MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

nvlam1971

Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Chơi android mà ko có cái gì để vọc thì cũng buồn. Các bạn cứ nghịch đi. Kitkat có giao diện đẹp và mượt. Nếu ko có nhu cầu cao về âm thanh DTS thì sài bản cook này cũng được.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Mình thì thấy nếu nhu cầu giải trí chơi game thì bạn cứ mua máy tính bảng hoặc laptop về xài! Chứ mua về xem phim thì mua Dune là ngon nhất! Chất lượng hình ảnh âm thanh tốt, cũng không có trục trặc, hư vặt gì! Với lại đã mua thì bỏ tiền 1 lần cho đáng chứ bạn!

Hì. X7 đang hot quá nên mấy bác bên DUNE vào đá đểu ah?
Sự thật vẫn la sự thật.
Ai nhu cầu chỉ chuyên xem film qua ổ cứng thì chọn Dune vs Himedia là hợp lý
Còn khách thích keetd hợp nhieu tinh năng xem tv truyen hình cab free, xen film hd online free, xem bóng đá trực tiếp chất lượng cao sopcast, hatkaraoke, chơi game thì k gì thay dc X7 này hehe

dracula_bg

Active Member
Ðề: Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Hì. X7 đang hot quá nên mấy bác bên DUNE vào đá đểu ah?
Sự thật vẫn la sự thật.
Ai nhu cầu chỉ chuyên xem film qua ổ cứng thì chọn Dune vs Himedia là hợp lý
Còn khách thích keetd hợp nhieu tinh năng xem tv truyen hình cab free, xen film hd online free, xem bóng đá trực tiếp chất lượng cao sopcast, hatkaraoke, chơi game thì k gì thay dc X7 này hehe
thì bác ấy đã bảo rồi mà bác, mua laptop về mà xài :)).
Em không biết là giá trung bình một em dune là bao nhiêu, em cứ lấy đại là 5 củ đi, + một em lap 10 củ để thỏa mãn một số nhu cầu khác
như vậy tổng là 15 củ để thay cho em X7 chắc cũng đáng.

babiibryan

Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Mấy bạn cho mình hỏi là mình muốn sắm 1 con Android TV. Tham khảo forum lâu nay thấy con Minix Neo X7 này là có nhiều tính năng mình thích: nhanh và mạnh mẽ, lại có miracast.
Cùng 1 lúc mình cũng muốn cái máy Karaoke của Arirang. Vào website của Arirang thì thấy nó có cái Smart TV box 3600 vừa như 1 cái Android TV box mà lại có chương trình hát karaoke của Arirang cài trên đó nữa. Chỉ có điều cấu hình nó hơi kém :(
Câu hỏi của mình là liệu mình có thể cài cái chương trình karaoke arirang đó lên máy Minix Neo X7 khg ạ? cám ơn các bạn

long_nt

Member

bác itvplus cho em hỏi tí
trên neo x7 nó cứ xuất hiện cái thông báo bắt update sytem, (Find a OTA upgrade package...) làm sao tắt hẳn nó mà ko phải upgrade,vì up xong
chạy ứng dụng nó treo và chạy rất chậm, antutu sau khi up lên còn có 1900

nvlam1971

bác itvplus cho em hỏi tí
trên neo x7 nó cứ xuất hiện cái thông báo bắt update sytem, (Find a OTA upgrade package...) làm sao tắt hẳn nó mà ko phải upgrade,vì up xong
chạy ứng dụng nó treo và chạy rất chậm, antutu sau khi up lên còn có 1900

Mình cũng up thấy có lỗi gì đâu nhỉ. Bấm yes là được thôi mà. Nếu bạn ko muốn hiện thông báo update bạn thử vào cài đặt ->giới thiệu máy tính bảng--> chỗ trên cùng có phần cập nhật hệ thống thì tắt cái thông báo đi (mình ko có AB ở đây nên ko rõ lắm nhưng đại loại như vậy. Bạn thử xem sao)

long_nt

Member

Mình cũng up thấy có lỗi gì đâu nhỉ. Bấm yes là được thôi mà. Nếu bạn ko muốn hiện thông báo update bạn thử vào cài đặt ->giới thiệu máy tính bảng--> chỗ trên cùng có phần cập nhật hệ thống thì tắt cái thông báo đi (mình ko có AB ở đây nên ko rõ lắm nhưng đại loại như vậy. Bạn thử xem sao)
mình đã vào kiểm tra và thấy dòng auto update check báo đã tắt, nhưng ko hiểu sao đang dùng nó cứ xuất hiện cái dòng đó.

nvlam1971

mình đã vào kiểm tra và thấy dòng auto update check báo đã tắt, nhưng ko hiểu sao đang dùng nó cứ xuất hiện cái dòng đó.
Nếu bạn đã vào Giới thiệu máy tính bảng -> Dòng thứ 2 trên xuống -> tắt cập nhật mà vẫn bị thì tại lúc cập nhật xong nó báo cập nhật thành công và hỏi bạn có xóa gói cập nhật ko thì bạn phải bấm yes, nếu bấm No nó lại báo.

itvplus

Active Member
Dear all X7 users,

[Prerequisite]
To apply this 009 firmware, you must first upgrade your machine to 008 firmware first.
Link of 008 firmware: www.minix.com.hk/Support/14010120335056.html

[Therefore, if you're happy with what you're currently using, stick to it and do not need to upgrade.]

