thằng kia. Các nội dung chat, email cũng lưu giữ lại để sau cần tới sẽ đưa ra.

Thank bạn, Bạn viết rất chi tiết.

Hình như nick bạn là Dung H Nguyen trên facebook đó?

Hợp đồng của bác nào đã qua 07 ngày các bác có thể mở dispute và "đừng đóng nó cho đến khi sự việc được giải quyết"

Cập nhật tình hình các order của mình để anh em tham khảo, cần bác smallgent tư vấn tiếp cho trường hợp order 3005205 dưới đây:

Mình đặt nó 03 orders cùng ngày 17/11/2012

3005213 đã nhận refund => closed

3005225 đã nhận refund ngày 25/11/2012 => closed

Chưa nhận refund cho order 3005205

Order#ItemsTotalDatestatus
3005205MINIX NEO X5 RK3066 Dual Core Cortex A9 TV Box(1GB RAM 16GB ...USD 109.99
Paypal
11/17/2012Payment Confirmed
(Pending refund)
Order này mình đã mở dispute ngày 21/11/2012 chưa đủ 07 ngày nên nó ko nhận Dispute. Chắc là hôm nay phải tiếp tục escalate cái dispute này?

Other partyCase IDReasonAmountOpenedStatusLast updatedAction
ZHE ZHANGPP-002-083-185-754Non-receiptDispute-$109.99 USD11/21/2012Open11/21/2012View

smallgent

Well-Known Member

@hvcvuong: cảm ơn bạn đã cho mình thông tin. Các order số 3005213 và 3005225 bạn đã nhận được refund lại rồi hả? Bạn xác nhận lại là nó refund và đúng thẻ mà bạn dùng trên Paypal và có đúng số tiền mà bạn đã trả lúc order hàng hay không? Và theo mình biết thì khi mua(trả tiền) và khi nó refund(nhận lại tiền) thằng ngân hàng vẫn đứng giữa ăn mất của bác 1 ít thì phải (chênh lệch tì giá mua - bán ngoại tên với tiền đồng của mình), bác xem trong sao kê của giao dịch từ cái thẻ của bác nhé...mình hỏi để nếu sau này ae được refund thì mà biết :).

Nếu 2 cái orders trên đã được refund thì còn nhờ mình cho cái order thứ 3 (cái cuối) số 3005205 làm gì ;) bác cứ theo cái cũ mà làm thôi :)

smallgent

Well-Known Member

mình thanh toán = thẻ thì làm sao bác, mình ko có acc paypal ???

Mua trên Geekbuying nó chỉ chấp nhận thanh toán bằng Paypal thôi mà...sao bằng thẻ được? Bạn nói lại xem lúc thanh toán nó như thế nào? Hoặc cho mình số order + email của bạn mình check lại xem

nsnhd

Well-Known Member

Tin tốt cho RK3066, hy vọng Ubuntu sẽ hỗ trợ tốt hơn:

Hi everybody,
Thanks again for your support and patience. And the very latest news:
1. I think I found the piece of code I was missing to power up the RTL8188EUS Wifi module in the UG802. I'll be testing that today (Monday).
2. I tested this Sunday a simple dual-boot Android/Linux method that I confirmed works perfectly.
3. I am getting ready to release the pre-Alpha version of this Ubuntu Linux for RK3066 devices, with the following features:

Ubuntu 12.10 Quantal armhf based.
Easy to install and dual-boot (does not erase your Android installation).
HDMI 1920x1080 60Hz aka 1080p.
XFCE desktop.
Linux framebuffer consoles.
HDMI sound support.
Full array of cpufreq governors (I suggest the interactive governor).
1.6GHz max. clock frequency.
USB mouse, keyboard and USB storage tested. If I have enough time I'll also test a webcam.
Kernel source code and full compiler suite included, so the RK3066 device becomes an autonomous mini development system.
Obviously, internal Wifi, if I can get it to work. Otherwise, you'll need a $4 Realtek or Ralink USB Wifi dongle or a $5 USB 10/100 ASIX Ethernet dongle to connect to your network.

Link:Ubuntu Linux for the UG802 - SlateDroid.com - Page 4

woodhouse

Được gửi bởi:
Triết ZHANG
Email:
[email protected]
Tổng số tiền:
$ 111,98 USD
Số tiền lệ phí:
$ 0,00 USD
Net số tiền:
$ 111,98 USD
Hoàn lại tiền:
$ 1,95 USD để cân bằng PayPal
Hoàn lại tiền:
$ 110,03 USD cho Visa Credit Card XXXX-XXXX-XXXX-****
giao dịch này sẽ xuất hiện trên bảng kê thẻ tín dụng của bạn là "THANH TOÁN PAYPAL *".

Ngày:
25 Nov, 2012
Thời gian:
21:50:14 GMT +07:00
Tình trạng:
Hoàn thành
Như thế này là nó đã trả cho mình rồi đúng không ?

woodhouse

ZHE ZHANG just sent you a refund
Nov 25, 2012 21:50:14 GMT+07:00
Transaction ID: 2FT4868678811282C
Dear Lam Nguyen,

ZHE ZHANG just sent you a full refund of $111.98 USD for your purchase.

If you have any questions about this refund, please contact ZHE ZHANG.

The amount paid by debit or credit card will be refunded to that card. The rest will be refunded to your PayPal account.

To see all the transaction details, please log into your PayPal account. It may take a few moments for this transaction to appear in your account.

