Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

namhaitm

Member
Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

Đúng rồi bác, internet + truyền hình Viettel và internet FPT ngang tiền nhau, 230,240k gì đó. Còn thêm truyền hình của FPT thì thêm 140k hàng tháng và 600k thiết bị lúc đầu

pro2740

Active Member

Em sắp chuyển nhà mới! Em không rõ nên đăng ký Truyền hình internet cua Viettel hay của FPT thì tốt hơn nhỉ! FPT thì giá cao hơn 140k bao gồm cả internet va truyền hình internet. Truyền hình internet của FPT thì hình như xem được nhiều phim hơn và tốc độ net cao hơn. Bác nào đã từng xài rồi giúp em với nhé! Thanks,

truyền hình FPT chỉ xem lại được các kênh vtv1, vtv2, vtv3, vtv6, vtv9, htv2 , htv3 , htv7 , htv9 , Vĩnh Long 1, VTC7, An Ninh TV còn viettel thì xem lại được tất cả các kênh của vn và 1 số kênh nước ngoài trong vòng 7 ngày nha bác. Em đang xài truyền hình viettel thấy rất ổn nhưng nó có 1 điểm yếu là không có các kênh như bóng đá tv, thể thao tv, sctv 15. Chỉ có các kênh về thể thao như htvc thể thao, vtc3 hd, fox sports, fox sports hd, fox sports 2 và fox sports 2 hd. Còn truyền hình FPT thì bác có thể đăng ký thêm gói kênh vtvcab để xem kênh bóng đá tv, thể thao tv nhưng giá sẽ mắc hơn nhiều nếu so với viettel

sacojetvn

Xem lại trong 7 ngày thì hình như em thấy cái "Androi" Box của VNPT cũng có thì phải (em đọc quảng cáo đâu đó)

pro2740

Active Member

Xem lại trong 7 ngày thì hình như em thấy cái "Androi" Box của VNPT cũng có thì phải (em đọc quảng cáo đâu đó)

xem lại đc nhưng vẫn thua của viettel bác nhé. Viettel có tất cả 180 kênh ( tính luôn cả 4 kênh K+ ) nhưng xem lại đc tất cả 100 kênh trong vòng 7 ngày. Tính ra chỉ có 80 kênh là ko xem lại đc :D

hoangqv68

Active Member

Em sắp chuyển nhà mới! Em không rõ nên đăng ký Truyền hình internet cua Viettel hay của FPT thì tốt hơn nhỉ! FPT thì giá cao hơn 140k bao gồm cả internet va truyền hình internet. Thanks,
Bạn có thể cân nhắc vào cáp quang FPT và xem truyền hình free trên Android box. Mình dùng VietTel + truyền hình VietTel cũng có ưu điểm VD: xem lại truyền hình đã phát, có kênh "rạp phim" xem phim miễn phí & có phí.

pro2740

Active Member

Bạn có thể cân nhắc vào cáp quang FPT và xem truyền hình free trên Android box. Mình dùng VietTel + truyền hình VietTel cũng có ưu điểm VD: xem lại truyền hình đã phát, có kênh "rạp phim" xem phim miễn phí & có phí.

bác đang dùng gói flexi hay flexi+ thế

boyben2011

Well-Known Member
1 chút thông tin cho các bác muốn lắp truyền hình viettel:

Một là chơi combo (dùng cả truyền hình và internet FTTH Viettel) thì có các gói sau:
200k/tháng: FTTH8Mbs+ truyền hình cáp (thường+số) gói flexi (gói này chỉ áp dụng vs 1 số tỉnh thôi các bác nhé)
220k/tháng: FTTH10Mbs+ truyền hình cáp (thường+số) gói flexi
240k/tháng: FTTH15Mbs+ truyền hình cáp (thường+số) gói flexi
260k/tháng: FTTH20Mbs+truyền hình cáp (thường+số) gói flexi
.....v...v.....
Gói flexi này chỉ gồm 13 kênh HD của Việt Nam, còn muốn xem các kênh HD của nước ngoài như: HBO HD, StamovieHD,..... thì mất thêm 33k/tháng đăng kí gói PremiumHD (hay còn gọi là gói flexi+ )gồm 23 kênh HD, ngoài ra còn có gói K+ 150k/tháng cho những ai co nhu cầu xem bóng đá

Hai là: Nếu ko chơi combo (tức nghĩa là chỉ lắp truyền hình không thôi) thì giá sẽ như sau:
- 50k/tháng đối vs truyền hình cáp thường analog
- 77k/tháng đối vs truyền hình cáp số (nhưng lưu ý là ko tua đi tua lại và xem kho phim đc vì ko có đường vào cổng LAN internet Viettel) có thể đăng kí thêm những gói PremiumHD hay K+ như trên

Đánh giá: Dùng combo thì rẻ (so với cái mình đc hưởng thụ) nhưng chỉ dùng truyền hình ko thôi thì đắt vì ko tua đi tua lại,xem kho phim đc vì giá ko cạnh tranh bằng An Viên

hopmai86

Member
Sao cáp analog ko thêm kênh vtc14 nhỉ,kênh đó là kênh thiết yếu quốc gia rất hay mà

rua bo

Well-Known Member

Em của em mới gắn cáp + truyền hình vịt teo, xem được VTV1, 3, 6 HD. Em thích nhất là tua lại để xem đi, xem lại những đoạn muốn xem kỹ.

