Một số thương hiệu audio dễ gây hiểu lầm...

Vietducqb

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Một số thương hiệu audio dễ gây hiểu lầm...

Topic này rất hay , có ích cho Anh em nào bắt đầu chơi và đang chơi. Thahk chủ thớt.

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Một số thương hiệu audio dễ gây hiểu lầm...

Bạn có tiền thì ở Mỹ khái niệm "dịch vụ" nhanh và tốt gấp cả trăm lần ở VN.
Ví dụ như ở VN với 1 cái chứng minh, 1 mảnh đất nhỏ như lỗ mũi mà có 1 ông làm chủ của 23 DN =))

Chẳng cần phải dịch vụ, vì pháp luật, quy định và cơ chế ở đó rõ ràng và tốt hơn ở VN nhiều. Vậy nên ko có chuyện quan hành dân đâu mà phải nhờ dịch vụ.

Hải Đăng

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Một số thương hiệu audio dễ gây hiểu lầm...

Chẳng cần phải dịch vụ, vì pháp luật, quy định và cơ chế ở đó rõ ràng và tốt hơn ở VN nhiều. Vậy nên ko có chuyện quan hành dân đâu mà phải nhờ dịch vụ.
Bạn nên tìm hiểu lại khái niệm DV ở Mỹ đi!

Kymy

Một nhãn hiệu em nhắc đến lần này khác với các nhãn hiệu trước, có thể sẽ gây tranh cãi khá nhiều, tuy nhiên có thảo luận thì mới giải quyết - sáng tỏ được vấn đề. Tiếp đó là:

Được biết đến như 1 nhà nhập khẩu & phân phối các sản phẩm audio từ năm 1985, Roy Hall bắt đầu phân phối Turntable nhãn hiệu riêng cuả mình từ năm 1998, với nhà máy sản xuất đặt tại ... Sec. Năm 2001, Mr. Hall thành lập thương hiệu Music Hall và cho sản xuất tại Thẩm Quyến - Trung Quốc, chung nhà máy với Shanling, một thương hiệu audio Trung Quốc cũng được nhập khẩu và phân phối bởi Music Hall, Sau này một số suy đoán cho rằng Music Hall CD25.2 thừa kế từ sản phẩm cuả Shanling, Joy Hall giải thích "không có mối quan hệ nào khác hơn là việc chúng được sản xuất chung 1 nhà máy"... :-w

Liệu đây có phải là 1 sản phẩm cuả Shaling phát triển để sản phẩm TQ có thể ra toàn cầu, việc này chắc chỉ có Roy Hall và Mr.Li - Shanling trả lời được. Và hình như tất cả sản phẩm cuả Music Hall đều không ghi xuất xứ, chỉ là dòng chữ "Designed and developed in the USA" ^:)^

Shanling

Music hall 25.2

Link tham khảo:

Music Hall dac25.2 D/A processor | Stereophile.com
SoundStage! Equipment Review - Music Hall CD25.32 CD Player (12/2005)
.:: music hall audio :: music hall

Em đang nghiên cứu con DAC Music Hall, gặp topic này chựng lại liền.
Thương hiệu này lập lờ quá, made in China thì ghi rõ ràng cho xong. Mấy anh China hay núp bóng quá

HungdoanhLam

Active Member
Music Hall gear is built in Shenzhen, China, in a shared factory with Shanling, a Chinese audiophile brand also imported and sold by Music Hall.

Ra vậy, Music Hall được sản xuất tại TQ.
...
Tóm lại là sản phẩm TQ chính hiệu.

sieulong

Well-Known Member
Music Hall gear is built in Shenzhen, China, in a shared factory with Shanling, a Chinese audiophile brand also imported and sold by Music Hall.

Ra vậy, Music Hall được sản xuất tại TQ.
...
Tóm lại là sản phẩm TQ chính hiệu.

Cái hãng shanling này hơi bị liều. Mấy anh coi 2 cái cd này nè

Shanling cd s100 mkii

Còn em này là mbl 1431

Còn đây là 2cái nằm sát nhau

Oh yes china

Đúng nghĩa!!!

Design in Germany.
Manuafacturer in China B-)

Cơ mà thằng Shanling này còn khá hơn khối thằng anh hùng núp khác.

dante04

Well-Known Member
Ðề: Một số thương hiệu audio dễ gây hiểu lầm...

shanling nó thực hiện OEM, gia công cho rất nhiều thương hiệu audio nên việc nó clone lại vài mẫu bán ra ở thị trường china cũng là dễ hiểu mà :D

sieulong

Well-Known Member
nếu mà nói Shanling clone thì dễ hiểu vậy NAD S300i và Gyphon Tabu Century thì sao

con NAD S300i đồ mới chắc chỉ 1/3 giá so với Gyphon thôi à, còn đồ 2hand thì em NAD dual mono này giá 700-800 euro trong khi em Gyphon chắc phải vài ngàn

do_long_khach

Well-Known Member

Mình chỉ thấy có NAD Dunal Mono S300, nghe đồn dùng đánh loa Dyn dòng Contour rất tốt. Nay mới có S300i à, search google chỉ thấy S300i của Bel Canto và Krell

Minhsur

Banned

Hôm nay em mới có thời gian đọc hết các thread này, thanks bác chủ quá.
Mình thích denon từ trước, chỉ muốn chơi denon Nhật thật mà giá nó cao kinh quá. Vừa rồi đến Anh Duy ngắm nghia hai con AVR cao cấp nhất của Denon là 4520 (Nhật thật) và 3313 (China). Tất nhiên giá cả thì khó nói vì 4520 giá 50cu còn 3313 chỉ khoảng 30cu, nhưng xét riêng về hình thức thì đặt cạnh 4520 đã thấy 3313 nó cứ lởm lởm từ màu sắc của tấm nhôm phay cho đến chỗ nhựa đen ở mặt trước.

