Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

dtdmen

Có bác nào dùng gói FTTH Fast của Viettel ko ạ? Chất lượng của gói này thế nào vậy các bác, có bị bóp băng thông quốc tế vào buổi tối không ạ? E xin cám ơn!

Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

viettel hình như có gói kênh mới CinemaHD, GemHD, DIVAHD phải không các bác ????

pro2740

Active Member

viettel hình như có gói kênh mới CinemaHD, GemHD, DIVAHD phải không các bác ????

gói đó là premium hd giá 33k/tháng. Số lượng kênh giống y chang các kênh nước ngoài của vtvcab ah

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

mình dùng cáp quang 12m và truyền hình tương tác 2 chiều mà

Thế là cụ ko hiểu về truyền hình số Vietel rồi
Truyền hình số Viettel chạy trên hạ tầng cáp quang GPON,mà cáp quang GPON (các gói FAST xxxMbs) làm gì có gói internet nào 12Mbs, chỉ có gói 8Mbs,10Mbs,15Mbs,20Mbs và 30Mbs thôi
12Mbs là cụ dùng internet cáp quang AON rồi đúng ko?

Dùng internet cáp quang AON vẫn ngon hơn cáp quang GPON nhiều đơn giản là vì GPON dùng chung băng thông (portal) cho nên khi nhiều người dùng cùng hoạt động mạng 1 lúc sẽ xuất hiện hiện tượng dựt và bóp băng thông

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

gói đó là premium hd giá 33k/tháng. Số lượng kênh giống y chang các kênh nước ngoài của vtvcab ah

Gói Flexi(77k/tháng)+ gói PremiumHD (33k/tháng)= Gói Flexi+ (110k/tháng)

Nếu dùng combo thì đăng kí thêm gói PremiunHD (33k/tháng) để trở thành Gói Flexi+
Nếu dùng truyền hình ko thôi thì tùy chọn:
1.là đký thẳng lên gói Flexi+ (110k/tháng) luôn đỡ phải mất công dky gói PremiumHD làm gì nữa
2. là như combo

1 số người mất thêm 33k/tháng cho TV analog thứ 2,thứ 3 nhưng cứ hiểu nhầm là gói Flexi ko thôi thế là thành ra mất 110k+33k= 143k/tháng
P/s:Các bác Tự chia đường cáp cho nhiều TV trong nhà để đỡ mất 33k/tháng cho Tv thứ 2 thứ 3 nhé ;)

pro2740

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

Nếu dùng combo thì đăng kí thêm gói PremiunHD (33k/tháng) để trở thành Gói Flexi+
1.là đký thẳng lên gói Flexi+ (110k/tháng) luôn đỡ phải mất công dky gói PremiumHD làm gì nữa
2. là như combo

1 số người mất thêm 33k/tháng cho TV analog thứ 2,thứ 3 nhưng cứ hiểu nhầm là gói Flexi ko thôi thế là thành ra mất 110k+33k= 143k/tháng
P/s:Các bác Tự chia đường cáp cho nhiều TV trong nhà để đỡ mất 33k/tháng cho Tv thứ 2 thứ 3 nhé ;)

mình thấy dùng next tv basic k+ vẫn là ngon nhất có 180k/tháng. Trong khi dùng cáp số 1,2 chiều đăng ký gói k+ hết 150k/tháng rồi.

saigonboy_92

Active Member

2. là như combo

thấy quảng cáo trên mạng Fast20 + Truyền hình Flexi thì gói này bao nhiêu kênh bác

47cosmos

Active Member

viteo có xem tren máy tính bằng vlc ko may b?

phakhadi

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

Thế là cụ ko hiểu về truyền hình số Vietel rồi
Truyền hình số Viettel chạy trên hạ tầng cáp quang GPON,mà cáp quang GPON (các gói FAST xxxMbs) làm gì có gói internet nào 12Mbs, chỉ có gói 8Mbs,10Mbs,15Mbs,20Mbs và 30Mbs thôi
12Mbs là cụ dùng internet cáp quang AON rồi đúng ko?

Dùng internet cáp quang AON vẫn ngon hơn cáp quang GPON nhiều đơn giản là vì GPON dùng chung băng thông (portal) cho nên khi nhiều người dùng cùng hoạt động mạng 1 lúc sẽ xuất hiện hiện tượng dựt và bóp băng thông
đúng là thánh phán
mình dùng gói khuyến mãi 12m giá 197,5k nay dùng thêm truyền hình tương tác trên nền aon giá 77k vị chi là 197,5k + 77k = 294,5k
thế mà dám phán cụ không hiểu gì về truyền hình số của viettel rồi

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

đúng là thánh phán
mình dùng gói khuyến mãi 12m giá 197,5k nay dùng thêm truyền hình tương tác trên nền aon giá 77k vị chi là 197,5k + 77k = 294,5k
thế mà dám phán cụ không hiểu gì về truyền hình số của viettel rồi

Thế thì ko phải combo là lắp mạng riêng truyền hình riêng.Trước đây chắc lắp gói ECO 12Mbs ( 192,5k/tháng+5k tiền thu tại nhà là 197,5k/tháng), Giờ lắp thêm truyền hình ko thôi đúng ko

truyền hình nó chỉ chạy trên GPON thôi. Thế thì xem lại,tua lại bằng mắt nhá và Tài khoản ko chung đường Port nguồn nên đồng bộ Tài khoản internet vs Tài khoản truyền hình số sao đc. Trước t cũng định lắp kiểu này nhưng nhân viên nó nói ko đc nên thôi

