Mua Popcorn A400 đợt selloff

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Mua Popcorn A400 đợt selloff

A-400 thử nghiệm mãi vẫn chưa ra FW mới các bác nhỉ

Qua Tết,chắc chắn có!Mà không biết tết năm nào thôi.Em nghĩ firmwave nảy chưa thật sự ổn như C200 đâu,bởi có files BBC Africa tầm 41 GB,mà nó đúng hình,ấn 20%,70% nó đứng luôn,khi đang xem chuyển track audio,hình có trước tiếng có sau khoảng 1".
Trong khi C2,300 xem mượt.Khó trách,bởi em này có mới 1 năm,trong khi C lại có 3 năm rồi

Jedi Knight

Well-Known Member

C200 film 3D phụ đề vẫn chìm lỉm, ko nổi, cái này do firmware hay do hardware vậy các bác!

quangtuong

Banned

bác nào rành về NMJ chỉ dùm e với.sao mình play all music kg đựơc nhỉ?

thanhdol

Active Member

Thông qua KhacTuyen đã ôm được 1 em A400 từ bác Đức SG rồi, mới chạy nên chưa kiểm nghiệm được nhiều nhưng phải nói là hình đẹp hơn hẳn HDPro cũ của em.
Nhưng phải nói khó sử dụng hơn máy chip Realtek, khởi động chậm hơn, không nhận ổ cứng ngoài nếu chưa tắt hẳn máy, các icon trên màn hình home chưa trực quan lắm... và một số phàn nàn của ae trên diễn đàn có vẻ cũng chưa khắc phục nhiều ngoài cái phụ đề.
Vài hôm nữa chắc quen dần với em nó. Hiện tại đang hài lòng.
Thank khactuyen&Duc

A400 của E lại bệnh cũ nữa ,mới đổi qua Ampli khác lại bị tình trạng chớp tắt TV khi khởi động hoặc xem phim được 5-10 phút. phải tắt TV đi mở lại thì hết .Bó tay...

neo8x

Well-Known Member

Thông qua KhacTuyen đã ôm được 1 em A400 từ bác Đức SG rồi, mới chạy nên chưa kiểm nghiệm được nhiều nhưng phải nói là hình đẹp hơn hẳn HDPro cũ của em.
Nhưng phải nói khó sử dụng hơn máy chip Realtek, khởi động chậm hơn, không nhận ổ cứng ngoài nếu chưa tắt hẳn máy, các icon trên màn hình home chưa trực quan lắm... và một số phàn nàn của ae trên diễn đàn có vẻ cũng chưa khắc phục nhiều ngoài cái phụ đề.
Vài hôm nữa chắc quen dần với em nó. Hiện tại đang hài lòng.
Thank khactuyen&Duc
Chip Sigma tất nhiên hình ảnh phải hơn Realtek rồi
Con của mình bất kỳ lúc nào cắm HDD gắn ngoài đều nhận mà

sunnydtld

Well-Known Member

Mình mới up tối wa, đã cơ bản fix được hiện tượng mất tiếng mấy giây lúc mới play film. Chuyển Audio thời gian đứng hình cũng giảm rất nhiều. Mình cũng mới test sơ sơ vậy thui.

quangtuong

Banned

phát hịên thêm 1 lổi nửa cho a400 là khi nghe nhạc ,đó là khi chưa hết 1 bản nhạc nó đả tự chuỷên qua bài khác.có bác nào bị chưa? và khi chọn bài xong tắt tivi thì a400 củng dừng phát vài giây sau đó phát tíêp.e vừa up fw mới hôm qua

thanhdol

Active Member

A-400 đã cập nhập FW mới vào hôm qua cho các bác chơi Tết đây:
Downloads - Summary - 05-05-140119-25-POP-422-802
Sau khi up thì nhận ổ ngoài ngay, trước không nhận khi a400 vẫn đang mở.
Một lỗi mà thấy vẫn không khắc phục được là nếu tua phim thì phụ đề bị lệch so với hình ảnh một chút xíu (phụ đề rời srt)
Dùng NMJ cũng hay hay nhưng cập nhật, load hơi chậm.

quangtuong

Banned

con này mấy file iso 3D vẩn kg chơi đựơc mấy bác ạ.AVATA 47GB.TURBO 43GB.gịât tưng bừng.thất vọng quá đi

Chỉnh sửa lần cuối:

Jedi Knight

Well-Known Member

con này mấy file iso 3D vẩn kg chơi đựơc mấy bác ạ.AVATA 47GB.TURBO 43GB.gịât tưng bừng.thất vọng quá đi

Công nhận, khoản 3D và tính năng thì mấy em Sigma này vẫn còn thua mấy em Realtek. Realtek như con cave cái gì cũng đút vào được, Sigma thì tiểu thư hơn nhưng đc cái chất hình chất âm đẹp.

UHDfuture

Member

Bác chủ cho hỏi đặt con A410 tổng thiệt hại về HN là bao nhiêu? Nhân tiện có bác nào có nhu cầu để lại A400 thì cho em cái giá tình thương vào inbox nhé. Thanks !

neo8x

Well-Known Member

tối hôm trc e với mấy đứa bạn xem Avatar 3D 47GB ngon lành mà bác, kể cả mấy đoạn cao trào ở cuối phim cũng mượt luôn
Bác kiểm tra lại nhé

neo8x

Well-Known Member

bác xem ở chế độ 3d hay 2d.? file iso hả bác?
Chế độ 3D ấy bác, e demo 3D cho lũ bạn e mà, file 3D ISO. Con này chip đời cao mà ko chơi đc ISO 3D thì buồn quá
Bác xem trực tiếp từ HDD, qua usb hay qua NAS?
Bác up thử lên FW mới nhất xem, ktra lại cáp HDMI nữa

quangtuong

Banned

mình xem trực tíêp qua hdd.dây hdmi theo máy. fw củmg up bản mới nhất.và có thêm cái lổi nửa là lâu lâu kg có âm thanh qua receiver .trong khi vẩn có hình.rec báo là decor off.bản turbo 3d íso thì lúc sên đua với thằmg gage thì bị gịât.nhưng khi remux thành bản 2d m2ts 23gb xem thì kg sao
haizzzz

Bên trên