Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

yeumaingannam

Well-Known Member
Bác dùng phần mềm nào vậy? có thể chia sẻ cho anh em biết với! em thì dùng Total Video Convert... để chuyển sang mkv... nhưng sau khi chuyển nó mất kênh karaoke luôn.
Em có các bài này cần chuyển ạ (Nguồn gốc các bài này là của anh em trên đây - không phải của mình làm ra nha!):

dùng VSO ConvertXtoDVD để đổi file đuôi thành vob, sau đó bạn dùng Total Video Convert. để convert ra file đuôi bạn muốn nha...

bạn làm thử xem có được không cho biết.

tamyeutham

Well-Known Member
Oh, sáng sớm vào thấy câu trả lời hình như hơi bị đúng rồi đó, chúc mừng bác, thật là thú vị.

Nhìn hình ta xét theo chiều ngang từ trái sang phải ta thấy:
F A C = Fa La Đô = Fa Trưởng
A C E = La Đô Mi = La thứ
C E G = Đô Mi Sol = Đô Trưởng
E G B = Mi Sol Si = Mi thứ
G B D = Sol Si Rê = Sol Trưởng
Dấu hỏi cần điền ta thấy quy luật là theo chiều ngang, thứ tự xen kẻ các hợp âm 3 dấu Trưởng và thứ (âm chủ cách nhau 1 quãng 3). Như vậy chỗ cần điền phải là 1 hợp âm thứ có cấu trúc Quãng 3 thứ (1.5 cung) + Quãng 3 Trưởng (2 cung) = B D F# = Si Rê Fa# = hợp âm Bm (Si thứ)
- Quy luật liên tiếp là thứ tự các chấm tròn xanh và hình thoi màu hồng cũng lên xuống xen kẻ.
suy ra ==> Đáp án D.
Thanks bác, cần gì thì inbox nhé
Em cần bác, em inbox nghen khakha

Lucky76

Well-Known Member
ừm, nên mình mới hỏi làm sao để nó nhận dualtrack vậy
Chuyển sang mkv hết là được, dùng Handbrake cũng được, giảm dung lượng kha khá đấy, mình tải có bài tới hơn 400MB, audio thì chọn AC3 passthough, Video : anamorphic : chọn strict --> dung lượng còn 120MB mà chất lượng âm thanh và hình ảnh hầu như ko thay đổi, nhất là 1 số bài .vob, 1 số bài định dạng khác nữa. SKP chơi tốt, đở tốn HDD.

headjc

Active Member
Ai có bài Lk Người Tình Mùa Đông - Em Yêu Anh - Nơi Tình Yêu Bắt Đầu cho mình xin với, thanks các bạn

asbanngay01

Well-Known Member
Oh, sáng sớm vào thấy câu trả lời hình như hơi bị đúng rồi đó, chúc mừng bác, thật là thú vị.

Nhìn hình ta xét theo chiều ngang từ trái sang phải ta thấy:
F A C = Fa La Đô = Fa Trưởng
A C E = La Đô Mi = La thứ
C E G = Đô Mi Sol = Đô Trưởng
E G B = Mi Sol Si = Mi thứ
G B D = Sol Si Rê = Sol Trưởng
Dấu hỏi cần điền ta thấy quy luật là theo chiều ngang, thứ tự xen kẻ các hợp âm 3 dấu Trưởng và thứ (âm chủ cách nhau 1 quãng 3). Như vậy chỗ cần điền phải là 1 hợp âm thứ có cấu trúc Quãng 3 thứ (1.5 cung) + Quãng 3 Trưởng (2 cung) = B D F# = Si Rê Fa# = hợp âm Bm (Si thứ)
- Quy luật liên tiếp là thứ tự các chấm tròn xanh và hình thoi màu hồng cũng lên xuống xen kẻ.
suy ra ==> Đáp án D.
Thanks bác, cần gì thì inbox nhé

asbanngay01

Well-Known Member
Hic ! Em cần bác soạn vài câu hỏi kiểu này rồi gửi lên chương trình Đường lên đỉnh OLIMPIA . Em thấy trình độ nói chung của các em ấy cao ra trò đó bác . Có thể bâc gửi qua đây trước cho anh em duyệt qua xem có trôi không nhé . Chúc bác luôn mạnh khỏe và đam mê ca hát !

truongphibao

Well-Known Member
Bác dochua2k up cho em xin mấy bài trong list này nha bác, em cảm ơn bác nhiều ạ!

Anh về miền Tây - Cẩm Ly - Quốc Đại
Cho trọn giấc mơ - Minh Thuận
Chuyện ngày xưa - Quốc Đại
Chuyện thần tiên - Thanh Thảo
Có một người yêu em - Cẩm Ly
Con heo vàng - Hoài Linh
Để không còn xa nhau - Cẩm Ly
Đợi chờ mình ên - Đan Trường
Đôi mắt người xưa - Quốc Đại
Đường về miền Trung - Quốc Đại
Em hãy về đi - Quốc Đại
Em sẽ quên - Cẩm Ly