phakhadi

Member

truyền hình FPT chỉ xem lại được các kênh vtv1, vtv2, vtv3, vtv6, vtv9, htv2 , htv3 , htv7 , htv9 , Vĩnh Long 1, VTC7, An Ninh TV còn viettel thì xem lại được tất cả các kênh của vn và 1 số kênh nước ngoài trong vòng 7 ngày nha bác. Em đang xài truyền hình viettel thấy rất ổn nhưng nó có 1 điểm yếu là không có các kênh như bóng đá tv, thể thao tv, sctv 15. Chỉ có các kênh về thể thao như htvc thể thao, vtc3 hd, fox sports, fox sports hd, fox sports 2 và fox sports 2 hd. Còn truyền hình FPT thì bác có thể đăng ký thêm gói kênh vtvcab để xem kênh bóng đá tv, thể thao tv nhưng giá sẽ mắc hơn nhiều nếu so với viettel
chổ này không đúng nè :
"viettel thì xem lại được tất cả các kênh của vn và 1 số kênh nước ngoài"
mình đang dùng truyền hình số 2 chiều của viettel :
các kênh phim truyện như vtchd2,imovie,mov,htvphim.v.v... không xem lại được
- không có kênh nước ngoài nào xem lại được cả

phakhadi

Member

xem lại đc nhưng vẫn thua của viettel bác nhé. Viettel có tất cả 180 kênh ( tính luôn cả 4 kênh K+ ) nhưng xem lại đc tất cả 100 kênh trong vòng 7 ngày. Tính ra chỉ có 80 kênh là ko xem lại đc :D
mình đang dùng truyền hình số 2 chiếu của viettel chỉ có 82 kênh xem lại được thôi không có kênh nước ngoài nào xem lại được

pro2740

Active Member

chổ này không đúng nè :
"viettel thì xem lại được tất cả các kênh của vn và 1 số kênh nước ngoài"
mình đang dùng truyền hình số 2 chiều của viettel :
các kênh phim truyện như vtchd2,imovie,mov,htvphim.v.v... không xem lại được
- không có kênh nước ngoài nào xem lại được cả

các kênh htvc phim, imovie, mov vẫn xem lại đc, chỉ có kênh vtc hd2, htv2, htv3 là ko xem lại đc thôi nha bác. Về kênh nước ngoài thì 3 kênh Channel New Aisa, tv5, dw cũng xem lại đc nhé. Tiếc là 3 kênh này toàn chiếu về tin thời sự nên có xem lại đc cũng như ko :D

Chỉnh sửa lần cuối:

phakhadi

Member

không biết bác dùng gói nào chứ mình ở bình định dùng gói flexi 77k 1 tháng không xem lại được các kênh đó

pro2740

Active Member

không biết bác dùng gói nào chứ mình ở bình định dùng gói flexi 77k 1 tháng không xem lại được các kênh đó

mình dùng combo cả cáp quang+ ths flexi là 200k/tháng. Mình cần xem lại các kênh htv2, htv3 và 2 kênh fox sports thì cả 4 kênh này đều ko xem lại đc

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

Bác phải lắp truyền hình kèm internet (gọi là combo) thì mới xem lại được chứ lắp truyền hình không thôi sao xem lại đc :)

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

mình dùng combo cả cáp quang+ ths flexi là 200k/tháng. Mình cần xem lại các kênh htv2, htv3 và 2 kênh fox sports thì cả 4 kênh này đều ko xem lại đc

Các kênh nước ngoài đều ko xem lại đc bác nhé vì lí do bản quyền.Các hãng khác cũng thế thôi,muốn xem đc thì nhà đài phải mua BQ và như vậy thi thuê bao sẽ tốn thêm xiền

pro2740

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

Các kênh nước ngoài đều ko xem lại đc bác nhé vì lí do bản quyền.Các hãng khác cũng thế thôi,muốn xem đc thì nhà đài phải mua BQ và như vậy thi thuê bao sẽ tốn thêm xiền

Các kênh nước ngoài như Channel New Asia, TV5, DW và arirang vẫn xem lại đc mà bác. Ngoài 4 kênh này ra thì các kênh nước ngoài còn lại đúng là ko xem lại đc

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

Các kênh nước ngoài như Channel New Asia, TV5, DW và arirang vẫn xem lại đc mà bác. Ngoài 4 kênh này ra thì các kênh nước ngoài còn lại đúng là ko xem lại đc

Mấy kênh đó là free mà, nó phát free toàn TG luôn :) các đài có phải trả phí mua BQ mấy kênh đó đâu nên chả xem lại đc

phakhadi

Member
Ðề: Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

Bác phải lắp truyền hình kèm internet (gọi là combo) thì mới xem lại được chứ lắp truyền hình không thôi sao xem lại đc :)
mình dùng cáp quang 12m và truyền hình tương tác 2 chiều mà

Bên trên