Mua Popcorn A400 đợt selloff

sunnydtld

Well-Known Member
Ðề: Mua Popcorn A400 đợt selloff

mình xem trực tíêp qua hdd.dây hdmi theo máy. fw củmg up bản mới nhất.và có thêm cái lổi nửa là lâu lâu kg có âm thanh qua receiver .trong khi vẩn có hình.rec báo là decor off.bản turbo 3d íso thì lúc sên đua với thằmg gage thì bị gịât.nhưng khi remux thành bản 2d m2ts 23gb xem thì kg sao
haizzzz

Pak thử kiếm cọng HDMI khác xem, mình coi wa NAS 2 film trên bằng A400 bản 3D không bị gì hết (mình ko xài dây theo máy mà xài dây Monoprice $3/cọng).

dungtam25

Well-Known Member

mình xem trực tíêp qua hdd.dây hdmi theo máy. fw củmg up bản mới nhất.và có thêm cái lổi nửa là lâu lâu kg có âm thanh qua receiver .trong khi vẩn có hình.rec báo là decor off.bản turbo 3d íso thì lúc sên đua với thằmg gage thì bị gịât.nhưng khi remux thành bản 2d m2ts 23gb xem thì kg sao
haizzzz

Lạ nhỉ,em chơi em này không phát hiện lổi nào ta,mặc dù test em nó bằng files nặng không.
Avatar 3D thì gần 47GB,lựa toàn files trên 40GB cho phát rồi lên dđ chém gió,liếc qua không thấy hiện tượng lag,giật gì hết,test một lúc 5,6h liên tục.Đôi lúc tắt TV,cho chạy không rồi nhớ lại,bật TV lên,em nó vẫn đang chơi

quangtuong

Banned

à.mấy bác xem 3d íso bằng con này thấy sao? sao em xem nó còn thua xa cái file sbs 12gb.độ sâu kg có.nhức mắt thôi rồi.

neo8x

Well-Known Member

có bác nào làm cho con này duyệt phim theo poster ko hướng dẫn e với, hiện hết poster nhé ko fải hiện poster từng phim một như mặc định đâu ah

quangtuong

Banned

vào tài nguyên cục bộ> thư mục> bấm trái phím menu>nmj> quét. xong
duỵêt rối lắm vì nó xếp theo abc.mònh bây gìơ duỵêt theo file khỏe

quanghung1602

Re: Ðề: Mua Popcorn A400 đợt selloff

có bác nào làm cho con này duyệt phim theo poster ko hướng dẫn e với, hiện hết poster nhé ko fải hiện poster từng phim một như mặc định đâu ah

Bác phải chạy NMJ thì mới hiện Poster theo dạng Wall được nhé...hình như trên HDVN cũng có bài viết cho C300 thì A400 cũng tương tự đó bác

dungtam25

Well-Known Member

Bác khởi động A400 xong,bấm Dpad phím trái,chọn jukebook manager,rồi cho nó quét,lấy poster,fanart,info xong,bác lại bấm Dpad trái,chọn setup,nó cho phép bác duyệt phim theo dạng wall là hiện poster phim đầy trên màn hình TV,hay duyệt theo list...Bác phải chú ý là tên phim phải chính xác,nó mới kiếm đúng.Còn không,bác phải làm thủ công hơi lâu.
À trong setup,nó cho phép bác tự động khởi động bằng NMJ đấy.
NMJ có nhiều cái hay,nhưng có nhiều bất cập như phim mình phân chia theo thư mục,thì nó không theo thư mục mình chia,mà hiện tất cã poster đang có trong HDD.
Mổi lần có thay đổi,xóa phim,nó không hiểu vẫn còn poster hiện lên,mặc dù phim đã xóa.
Nói chung là vọc cho biết,còn xem phim thì vào thẳng file mà xem cho mau

dungtam25

Well-Known Member

vào tài nguyên cục bộ> thư mục> bấm trái phím menu>nmj> quét. xong
duỵêt rối lắm vì nó xếp theo abc.mònh bây gìơ duỵêt theo file khỏe

Bác chọn ngôn ngữ giao diện bằng tiếng Anh dùng đi bác.Đôi lúc dùng tiếng Việt nó bị lổi ngu ngu đấy!Em toàn dùng tiếng Anh bởi nó cũng đơn giản.

