Một số thương hiệu audio dễ gây hiểu lầm...

DanielTran

Well-Known Member
Ðề: Một số thương hiệu audio dễ gây hiểu lầm...

Cảm ơn bác chủ và các bác đã đóng góp, em tổng hợp lại để các bác dễ theo dõi

VINCENT AUDIO (Đức) - ShengYa (TQ)

EMOTIVA (Mỹ) - Tonner Winner (TQ)

Koleos (Renault) – SM3 (Samsung) (xe hơi)

Raysonic (Canada) – Hongkong (TQ)

Luxman, audiolab, castle, Quad, Wharfedale, Sansui -> IAG (TQ)

Music Hall (Mỹ) – Shanling (Shenzhen, TQ)

Edifier (Canada) – Quangzhou (TQ)

Vizio, Soul: TQ

Popcorn Hour (Mỹ) – Malaysia (Chinese)

Oppo: TQ

Denon (Japan) -> TQ

Jamo (Đan Mạch) -> TQ

Dynaudio -> Quangzhou (TQ)

C_Pham

Well-Known Member

Bác ơi, Denon theo Tàu thật ạ, hay vẫn Made in China?

Theo em được biết thì Denon có nhà máy ở TQ và nhà máy ở Nhật Bản. Đa phần những dòng AVR sản suất tại nhà máy ở TQ, chỉ có các dòng AVR cao cấp từ 4520 trở lên được sản xuất tại nhà máy ở Nhật.

Còn với các amply 2 kênh, dòng thấp cấp (3 chữ số như 520, 720..) được sx tại TQ, còn các dòng amply 4 chữ số (1510, 2010, 2020...) được sx tại nhà máy Nhật Bản.

Theo tài liệu em search trên wiki thì nó vẫn là công ty Nhật Bản.

http://en.wikipedia.org/wiki/Denon
http://en.wikipedia.org/wiki/D&M_Holdings

Quynn

Active Member

Đọc một lèo hết 15 thì ngã bổ ngửa là anh em ta nếu tin vào các thương hiệu lớn và nguồn gốc Âu Mỹ là bị lừa hết.
Có lẽ bây giờ chỉ còn số ít sản phẩm Audio được sản xuất ở chính quốc ( Âu - Mỹ - Nhật ) bán tại Việt nam.
Theo mình biết, có lẽ duy nhất có hãng LINN là toàn bộ sản phẩm được sản xuất từ một nhà máy duy nhất tại Glassgow, Scottland.
May quá. Mình chơi 100% toàn Linn : Từ loa, ampli, CDP đến dây dợ. Còn từ ổ điện âm tường đến counter là của hãng khác.

lahabentin

Well-Known Member

Đọc một lèo hết 15 thì ngã bổ ngửa là anh em ta nếu tin vào các thương hiệu lớn và nguồn gốc Âu Mỹ là bị lừa hết.
Có lẽ bây giờ chỉ còn số ít sản phẩm Audio được sản xuất ở chính quốc ( Âu - Mỹ - Nhật ) bán tại Việt nam.
Theo mình biết, có lẽ duy nhất có hãng LINN là toàn bộ sản phẩm được sản xuất từ một nhà máy duy nhất tại Glassgow, Scottland.
May quá. Mình chơi 100% toàn Linn : Từ loa, ampli, CDP đến dây dợ. Còn từ ổ điện âm tường đến counter là của hãng khác.
Về Loa cỏn thằng Spendor nữa bác, toàn bộ linh kiện cấu thành loa đều sx ở những nước NO CHINA. Cũng may cho mình...!!! HeHeHe

zeroFILL

Active Member

Em nghĩ khó mà tránh được hàng Made in China, chỉ cần không phải 100% Trung Quốc từ khâu sản xuất đến kiểm soát chất lượng là được. Ngoài chất lượng sản phẩm ra thì khi hãng đã thuộc về Trung Quốc thì 100% lợi nhuận sẽ thuộc về Trung Quốc, mà em thì không muốn làm giàu thêm cho Khựa (chắc em hơi cực đoan mù quáng :D)

xicklo

Well-Known Member

Naim nữa bác nhỉ ? Em đang nghiên cứu về Naim

do_long_khach

Well-Known Member

Driver của nó chắc ko phải vn đâu

vinagoh

Well-Known Member

Vô thế thì phải chơi hàng china các Bác ạ!
Có thế thì chơi hàng Việt Nam. :)

xicklo

Well-Known Member

Em thấy là nếu bác mua loa thì nên xem xét hãng Ali acoustic...100% made in Vietnam!!! Kkk
Chưa biết nghe nó có hạp không nhưng bề ngoài là em rất bồ kết đấy bác ạ. Nếu có dk thì em sẽ múc ngay một cặp nho nhỏ để phòng ngủ.

Quynn

Active Member

Xin lỗi các bác và Mod vì ra ngoài topic . Tôi muốn đăng tin mua, bán nhưng vào mục Mua-bán thì không thấy có chỗ nào cho gửi tin, đăng tin cả. Có bác nào biết, hướng dẫn tôi cách đang tin mua- bán và post hình lên chút nhé.
Xin cám ơn các bác.

C_Pham

Well-Known Member

Xin lỗi các bác và Mod vì ra ngoài topic . Tôi muốn đăng tin mua, bán nhưng vào mục Mua-bán thì không thấy có chỗ nào cho gửi tin, đăng tin cả. Có bác nào biết, hướng dẫn tôi cách đang tin mua- bán và post hình lên chút nhé.
Xin cám ơn các bác.

Bác vào box này: Chợ trời chuyên doanh sản phẩm HD và bấm vào chỗ: "Gửi Đề Tài Mới" bác nhé.

Còn up hình thì đầu tiên bác upload ảnh (đã resize) lên 1 trong các trang ảnh (ví dụ như photobucket) sau đó bác post link sang đây là được ạ.

Chúc bác bán được bộ Linn trước Tết ạ.

ttlinhha

Well-Known Member

Khi các bác muốn đang ảnh thì có cái nút tải file từ máy ấy, vào và upload trực tiếp lên là đc chứ cần gì lấy link từ trang nào ah? Em thấy đơn giản thế thôi mà

Quynn

Active Member

Cám ơn bác C-Pham. Sau Tết đăng lên vậy. Đời còn dài. Cái máu Audio nó khổ thế đấy. Có 1 rồi lại muốn 2. Chả biết thế nào cho vừa. Thôi, nâng cấp 1 lần này nữa thôi.I-)

Mr Audio

Banned

Bác này ngấm đòn nâng cấp audio rồi . Chắc chỉ có tai điếc mới dừng lại được thôi :))

Bên trên