MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

ở TPHCM thì mình đến đâu để test với mua con này dc vậy ?

tienlequoc

Well-Known Member
Ở VN không có con này. Có thể mua V8, Imito, ATV120 thay thế. Mình đánh giá ATV120 cao nhất. Nghe đồn khoảng 1 tuần nữa có mặt ở TpHCM.

fgc_vn

Đặt cũng dealsprime.com hả P ơi....mình mới đặt giúp cho 1 thằng e khác cái thứ 3 + rc11 ... thì giá chỉ còn 94.9obama và hình như trong packing list không có remote thì phải...okay đợi nó về xem mới bít chính xác...order sáng 18/02 chiều là nó ship...thằng deals này nhanh thịt....cá là khoảng 28/2 hay 1/3 có hàng....làm 2 lần roày...lần nào cũng dí tới bến....nhận hàng cách chỗ làm 200m mờ ...nên suốt ngày qua hỏi...thằng phát cũng sốt với mình lun :D

Cái thứ 2 đặt mang lên "núi" cho pa của thằng êm xài chỗ không có TH cáp nên xem TV qua viet mobi tv đó bằng line internet thằng êm bảo phê quá nên mua cho nó thêm 1 cái nữa nó xài ở nhà :D :D :D

Oạch, nghe mà tủi, mình order từ 13/1 mà đến h vẫn chưa thấy tăm hơi gì, chán vãi.

fgc_vn

Vẫn chưa thấy thông tin bác ợ, trên vnpost báo 16/1 đã rời khỏi ngoại dịch nước gửi (china) mà đến tận hôm nay vẫn chưa thấy về đến VN. vãi quá

712777

Banned
em chỉ có nhu cầu xem phim 720p , thi thoảng lên mạng xem youtube , chơi game lung tung , chat yahoo thì mua G4 có đc ko hả các bác , con G4 chạy có nóng ko ạ , em định đặt bên DX , thấy có tầm 1t2 , chứ X5 thấy căng quá , mà em hỏi thêm là nó chỉ có 1 cổng USB thì dùng USB hub có đc ko ạ

smallgent

Well-Known Member
em chỉ có nhu cầu xem phim 720p , thi thoảng lên mạng xem youtube , chơi game lung tung , chat yahoo thì mua G4 có đc ko hả các bác , con G4 chạy có nóng ko ạ , em định đặt bên DX , thấy có tầm 1t2 , chứ X5 thấy căng quá , mà em hỏi thêm là nó chỉ có 1 cổng USB thì dùng USB hub có đc ko ạ

G4 ok nhưng nếu bạn mua 1 cái usb hub hàng China thì cũng mất thêm ít là 350k nữa...vậy thôi mua lun X5 cho roày vì nó có 3 cổng usb, 1 hdmi, 1 optical, 1 micro, 1 SD/MMC card, bluetooth, wifi N, 16GB bộ nhớ, 1GB RAM DDR3, chip 2 nhân 1.6GHz....chạy vài tiếng buổi tối từ lúc xem tin tức đến 12 hay 1 giờ đêm vẫn không nóng tí nào....ổn cực kỳ luôn...xem HD Viet / Viet Mobile TV....thôi rồi ...cắt luôn hợp đồng TH cáp luôn tiết kiệm được hơn 1 tr/năm đấy bù vào mua e nó + tăng gói internet lên tốc độ cao :D

Chỉnh sửa lần cuối:

712777

Banned
G4 ok nhưng nếu bạn mua 1 cái usb hub hàng China thì cũng mất thêm ít là 350k nữa...vậy thôi mua lun X5 cho roày vì nó có 3 cổng usb, 1 hdmi, 1 optical, 1 micro, 1 SD/MMC card, bluetooth, wifi N, 16GB bộ nhớ, 1GB RAM DDR3, chip 2 nhân 1.6GHz....chạy vài tiếng buổi tối từ lúc xem tin tức đến 12 hay 1 giờ đêm vẫn không nóng tí nào....ổn cực kỳ luôn...xem HD Viet / Viet Mobile TV....thôi rồi ...cắt luôn hợp đồng TH cáp luôn tiết kiệm được hơn 1 tr/năm đấy bù vào mua e nó + tăng gói internet lên tốc độ cao :D

em hỏi thêm cái là nếu chơi 1 số game bắn súng như Modern Combat , Nova .... thì sử dụng keyboard + mouse wireless có chơi đc ko , em txem trên youtube thấy chơi đc Dead Trige bằng Air mouse nhưng em ko thích dùng air mouse lắm

smallgent

Well-Known Member
em hỏi thêm cái là nếu chơi 1 số game bắn súng như Modern Combat , Nova .... thì sử dụng keyboard + mouse wireless có chơi đc ko , em txem trên youtube thấy chơi đc Dead Trige bằng Air mouse nhưng em ko thích dùng air mouse lắm

Game Dead Trigger đòi hỏi thao tác nhiều như gamepad thế nên chơi trên màn hình của tablet hay smartphone ok vì có multi-touch (đến 10 chạm) còn android box gắn airmouse thì khả năng này bị giới hạn...ngay cả mousepad của RC12 cũng không chơi được đâu vì mousepad cao lắm cũng chỉ 3 chạm.

