MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

itvplus

Active Member
Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

các anh ơi cho em hỏi về việc cài driver up firmware cho Neo X7 trên windows 8

P/s: Hôm qua mới sang lấy 1 em bên anh@itvplus nhưng kernel chưa hỗ trợ bản mới 1080p ạ

Tiện em hỏi luôn quy trình up firmware ạ (em cũng mới đọc, nghiên cứu qua ạ)

em cảm ơn

Hi anh,
Trước tiên Itvplus chân thành cảm ơn anh ủng hộ shop.
Về việc up rom thì nếu a mới mua thì X7 bên em dã update firmware mới nhất rùi mà.
Nếu up rom stock thông thường thì anh làm như hướng dẫn uprom X7 hoặc X5 như trên diễn đàn hoặc web PHÂN PHỐI ANDROID TV BOX, ANDROID USB TV CHÍNH HÃNG MINIX, MYGICA, TRONSMART...CHẤT LƯỢNG
1/ anh download driver trên máy tính để nhận rockchip. Cài tool batchrock 1.7, rùi down firmware.
2/. Thực hiện bước đưa X7 về chế độ recovery để up rom: cắm nguồn, kết nôi cable otg vs máy tinh, chọc nút reset giữ chặt tay, rồi mở nút power.
Máy tính sẽ nhận X7 ở trạng thái recovery, biểu tượng số 1 trên phần mềm rockbatchip màu xanh lá cây.
Sau đó tiến hành uprom.

Còn nếu uprom fitless thì có tool khác bác ah. Có gì bác cứ alo e

Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

qua em mất 1 buổi chiều ok hết rồi ah, đang chạy kernel OC của ROM filness, Root CWM ngon lành luôn!

tks các anh

tuanh71

Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

1 /các bạn cho mình hỏi : muốn xem phim tập tiếp theo hoặc chơi liên tiếp trong 1 album ca nhạc thì setup ntn ?
2 / mình có 1 cái smart tv sony 60 inch ,nhưng cứ dang xem thì bị khựng lai 1 chút rồi mới chơi dc tiếp{ là màn hình tối đen rồi lại sáng liền tức thì }
thanks các bạn

itvplus

Active Member
Hôm nay test miracast trên firmware mới mượt thật, dùng miracast này biết smartphone thành camera gián điệp cũng đc đó keke

tqchcm

Mình vừa mua con X7 được cài sẵn firmware 008 được tích hợp XBMC 2.4 và Add-On subtitles đã được tích hợp sẵn trên XBMC này rồi nhưng sao em ko thích nó download được subtitle nào khi xem phim nhỉ. Bác hướng dẫn em download subtitle cho XBMC mới này với ạ. Thanks.

tienlequoc

Well-Known Member

Mình vừa mua con X7 được cài sẵn firmware 008 được tích hợp XBMC 2.4 và Add-On subtitles đã được tích hợp sẵn trên XBMC này rồi nhưng sao em ko thích nó download được subtitle nào khi xem phim nhỉ. Bác hướng dẫn em download subtitle cho XBMC mới này với ạ. Thanks.
Xem trang 60 thread hdrepo mình sticky bên trên đấy bác.

tqchcm

Xem trang 60 thread hdrepo mình sticky bên trên đấy bác.

Thanks bác nhưng sao em ko thấy thư mục script.xbmc.subtitles trong thư mục addons nhỉ???

XBMC tự động hiển thị phụ đề tiếng Việt nhưng khi em nhấp vào nút phụ đề để đổi phụ đề khác thì không thấy phụ đề nào hết. Nhấp vào Get More cũng ko thấy gì.

tienlequoc

Well-Known Member

Cài Es file explorer, vào setting check vào cho phép xem nội dung ẩn.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Thanks bác nhưng sao em ko thấy thư mục script.xbmc.subtitles trong thư mục addons nhỉ???

XBMC tự động hiển thị phụ đề tiếng Việt nhưng khi em nhấp vào nút phụ đề để đổi phụ đề khác thì không thấy phụ đề nào hết. Nhấp vào Get More cũng ko thấy gì.

