My Klipsch Home Theater!

sir_hoangnam

Re: Ðề: Re: Ðề: My Klipsch Home Theater!

Như vậy con đa kênh này nghe hai kênh cũng được hả, hy vọng là tạm ổn, chỉ ngại nó không kéo nổi cặp loa này.

Với denon 4520 thoải mái đi bác, loa KL nhẹ đánh nên bác ko phải nghĩ ngợi, chỉ cần tìm được avr/amp phù hợp với loa thôi. Đặc biệt để loa KL phát huy hết công lực đòi hỏi avr/amp/pow phải tốt (tiếng ấm, trong).

thz

Member
Ðề: My Klipsch Home Theater!

Trong tương lai mình cũng sẽ chơi nốt bộ klipsch giống bác chủ thớt. Hiện cũng đang có em rf7ii rồi :).

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: My Klipsch Home Theater!

bác sir_hoangnam chắc thich coi phim nhiều :) em có 1 bộ klipsch gần giống của bác nhưng em dùng klipschorn làm front, rf-7 ii làm surround và rc-64 ii làm center :) cũng có popcorn mà bây giờ đang trong kho chờ bụi :D

Thật là ngưỡng mộ bộ loa của bác vietcgi... cho em hỏi thăm bác xem phim bằng AVR nào và nghe nhạc bằng ampli gì thế bác ?

vietcgi

Member
Ðề: Re: Ðề: My Klipsch Home Theater!

mình xem phim bằng Yamaha RX-A3000 và nghe nhạc bằng Mc6300 thỉnh thoảng chán thì đổi qua em Pioneer SX-1250. Nói chung nghe nhạc thì minh chưa hài lòng lắm, tương lai se cho em mc6300 đi ở và thay amli đèn.

Thật là ngưỡng mộ bộ loa của bác vietcgi... cho em hỏi thăm bác xem phim bằng AVR nào và nghe nhạc bằng ampli gì thế bác ?

vietcgi

Member
Ðề: Re: My Klipsch Home Theater!

Palladium thì quá đỉnh rồi nhưng mình chưa có cơ hội nghe qua.

Bác đã nghe dòng Palladium chưa? Tại Vn NPP ko nhập dòng này về mà thằng bạn em có ý định chơi dòng này cho HOme theater.

Bộ Ht nhà bác gồm những gì ạ?

sir_hoangnam

Re: Ðề: Re: My Klipsch Home Theater!

Trong tương lai mình cũng sẽ chơi nốt bộ klipsch giống bác chủ thớt. Hiện cũng đang có em rf7ii rồi :).
Máu phải xử lý ngay thôi bác ơi, hiện absc đang chơi 2 kênh cặp rf7ii với amp gì thế?

Palladium thì quá đỉnh rồi nhưng mình chưa có cơ hội nghe qua.
bên bác muốn nghe còn có shop họ cho thử, bọn em ở VN muốn thử cũng ko có cơ.
Tầm giá palladium em thấy bên usa họ chơi KL ít bác nhỉ? User ko nhiều bằng BW8, JBL array, paradign S....

sir_hoangnam

Em chơi giản đơn lắm ạ, nghe lossless qua ngõ USB\DAC của receiver pioneer lx 86 thôi.
em còn dùng HDP nghe Lossless -> pre -> pow xem film vẫn hay như thường ạ.
sàn gỗ lót không hết được hả bác
em lót bằng tấm lót sàn của TQ ạ, nhà có F1 nên dùng cái này an toàn bác ạ.
Để xem phim thì bộ này hoành tá trành rồi. Chúc mừng bác chủ $-)
thanks bác đã ghé chơi.

lebac123

AVR denon 450 đã được đánh với R7II, phải nói là không đến nỗi tệ.
Nhân tiện cho hỏi hủ thớt tư vấn thêm bộ nhìn và các loa vệ tinh.
Thấy thông số cái amly này được 9 kênh

sir_hoangnam

Re: Ðề: My Klipsch Home Theater!

AVR denon 450 đã được đánh với R7II, phải nói là không đến nỗi tệ.
Nhân tiện cho hỏi hủ thớt tư vấn thêm bộ nhìn và các loa vệ tinh.
Thấy thông số cái amly này được 9 kênh
4520 là flagship của denon năm nay mà bác, cs khá ổn. Avr này đánh được 9.2 tuy nhiên nếu bác chưa đủ loa đánh 9chanel (đánh front heigh hoặc F wide thôi) thì ưu tiên cho loa SRB trước.
Loa SR bác chơi rs62 đi (kém lắm là rs52) còn SRB thì dùng cặp RB61 (hoặc rb51 - nhưng tại VN ko có hàng).
Phần nhìn bác định đầu tư bao nhiêu tiền?
Em thì vẫn khoái tivi to hơn là máy chiếu (khoảng 65').

sir_hoangnam

Báo cáo các bác em vửa ship được cặp KL RB-41 về làm SRB, hiện hệ thống đã đủ 7.1,
Vài hình ảnh hàng mới của em, thanks các bác ghé thăm.

Vị trí bố trí SRB đây ạ:

minhjp

Well-Known Member

Loa quá đẹp , sao bác hok mua màu cherry cho đồng bộ :)

danhinox

Ðề: Re: My Klipsch Home Theater!

Rồi! tiêu hai cái màng nhỉ của bạn rồi! kakaka

lebac123

Cảm ơn chủ thớt đã tư vấn, Mình đã đặt hàng máy chiếu PANASONIC 8000 PTAE, thấy em này cũng được đán giá cao lắm. Còn mấy loa vệ tinh, siêu trầm đặt KLIPS cũng ổ chứ bác. Sắp có kết quả để anh em ném đá rồi:-j

Bên trên