Nếu muốn chơi dead trigger trên android box thì thử mấy cái gamepad xem sao. Các model mousepad Logitech 710 theo mình khả năng chơi được cao. Nói thế nhưng mình chưa thử vì hết khoái chơi game 3D roài....cũng do bận quá :).

fgc_vn

Vẫn chưa thấy thông tin bác ợ, trên vnpost báo 16/1 đã rời khỏi ngoại dịch nước gửi (china) mà đến tận hôm nay vẫn chưa thấy về đến VN. vãi quá

Có bác nào order trên dx chưa nhỉ? Bọn này uy tín k nhỉ? sao đến h này mình vẫn chưa thấy hàng nằm ở đâu cả. K biết bọn này có lừa đảo gì k đây? xui vãi thế k biết

tienlequoc

Well-Known Member
Có bác nào order trên dx chưa nhỉ? Bọn này uy tín k nhỉ? sao đến h này mình vẫn chưa thấy hàng nằm ở đâu cả. K biết bọn này có lừa đảo gì k đây? xui vãi thế k biết
dx.com mình order 2 lần và đều ok hết á. Trong 20 ngày nhận hàng à.

fgc_vn

chán nhỉ, shipped hom 13/1 rồi, check trên vnpost vẫn chưa về đến VN. chắc mất toi 100 obama roài.

Ðề: Re: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

chán nhỉ, shipped hom 13/1 rồi, check trên vnpost vẫn chưa về đến VN. chắc mất toi 100 obama roài.
Mình đặt mua X5 ở dx.com và ship hôm 25/1/13 đến hôm nay vẫn chưa về .Mình có mail hỏi tụi dx.com nó trả lời có thể do nguyên nhân gói hàng ko đi quá máy quét nên chưa có thông tin trên post.Nó nói sau 2 tuần kể từ khi nhận mail trả lời , nếu ko nhận được liên lạc lại với dx.com.Bạn nên liên lạc với tụi dx.com đi
Chán quá mấy anh China.

fgc_vn

Re: Ðề: Re: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Mình đặt mua X5 ở dx.com và ship hôm 25/1/13 đến hôm nay vẫn chưa về .Mình có mail hỏi tụi dx.com nó trả lời có thể do nguyên nhân gói hàng ko đi quá máy quét nên chưa có thông tin trên post.Nó nói sau 2 tuần kể từ khi nhận mail trả lời , nếu ko nhận được liên lạc lại với dx.com.Bạn nên liên lạc với tụi dx.com đi
Chán quá mấy anh China.

Roài, y chang mình luôn. để them 2 tuần nữa xem thế nào. đã nói với nó sau 2-3 tuần nữa mà k nhận dc hàng thì money back. khiếp quá

vicky_yang [Request]
3/20/2013 8:33:47 AM (UTC)
hi,
Thank you for your letter and thanks for your patience.Please do not worry. Sorry for the trouble but I will try my best to help you.
I just contacted one of staff in shipping department and she did not get the reply from post office yet.Hope you can wait for our reply for another couple of days. I am always here to help you.PLease take it easy.
Please let us know if you have any further question. Have a nice day!
Looking forward to your early reply.
Best Regards,
Vicky

3/20/2013 2:48:58 AM (UTC) vicky_yang [Request]
Hi Duy,
Thank you for your letter and thanks for your patience.
We have requested Chinapost to track this package via offline methods.
It's very common to see packages not scanned by destination Post Offices while packages are still normally en-route and delivered.
We need to contact our related department to investgate this matter.
We will get back to you as soon as further confirmation received from post office.(around one to two weeks).
Thank you for your understanding and patience.
Best Regards,
Vicky

