MINI OFFLINE 03/05/2013 DÀNH CHO CÁC MEMBER ĐAM MÊ MÁY CHIẾU THUỘC HDVT PROJECTOR CORP.

davidhand

Moderator
Re: Ðề: MINI OFFLINE 03/05/2013 DÀNH CHO CÁC MEMBER ĐAM MÊ MÁY CHIẾU THUỘC HDVT PROJECTOR CORP.

báo cáo a là e đã chỉnh dc cái 2d màu sắc như 3d rồi...thì ra con này để ở chế độ nào đều chỉnh dc và chỉnh nét giống a cũng dc luôn,bửa nào có time mời a e qua thử và cảm nhận..,còn cái vụ Oppo hơi cay lúc dc lúc k?hôm nào mượn cái oppo của Huy La qua test lại xem sao chứ ở nhà cắm cái loại nào nó cung nhận kể cả dây 1.3 cùi

Để lúc nào rảnh a qua xem sao chứ phấn 2D như hôm trước thì chán lắm! Hy vọng là sẽ cải thiện được!

Bác Hand cứ khơi gợi niềm đam mê của em như vậy thì 10 lần chỗ đạn của Phuochalan post lên cũng không đủ!

Chịu khó ngồi đan quạt luyện tiếng Tàu là OK ngay ấy mà! :)

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: MINI OFFLINE 03/05/2013 DÀNH CHO CÁC MEMBER ĐAM MÊ MÁY CHIẾU THUỘC HDVT PROJECTOR CORP.

Thời của chú HD 20 dùng cho kinh doanh là ngon rồi! Chuẩn bị đạn dược mà đua với phuochalan kìa! :)

Hình như... "khởi đầu" cho cuộc "chạy đua vũ trang" này là do bác Huy "Rên"... :))
Vào hội sau nhưng chơi "vuốt mặt" anh em quá! Làm anh em choáng, cố sức mà chạy theo, ko thôi thì: "Ôi giời! Mấy ông mang tiếng chơi HD lâu mà.... xờiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii! =))

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: MINI OFFLINE 03/05/2013 DÀNH CHO CÁC MEMBER ĐAM MÊ MÁY CHIẾU THUỘC HDVT PROJECTOR CORP.

Hình như... "khởi đầu" cho cuộc "chạy đua vũ trang" này là do bác Huy "Rên"... :))
Vào hội sau nhưng chơi "vuốt mặt" anh em quá! Làm anh em choáng, cố sức mà chạy theo, ko thôi thì: "Ôi giời! Mấy ông mang tiếng chơi HD lâu mà.... xờiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii! =))

Còn nhiều thùng thuốc súng chưa bén lửa đấy chú ạ! :) Huy "La" làm quả HD8300 nữa cho VT có đủ bộ sưu tập nào! :D

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: MINI OFFLINE 03/05/2013 DÀNH CHO CÁC MEMBER ĐAM MÊ MÁY CHIẾU THUỘC HDVT PROJECTOR CORP.

Còn nhiều thùng thuốc súng chưa bén lửa đấy chú ạ! :) Huy "La" làm quả HD8300 nữa cho VT có đủ bộ sưu tập nào! :D

Sau đợt "chạy đua" này, HDVT phải lập topic "Vợ bé của anh em HDVT" thui!
Show hàng lên cho anh em đi sau tham khảo, đa dạng các chủng loại luôn!

tien195

Active Member
Ðề: MINI OFFLINE 03/05/2013 DÀNH CHO CÁC MEMBER ĐAM MÊ MÁY CHIẾU THUỘC HDVT PROJECTOR CORP.

Thank! Bác Khôi, em đã nhận được PM của bác

therains

Active Member
Re: Ðề: Re: MINI OFFLINE 03/05/2013 DÀNH CHO CÁC MEMBER ĐAM MÊ MÁY CHIẾU THUỘC HDVT PROJECTOR CORP.

Tùng cứ nói vậy mang tiếng anh, thực ra chơi sau nên được anh em như bác Hand, bác Hà, bác Khiêm...tư vấn cho nhiều và tham khảo một số anh em khác đang sử dụng nên cũng tìm một số thiết bị tốt tốt để đầu tư. Lúc đầu cũng đi hỏi cái Optoma HD20 nhưng hãng nó hết hàng nên nó giới thiệu cho con HD25 thay thế nên mình mua luôn vì giá nó same same. Còn loa thì bác hand tư vấn cho bộ Jamo S606 + Denon 1912, may quá đúng lúc có người đang thanh lý nên chạy lên Biên Hòa lấy luôn cho cho nóng. Tiện thể nó bán luôn cho cái Himedia, chẳng hiểu mô tê gì cũng mua luôn nên về nhà đọc thấy nó yếu quá. May quá lại được bác hand đi trước, review con Dune Base + Oppo nên gặp được bác Khiêm. Nghe bác Khôi và bác Khiêm quảng cáo con Oppo là kết luôn. Bác Khiêm nói " nhà anh có 2 con siêu xe đời 95 và 103, con 95 thì anh chủ yếu chỉ chạy vòng vòng quanh Vũng Tàu (nghe nhạc)", thế nên xin bác ấy để lại luôn cho vì nhu cầu của mình cần "đi lại" nhiều, bác ấy dùng như vậy nó "hơi dư". Thế là sáng hôm sau gọi bác ây luôn mà gọi từ sớm không thấy bác ây bắt máy. Đến gần trưa thấy bác ấy nhắn lại, mừng quá chạy thẳng lên 27A Hồ Tri Tân lấy "siêu xe" cho nó khỏi nguội (Hehe nhà bác Ringleader công nhận là khủng).
Hiện tại mình thấy như vậy là tạm ổn rồi, chứ nâng cấp thì nó vô cùng lắm, làm sao cho nó nằm trong khả năng của mình mà mình hài lòng và không đầu tư sai hướng là được rồi.

