Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

qmagic

Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Mình dùng Mini X5 xài FPT Play tốt nhé... Mỗi tội là tiếng trước hình sau. Không biết do lỗi máy hay do lỗi video.

t cũng thế, toàn tiếng 1 đằng hình 1 nẻo. Dạo này xem bóng đá Anh toàn bị dừng hình nữa cơ.

sir_chung

Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Đường nhà em FPT 6Mbs. Theo các bác đường mạng bao nhiêu thì xem ngon???

meocon

Well-Known Member

Của mỉnh cũng FPT 6M, xem bằng fpt play không khi nào lag đâu bác. :D

Em đang xài , chuẩn ko cần chỉnh , đã có chiếu là ko lắc . Công nhận app này tốt

vanninhthuan119

Well-Known Member
Trên máy tính bảng android, lõi tứ, với đường truyền khoảng 5M thì chạy sopcast 2000kbps ngon lành. Android box TV chạy 1000kbps thì bó tay luôn!:D

nvlam1971

Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

chắc phải xài đường truyền của FPT thì ko lag, chứ em xài neo X7 Rom 008 , đường truyền cáp quang viettel 12MB xem vẫn lag,

Mình cũng chạy x7 và cáp quang viettel 12Mbps như bạn, xem sopcast tuyệt luôn những link 2000kbps trở xuống. FPT play cũng được nhg ko đẹp bằng sopcast và thỉnh thoảng còn lag

huapro

Member

Mình cũng chạy x7 và cáp quang viettel 12Mbps như bạn, xem sopcast tuyệt luôn những link 2000kbps trở xuống. FPT play cũng được nhg ko đẹp bằng sopcast và thỉnh thoảng còn lag
Hàng free vậy là ngon rồi ạ.spocast không phải trận nào cũng có đâu ạ.

nvlam1971

Hàng free vậy là ngon rồi ạ.spocast không phải trận nào cũng có đâu ạ.

Mình nghĩ sopcast ko có thì fpt play cũng còn khuya. Các kênh bóng của fpt play cũng lấy trên mạng cả thôi. Hqua mình xem trên fpt play bị lag lại phải chuyển qua sopcast thì ngon. Mình dùng mạng viettel 12M

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Mình nghĩ sopcast ko có thì fpt play cũng còn khuya. Các kênh bóng của fpt play cũng lấy trên mạng cả thôi. Hqua mình xem trên fpt play bị lag lại phải chuyển qua sopcast thì ngon. Mình dùng mạng viettel 12M

Thì nhà em cũng dùng gói cước vt 12M mà, hôm qua xem trận arsenal ngon lành. Chứ sopcast em gỡ rồi ngồi cop link cũng mệt?

nvlam1971

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Thì nhà em cũng dùng gói cước vt 12M mà, hôm qua xem trận arsenal ngon lành. Chứ sopcast em gỡ rồi ngồi cop link cũng mệt?

Sao lại phải copy link nhỉ? Sopcast trên Android dễ dùng hơn trên Windows nhiều. Bạn chỉ cần click vào link là nó chạy đến phần mềm sopcast luôn và xem thôi. Mà link sopcast có cả đống

ngonphi_bg

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Sao lại phải copy link nhỉ? Sopcast trên Android dễ dùng hơn trên Windows nhiều. Bạn chỉ cần click vào link là nó chạy đến phần mềm sopcast luôn và xem thôi. Mà link sopcast có cả đống

Cả đống nhưng có phải link nào cũng chạy được đâu bác?

Trận hôm qua xem trên Smart Box ngon lành luôn

nvlam1971

Cả đống nhưng có phải link nào cũng chạy được đâu bác?

Tất nhiên ko phải link nào cũng xem đc nhưng nếu đã xem đc thì đẹp và ổn định hơn fpt play. Link thì đa số xem đc chứ ko phải đa số ko xem đc

Badboyhn

Em hay xem trên android box, dùng phần mềm Viet TV hoặc FPT play:
- Mấy hôm nay Viet TV toàn không có dữ liệu.
- FPT xem tầm 15' lại đứng hình, phải thoát ra vào lại xem tiếp. Không biết do mạng lag hay do đầy RAM nữa. Hình ảnh của FPT play em thấy ổn đấy chứ ạ. Nhà em dùng mạng FPT 6M.

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Windows dễ dùng hơn chứ. Duyệt web trên ab là cơn ắc mộng đối với e.

quanglh73bg

Active Member

Hôm qua dùng FPT play trên con Q10II emmc để xem trận MU - LIV, trước trận đấu khoảng 30 phút xem ổn nhưng vào trận thì xem như quay chậm, không thể xem nổi.

vanninhthuan119

Well-Known Member

Hôm qua dùng FPT play trên con Q10II emmc để xem trận MU - LIV, trước trận đấu khoảng 30 phút xem ổn nhưng vào trận thì xem như quay chậm, không thể xem nổi.
Lượng truy cập tăng dẫn đến tình trạng quá tải. FPT tối qua không xem được!;;)

nvlam1971

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Windows dễ dùng hơn chứ. Duyệt web trên ab là cơn ắc mộng đối với e.
Mình đang nói là sopcast trên android dễ dùng hơn chứ ko phải ổn định hơn windows. Trên android chỉ cần click vào link là sopcast tự động bắt link, windows thì phải copy, paste link

Bên trên