Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

nvlam1971

Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Hôm qua xem Serie A bằng sopcast với link chất lượng 2000 Kbps trên Minix neo X7 (Dùng mạng Viettel eco 12M nhưng do dùng chung nên test được 8M) . Các bác xem đánh giá chất lượng như này đã được chưa:

MIL ATA - YouTube

Sorry các bác! Vì lý do bản quyền mà Youtube nó ko cho up. Để mình dùng cách khác xem sao

Chỉnh sửa lần cuối:

vanninhthuan119

Well-Known Member
Có thể dùng giải pháp tạm thời là trên FPT Play, Viet Mobi TV những ngày Supper Sunday nhưng 02 anh này hay bị lỗi cứ bị tua lại!

smilegirl

Active Member

Dùng sopcast nào vậy các bác? Tải trên CHPlay được không?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Xài Ipad hiệu gì và đường truyền nhà bác bi nhiêu zậy?:-j. Mình vẫn xài acestream, chịu khó kết nối sớm và không chuyển kênh!;)

Biennm

@All: Khi iOS(*) "bắt tay" hợp tác cùng Android;)) ;))
Test: FPT Play trên Ipad phát AirPin qua Minix X5:p :p :p
...
Mời Ae xơi:"> :">
Sao tôi dùng iphone phát Airpin qua x5 mini lại thông báo định dạng không hỗ trợ là thế nào bác nhỉ (X5 mini của tôi hiện đang dùng bản rom4.1 chưa root)

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Có thể dùng giải pháp tạm thời là trên FPT Play, Viet Mobi TV những ngày Supper Sunday nhưng 02 anh này hay bị lỗi cứ bị tua lại!

Tối qua mình dùng ipad coi trận Chelsea - MU , coi tốt luôn , bây giờ ko còn buồn ngày CN nữa :)) , gắn tai nghe vô , ko ảnh hưởng đến người khác

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Tối qua mình dùng ipad coi trận Chelsea - MU , coi tốt luôn , bây giờ ko còn buồn ngày CN nữa :)) , gắn tai nghe vô , ko ảnh hưởng đến người khác
Chúc mừng bác có niềm vui, không hiểu sao 2 app FPT Play, Viet Mobi TV xem trên ATV1200 lúc bình thường thì không sao, nhưng khi trực tiếp bóng đá thì nó cứ tua lại không xem được!

nvlam1971

Mình dùng minix x7 xem tốt trên sopcast và fpt play có thấy lỗi gì đâu nhỉ. Mà có bạn nói sắm cả ipad lẫn AB để xem đc bóng đá thì nghe cầu kỳ và tốn kém nhỉ?

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Neo X5, Rom 4.2.2 thằng CloudTV xem ổn nhất, nhưng chỉ 1 tuần nó lại đóng tai khoản Premium thì bó tay. Mình phải chấp nhận phục hồi lại Rom gốc và lại được xem tiếp. Muốn dùng chùa nó vất vả quá. Mà không biết con X5 nó chịu được bao lâu nửa, mình đã xem trên thằng CloudTV này cả tháng rồi.

nvlam1971

:(:)(:)(:)((
@nvlam1971: Hic:"> nhà có "điều kiện" mà bro;)) ;))
đùa bro chút:p tôi thừa biết bro đang dùng X7 và đường mạng của bro 12MB nên Sopcast chạy mượt:-B :-B
nhiều Ae đang dùng X5 và đường truyền khoảng 4-5MB thì Sopcast gọi là "vua lag":(( :(( luôn~X( ~X( ~X(
Bán con ipad đi dùng mạng cũng được vài năm đấy bác. Chưa kể nếu rủ nhau sài chung đường 12M của viettel 385 k/tháng cũng ko tốn lắm đâu.

lhlan

Active Member
Ðề: Re: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Do đường truyền bác yếu đó ạ.

Kinh nghiệm của em đối với FPT Play là thằng này hay cố gắng đạt chất lượng tốt nhất. Đến khi không đủ băng thì nó giảm chất lượng xuống - thế là bị down lại và tua lại một đoạn. Một lúc sau nó dòm thấy đủ băng lại tăng chất lượng lên - lại tua lại đoạn nữa.

Em là em cứ đặt chế độ chất lượng bình thường hoặc Good / Fine gì đấy, chứ kg dùng Very Good là xem ngon lành.

Đường của em là chẳng biết bao nhiêu, chỉ nhớ là 230K / tháng cho Viettel

mutang1967

muốn xem NHA thì dùng phần mềm gì các bác

meocon

Well-Known Member

Kinh nghiệm của em đối với FPT Play là thằng này hay cố gắng đạt chất lượng tốt nhất. Đến khi không đủ băng thì nó giảm chất lượng xuống - thế là bị down lại và tua lại một đoạn. Một lúc sau nó dòm thấy đủ băng lại tăng chất lượng lên - lại tua lại đoạn nữa.

Em là em cứ đặt chế độ chất lượng bình thường hoặc Good / Fine gì đấy, chứ kg dùng Very Good là xem ngon lành.

muốn xem NHA thì dùng phần mềm gì các bác

Nhà mình mạng 6MB của FPT 275k / tháng , ko hỉu sao tối CN coi NHA thì ipad coi bình thường , Android của thằng em thì lag , nhòe ( ko cùng coi tại 1 thời điểm nha )

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Đường truyền mình xài 5M của VNPT không lẽ chạy hổng nổi, mình cài chế độ bình thường chứ chưa phải là tốt? My TV thì chạy ngon!

nvlam1971

Ðề: Re: Ðề: Re: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Đường truyền mình xài 5M của VNPT không lẽ chạy hổng nổi, mình cài chế độ bình thường chứ chưa phải là tốt? My TV thì chạy ngon!

FPT Play ko ổn định trên android đâu bạn ạ. Dùng trên điện thoại chip, Ram mạnh, mạng 40 Mbps mà còn có lúc ko được. Mình nghĩ phần mềm này đang thử nghiệm nên chưa ổn định với Android.

tandy73

Member

FPT play khong chay duoc tren android tv box, tiec wa!

Bên trên