phuochalan

Well-Known Member

Tùng cứ nói vậy mang tiếng anh, thực ra chơi sau nên được anh em như bác Hand, bác Hà, bác Khiêm...tư vấn cho nhiều và tham khảo một số anh em khác đang sử dụng nên cũng tìm một số thiết bị tốt tốt để đầu tư. Lúc đầu cũng đi hỏi cái Optoma HD20 nhưng hãng nó hết hàng nên nó giới thiệu cho con HD25 thay thế nên mình mua luôn vì giá nó same same. Còn loa thì bác hand tư vấn cho bộ Jamo S606 + Denon 1912, may quá đúng lúc có người đang thanh lý nên chạy lên Biên Hòa lấy luôn cho cho nóng. Tiện thể nó bán luôn cho cái Himedia, chẳng hiểu mô tê gì cũng mua luôn nên về nhà đọc thấy nó yếu quá. May quá lại được bác hand đi trước, review con Dune Base + Oppo nên gặp được bác Khiêm. Nghe bác Khôi và bác Khiêm quảng cáo con Oppo là kết luôn. Bác Khiêm nói " nhà anh có 2 con siêu xe đời 95 và 103, con 95 thì anh chủ yếu chỉ chạy vòng vòng quanh Vũng Tàu (nghe nhạc)", thế nên xin bác ấy để lại luôn cho vì nhu cầu của mình cần "đi lại" nhiều, bác ấy dùng như vậy nó "hơi dư". Thế là sáng hôm sau gọi bác ây luôn mà gọi từ sớm không thấy bác ây bắt máy. Đến gần trưa thấy bác ấy nhắn lại, mừng quá chạy thẳng lên 27A Hồ Tri Tân lấy "siêu xe" cho nó khỏi nguội (Hehe nhà bác Ringleader công nhận là khủng).
Hiện tại mình thấy như vậy là tạm ổn rồi, chứ nâng cấp thì nó vô cùng lắm, làm sao cho nó nằm trong khả năng của mình mà mình hài lòng và không đầu tư sai hướng là được rồi.

OPPO thì phải làm tí 2 chanel nữa H ơii

davidhand

Moderator
Tuần này a nghỉ, hôm nào chú Huy cho a học ké môn tiếng Tàu nhé! 2 năm nay ko luyện sợ "phát âm" sai hết rồi! :D

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: MINI OFFLINE 03/05/2013 DÀNH CHO CÁC MEMBER ĐAM MÊ MÁY CHIẾU THUỘC HDVT PROJECTOR CORP.

hội HDVT gặp nhau thường xuyên quá các bác nhỉ

davidhand

Moderator
HDVT có ai đam mê món này nữa ko nhỉ? Điểm danh nhé! :D

rispid

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: MINI OFFLINE 03/05/2013 DÀNH CHO CÁC MEMBER ĐAM MÊ MÁY CHIẾU THUỘC HDVT PROJECTOR CORP.

He he he.... Bác đúng nghĩa là "ở hiền gặp lành" đó!
Coi như chả tốn học phí đồng nào cả.
Mà phải có những anh em như bác thì mới "kích thích" được "sức chiến đấu" của anh em chứ!

therains

Active Member
HDVT có ai đam mê món này nữa ko nhỉ? Điểm danh nhé! :D

rispid

Món này thì e tham gia lâu rồi bác, bao nhiêu là nó vào đây hết. Nhiều khi nó đi mà không về, nháy mắt đã mất vaiv con oppo, nhoằng cái lại được cái máy chiếu. Chơi lâu quá thành ra vô cảm mất rồi bác, đôi lúc đi cả bộ dàn cũng thấy như không ấy!

therains

Active Member
Món này thì e tham gia lâu rồi bác, bao nhiêu là nó vào đây hết. Nhiều khi nó đi mà không về, nháy mắt đã mất vaiv con oppo, nhoằng cái lại được cái máy chiếu. Chơi lâu quá thành ra vô cảm mất rồi bác, đôi lúc đi cả bộ dàn cũng thấy như không ấy!

Nhưng tình hình cứ như sáng nay thì cũng vui bác nhỉ?

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: MINI OFFLINE 03/05/2013 DÀNH CHO CÁC MEMBER ĐAM MÊ MÁY CHIẾU THUỘC HDVT PROJECTOR CORP.