If you're using 008 firmware, you could upgrade either by:
1.) OTA push notice;
2.) Download the full update package from:
http://minix.com.hk/firmware/009-1.0.1-full-x7.zip
After downloading completed, change the file name to "update.zip", copy and paste the "update.zip" file to the root directory of the Internal Storage folder, then reboot the system.
System will prompt asking for update after detecting the "update.zip" package, choose "Install" to continue, system will be rebooted and update will be carried out automatically.

The XBMC passthrough fix/patch will be available for 009 after the above update is completed.
Settings -> About device -> Rockchip system updates -> Check now
It's a 220kb tiny package, system reboot will be required.

Regards,
Team MINIX.

itvplus

Active Member
Dear all X7 users,

[Prerequisite]
To apply this 009 firmware, you must first upgrade your machine to 008 firmware first.
Link of 008 firmware: www.minix.com.hk/Support/14010120335056.html

[Therefore, if you're happy with what you're currently using, stick to it and do not need to upgrade.]

If you're using 008 firmware, you could upgrade either by:
1.) OTA push notice;
2.) Download the full update package from:
http://minix.com.hk/firmware/009-1.0.1-full-x7.zip
After downloading completed, change the file name to "update.zip", copy and paste the "update.zip" file to the root directory of the Internal Storage folder, then reboot the system.
System will prompt asking for update after detecting the "update.zip" package, choose "Install" to continue, system will be rebooted and update will be carried out automatically.

The XBMC passthrough fix/patch will be available for 009 after the above update is completed.
Settings -> About device -> Rockchip system updates -> Check now
It's a 220kb tiny package, system reboot will be required.

Regards,
Team MINIX.

post để các bác tham khảo, bác nào k thích OTA thì có thể cài bằng cách copy file firmware 009 rùi đổi tên thành update.zip copy past vào bộ nhớ trong của X7, rùi khởi động là máy tự update firmware 009

nvlam1971

Ðề: Re: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

post để các bác tham khảo, bác nào k thích OTA thì có thể cài bằng cách copy file firmware 009 rùi đổi tên thành update.zip copy past vào bộ nhớ trong của X7, rùi khởi động là máy tự update firmware 009

Nói chung rom 009 này cũng ko có gì mới mẻ. Mình vẫn thích kitkat hơn mỗi tội là chưa có bản chuẩn nên còn một số hạn chế itvplus ạ. Hóng ra Tết xem thế nào

aquariuzz

Member

Kiểm tra ở đâu để biết mình đang dùng firmware nào hả các bác (chắc là vào about device nhưng chả biết thế nào)

itvplus

Active Member
Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Kiểm tra ở đâu để biết mình đang dùng firmware nào hả các bác (chắc là vào about device nhưng chả biết thế nào)

Trong phần about device nó có thông tin cho bác phần 2 dòng dưới, nó thể hiện ngày tung bản rom và tên bản rom 008 đó bác

long_nt

Member
Ðề: Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Trong phần about device nó có thông tin cho bác phần 2 dòng dưới, nó thể hiện ngày tung bản rom và tên bản rom 008 đó bác
bác cho em hỏi tí, làm sao để duyệt web ngay trên xbmc vậy, em đang dùng x7 chạy xbmc beta 2, em muốn duyệt web ngay trên xbmc mà ko phải thoát ra ngoài rồi chạy cái app web khác,

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

bác cho em hỏi tí, làm sao để duyệt web ngay trên xbmc vậy, em đang dùng x7 chạy xbmc beta 2, em muốn duyệt web ngay trên xbmc mà ko phải thoát ra ngoài rồi chạy cái app web khác,

ÚI, lại thêm sự mới mẻ rồi, không biết duyệt web trên XBMC hình thù nó thế nào nhỉ :O)
. Tiếc là em ko phải fan của XBMC nên ko giúp đc bác rồi

aquariuzz

Member

Định cài plants vs zombies 2 lên x7 sao google play bảo device này không hỗ trợ là sao

thaovjp89

Well-Known Member

Định cài plants vs zombies 2 lên x7 sao google play bảo device này không hỗ trợ là sao

Anh tải file .apk xuống rồi cài vào ngoài nhé

aquariuzz

Member

Bác đã cài chưa ah, vì trò này ko chỉ file apk mà khi chạy apk xong nó còn phải download 1 mớ nữa từ server mới chơi được nên có load dc apk về thì khi nó check để down nó báo lỗi luôn.

lamtruongkien

Bác ITVplus cho mình hỏi với. Mình dùng xbmc xem các định dạng đều ok, kể cả file iso bluray. Nhưng khi xem file iso bluray hình cứ hơi bị khựng, tiếng vẫn đều, nhưng hình thì như bị thiếu khung hình. Các bác có gặp tình trạng này ko? có cách nào khắc phục ko ạ, mình mới mua ngày 13 - 14 tháng 1 này.

nvlam1971

Bác ITVplus cho mình hỏi với. Mình dùng xbmc xem các định dạng đều ok, kể cả file iso bluray. Nhưng khi xem file iso bluray hình cứ hơi bị khựng, tiếng vẫn đều, nhưng hình thì như bị thiếu khung hình. Các bác có gặp tình trạng này ko? có cách nào khắc phục ko ạ, mình mới mua ngày 13 - 14 tháng 1 này.
Xem iso bluray qua xbmc chưa có cách nào mượt đâu bạn ạ. Chắc phải đợi rom mới thôi. Mình nghĩ cấu hình x7 có thể chiến được, vấn đề chỉ là cải thiện rom. Mà nói thật, mình chẳng ưa sài bluay iso. Vừa nặng, tốn bộ nhớ và cũng ko cải thiện được hình ảnh. Mình nghĩ TV 50" trở xuống chỉ cần sài bản 720p cũng đẹp rồi.

Bên trên