Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Mình cài bản Rom 16/4 xem phim trên HDviet thấy hình ảnh kém đi hẳn so với bản 26/3. Cáp HDMI mình cũng đã đổi sang loại 1.4a của Sony. Mặc dù xem phim 1080 nhưng hình ảnh nhoè hơn và có vệt đúng là hơi giống kiểu 16 bit của window. Bro nào có cách khắc phục giúp mình với. Nếu không kiểu này đành hy sinh sound 5.1 để quay về bản 26/3 để xem hình ảnh cho mượt.

Kiểm tra xem kỹ lại hoặc thay cáp hdmi xịn đi...dù sao thì bản 16.04 nó mod trên bản cũ 17.01 thì phải như mềnh có comment ở những trang trước......5.1 thì đã có Dune D1 nên trên X5 mềnh flash lại bản 26.03 roài :D

Re: Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Bản 5.1 Channel và dùng fmpeg cho decode video là beta nên chất lượng video trên youtube và các video online như HDViet, mytv khá là xấu.
Do vậy phai đợi firmware chính thức rồi dùng ;)

Mình cài bản Rom 16/4 xem phim trên HDviet thấy hình ảnh kém đi hẳn so với bản 26/3. Cáp HDMI mình cũng đã đổi sang loại 1.4a của Sony. Mặc dù xem phim 1080 nhưng hình ảnh nhoè hơn và có vệt đúng là hơi giống kiểu 16 bit của window. Bro nào có cách khắc phục giúp mình với. Nếu không kiểu này đành hy sinh sound 5.1 để quay về bản 26/3 để xem hình ảnh cho mượt.

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Đúng vậy, hình ảnh trên FW 16/4 rất xấu, quay lại 26/3 vậy

smallgent

Well-Known Member

@smallgent: Nhà có điều kiện có khác :"> :">
Chơi 2 tay 2 súng thì chuẩn quá rui :p :p

Gì mà có điều kiện...cũng phải mua từ từ...có phải có ngay 1 lúc đâu...mà cũng phải qua thời gian ...chơi nó mới cứng tay được :)

poc2603

Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Con này giờ mua ở đâu các bác. Sao mỗi nơi một giá nhỉ

thanhyk

Well-Known Member
Có bác nào đang dùng X5 ở quanh Tân Bình-hcm không, cho em ghé chơi xem nó làm được gì và dễ dùng cho người lớn tuổi không rành vi tính ạ. Cảm ơn...

smallgent

Well-Known Member
Có bác nào đang dùng X5 ở quanh Tân Bình-hcm không, cho em ghé chơi xem nó làm được gì và dễ dùng cho người lớn tuổi không rành vi tính ạ. Cảm ơn...

@thanhyk: Nhà anh ở Q.1 ...đú không thì cho bít...qua demo xong đảm bảo đè a ra ép bán :D

@poc2603: mua online e ơi... các ae mua từ dealsprime.com

smallgent

Well-Known Member
Mình mới cập nhật thông tin mua X5 online ở trang 1 sau cái đoạn danh sách ae đã có X5...ae nào quan tâm mún vào danh sách đú thì tham khảo nhé...cần hỗ trợ đặt hàng online (cách thức đặt hàng hiện đại nhất hiện nay ...cho nó hòa nhập với thế giới văn minh) thì cứ post lên đây nhé...mình sẽ hỗ trợ trong khả năng...chẳng qua đụng các kiều roài í mờ :D

quynhngo

Member
Mình thì mua ở HD Cafe được tặng code 1 năm coi phim HD miễn phí.
Cho các bác tham khảo . Mình đang xài con Wireless Router Buffalo WZR-HP-AG300NH kết nối tới X5 rất tuyệt. Đặc biệt con Router này có khả năng download torrent luôn. Mình mua con ổ cứng Western Digtal My Book Essential 2TB cắm vào cổng USB của con router này download torrent và đồng thời cũng truy cập trực tiếp ổ cứng này từ X5. Thật tuyệt phải không các bạn. Giá em router này khoảng 1,2 triệu và ổ cứng là 2.430.000 đ (mua ở Lê Phụng Computer). Rất đáng để đầu tư nha các bác.

smallgent

Well-Known Member
Mới cập nhật trang 1 - phần K ...adapter hàng hiệu NK Technologies của Taiwan 5V-5A tha hồ mà cắm hdd nhé :D :D :D ...cái theo máy là 5V-3A ;)

Có cả hềnh chụp thực của em nóa

Lai lịch của cái adapter này:
1. Khi mình nhận X5 trong order đầu tiên ngày 19/12/2012 thì mở hộp là bật X5 ngay nhưng bấm mãi mà chả thấy lên...thực sự hơi nản vì mình chơi android box từ đầu 2009 [lúc đó còn dùng Froyo 2.2 (úi giời ngon nhất hành tinh hòi đó :D :D :D) chip Amlogic 800MHz RAM có 256K] nên cũng bít qua về hỗ trợ của Kh*a :D :D :D.