Ko dùng internet GPON thì xem đi xem lại tua đi tua lại ko đc nhé.Hỏi rồi

boyben2011

Well-Known Member

à đằng ấy chỉ hỏi người khác thôi đúng không, còn đằng này thì đang dùng nhé, hình em nó đây nè:

View attachment 202464 View attachment 202465 View attachment 202466 View attachment 202467

Chụp cho em cái mordem+đường vào tín hiệu quang của bác là em biết của bác là AON hay GPON ngay ý mà ;)

Mà bác dùng giề hết 294,5k/tháng thế 197,5+77=274,5k/tháng thôi chứ :))

duyhdhn

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

Đúng như bác này nói.

phakhadi

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Một số hình ảnh Truyền hình số 2 chiều của Viettel

Đúng như bác này nói.

bác không đọc các bài trên à
mình đang dùng truyền hình số 2 chiều trên nền Aon xem lại, tua đi tua lại được mà
mình đã đăng hình ở trên rồi đó
cùng trên một 1 đường truyền 12m nhưng không ảnh hưởng qua lại truyền hình lấy từ cổng số 4 của modem quang totolink F1

boyben2011

Well-Known Member

Em bảo bác chụp cái mordem internet nhà bác để em xem nó là internet GPON hay AON chứ có bảo bác chụp đầu thu (set top box) nhà bác đâu :D

Hay bác sợ em nói đúng bác ko dám chụp ahihi :)

Muốn xem đi xem lại tua đi tua lại đc thì tín hiệu internet và truyền hình phải đi chung 1 đường dây quang (tức chung 1 tài khoản portal)

Truyền hình nhà bác chạy trên hạ tầng GPON, internet nhà bác dùng hạ tầng AON (như bác nói là gói 12mbs) cắm vào đầu thu sao xem đi xem lại đc.Như vậy nhà bác em đoán chắc hẳn internet cũng phải dùng GPON (vì đầu thu truyền hình bác chụp xem đi xem lại đc )

Trước em cũng dùng gói cáp quang AON 12Mbs 192,5k/tháng cũng định lắp như bác nhưng kỹ thuật nó nói ko đc nên phải dùng combo GPON+Truyền hình

hopmai86

Member
Nha các bác dùng gói combo này seach lệnh ping trang google.com cho time có cao ko ạ,e seach ping cao ngất ngưởng,gần 200,mà thi thoảng hay bị requet off time

boyben2011

Well-Known Member
Nha các bác dùng gói combo này seach lệnh ping trang google.com cho time có cao ko ạ,e seach ping cao ngất ngưởng,gần 200,mà thi thoảng hay bị requet off time

Khi nhiều người dùng internet trên 1 hộp port (hộp để ở cột điện gần nhà bác ý) thi băng thông sẽ bị bóp xuống, sẽ bị dựt (ping cao chứng tỏ là bị dựt đó).Đường truyền sẽ bị đổi cổng port liên tục (bác thấy request đó)

1 hộp cột điện có 32 cồng ( từ 1-16 là internet còn từ cổng 17-32 là cả truyền hình+internet).Nhà bác là cắm ở cổng 17 chẳng hạn nhưng nhiều người dùng trên cùng 1 hộp đó nhiều quá nên đường truyền nó nhảy cổng linh tinh. Nhà em dùng gói 15Mbs nhưng nhiều khi đo lên tới tận 20Mbs là vì vậy, vì nó nhảy sang cổng nhà thằng hàng xóm dùng băng thông cao hơn nên cũng đc hưởng sái ngược lại cũng thế :))

hopmai86

Member
Có lẽ là vậy,chỗ e họ toàn dùng gói 8M,chỉ mình e dùng 15 M,nhưng kiểm tra chỉ được hơn 10M,ko biết có cách nào khắc phục ko bác,chả lẽ mình đóng tháng 240.000d, mà ko được hưởng giống hợp đồng sao

phakhadi

Member

Em bảo bác chụp cái mordem internet nhà bác để em xem nó là internet GPON hay AON chứ có bảo bác chụp đầu thu (set top box) nhà bác đâu :D

Hay bác sợ em nói đúng bác ko dám chụp ahihi :)

Muốn xem đi xem lại tua đi tua lại đc thì tín hiệu internet và truyền hình phải đi chung 1 đường dây quang (tức chung 1 tài khoản portal)

Truyền hình nhà bác chạy trên hạ tầng GPON, internet nhà bác dùng hạ tầng AON (như bác nói là gói 12mbs) cắm vào đầu thu sao xem đi xem lại đc.Như vậy nhà bác em đoán chắc hẳn internet cũng phải dùng GPON (vì đầu thu truyền hình bác chụp xem đi xem lại đc )

Trước em cũng dùng gói cáp quang AON 12Mbs 192,5k/tháng cũng định lắp như bác nhưng kỹ thuật nó nói ko đc nên phải dùng combo GPON+Truyền hình

sao bác này cứ không tin nhĩ, modem nó đây này:
View attachment 202533

bác có lộn không vậy, mấy bác viettel giàu lắm hay mà ở một vùng lại vừa chạy gpon vừa chạy aon
mà nếu có gpon thì mình dùng gói combo cho nó rẻ chứ mắt mớ gì phải chạy vừa gpon vừa aon

Bên trên