Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

bác nào biết chỉnh x5 là điểm phát wifi không ?. tức là căm dây mạng vào x5 để nó phát wifi cho ipad chẳng hạn

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

bác nào biết chỉnh x5 là điểm phát wifi không ?. tức là căm dây mạng vào x5 để nó phát wifi cho ipad chẳng hạn

dễ ợt...nà:
1.Cắm dây mạng vào cổng lan phía sau x5.
2. Vào Cài đặt chọn Thêm... roài click vào Thiết lập điểm phát sóng Wi-Fi thì nó ra cái hềnh này

3. Cho tên SSID (ví dụ Neo_X5 chẳng hạn ;)) và mật khẩu rồi chọn Lưu.

4. Sau đó tick vào Điểm phát sóng wifi di động như hình dưới là ok.

5. Nếu ok thì sẽ xuất hiện 1 icon góc phải phía dưới sát cạnh đồng hồ đóa (cái bên trái đồng hồ nhé) là surf web "thổi mái" lun.:D ...mềnh đã test chạy ngon đạt 65Mbps :D

Chỉnh sửa lần cuối:

conbimbip

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Em cũng đang định nhân dịp nghỉ lễ này tậu 1 em X5 về trải nghiệm, các bác cho em hỏi ở Hà Nội chỗ nào bán uy tín và giá chuẩn em X5 bây giờ là bao nhiêu ah, thanks :X

smallgent

Well-Known Member
hơ hơ....danh sách đã lên được 38 "em" chơi Ếch 5 :D ....đó là số đã thống kê...số chưa thống kê đoán chừng cũng khoảng đó quá ;)
...công nhận X5 dữ thiệt héng =))

@conbimbip: oánh X5 chưa ...phán cho mềnh cái để zô "hộ khẩu" lun ... cho pằng a pằng êm :D

vuhothang

Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Em cũng tham gia danh sách user X5 nhé, đặt mua trên dealsprime hồi tháng 11/2012, bữa giờ ít đụng em nó vì đang bận vọc phá em TV Samsung 40EH5300 giờ đã xong để sài DVB-C và đọc hết các file mkv/DTS lưu trên NAS. Giờ đang vọc em SS 32EH4003 nhưng đang bị bí rồi. Giờ lôi em X5 ra vọc lại thôi.

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Em cũng tham gia danh sách user X5 nhé, đặt mua trên dealsprime hồi tháng 11/2012, bữa giờ ít đụng em nó vì đang bận vọc phá em TV Samsung 40EH5300 giờ đã xong để sài DVB-C và đọc hết các file mkv/DTS lưu trên NAS. Giờ đang vọc em SS 32EH4003 nhưng đang bị bí rồi. Giờ lôi em X5 ra vọc lại thôi.

đã cho nhập vào HK :D

5300 còn vọc được...của mềnh 5600 chả lẽ không ...vọc gì thế bạn ...chỉ với ...bít đâu tháo ráp lại dư ra được 1 ít =))

5300 hềnh như led nền ...còn 5600 led viền thì phửi ;)

thanhhacc

sao mình cắm microphone vào jack phone vào nói nó không lên tiếng nhỉ (định cho thằng cu nhà hát karaoke trên x 5) ? có ai giúp mình được ko? x5 mình đã nối qua bộ loa vi tính rồi .

smallgent

Well-Known Member

sao mình cắm microphone vào jack phone vào nói nó không lên tiếng nhỉ (định cho thằng cu nhà hát karaoke trên x 5) ? có ai giúp mình được ko? x5 mình đã nối qua bộ loa vi tính rồi .