Đọc xong thread này, không biết Denon PMA2010ae, AVR4520 có phải Nhật thật không nữa, thấy nhà máy Denon ở TQ to lắm.
Thôi em nghỉ, tạm thời dùng việc mua sắm cho đỡ ong thủ.

Hôm nay em mới có thời gian đọc hết các thread này, thanks bác chủ quá.
Mình thích denon từ trước, chỉ muốn chơi denon Nhật thật mà giá nó cao kinh quá. Vừa rồi đến Anh Duy ngắm nghia hai con AVR cao cấp nhất của Denon là 4520 (Nhật thật) và 3313 (China). Tất nhiên giá cả thì khó nói vì 4520 giá 50cu còn 3313 chỉ khoảng 30cu, nhưng xét riêng về hình thức thì đặt cạnh 4520 đã thấy 3313 nó cứ lởm lởm từ màu sắc của tấm nhôm phay cho đến chỗ nhựa đen ở mặt trước.

Đọc xong thread này, không biết Denon PMA2010ae, AVR4520 có phải Nhật thật không nữa, thấy nhà máy Denon ở TQ to lắm.
Thôi em nghỉ, tạm thời dùng việc mua sắm cho đỡ ong thủ.

Avr4520 made in japan chính hiệu đấy bác ah, em được nhìn ***** em nó ngoài đời rồi (hàng xuất usa nhé).

Minhsur

Banned

Avr4520 made in japan chính hiệu đấy bác ah, em được nhìn ***** em nó ngoài đời rồi (hàng xuất usa nhé).

Mình thì ngắm nghía, sờ mó em nó, rồi nghe em nó hót cả buổi ở Anh Duy. Đẹp mê hồn bác ạ, nhưng giá thì mê man luôn.

Mình thì ngắm nghía, sờ mó em nó, rồi nghe em nó hót cả buổi ở Anh Duy. Đẹp mê hồn bác ạ, nhưng giá thì mê man luôn.

E có tầm tiền này chắc chắn sẽ ko chơi 4520, e sẽ chuyển qua pre pow hay hơn nhiều.
E được nghe bộ pre pow nhà bác Khactuyen rồi, nghe xong chả muốn mua avr nữa.

Minhsur

Banned

E có tầm tiền này chắc chắn sẽ ko chơi 4520, e sẽ chuyển qua pre pow hay hơn nhiều.
E được nghe bộ pre pow nhà bác Khactuyen rồi, nghe xong chả muốn mua avr nữa.

Em cũng đang hơi điên đây. Chưa mua loa 2CH riêng nên cũng chơi pre pow kiểu AVR3313(chịu trách nhiệm lo cho loa surr, cen, sub), PMA2010(chịu trách nhiệm đôi loa fr), từ ngõ free out trên AVR nối vào PMA bằng dây AV. Cũng vẫn hay nhưng hơi bất tiện.

Daviddat

Member

Cảm ơn chủ thớt nhé. Minh đang dùng Ac305 - L100 Century - Teac 25xs. Chắc là lành rồi. Cảm ơn rất nhiều, công nhận đọc mà nổi cả gai ốc không biết đường nào mà lần. Quá nguy hiểm nhiều khi mất tiền mà còn bực mình. Quá sợ hàng âu và Mỹ rồi.

Minhsur

Banned

Vấn đề là nhiều bác mua hàng muốn mua hàng Âu hàng Mỹ nên các bác bán hàng được thể quất luôn thôi. Nhờ có thông tin trên thread này mà nhiều ae sẽ tự tin chọn hàng hơn.

Mình đang quan tâm loa JBL TL260, có ít nhất 3 bác bán hàng nói đây là hàng Mỹ. Rất may là bác Nhân tuyên bố 100% loa TL260 là hàng made in china. Thế là yên tâm về hàng hoá, thương hiệu và nguồn gốc rồi.
Gì cũng được nhưng phải minh bạch để anh em không dính cảm giác bị lừa.

Daviddat

Member

Made in Japan vẫn là nơi gửi trọn niềm tin. Độ an toàn tương đối cao đúng không các Bác.Giá cả cũng Ok nên trước mắt cứ trung thành với xứ sở hoa anh đào vậy. Sắp tới thế giới đổi thay lại tính tiếp.

Minhsur

Banned

Made in Japan vẫn là nơi gửi trọn niềm tin. Độ an toàn tương đối cao đúng không các Bác.Giá cả cũng Ok nên trước mắt cứ trung thành với xứ sở hoa anh đào vậy. Sắp tới thế giới đổi thay lại tính tiếp.

Mình giống bác này, vẫn chỉ thích made in Japan hoặc thương hiệu có xuất sứ Japan.

Bên trên