2. Bấm bấm mãi cuối cùng nó cũng lên rồi mình xài X5 thấy đã quá nên giảm sự khó chịu đi nhiều phần

3. Xài 1-3 bữa thấy rằng thỉnh thoảng máy bị tắt giữa chừng rồi đến ngày thứ 4 tắt ngóm lun...cứ tưởng X5 bị sao. Mình viết email qua dealsprime. Họ nói rằng họ không tin X5 bị như thế nhưng đồng ý đổi cho cái khác nhưng yêu cầu mình gửi qua cho họ và mình phải chịu phí.

4. Tối hôm trước ngày định gửi mình đoán có thể do adapter hư nên chạy sang nhà vhtuananh test và quả đúng như thế == cái adapter đã "lìa trần" ...mừng quá sáng hôm sau ra Nhật Tảo mua cái adapter kia.

5. Email cho dealsprime.com nói là lỗi do adapter nên yêu cầu dealsprime back-charge lại mềnh 8usd [mua có 80k ~ 4usd nhưng phải make-up tiền xăng cộ, đi tìm nữa chứ :D :D :D ...]. Nhưng dealsprime nói giá đó cao quá nên là họ sã gửi cho mình 1 cái adapter mới ...hô hô nên sau 10 ngày mình lại có cái adapter của hãng mới keng. Các bạn lưu ý là khi đặt hàng online bằng Paypal thì trong vòng 45 ngày tính từ ngày order thì các bạn có thể tạo dispute đòi tiền bồi thường nên đó là lý do tại sao mềnh vừa nói yêu cầu dealsprime back-charge là như thế :D

6. Giờ mình có 2 cái adapter ...ai cần thuê adapter thì nói nhóe ;)

7. Ở trên mình cũng nói order 4 lần là cho người thân trong nhà...I am not biz man for X5 :>

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member
Mình vừa cập nhật trang 1 phần C mục 4 các app hệ thống cần xóa để tăng tốc độ cho X5 == tăng thấy rõ chạy nhanh và nhẹ nha pà kon cô pác :D

Sau khi xóa nhìn màn hềnh X5 cực gọn nà:

dungtoandung

Well-Known Member

Bác smallgent đang dùng bản rom nào thế?

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Bác smallgent đang dùng bản rom nào thế?

26.03.2013 Minix stock version 010 :D

Cái hềnh trên là chụp khi còn Air pin ....gúm remove xong cái nhẹ cả người ;) ....thiệt đó...Air pin nó chạy thường trực [hate]=))

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member
Đây là bộ nhớ X5 sau khi xóa đi 1 đống các ứng dụng hệ thống không cần xài tới nà....nhẹ hẳn đê =))
..đó là chưa xóa Air pin đấy...mà chỉ chiếm 383MB...pak nào hay vọc android thì bít RAM 1GB đang chạy chỉ chiếm 383MB là quá nhẹ :D

Chỉnh sửa lần cuối:

quynhngo

Member
Bác nào không có apple devices thì có thể xóa airpin cho đỡ nặng máy. Cái AirPin này chạy nặng ghê, khởi động cũng lâu nữa. Ngoài ra nên cài thêm 2 cái chợ đen phần mềm nữa là Blackmart và AppStore.VN tha hồ mà voọc phần mềm trải nghiệm Android nha các bác

vhtuananh

Member

Cài Antivirus làm chi cho nặng máy anh smallgent ơi, có dữ liệu gì đâu mà sợ virus nó "cắn" hả anh 8->
Gỡ luôn Chrome, dùng browser mặc định chạy ngon hơn.

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Cài Antivirus làm chi cho nặng máy anh smallgent ơi, có dữ liệu gì đâu mà sợ virus nó "cắn" hả anh 8->

.. flash rom để nó update app tự động trong cái danh sách dùng chung trên smartphone từ hồi nảo hồi nào ....linux thì dễ gì virus...chưa remove...éc...bị IT pro phát hiện =)) ...đúng là mềnh còn "a ma tơ" ...tối nay về tối ưu vài phát nữa chụp cho ae xêm thêm :D

smallgent

Well-Known Member
Bản rom X5 sắp tới có thể chơi trên mọi gamepad roài...chưa muốn nói là có thể map cho bất kỳ game pad nào với bất cứ game nào ?! ....Oh ! yeah !!!

Bên trên