=*= Monitor Audio RX 6, Marantz SR-6005: Nghe nhạc vẫn chưa ưng ý, nên nâng Loa hay Inte Amp

welldone

Well-Known Member
Ðề: =*= Monitor Audio RX 6, Marantz SR-6005: Nghe nhạc vẫn chưa ưng ý, nên nâng Loa hay Inte Amp

Loa rx6 là 1 cặp loa hay. Theo mình thì nó vẫn phũ hợp với audiolab.... Nhưng tiếc là em nó đã ra đi!!!! Hihi

binhvaeco

Well-Known Member
Ðề: =*= Monitor Audio RX 6, Marantz SR-6005: Nghe nhạc vẫn chưa ưng ý, nên nâng Loa hay Inte Amp

Mình cũng co con mr6005 nhưng ghép với wharfedale10.7, mơi đầu nghe trvu phê lắm (hồi trước toan nghe loa vi tinh).sau này ko con phê nữa, khô khô sao ý. Minh dùng dune max nghe ll. còn loa thì đấu biamp. Nhieu lúc muốn nâng cấp nhung k muốn dùng cd, ko muốn thay đổi, thấy phức tạp. Nghe moi ng bảo thêm Dac sẽ hay hơn nhưng chẳng biết mua loại nào sợ mua rùi ko vừa ý nữa thì khổ, nên đành chịu vậy, hix

sirthuc

Member

giờ mình bán hết rùi :D đầu tư em Pioneer A30k có tầm 10tr, nghe nhạc phê hơn hẳn sr6005.

chả hiểu sao ra tận hàng nghe thử cả bộ audio lab khủng bố 8200 series (tầm 100tr) mà thấy cũng chả có gì đặc sắc, chả hơn gì em Pi A30k của mình.

roughsoul

Member

giờ mình bán hết rùi :D đầu tư em Pioneer A30k có tầm 10tr, nghe nhạc phê hơn hẳn sr6005.

chả hiểu sao ra tận hàng nghe thử cả bộ audio lab khủng bố 8200 series (tầm 100tr) mà thấy cũng chả có gì đặc sắc, chả hơn gì em Pi A30k của mình.

Thật không bác ơi? Em đang quan tâm đến em Pi này ghê gớm. Không biết so với Pi A20 thì sao bác nhỉ?

welldone

Well-Known Member

Wow, thật ko bác...bác nói thế là chuẩn bị hình thành công thức mới cho rx6 rồi...hehehe. Cơ mà ngược lại em lại thấy em Pi của bác ghép với RX ko hợp tai em tý nào. Nói chug mỗi ng mỗi ý! Bác vui là ngon rồi.

ngophuongnam_2006

Active Member

Nếu con Pow có 2 ngõ vào thì lấy cọng RCA gấn từng cỗng Preout của SR6005 sang ngõ In của Pow.
- Khi nghe nhạc: CDp --> Pre --> Pow --> Loa.
- Khi xem phim: HDp --> AVR(Pre Out) --> Pow --> Loa.
Tks bác, nhưng con Pow này chỉ có 1 ngõ vào, thế mới khổ!

JESSIEBO

Active Member
Có chương trình mới dành cho AE

CHƯƠNG TRINH " DÙNG THỬ TẠI NHÀ" CÙNG AUDIOLAB

Chào AE, thời buổi kinh tế khó khăn, AE vẫn chưa hài lòng với phoi ghép đôi loa và amply ở nhà, hoặc AE đang rục rịch tìm chồng cho đôi loa của mình , hoặc tìm nguồn phát thích hợp cho bộ dàn của mình, nhưng làm sao ĐỠ PHẢI ĐÓNG HỌC PHÍ, ĐỠ CHỊU LỖ VÀ CHẮC ĂN, hãy đến với chương trình "NGHE THỬ TẠI NHÀ" của TRƯƠNG LÊ AUDIO cùng thương hiệu Audio danh tiếng AUDIOLAB

* Hình thức áp dụng :
- AE có thể đem bất kỳ mode nào của AUDIOLAB dưới đây VỀ NHÀ, DÙNG THỬ trong vòng 3 ngày, và HOÀN TRẢ LẠIKHÔNG MẤT BẤT KỲ MỘT KHOẢN PHÍ NÀO...

* Thời gian áp dụng :
24/12/2012 - 6/2/2013

* Đối tượng :
Tat cả AE mê và yêu âm thanh trên toàn quốc

* Các model áp dụng :
- MDAC
- 8200A
- 8200CD
- 8200CDQ
- 8200Q
- 8200DQ
- 8200M
- 8200P

* Địa điểm tiếp nhận chương trình :
- Trương Lê Hà Nội : 71B Hai Bà Trưng. P., Cửa Nam. Q. Hoàn Kiếm. ĐT: 04 - 39410035 để biết thêm chi tiết.
- Trương Lê TPHCM : 185 Lý Thường Kiệt. P7.Q11. TPHCM. ĐT : 08 - 39560224. để biết thêm chi tiết.

welldone

Well-Known Member

oh, chương trình này good này. Anh em nhanh chân đăng ký ngay đi..............

cockfutu

Banned

giải pháp tốt nhất cho pác nè:

PC -> DAC magic 100 -> amp stereo -> RX6.

Nếu money có limited thì chon RX1 hoặc RX2 cũng ok!

Mình sắp múc e nó, đg nghe thử và so giá.

Bên trên