Mà phải có những anh em như bác thì mới "kích thích" được "sức chiến đấu" của anh em chứ!

Thực ra cũng không gọi là học phí gì đâu T ạ. Quan trọng là đam mê và chơi. Ở thời điểm này nó là đỉnh...Nhưng sang năm lại khác. Công nghệ mà. Luôn thay đổi. Sang năm lại có quả Ultra HD hay 4K. Đầu phát Oppo 4k hay 3D không cần kính, lúc đó anh em lại bảo do dại, mất học phí...Mình ưng con nào, được anh em tín nhiệm nhiều...Là xúc..ka ka.Giờ mà Vivitek ra con 3D full màn hình. Bác Khôi bác lại bảo là lại mất học phí rồi,nhưng thời điểm bác mua, không còn sự lựa chọn nào khác hơn, và đây là SỰ LỰA CHỌN ĐÚNG NHẤT ;))

therains

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: MINI OFFLINE 03/05/2013 DÀNH CHO CÁC MEMBER ĐAM MÊ MÁY CHIẾU THUỘC HDVT PROJECTOR CORP.

Mình thấy mỗi anh em có một thế mạnh riêng nên cũng học hỏi được nhiều. Bác hand thì có kiến thức sâu, nghiên cứu kỹ, bác Hà thì tính cẩn thận (bác mua giúp sợi dây mà vừa khít luôn, hehe trước giờ mình cứ hay mua dư tùm lum cũng phí), bauthui nhiệt tình, thích sưu tập và quản lý file khoa học....mình thì thích là nhích luôn và ngay, không cần báo cáo. Vào sinh hoạt thấy anh em mỗi người một hay, cũng rất vui. Hy vọng mọi người cùng cố gắng duy trì và phát triển hội ngày càng mạnh!

minhjp

Well-Known Member

Hôm đó a K hok chỉnh con Pana theo ý a để xem độ sắc nét với Vivitek 1086 uổng nhỉ :) khi xong chỉ cần set lại cinema defaul là ok cho bác chủ mà . Màu theo hình nhìn tone vàng quá nhưng nói chung con pana này là gấu rồi bác ah :)
Con này so với con Sony 30AES của bác heloyou75 ra sao a K ? giá trên amazon con Sony cao hơn tý

davidhand

Moderator

Thực ra cũng không gọi là học phí gì đâu T ạ. Quan trọng là đam mê và chơi. Ở thời điểm này nó là đỉnh...Nhưng sang năm lại khác. Công nghệ mà. Luôn thay đổi. Sang năm lại có quả Ultra HD hay 4K. Đầu phát Oppo 4k hay 3D không cần kính, lúc đó anh em lại bảo do dại, mất học phí...Mình ưng con nào, được anh em tín nhiệm nhiều...Là xúc..ka ka.Giờ mà Vivitek ra con 3D full màn hình. Bác Khôi bác lại bảo là lại mất học phí rồi,nhưng thời điểm bác mua, không còn sự lựa chọn nào khác hơn, và đây là SỰ LỰA CHỌN ĐÚNG NHẤT ;))

Thôi, a già rồi sức nó ko còn sung như các chú! Nhưng mà đã gọi là đam mê thì cũng chẳng tiếc gì tiền trong đk có thể. A mà CK nó về 1000 điểm là khối trò vui đấy nhé! :)

Ở đời sướng nhất là được sống và thỏa mãn niềm đam mê e ạ, mất tiền chưa chắc đã là điều gì đó ghê gớm. A đã trải qua cảm giác mỗi sáng thức dậy là ... ra đi cả một cái phòng HT ở nhà rồi và ngược lại, có được có mất nhưng sướng lắm à! Mỗi ngày ko nhìn thấy mấy con số nó nhảy nhảy là nó cứ thiếu hụt đi một cái gì đó! :)

davidhand

Moderator
Re: Ðề: MINI OFFLINE 03/05/2013 DÀNH CHO CÁC MEMBER ĐAM MÊ MÁY CHIẾU THUỘC HDVT PROJECTOR CORP.

Hôm đó a K hok chỉnh con Pana theo ý a để xem độ sắc nét với Vivitek 1086 uổng nhỉ :) khi xong chỉ cần set lại cinema defaul là ok cho bác chủ mà . Màu theo hình nhìn tone vàng quá nhưng nói chung con pana này là gấu rồi bác ah :)
Con này so với con Sony 30AES của bác heloyou75 ra sao a K ? giá trên amazon con Sony cao hơn tý

Có chỉnh theo custom setting rồi nhưng ko cải thiện được nhiều bác T ạ. Theo mình thì 2D con này thua con HD83 một khoảng kha khá, nhưng 3D thì nó chuẩn hơn! Chính vì nó gấu nên mới kém vui. Con này mà 2D chơi được như on Vivitek H1086 thì quả là đáng đồng tiền bát gạo! Ngày trước mình có coi qua Sony Vpl-vw95es của 1 bác ở VT thì khác biệt quá nhiều phần 2D, 3D thì có vẻ đạt 8/10 e 95. Con 30AES thì tiếc rằng chưa được xem qua!

Bên trên