Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

tandy73

Member
Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Khong chay duoc tren Ugoos ut1, reboot AB la sao? ban chi minh di.

nvlam1971

Khong chay duoc tren Ugoos ut1, reboot AB la sao? ban chi minh di.
X7 chạy fpt play tốt. Tuy nhiên, cũng có lúc bị dừng hình. Reboot AB là khởi động lại android box (mình viết tắt mà). Bản update ra mấy ngày gần đây tốt hơn trước rồi đó, rất ít khi bị dừng hình.

tandy73

Member

Minh thu roi, no loading xong roi toi thui luon.

nvlam1971

Minh thu roi, no loading xong roi toi thui luon.
Bạn dùng loại AB nào? Nếu ko đc rất có thể do Rom. Bạn thử các loại rom khác xem sao. Trước đây x7 cũng ko xem đc. Bây giờ các rom mới gần đây xem ok rồi

minhdangkt

Well-Known Member

em xài Himedia 910B, có phần mềm nào coi không mấy bác?

tandy73

Member

Minh dung Ugoos UT1, 4.2.2 nhung khong xem duoc FPT player. Nhung co thu cai rom X7 nhung cung khong duoc.

nvlam1971

Minh dung Ugoos UT1, 4.2.2 nhung khong xem duoc FPT player. Nhung co thu cai rom X7 nhung cung khong duoc.
x7 chạy ngon lành nhưng cũng có lúc tiếng trước hình sau. Nói chung là mình chạy sopcast xem bóng đá vẫn là tối ưu với x7

nvlam1971

Khổ thân ARS đến phút 50 đã chịu 5 trái trước LIV. Xem trên sopcast ngon lành với x7 các bác ạ.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

em X7 chắc cấu hình mạnh mới kéo nổi..chứ e thử với X5 thì bó tay rồi
Lõi tứ mới xem được, mạng nhà mình đo được khoảng 4,6M, dùng sopcast trên ATV1200 (lõi kép) giật đùng đùng. Nhưng xem trên máy tính bảng Asus (lõi tứ) thì chạy êm ru, ngon lành. Dùng Acestream thì hiện tại khi nâng cấp lên 2.1.11 thì không hỗ trợ cho android 4.1 nữa, chỉ cho 4.2 :-S

meocon

Well-Known Member

Khổ thân ARS đến phút 50 đã chịu 5 trái trước LIV. Xem trên sopcast ngon lành với x7 các bác ạ.

Đang coi trận Chelsea , thấy 24h đề 4-0 , ko tin nổi luôn , mở 2 thiế bị Android lên , bật qua bật lại xem :)

nvlam1971

Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

em X7 chắc cấu hình mạnh mới kéo nổi..chứ e thử với X5 thì bó tay rồi

Lõi tứ mới xem được, mạng nhà mình đo được khoảng 4,6M, dùng sopcast trên ATV1200 (lõi kép) giật đùng đùng. Nhưng xem trên máy tính bảng Asus (lõi tứ) thì chạy êm ru, ngon lành. Dùng Acestream thì hiện tại khi nâng cấp lên 2.1.11 thì không hỗ trợ cho android 4.1 nữa, chỉ cho 4.2 :-S

Chắc lõi tứ, Ram 2G mới chiến được sopcast. Mà FPT Play cũng không chạy đc trên AB lõi kép thì phải. Mình thử trên x5 mini ko chạy FPT Play.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Chắc lõi tứ, Ram 2G mới chiến được sopcast. Mà FPT Play cũng không chạy đc trên AB lõi kép thì phải. Mình thử trên x5 mini ko chạy FPT Play.
Lõi tứ, Ram 1G, và android 4.2 chạy sopcast ok:x, Mini X5 thì mình chưa thử nhưng ATV1200 thì bó tay cứ bị repeated hoài không xem được:|

dennisho

Mình dùng Mini X5 xài FPT Play tốt nhé... Mỗi tội là tiếng trước hình sau. Không biết do lỗi máy hay do lỗi video.

nvlam1971

Mình dùng Mini X5 xài FPT Play tốt nhé... Mỗi tội là tiếng trước hình sau. Không biết do lỗi máy hay do lỗi video.

Bạn sài rom nào vậy? Mình dùng rom mới nhất mà ko sài đc FPT Play

nvlam1971

Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Dzậy cũng như không!=P~

Minix neo x7 chạy đc FPT Play nhưng nó cũng bị tiếng trước, hình sau. Với lại, x7 chạy sopcast ngon hơn nên mình chẳng dùng. Có con x5 mini cần chạy thì lại ko chạy đc. Chỉ chạy đc các chương trình offline, online thì đen xì màn hình. Chán quá!

sir_chung

Hôm rồi có trận cầu đinh liverpool gặp arsenal hý hửng trình diễn cho nhà xem trên Neo X7. Hết Sopcast (chọn link 800 kbs) rồi FPT Play nhưng vẫn bị dừng hình.
Nản toàn tập...

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Hôm rồi có trận cầu đinh liverpool gặp arsenal hý hửng trình diễn cho nhà xem trên Neo X7. Hết Sopcast (chọn link 800 kbs) rồi FPT Play nhưng vẫn bị dừng hình.
Nản toàn tập...
Đường truyền nhà bác bi nhiêu mê zậy?:D

Bên trên