= * = Monitor Audio Speaker Group =*= Nơi sinh hoạt của ace sở hữu Monitor Audio Speakers

Ðề: = * = Monitor Audio Speaker Group =*= Nơi sinh hoạt của ace sở hữu Monitor Audio Speakers

Em đánh Rotel 1520 và RX6 thấy hơi sáng, hiện đang kẹt tiền nâng cấp nên nghe vẫn thấy rất hay. Hic, âm thanh mà, mỗi người mỗi gu và không bao giờ hài lòng, càng nghe nhiều thì lỗ tai càng tinh và khó thoả mãn được. Em đang xài dây tín hiệu Cardas (1,5 triệu) và dây loa Tranparent music way (4 triệu). Giờ chỉ còn cách nâng cấp dây tín hiệu hay dây loa gì đấy để dải trầm tăng một chút, bác nào xài Rotel - RX6 thì tư vấn giúp em với nhé. Thanks.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: = * = Monitor Audio Speaker Group =*= Nơi sinh hoạt của ace sở hữu Monitor Audio Speakers

Hình như con Roter 1520 của Bác cs 60wpc!!!?
Trước mình ghép với Audiolab 8000s (60wpc) cũng thiếu bass, sau này vác 8000p về đánh biamp thì tiếng bass cải thiện khá.....nhưng vẩn kg bằng lòng......đi vác 1 cái amp tupe về cũng vậy, mượn thêm 1 con Musical A5 về cũng rứa mặc dù con này 250wpc...... :-w
Vô tình rước cái amp Pioneer đời cổ về ghép thấy hợp nên để nghe đến giờ luôn. O:)
Nói chung nghề chơi cũng lắm công phu các Bác ạ.

nghia303

Well-Known Member

Mình thì lại thích nghe với unico hơn !!!!

minhducco

Các bác tư vấn cho em với. Em mới chỉ có 2 cặp loa, 1 cặp Klipsh RF35 và 1 cặp Bose 301 serie iii. Bây giờ em muốn ghép amply thì nên chọn marzantz hay chọn Denon .... Em muốn vừa nghe nhạc vừa xem phim và hát nữa. Đang hát với amply Cali nghe chán quá. Các bác tư vấn cho em với ạ.

do_long_khach

Well-Known Member

Nói thật loa bác nên bán dưới 8 triệu. Giá bác đưa ra gần xấp xỉ đồ mới (9,4-9,5 triệu)

phongphat

Member

e xin dào lên cho xom tụ,dạo này nơi s-h monitor vắng vẻ quá các bác.

thấy bác và đây nói thì E đoán vậy. Vì RX8 mà ghép với Vincent thì tuyệt đấy. E bây giờ thi thoảng vẫn nhớ mà

phongphat

Member

thấy bác và đây nói thì E đoán vậy. Vì RX8 mà ghép với Vincent thì tuyệt đấy. E bây giờ thi thoảng vẫn nhớ mà

e dang chán e nó về khoản bass chưa ưng ý lắm bác ơi

E đã nói với bác 1 lần rồi đấy thôi. Bass không phải là thế mạnh của RX8. E cũng từ bỏ E nó vì cái khoản này đấy. Nhưng trung âm thì tuyệt nhất là giọng nữ

redtiger_hl

Member

Có bác nào ở HN chán RX2 để lại cho em dc ko ?

redtiger_hl

Member

Xin lỗi bác phongphat nhé , giờ em chưa đủ dk để rước em RX8 về mặc dù thích lắm . Về sau lúc nào chán bác để lại em cả bộ Vincent với RX8 nhé .

dungsin_lqd

Well-Known Member

Pm Gia rx8
....."..................

gvnth

Active Member

RX8 dc kg bác.nếu dc pm mình nhé

Bác bán RX8, mình cho lên đường đôi RX6 của mình để bê đôi này về :)). Đang nghe quen MA, nghe sang Klipsch tiếng sáng quá

redtiger_hl

Member

Các bác ơi phòng khoảng 28m2 nghe RX2 có nhỏ quá ko ?

Bên trên