3/20/2013 7:51:56 AM (UTC) Customer [Response]
Dear Vicky,<br /><br />Thanks for your email. It is so kind for your feedback but it is sorry that my problem has not yet been solved so far.<br /><br />It is so surprised for a package to be transferred almost more than 63 days from Hong Kong to Vietnam and it is also not accepted. <br />You can simply ask the understanding and patience from your customer, but no action from your side so far to deliver the goods to me. It isn’t so difficult to track for the cargoes sent by your system, except that is not a good service.<br /><br />I cannot bear any further patience for this shipment, also it is not announced for the delay or late delivery from the begging when we deal for this order.<br /><br />Please try your best to track for this and also delivery the package to me within this week otherwise I will make a claim about this delay as well as relevant damage caused and you must return my money and other costs arisen.<br />Hope to receive your more concerns and understanding.<br /><br />Best Regards,<br />T.Duy

3/19/2013 9:00:20 AM (UTC) Customer [Information]
untillnow, i havn’t received packages after 60 days waiting

3/19/2013 8:53:19 AM (UTC) jason_liu [Request]
Hi Duy,
Thank you for your letter and thanks for your patience.We have checked that we have dispatched your order on 2013/1/11 14:07:51 with RA400409462CN.It usually takes about 31to 45 working days (i.e. Mon-Fri, excluding public holidays in Hong Kong and in your country),though sometimes this could be much longer than expected.
We would be very appreciated if you can wait for your package patiently.
Please let us know if you have any further question. Have a nice day!
Looking forward to your early reply.
Best Regards,
Vicky

3/19/2013 9:00:56 AM (UTC) Customer [Response]
untillnow, i havn’t received packages after 60 days waiting

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

Bạn mua từ đâu...dx.com hay dealsprime.com ? Mềnh order từ dealsprime.com 3 lần thì lần lâu nhất là 18 ngày :D và lần nhanh nhất là 12 ngày là có hàng trên tay ;)

Nếu mua bằng credit / debid card thì khó đòi nó money back...hoặc chỗ nào uy tín thì cũng trả nhưng nó kéo lê để check với post office.

Mua từ dealsprime được cái là thanh toán Paypal nên nếu trong 20 - 30 ngày mà hàng chưa về có thể dùng chức năng Dispute của Paypal yêu cầu nó trả và có Paypal đứng ra đảm bảo nên chắc chắn tiền sẽ back về cực nhanh (max 4-5 ngày).

tienlequoc

Well-Known Member
Bạn mua từ đâu...dx.com hay dealsprime.com ? Mềnh order từ dealsprime.com 3 lần thì lần lâu nhất là 18 ngày :D và lần nhanh nhất là 12 ngày là có hàng trên tay ;)

Nếu mua bằng credit / debid card thì khó đòi nó money back...hoặc chỗ nào uy tín thì cũng trả nhưng nó kéo lê để check với post office.

Mua từ dealsprime được cái là thanh toán Paypal nên nếu trong 20 - 30 ngày mà hàng chưa về có thể dùng chức năng Dispute của Paypal yêu cầu nó trả và có Paypal đứng ra đảm bảo nên chắc chắn tiền sẽ back về cực nhanh (max 4-5 ngày).

hehe em mua bằng Visa card. Dính chưởng 1 lần thằng bán bố láo ko ship hàng, đòi được trong 5 ngày. Em quậy tứ phía từ facebook đến email của website, quậy liên tục không ngừng nghỉ. Thế là nó phải trả thôi.

smallgent

Well-Known Member
hehe em mua bằng Visa card. Dính chưởng 1 lần thằng bán bố láo ko ship hàng, đòi được trong 5 ngày. Em quậy tứ phía từ facebook đến email của website, quậy liên tục không ngừng nghỉ. Thế là nó phải trả thôi.

OK thoai nhưng cũng hơi phiền nhỉ...a chỉ thấy mỗi thằng dealsprime là ổn nhất vì đã mua 3 lần roài thấy quá ổn...max 18 ngày có hàng trên tay.

Trên này ae mua hàng online đã bị dính khoảng hơn 1 tá với thằng Geekbuying ...giờ thêm vài vụ với dx....vậy ae chú ý nhé...;)

tienlequoc

Well-Known Member
Thằng Geekbuying thực ra không tệ như anh em mình nghĩ đâu. Theo như em tìm hiểu nó gần như là website đầu tiên mang các sản phẩm android box/stick mới nhất ra thị trường. Các stick lõi tứ RK3188 cũng là nó chào hàng đầu tiên. Nó cũng thường xuyên đối thoại với người dùng bằng blog riêng và hay đưa các bản firmware mới nhất rất sớm. Có lẽ do nó ít bán cho người Việt chúng ta nên mới xảy ra cớ sự như lúc trước. Em vẫn tin nó là website tốt nhưng cũng không dám mua trên đó vì xì căng đan trước đây.

Bên trên