quanghung1602

Re: Ðề: Mua Popcorn A400 đợt selloff

Bác khởi động A400 xong,bấm Dpad phím trái,chọn jukebook manager,rồi cho nó quét,lấy poster,fanart,info xong,bác lại bấm Dpad trái,chọn setup,nó cho phép bác duyệt phim theo dạng wall là hiện poster phim đầy trên màn hình TV,hay duyệt theo list...Bác phải chú ý là tên phim phải chính xác,nó mới kiếm đúng.Còn không,bác phải làm thủ công hơi lâu.
À trong setup,nó cho phép bác tự động khởi động bằng NMJ đấy.
NMJ có nhiều cái hay,nhưng có nhiều bất cập như phim mình phân chia theo thư mục,thì nó không theo thư mục mình chia,mà hiện tất cã poster đang có trong HDD.
Mổi lần có thay đổi,xóa phim,nó không hiểu vẫn còn poster hiện lên,mặc dù phim đã xóa.

Nó có phân chia theo thể loại phim đó bác dungtam. Sau 1 thời gian dùng e e cũng bỏ luôn chế độ Wall View mà duyệt luôn ở chế độ List cho nó dễ tìm ;)
Cơ chế của NMJ là nó sẽ tạo 1 file xml gì đó để lưu các dữ liệu liên quan như Poster, Fanart. Bác xóa phim chứ bác ko xóa dữ liệu trong file xml nên vẫn còn lưu Poster, Fanart là đúng rồi ạ. Mỗi khi bác xóa hay thêm phim mới thì chạy lại NMJ là nó tự động xóa hay cập nhật phim ạ. Mà mỗi lần chạy lại cũng nhanh thôi ko như khi mình khởi tạo

sunnydtld

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Mua Popcorn A400 đợt selloff

Nó có phân chia theo thể loại phim đó bác dungtam. Sau 1 thời gian dùng e e cũng bỏ luôn chế độ Wall View mà duyệt luôn ở chế độ List cho nó dễ tìm ;)
Cơ chế của NMJ là nó sẽ tạo 1 file xml gì đó để lưu các dữ liệu liên quan như Poster, Fanart. Bác xóa phim chứ bác ko xóa dữ liệu trong file xml nên vẫn còn lưu Poster, Fanart là đúng rồi ạ. Mỗi khi bác xóa hay thêm phim mới thì chạy lại NMJ là nó tự động xóa hay cập nhật phim ạ. Mà mỗi lần chạy lại cũng nhanh thôi ko như khi mình khởi tạo

Mình cũng duyệt theo List nhưng vẫn Play film từ Ipad.

Jedi Knight

Well-Known Member

Nhắc vụ poster mới nhớ, mấy con này nó có tự tổ chức poster theo ý nó. Muốn chỉnh phải dùng NMJ Toolbox trên PC chỉnh thoải mái, có thể add genre theo y muốn, nhưng hơi cực, một film popcorn nó có thể tự động cho nhiều genre, nên phải xóa bớt chứ ko vô wall list nhìn rối tù mù.

Và cái dở của Popcorn là ko có cho chỉnh các chế độ hiển thị khác nhau khi duyệt film trong folder như các đầu khác, nên muốn xem poster theo folder cũng ko đc. Lẽ ra nên có option tìm kiếm poster fanart + hiển thị poster theo folder như đầu Realtek MEDX3D1000 thì tuyệt.

thanhdol

Active Member

Lạ nhỉ,em chơi em này không phát hiện lổi nào ta,mặc dù test em nó bằng files nặng không.
Avatar 3D thì gần 47GB,lựa toàn files trên 40GB cho phát rồi lên dđ chém gió,liếc qua không thấy hiện tượng lag,giật gì hết,test một lúc 5,6h liên tục.Đôi lúc tắt TV,cho chạy không rồi nhớ lại,bật TV lên,em nó vẫn đang chơi
Thi thoảng đang xem bình thường nhưng nó bị mất phụ đề, vào tắt hoặc chuyển phụ đề khác rồi quay lại phụ đề đang xem thì nó lại hiển thị lại. Vậy là sao bác, em hay dùng phụ đề ngoài.
Ngoài ra em chưa thấy lỗi gì lớn sau khi up firmware mới nhất. Còn tính năng duyệt phim theo wall rối rắm lắm, không tiện. Em toàn chơi thẳng file theo quản lý của mình cho nhanh.

sunnydtld

Well-Known Member

Nhắc vụ poster mới nhớ, mấy con này nó có tự tổ chức poster theo ý nó. Muốn chỉnh phải dùng NMJ Toolbox trên PC chỉnh thoải mái, có thể add genre theo y muốn, nhưng hơi cực, một film popcorn nó có thể tự động cho nhiều genre, nên phải xóa bớt chứ ko vô wall list nhìn rối tù mù.

