MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

meocon

Well-Known Member
Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Xem iso bluray qua xbmc chưa có cách nào mượt đâu bạn ạ. Chắc phải đợi rom mới thôi. Mình nghĩ cấu hình x7 có thể chiến được, vấn đề chỉ là cải thiện rom. Mà nói thật, mình chẳng ưa sài bluay iso. Vừa nặng, tốn bộ nhớ và cũng ko cải thiện được hình ảnh. Mình nghĩ TV 50" trở xuống chỉ cần sài bản 720p cũng đẹp rồi.

Nhưng có vài mem lại thích , vừa 2d vừa 3d chung trong 1 file :)

Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Tham gia Fast & Furious 6 cho Android phi hành đoàn khi họ chuẩn bị để đưa vào một loạt các công việc trong một chế độ tuốt luốt các vụ cướp mới. Fast & Furious 6: The Game có thể loại đua xe di động lên tầm cao hơn với đồ họa tuyệt đẹp, trò chơi mới chế độ, thách thức gây nghiện và các nhiệm vụ toàn-ga mãnh liệt mà dám bạn vượt quá mọi giới hạn. Tham gia game android một tổ chức của lethally trình điều khiển lính đánh thuê có kỹ năng để được sự trọng như bạn trôi và kéo qua các đường phố của London . cưỡi CỦA BẠN Thu thập , tùy chỉnh và nâng cấp một loạt các cao cấp cấp giấy phép xe mà từ cổ điển 1970 Dodge Charger với siêu xe của ngày bữa nay - tất cả đều đồ họa tuyệt đẹp. kéo giảm một công việc chung cuộc, HOẶC HAI Kiếm tiền lớn và mở khóa nâng cấp tầng tiếp theo trong vụ trộm với Fast & Furious 6 phi hành đoàn CẠNH TRANH Bước vào giải đấu hoặc dự một phi hành đoàn và đưa vào thế giới bằng cách cai trị các bảng thông toàn cầu

Tải Về : Fast & Furious 6 cho Android

dracula_bg

Active Member

Xem iso bluray qua xbmc chưa có cách nào mượt đâu bạn ạ. Chắc phải đợi rom mới thôi. Mình nghĩ cấu hình x7 có thể chiến được, vấn đề chỉ là cải thiện rom. Mà nói thật, mình chẳng ưa sài bluay iso. Vừa nặng, tốn bộ nhớ và cũng ko cải thiện được hình ảnh. Mình nghĩ TV 50" trở xuống chỉ cần sài bản 720p cũng đẹp rồi.
chuẩn bác ạ, trừ khi chơi máy chiếu thì không nói, chứ bình thường 720 là quá ổn rồi, mình người trần mắt thịt, xem thấy chẳng khác gì :))

nvlam1971

Hóng kitkat chuẩn cho minix mà chưa thấy nhỉ? Khoái cái giao diện của nó!

quangtayho

chuẩn bác ạ, trừ khi chơi máy chiếu thì không nói, chứ bình thường 720 là quá ổn rồi, mình người trần mắt thịt, xem thấy chẳng khác gì :))

Các nhà sản suát TV cũng khuyến cáo: Tivi dưới 40" thì mắt thường không phân biệt được giữa độ phân giải 720 và 1080

eminemkid

Member

Em chào các bác. Tình hình hiện tại em đang có em logitech z906. Có bác nào setup chung với Neo X7 qua optical chưa thì cho em review nhé. Đang quan tâm em X7 này. Thanks./.

vam

Member

Em chào các bác. Tình hình hiện tại em đang có em logitech z906. Có bác nào setup chung với Neo X7 qua optical chưa thì cho em review nhé. Đang quan tâm em X7 này. Thanks./.

đơn giản không ấy mà có gì đâu bác.
+ Mua 1 dây optical nếu bác chưa có vì z906 không có dây này.
+ Kết nối trực tiếp từ x7 với z906 bằng dây optical
+ Vào cấu hình trong minix chọn âm thanh chọn ouput qua S/PDIF là xong (có thể em nhớ nhầm nhưng tóm lại nó có 4 lựa chọn ở đó không đúng cái này bác chuyển qua cái khác). :-S

meocon

Well-Known Member

đơn giản không ấy mà có gì đâu bác.
+ Mua 1 dây optical nếu bác chưa có vì z906 không có dây này.
+ Kết nối trực tiếp từ x7 với z906 bằng dây optical
+ Vào cấu hình trong minix chọn âm thanh chọn ouput qua S/PDIF là xong (có thể em nhớ nhầm nhưng tóm lại nó có 4 lựa chọn ở đó không đúng cái này bác chuyển qua cái khác). :-S

Lựa chọn thứ 2 , đầu tiên trong 3 cái SPDIF nhá
Sau đ1o chỉnh IN trong z906 là ok

itvplus

Active Member
Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Hóng kitkat chuẩn cho minix mà chưa thấy nhỉ? Khoái cái giao diện của nó!

Theo thông tin trên minixforum thì hy vọng là cuối tháng này hoặc sang đầu tháng 3 sẽ có Kitkat stock anh nvlam1971 ah.

nvlam1971

Ðề: Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Theo thông tin trên minixforum thì hy vọng là cuối tháng này hoặc sang đầu tháng 3 sẽ có Kitkat stock anh nvlam1971 ah.
Ok. Tin hot cho anh em minix đây.

dracula_bg

Active Member
Ðề: Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

ngon rồi, ngon rồi :D, iem cũng đang chờ. hi vọng là xbmc mượt hơn nữa.

aadung77

Cho em hỏi X7 xuất DTS pass through bằng XBMC như thế nào ah?

itvplus

Active Member
Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Hi bác, bác vào phần setting/system vào mục audio bác chọn các chế độ DTS, Doloby nhé,
Sau đó chơi film hỗ trợ DTS hay Doloby là xuất pass through ngon lành đó bác

meocon

Well-Known Member

Vào phần cài đặt , âm thanh , 2 dòng cuối cùng , chọn dòng có chữ PT

itvplus

Active Member
Bản Kitkat có thể sẽ bị delay sang tháng 4 bà con nhé. Theo thông tin từ diễn dần Minixforum. Bác nào đang chán 4.2 rùi thì ráng chờ tháng nữa lên Kitkat nhé, nhanh hơn, mượt hơn, giao diện đẹp hơn, liệu minix có j bất ngờ cho người dùng ở version mới này không??? :)

ITVPLUS.NET liên tục cập nhật các thông tin mới nhất cho bà con.

img.php

meocon

Well-Known Member

Lâu quá , hơn 1 tháng nữa lận :(

lại chờ tiếp tục

các anh ơi cho em hỏi về việc cài driver up firmware cho Neo X7 trên windows 8

P/s: Hôm qua mới sang lấy 1 em bên anh@itvplus nhưng kernel chưa hỗ trợ bản mới 1080p ạ

Tiện em hỏi luôn quy trình up firmware ạ (em cũng mới đọc, nghiên cứu qua ạ)

em cảm ơn

Bên trên