Chọn lại cái chỗ input cho đúng là RK29-RT5631 nhé ;) ...phần output cũng chọn tương tự hoặc chọn RK29-RT5631 & Rockchip-SPDIF

Chú ý: hình trên là của bản rom thử nghiệm âm thanh multi-channels....các bản rom chính thức nhìn sẽ hơi khác 1 chút nhé...cứ yên tâm mà xài :)

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

5. Nếu ok thì sẽ xuất hiện 1 icon góc phải phía dưới sát cạnh đồng hồ đóa (cái bên trái đồng hồ nhé) là surf web "thổi mái" lun.:D ...mềnh đã test chạy ngon đạt 65Mbps :D

Bác đo tốc độ 65Mbps bằng cách nào thế

tqn1234

Member

đã cho nhập vào HK :D

5300 còn vọc được...của mềnh 5600 chả lẽ không ...vọc gì thế bạn ...chỉ với ...bít đâu tháo ráp lại dư ra được 1 ít =))

5300 hềnh như led nền ...còn 5600 led viền thì phửi ;)

Tầm giá cỡ như con 5300 thì không có LEd nền đâu bác.

woodhouse

tuyệt vời....tuyệt vời......tuyệt vời...~O)

smallgent

Well-Known Member

tuyệt vời....tuyệt vời......tuyệt vời...~O)

nói phải rõ ràng nhé...spam hử ...méc mod nha

à sao về NT mà lên chả thấy nói gì ;) ...ông về quên tắt 3G nên trên FB nó update liên tục ... ông đi đâu nó báo cho toai hết...hết chối cãi nhá =))

billsetag

hic, mới lấy về mấy ngày nhưng up rom đủ kiểu, vui quá :D ko biết dùng em này kéo torrent có nguy hại gì ko nữa :D

thanhhacc

Chọn lại cái chỗ input cho đúng là RK29-RT5631 nhé ;) ...phần output cũng chọn tương tự hoặc chọn RK29-RT5631 & Rockchip-SPDIF

Chú ý: hình trên là của bản rom thử nghiệm âm thanh multi-channels....các bản rom chính thức nhìn sẽ hơi khác 1 chút nhé...cứ yên tâm mà xài :)

minh lam y nhu vay nhung van khong duoc . o biet lam sao ?

smallgent

Well-Known Member

hic, mới lấy về mấy ngày nhưng up rom đủ kiểu, vui quá :D ko biết dùng em này kéo torrent có nguy hại gì ko nữa :D
...nguy là lại thức hôm thức khuya vọc + xem phim...ốm....thử mới bít được ;)

ôi cái hộ khẩu các gã thông minh (smartguys) ngày càng phềnh ra...so happy :)

callin113

Member

em đang kéo tor 24*7 trong 3 tháng qua... chưa thấy vấn đề gì :-"

dungtoandung

Well-Known Member

Topic bổ ích quá, bổ sung vào hướng dẫn root của bác smallgent là file moborobo có version hơi cũ, các bác vào trang chủ moborobo để down bản mới nhất tránh tình trạng update driver đến 99% thì dừng (2.1.1.660 beta thì phải). Nếu bác nào chạy tool root batch TPSarky mà thấy báo adb out of date thì download lại tại đây https://dl.dropboxusercontent.com/u/23894512/TPSarky-VonDroid-KIRk_Out-Root.rar , cái này sau khi root xong là đã có super su và quich boot luôn.

Sau khi root có thể cài thêm cmw recovery, download NEOX5_CWM.zip ở đây [RECOVERY] CWM 6.0.2.8 for NEO X5 & G4 | MINIX Forums - Unofficial , sau khi down về đổi tên NEOX5_CWM.zip thành update.zip và move vào trong thư mục gốc của X5, sau khi reboot một cửa sổ pop-up sẽ hiện ra hỏi có appy update ko, chọn yes X5 sẽ install cmw recovery.

Bây gì thì X5 đã có cmw recovery, có thể dùng để flash custom rom hoặc một vài ứng dụng cải thiện chất lượng hình ảnh với bravia engine 2 của sony, cải thiện chất lượng âm thanh pimp my beats của htc và xLoud + clearAudio. Link down dưới đây:

https://dl.dropboxusercontent.com/u/23894512/Bravia2.zip
https://dl.dropboxusercontent.com/u/23894512/PimpMyBeats.zip
https://dl.dropboxusercontent.com/u/23894512/xLoud+ClearAudio.zip

Chúc các bác vọc ngon :D
Em làm theo bác nhưng đến đoạn cài các phần mềm bằng CWM thì báo lỗi pack zip untrust trong CWM. bác chỉ giúp em với. Em đang dùng TV sony nên muốn cài Bravia2

Bên trên