Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

sao bác này cứ không tin nhĩ, modem nó đây này:
View attachment 202533

bác có lộn không vậy, mấy bác viettel giàu lắm hay mà ở một vùng lại vừa chạy gpon vừa chạy aon
mà nếu có gpon thì mình dùng gói combo cho nó rẻ chứ mắt mớ gì phải chạy vừa gpon vừa aon

Em là em ứ tin, như thế thì cổng LAN trên đầu thu truyền hình số viettel cứ có mạng là xem đi xem lại đc hả, ko cần dùng internet viettel cũng dùng đc hả
Phiền bác post hộ em cái Media Converter và bộ CATV Receiver cho em coi cái :) Em xem thử xem nó ra sao

Mà chỗ bác sao bọn Viettel nó cho bác cái moderm cùi thế, có mỗi 1 ang ten wifi ko à phát yếu xìu.Hồi em lắp gói AON 12mbs đc cái moderm này cơ

pro2740

Active Member
Ðề: Re: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

Nha các bác dùng gói combo này seach lệnh ping trang google.com cho time có cao ko ạ,e seach ping cao ngất ngưởng,gần 200,mà thi thoảng hay bị requet off time

của mình đây. Đang dùng gói combo fast 8 +ths 200k

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

Em là em ứ tin, như thế thì cổng LAN trên đầu thu truyền hình số viettel cứ có mạng là xem đi xem lại đc hả, ko cần dùng internet viettel cũng dùng đc hả
Phiền bác post hộ em cái Media Converter và bộ CATV Receiver cho em coi cái :) Em xem thử xem nó ra sao

Mà chỗ bác sao bọn Viettel nó cho bác cái moderm cùi thế, có mỗi 1 ang ten wifi ko à phát yếu xìu.Hồi em lắp gói AON 12mbs đc cái moderm này cơ

con totolink của bác ấy thấy bà con trên voz đánh gia cao lắm đó,1 dạo hên lắm trúng AON đc cấp cho con này là cực chất đó,e cũng chỉ nghe đồn thế thôi

win7

Active Member
Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

:-bd............................

Chỉnh sửa lần cuối:

phakhadi

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

bác không tin thì thôi ,trước đây họ cũng cấp cho mình một cái mo dem như vậy và một Media Converter riêng nhưng mới đây họ đổi con này nó kết nối trực tiếp vào cáp quang luôn nhé chỉ 1 dây thôi các bạn thấy dây ngoài cùng là dây cáp quang đó 2 dây còn lại là cáp vào máy tính và cáp vào hộp set top box đây là modem quang totolink f1 đó bác ợ
con modem của bác chỉ hơn 200k mà chê con này cùi là sao thông số của con này đây nè
View attachment 202644

Chỉnh sửa lần cuối:

boyben2011

Well-Known Member
Thế thì đúng rồi nhà bác chả dùng Internet gpon của Viettel rồi còn giề ;)

Mạng AON nó phải có media converter cơ , còn mạng gpon dùng đầu fast connect nên ko cần. :)
Nhà bác vẫn phải còn 1 bộ chia CATV Receive nữa . Dây mạng kia mơi chỉ vào cổng LAN của đầu thu thôi, còn 1 dây vào đường RF nữa đâu rồi

phakhadi

Member
Ðề: Re: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

Thế thì đúng rồi nhà bác chả dùng Internet gpon của Viettel rồi còn giề ;)

Mạng AON nó phải có media converter cơ , còn mạng gpon dùng đầu fast connect nên ko cần. :)
Nhà bác vẫn phải còn 1 bộ chia CATV Receive nữa . Dây mạng kia mơi chỉ vào cổng LAN của đầu thu thôi, còn 1 dây vào đường RF nữa đâu rồi

bác này đúng là
truyền hình trên nền aon là iptv chạy trên nền intternet không có dây RF không có tìn hiệu analog nên không có khuyến mãi 3 TV analog như gói gpon
mình chụp lại hình cho bác xem đây này :

View attachment 202645

boyben2011

Well-Known Member
Topic này nói về cáp số Viettel mà :)
Tự dưng bác nói iptv làm chi đã là truyền hình iptv thì đương nhiên là 2 chiều rồi bàn luận chi nữa

phakhadi

Member
Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

bác xem lại cái tiêu đề là gì :
" Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel "

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

bác xem lại cái tiêu đề là gì :
" Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel "

Bác đọc lại đi xem nội dung cụ chủ topic viết gì trong trang đầu của topic này:)
Cụ ý nói đến truyền hình cáp (chạy trên nền DVB-C) số Viettel, chứ truyền hình trên nền internet thì dĩ nhiên nó là 2 chiều rồi làm gì phải bàn nữa

Mà bác chuyển sang gói combo đi, dùng cáp số chia đc nhiều TV analog free (ko mất thêm phí thuê bao TV phụ) giá lại rẻ dùng IPTV làm gì cho tốn ra :D

phakhadi

Member
Ðề: Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

Bác đọc lại đi xem nội dung cụ chủ topic viết gì trong trang đầu của topic này:)
Cụ ý nói đến truyền hình cáp (chạy trên nền DVB-C) số Viettel, chứ truyền hình trên nền internet thì dĩ nhiên nó là 2 chiều rồi làm gì phải bàn nữa

Mà bác chuyển sang gói combo đi, dùng cáp số chia đc nhiều TV analog free (ko mất thêm phí thuê bao TV phụ) giá lại rẻ dùng IPTV làm gì cho tốn ra :D
vùng mình ít người dùng nên viettel không triển khai gpon nên không có gói combo

Bên trên