MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

nvlam1971

Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Support rất quan trọng trong việc chơi android box. Người chơi ko phải ai cũng giỏi và android cũng luôn là hệ điều hành "đỏng đảnh", cần chăm sóc nó mới hoàn chỉnh.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Support rất quan trọng trong việc chơi android box. Người chơi ko phải ai cũng giỏi và android cũng luôn là hệ điều hành "đỏng đảnh", cần chăm sóc nó mới hoàn chỉnh.

Bác nói đúng, việc support gần như quan trọng nhất trong chơi android box. Minix thì làm rất tốt điều này, với cấu hình mạnh như Neo X7, cộng thêm với sự hỗ trợ tốt từ phía nhà sản xuất cũng giúp người sử dụng cảm thấy yên tâm và phấn khích hơn rất nhiều khi được update và trải nghiệm các tính năng và cải thiện mới mỗi lần nâng cấp.

Minix đang tập trung mạnh vào phát triển phần mềm sau khi tung ra sản phẩm Android Box cấu hình mạnh nhất hiện nay, Android Box Quad Core sẽ là xu hướng của năm 2014.

thuocconmeo

Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

xin cho hỏi sản phẩm minix có fake không?

vừa tải thử xong cảm nhận là mượt nhưng bản này h0k hỗ trợ camera và mic :(

dracula_bg

Active Member

xin cho hỏi sản phẩm minix có fake không?

Anh tung của là chuyên gia số 1 về hàng fake rồi, mà đây lại là sản phẩm của anh ấy, nên em nghĩ là không còn ai làm fake nữa bác ạ.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

X7 là hàng kém chất lượng mà bác, làm gì có bản quyền các ứng dụng này, chỉ là bẻ khoá vài hôm rồi bị khoá lại ngay mà.

CÁI GÌ THẾ NÀY?????
Bác Tiến đâu ah? MOD diễn đàn đâu ah?
tại sao lại có nhà phân phối kiểu j mà ăn nói linh tinh như vậy đc ah.
Thứ nhất, bên thegioiandroidtv quảng cáo trên website sản phẩm MINIX rất rẻ giá X5 1,3tr, X7 2,5tr trong khi đó gọi điện thì sản phẩm không có, nhưng kêu sản phẩm MINIX chat lượng không tốt mà không hề có chứng cứ gì cả.
Thứ 2, bác mouslovemoon này thường xuyên spam quảng cáo rất vô nghĩa, chữ ký thì vi phạm lỗi diễn đàn từ rất lâu, thấy cũng đc nhắc nhở nhưng vẫn không thấy sửa chữa gì, k hiểu lý do làm sao?

LiveFree

còn này thì ngon, có điều giảm giá đi, còn mắc lắm :D

nvlam1971

Vừa cài kitkat 4.4.2 đẹp và chạy ngon thật. Còn mỗi cái xbmc chưa cài được còn tất cả cái khác hơn 4.2 nhiều. Youtube chạy ngon nhất từ trước đến nay, FPT Play mượt, HayhayTV ngon...itvplus xem cái vụ xbmc thế nào hỗ trợ mình cài với. Mình cài nó cứ báo lỗi ko hỗ trợ

itvplus

Active Member

Vừa cài kitkat 4.4.2 đẹp và chạy ngon thật. Còn mỗi cái xbmc chưa cài được còn tất cả cái khác hơn 4.2 nhiều. Youtube chạy ngon nhất từ trước đến nay, FPT Play mượt, HayhayTV ngon...itvplus xem cái vụ xbmc thế nào hỗ trợ mình cài với. Mình cài nó cứ báo lỗi ko hỗ trợ

Hic, anh oi, cai này mới là bản beta anh ah, nó cook chung với CS918 chứ k phải chính thức của MINIX, do vậy nên XBMC chưa đc a ah, trên diễn đàn MINIXforums nhiều anh em cũng đang push MINIX cho ra KIKAT 4.4 rùi, tuy nhiên về mặt bản quyền và pháp lý nên MINIX chưa thực sự phát triển KIKAT.
Trong thời gian tới chắc chắn MINIX sẽ có bản Android 4.4 KIKAT cho MINIX thôi, giống như vụ DTS và XBMC vậy.

---------- Post added 16-01-2014 at 22:36 ----------

CS918 cũng cài được bản KIKAT 4.4 này nhé

nvlam1971

Ðề: Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Hic, anh oi, cai này mới là bản beta anh ah, nó cook chung với CS918 chứ k phải chính thức của MINIX, do vậy nên XBMC chưa đc a ah, trên diễn đàn MINIXforums nhiều anh em cũng đang push MINIX cho ra KIKAT 4.4 rùi, tuy nhiên về mặt bản quyền và pháp lý nên MINIX chưa thực sự phát triển KIKAT.
Trong thời gian tới chắc chắn MINIX sẽ có bản Android 4.4 KIKAT cho MINIX thôi, giống như vụ DTS và XBMC vậy.