Bác Tiến hướng dẫn ở đây bác nhé. Khả năng vọc vạch của bác Tiến thật là bá! =D>
Có bác nào muốn subscene trở lại trên XBMC như hình bên dưới không? há há, em xử xong rồi.

Hướng dẫn chi tiết:
Vào đường dẫn android/ data/ org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/addons/script.xbmc.subtitles/resources/lib/services/subscene mở file service.py (tùy chọn Văn bản trong ES explorer).
Kiếm dòng lệnh: url = main_url + "/subtitles/title.aspx?q=" + urllib.quote_plus(search_string)
Thay thế nó bằng: url = main_url + "subtitles/title?q=" + urllib.quote_plus(search_string)
(Xóa bỏ .aspx đi)
Lưu ý nên dùng ES file explorer, vào cài đặt check vào "cho phép xem nội dung ẩn"

nhandang2008

Active Member

Windows 8 không nhận X7. Có bác nào bị giống mình không?:((

dtsexpert

Active Member

có bác nào voc cái playercorefactor.xml để xài plảyer với XBMC theo ý mình chưa vậy, em chỉnh sửa cái playẻcodfactor.xml thử xài stock Rockchip player, nhưng khi play thi chưa đuợc, code xml là
<playercorefactory>
<players>
<!-- Rock Video Player definition -->
<player name="RockVideoPlayer" type="ExternalPlayer" audio="false" video="true">
<!-- Android intent -->
<filename>android.rk.RockVideoPlayer</filename>
<!-- Hide XBMC -->
<hidexbmc>true</hidexbmc>
<!-- After 2 minutes bump the play count of the item in XBMC -->
<playcountminimumtime>120</playcountminimumtime>
</player>

</players>
<!-- Rules for which external player to use -->
<!-- MX Player Free is default
change player= value to one of the above names to change this -->
<rules action="prepend">
<!-- Samba file shares -- Internal player for now due to MX Player issues -->
<rule protocols="smb" player="RockVideoPlayer" />

<!-- DVD Images -->
<rule dvdimage="true" player="RockVideoPlayer"/>

<!-- rtmp Streams (Ice / Navi-x) -->
<rule protocols="rtmp" player="RockVideoPlayer"/>

<!-- rtsp Streams (Type of internet stream) -->
<rule protocols="rtsp" player="RockVideoPlayer" />

<!-- SopCast -->
<rule protocols="sop" player="SopCast" />

<!-- Internet streams -- Disabled for now -->
<!--<rule internetstream="true" player="MXPlayerFree" />-->

<!-- Video files -- Default rule (last to ensure above trigger first -->
<rule video="true" player="MXPlayerFree"/>
</rules>

andy_Zhao

Member

con này xem TV online các đài Hong Kong với VN được không mấy bạn?

itvplus

Active Member

con này xem TV online các đài Hong Kong với VN được không mấy bạn?

Bác ở đâu? Có thể cái các app dành riêng cho người Hoa để xem TV online qua IPTV bác nhé.

boy7404

Ðề: Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Bác ở đâu? Có thể cái các app dành riêng cho người Hoa để xem TV online qua IPTV bác nhé.

có nhận nạp tài khoản CloudTV ko bác?

Ht2692

Em có con X5 mini, lúc mua thử ở cửa hàng thì vào các ứng dụng xem tivi online (htvonline, fpt play) chạy bình thường, không bị giật. Nhưng đem về nhà mở thì vào các kênh rất lâu mới vào được, đợi mỏi mòn vào được thì xem được 1' là đứng 1'.
Em đi đổi con X7 mini, thì cũng bị y như vậy.
Em không biết có phải do mạng không? Nhà em dùng mạng cáp quang 12mp VNPT. Cửa hàng dùng mạng cáp quang 12mp FPT.
Ai biết cách khắc phục thì hướng dẫn em với nhé.
Cám ơn nhiều ạ.

Bên trên