Merchant information
ZHE ZHANG
[email protected]
Note from merchant
None provided
Original transaction details
Description Unit price Qty Amount
Purchase from ZHE ZHANG $111.98 USD 1 $111.98 USD

Insurance: ----
Total: $111.98 USD

Refund to Visa Credit Card XXXX-XXXX-XXXX-****: $110.03 USD
Refund to PayPal Balance: $1.95 USD
Mail nó gửi cho mình ...

nmcgroup

Well-Known Member

Mua trên Geekbuying nó chỉ chấp nhận thanh toán bằng Paypal thôi mà...sao bằng thẻ được? Bạn nói lại xem lúc thanh toán nó như thế nào? Hoặc cho mình số order + email của bạn mình check lại xem

bác có tin nhắn nhé.

bác check xem của em nó thế nào

thks

Nếu có địa chỉ uy tín mua X5 & A1 thông báo em phát nhé

smallgent

Well-Known Member

NHỮNG AI ĐẶT HÀNG TỪ GEEK CHÚ Ý.

CÓ MÌNH BẠN HVCVUONG NÓ REFUND CHO 2 ORDERS CÒN LẠI 1 ORDER ...ĐÂY LÀ CÁCH NÓ CÂU ĐỂ NÓ YÊU CẦU BẠN HVCVUONG ĐÓNG CÁI DISPUTE CỦA CÁI ORDER CÒN LẠI. NẾU HVCVUONG ĐÓNG LẠI LÀ COI NHƯ MẤT.

AI MÀ THẤY THẾ CŨNG THEO MÀ ĐÓNG CÁI DISPUTE ĐỂ MONG NÓ REFUND LẠI TIỀN NHƯ NÓ NÓI LÀ PÓ TAY.

CÁC BẠN VUI LÒNG ĐỪNG ĐÓNG CÁI DISPUTE MÀ BẠN ĐANG MỞ ĐỂ ĐÒI TIỀN CHỪNG NÀO NÓ CHƯA REFUND LẠI NHÉ.

nmcgroup

Well-Known Member

NHỮNG AI ĐẶT HÀNG TỪ GEEK CHÚ Ý.

CÓ MÌNH BẠN HVCVUONG NÓ REFUND CHO 2 ORDERS CÒN LẠI 1 ORDER ...ĐÂY LÀ CÁCH NÓ CÂU ĐỂ NÓ YÊU CẦU BẠN HVCVUONG ĐÓNG CÁI DISPUTE CỦA CÁI ORDER CÒN LẠI. NẾU HVCVUONG ĐÓNG LẠI LÀ COI NHƯ MẤT.

AI MÀ THẤY THẾ CŨNG THEO MÀ ĐÓNG CÁI DISPUTE ĐỂ MONG NÓ REFUND LẠI TIỀN NHƯ NÓ NÓI LÀ PÓ TAY.

CÁC BẠN VUI LÒNG ĐỪNG ĐÓNG CÁI DISPUTE MÀ BẠN ĐANG MỞ ĐỂ ĐÒI TIỀN CHỪNG NÀO NÓ CHƯA REFUND LẠI NHÉ.

bạn check cho mình chưa? mình chưa làm gì cả

thks

hvcvuong

Member

Bọn này nó mafia lắm đó, các bác phải thật cẩn thận nhé.
Đầu tiên nó dụ mình gửi ảnh thẻ ngân hàng, mình đã che một số chữ số trên thẻ theo qui định, nó y/c gửi đầy đủ. Mình email phang cho một trân. Ko làm gì đc, nó quay ra nài nỉ = vài email & facebook đòi closed dispute rồi cancel dispute claim...để nó refund.
Hôm nay mình chính thức tăng dispute thành claim.
"Nếu người bán không trả lời trong vòng 10 ngày, Paypal sẽ đóng cửa các trường hợp và khôi phục lại tiền cho chủ sở hữu hợp pháp."

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Bọn này nó mafia lắm đó, các bác phải thật cẩn thận nhé.
Đầu tiên nó dụ mình gửi ảnh thẻ ngân hàng, mình đã che một số chữ số trên thẻ theo qui định, nó y/c gửi đầy đủ. Mình email phang cho một trân. Ko làm gì đc, nó quay ra nài nỉ = vài email & facebook đòi closed dispute rồi cancel dispute claim...để nó refund.
Hôm nay mình chính thức tăng dispute thành claim.
"Nếu người bán không trả lời trong vòng 10 ngày, Paypal sẽ đóng cửa các trường hợp và khôi phục lại tiền cho chủ sở hữu hợp pháp."

Ôi mợ...ơi...pó tay nó roài..... nó được tăng thêm sao và càng ngày càng trở thành nhà cung cấp UN-TRUST (KHÔNG TIN CẬY)...HHAHAHA

Order của mình nó chưa refund và cái dispute của mình hạn là đến đêm nay 23:10 (gmt +07) tới phiên mình phang nóa.

Càng ngày càng hiểu cung cách làm ăn của mấy thằng này....1 mặt nó chỉ làm pro cho những thằng nước to to như Canada, USA, Úc, Châu Âu...chỉ là bề nổi còn lại chơi 'khốn nạn' với khách hàng nước nhỏ...không biết có bao nhiêu khách hàng đã dính chưởng của tụi nó.

dtvu1310

Member

Nghi ngờ con x5 này giống thằng Geniatech quá, chắc có "sâu bọ" gì "cài cắm" để ăn cắp thông tin giống thằng Huawei đây. Phone và tab bị tẩy chay giờ sử dụng box để chơi tụi Bắc Mỹ đây nên ko bán cho các bác VN vì hok có giá trị lợi dụng :D

Bên trên