---------- Post added 16-01-2014 at 22:36 ----------

CS918 cũng cài được bản KIKAT 4.4 này nhé

Mình cài được xbmc rồi. Lên trang của xbmc tải về chạy được rồi. Nhưng có vẻ ko đc như bản dành riêng cho minix. Tạm thời thế đã. Mai đi công tác Sơn La phải xa em nó mấy hôm. Hôm nào về nghịch tiếp. Các bác flash rom này sài cũng được đấy.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Mình cài được xbmc rồi. Lên trang của xbmc tải về chạy được rồi. Nhưng có vẻ ko đc như bản dành riêng cho minix. Tạm thời thế đã. Mai đi công tác Sơn La phải xa em nó mấy hôm. Hôm nào về nghịch tiếp. Các bác flash rom này sài cũng được đấy.

Em cảm ơn anh, thật tuyệt cho MINIX khi có MINIXer như anh Lâm!!!

itvplus

Active Member

Cho em hỏi chút số điện thoại 01273764589 có phải của bác chủ thread không ạ ! Mình đang kiếm bác có việc nhờ bạn chút, nếu đúng thì bác pm inbox em nhé. Sai thì em xin lỗi trước nha :)

Không phải rùi bạn, mình bên ITVPLUS mà, bạn vào web PHÂN PHỐI ANDROID TV BOX, ANDROID USB TV CHÍNH HÃNG MINIX, MYGICA, TRONSMART...CHẤT LƯỢNG thấy số đt bên mình nhé

nvlam1971

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Em cảm ơn anh, thật tuyệt cho MINIX khi có MINIXer như anh Lâm!!!
Không nên dùng từ minixer. Mình là người tiêu dùng thấy cái nào tốt và đáp ứng nhu cầu thì sài. Mình cũng là lính mới còn gà lắm. Có thế nào thì nói vậy thôi, không PR cho hãng nào cả

mourista

Member

Mình đang dùng X7 được khoảng 1 tháng, nói chung đang thỏa mãn, từ lúc xúc em này về em HD Life V9 chưa rờ đến lần nào (mỗi đầu kết nối trên 1 cổng HDMI), mặc dù ko có gì để chê em V9 về âm thanh hình ảnh. Tết này có cái đốt thời gian rôi:)

itvplus

Active Member

Mình đang dùng X7 được khoảng 1 tháng, nói chung đang thỏa mãn, từ lúc xúc em này về em HD Life V9 chưa rờ đến lần nào (mỗi đầu kết nối trên 1 cổng HDMI), mặc dù ko có gì để chê em V9 về âm thanh hình ảnh. Tết này có cái đốt thời gian rôi:)

HI, thank anh, raˆt mong nhaˆn dc su ung ho va` chia se kinh nghiem su dung cua a tren dieˆn dan ah.

itvplus

Active Member

HI, thank anh, raˆt mong nhaˆn dc su ung ho va` chia se kinh nghiem su dung cua a tren dieˆn dan ah.

Chuoi

Mình ở nước ngoài nên có nhờ 1 người bạn ở HN mua hộ 1 em Minix X7 nhưng bị lỗi XMBC, cứ chạy là báo lỗi, không rõ có phải mua của bên ITVPLUS không nhưng bây giờ nên cài đặt lại thế nào, bác chủ topic tư vấn được không ?

nvlam1971

Mình ở nước ngoài nên có nhờ 1 người bạn ở HN mua hộ 1 em Minix X7 nhưng bị lỗi XMBC, cứ chạy là báo lỗi, không rõ có phải mua của bên ITVPLUS không nhưng bây giờ nên cài đặt lại thế nào, bác chủ topic tư vấn được không ?

X7 chạy bản rom mới nhất 008 có xbmc sẵn rồi mà bạn. Còn nếu ko có hoặc lỗi bạn có thể lên trang chủ của minix tải về bản xbmc beta2 về cài là được. Minix cài xbmc đơn giản mà.

itvplus

Active Member

X7 chạy bản rom mới nhất 008 có xbmc sẵn rồi mà bạn. Còn nếu ko có hoặc lỗi bạn có thể lên trang chủ của minix tải về bản xbmc beta2 về cài là được. Minix cài xbmc đơn giản mà.

Bác xóa đi cài lại bản XBMC BETA 2 xem nhé. Phiên bản MINIX XBMC Beta 2 - Những điểm gì khác biệt?

trungk43

Member

Bác nào lên 4.4 rồi thì về stock cẩn thận nhé, mình biết có 1 số trường hợp bị bricked

Bên trên