Và cái dở của Popcorn là ko có cho chỉnh các chế độ hiển thị khác nhau khi duyệt film trong folder như các đầu khác, nên muốn xem poster theo folder cũng ko đc. Lẽ ra nên có option tìm kiếm poster fanart + hiển thị poster theo folder như đầu Realtek MEDX3D1000 thì tuyệt.

Pak đổi fanart, poster trên A400 được mà, dùng remote chọn edit, xong chọn change, chờ 1 tí, nó sẽ load mấy cái mới.

Jedi Knight

Well-Known Member

Pak đổi fanart, poster trên A400 được mà, dùng remote chọn edit, xong chọn change, chờ 1 tí, nó sẽ load mấy cái mới.

Biết, nhưng genre muốn delete bớt cũng ko đc, ví dụ film hoạt hình nhiều film nó cho vô Animation, Drama,...tùm lum genre hết.

Còn Fanart poster nhiều khi có mấy cái, ko nhiều như trình Yandis của Dune, ví dụ film A Good Day To Die Hard nó cho hình con nhỏ người Nga đang cởi áo, thấy xấu và phản cảm quá vì nhà có con nít, muốn đổi nó cho có đúng hình đó à!

dungtam25

Well-Known Member

Thi thoảng đang xem bình thường nhưng nó bị mất phụ đề, vào tắt hoặc chuyển phụ đề khác rồi quay lại phụ đề đang xem thì nó lại hiển thị lại. Vậy là sao bác, em hay dùng phụ đề ngoài.
Ngoài ra em chưa thấy lỗi gì lớn sau khi up firmware mới nhất. Còn tính năng duyệt phim theo wall rối rắm lắm, không tiện. Em toàn chơi thẳng file theo quản lý của mình cho nhanh.

Bác chịu khó mở files phụ đề srt bằng notepad,xong chọn save as rồi chọn UTF8 save lại là xong,nếu bác save unicode thì đang xem phim mất phụ đề,phải cho chạy tới hoặc lui 10s thì phụ đề mới có lại.

quangtuong

Banned

có bác nào nghe nhạc bằng đầu này kg?. sao em nghe ll chưa hết bài nó đả chuỳên sang bài khác là sao ta? có bác nào bị như em kg?

neo8x

Well-Known Member

Cháu định vọc nhg thấy có vẻ ko đc tiện lắm nên cứ xem theo list tự mình sắp xếp cho lành bác ah :D
Bác cùng gia đình ăn tết to ko bác?

Bác save lại phụ đề về UTF-8 sẽ khắc phục đc vụ này, đừng để Unicode. Save về UTF-8 tiện và dung lượng nhẹ hơn Unicode bác ah

dungtam25

Well-Known Member

Cháu định vọc nhg thấy có vẻ ko đc tiện lắm nên cứ xem theo list tự mình sắp xếp cho lành bác ah :D
Bác cùng gia đình ăn tết to ko bác?

Cám ơn con,gia đình bác chủ yếu là đón xuân mới,thăm bạn bè,họ hàng và đi chùa cầu an là chính,còn ăn nhậu thì lớn tuổi,nên cũng kiêng nhiều.Nhất là nói không với bia,rượu.
Định tháng hai âm lịch về quê nội ở Lý Nhân,quê ngoại Hà Tây và quê vợ ở Ý Yên,mà không biết có thu xếp được không?Chỉ sợ cái rét nàng Bân như năm 2008 thì lại co ro ở quê.Khi nào có dịp ra ngoài ấy,bác phone cho con,hai bác cháu có cùng sở thích giao lưu cho vui.Nếu có dịp vào Saigon alo cho bác.
Cho bác gởi lời thăm và chúc sức khõe đến gia đình con.Thân.
Xin lổi,đã làm loãng topic bác chủ,mong bác chủ thông cảm!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên