My Klipsch Home Theater!

sir_hoangnam

Re: Ðề: My Klipsch Home Theater!

Cách sắp xếp của bác rất đẹp mắt, còn chất lượng dàn thì em nghĩ không cần nói thêm nữa. Cho em hỏi 2 loa surround phía sau bác đi dây loa trong tường luôn phải không ah ?

Yes sir, em còn để chờ sẵn dây cho cặp SRB nữa ạ, cuối tháng này cặp Klipsch RB-41 ii làm SRB sẽ về đến Vn, sẽ updatw sau.
Thanks bác.

hung1307

Member
Ðề: My Klipsch Home Theater!

Chào Tuyền, phòng mình khoảng 15m2 dùng Klipsch RS-62II hay RS-52II làm Sr, cái nào hợp hơn? Thanks.

hung1307

Member
Ðề: Re: Ðề: My Klipsch Home Theater!

Mình đang dùng 683( trước mua của Tuyền;)) và htm61. Sur đang dùng Wadf 9.6 nhưng thấy vướng quá. Chưa thấy cập nhật Marant 8801 nhỉ:)

sir_hoangnam

Mình đang dùng 683( trước mua của Tuyền;)) và htm61. Sur đang dùng Wadf 9.6 nhưng thấy vướng quá. Chưa thấy cập nhật Marant 8801 nhỉ:)
Làm cặp bw 685 đi a, chơi 1 hãng cho đồng bộ.
dàn hoành tráng quá. Cảm ơn đã chia sẻ
thanks bác
Bác Tuyền đã cho em pre ra đi chưa nhỉ?
Em chưa bác ạ, nhiều bác trả thấp quá nên em chưa cho điw được, thanks bác.

Bin-K

Well-Known Member
Bác cho em hỏi xíu : Con Logitech Harmony 900 nó điều khiển được tất cả các thương hiệu AV hả bác hay chỉ được một số hãng thôi ?

sir_hoangnam

Bác cho em hỏi xíu : Con Logitech Harmony 900 nó điều khiển được tất cả các thương hiệu AV hả bác hay chỉ được một số hãng thôi ?

Đước hết bác ạ, miễn là AV dùng sóng IR, con này hay ở chỗ một số thượng hiệu ko có code sẵn của NSX thì nó tự learn được.
Bác check pm.

Bin-K

Well-Known Member
Đước hết bác ạ, miễn là AV dùng sóng IR, con này hay ở chỗ một số thượng hiệu ko có code sẵn của NSX thì nó tự learn được.
Bác check pm.

Bác mua ở Mễ hay ở VN, bên em ko có bán con này. Bác gửi pm từ lúc nào mà ông bưu điện chưa mang đến cho em, ko thấy báo, check box cũng ko có ~X(.

sir_hoangnam

Bác mua ở Mễ hay ở VN, bên em ko có bán con này. Bác gửi pm từ lúc nào mà ông bưu điện chưa mang đến cho em, ko thấy báo, check box cũng ko có ~X(.
Em mua trên ebay méo bác ah. Chắc em và bác xa nhau quá nên thư nó phải chạy qua răm bảy sẹc vơ mới đến được, bác đợi tý nhé.

Bin-K

Well-Known Member
Sau khi bay một lúc nó cũng tới được với em rồi :D. Chúc bác có lựa chọn sáng suốt.

vietcgi

Member

bác sir_hoangnam chắc thich coi phim nhiều :) em có 1 bộ klipsch gần giống của bác nhưng em dùng klipschorn làm front, rf-7 ii làm surround và rc-64 ii làm center :) cũng có popcorn mà bây giờ đang trong kho chờ bụi :D

sir_hoangnam

Sau khi bay một lúc nó cũng tới được với em rồi :D. Chúc bác có lựa chọn sáng suốt.
Thanks bác tư vấn.
bác sir_hoangnam chắc thich coi phim nhiều :) em có 1 bộ klipsch gần giống của bác nhưng em dùng klipschorn làm front, rf-7 ii làm surround và rc-64 ii làm center :) cũng có popcorn mà bây giờ đang trong kho chờ bụi :D
Yes sir, em chủ yếu xem film nên mới chuyển qua Klipsch (trước em dùng qua BW, JBL nhưng đều ko hợp).
Bộ của bác gấu quá, bác có thể chia sẻ vài lời nhậ xét về klipschorn so với RF7 được ko?
Thanks bác.

vietcgi

Member

klipschorn vừa to vừa nặng vừa cồng kềnh vừa chiếm diện tích so với RF7-ii. Khi xem phim bluray thì phải công nhận rf7 có phần nào hơn hẳn klipshorn còn khi nghe nhạc hai kênh thì klipschorn nghe hơn hẳn rf7 một cảm giác khó diễn tả.

Thanks bác tư vấn.

Yes sir, em chủ yếu xem film nên mới chuyển qua Klipsch (trước em dùng qua BW, JBL nhưng đều ko hợp).
Bộ của bác gấu quá, bác có thể chia sẻ vài lời nhậ xét về klipschorn so với RF7 được ko?
Thanks bác.

sir_hoangnam

klipschorn vừa to vừa nặng vừa cồng kềnh vừa chiếm diện tích so với RF7-ii. Khi xem phim bluray thì phải công nhận rf7 có phần nào hơn hẳn klipshorn còn khi nghe nhạc hai kênh thì klipschorn nghe hơn hẳn rf7 một cảm giác khó diễn tả.
Bác đã nghe dòng Palladium chưa? Tại Vn NPP ko nhập dòng này về mà thằng bạn em có ý định chơi dòng này cho HOme theater.
dep lam tui cung co bo nhu vay
Bộ Ht nhà bác gồm những gì ạ?

lebac123

Bác chủ cho hỏi cái, mình có r7ii rồi, bọ đánh thì dùng đa kênh, denon avr4520 nhưng đang trên đường về. Cho hỏi thêm dùng sr và sub của klip có ổn không

sir_hoangnam

Bác chủ cho hỏi cái, mình có r7ii rồi, bọ đánh thì dùng đa kênh, denon avr4520 nhưng đang trên đường về. Cho hỏi thêm dùng sr và sub của klip có ổn không
Avr cua bác ngon quá rồi ạ, về SR KL quá ổn bác ạ, nhất là mấy em đa hướng như rs52, 62. Với front của bác nên chơi rs62 cho SR và RB61 cho SRB.

lebac123

Avr cua bác ngon quá rồi ạ, về SR KL quá ổn bác ạ, nhất là mấy em đa hướng như rs52, 62. Với front của bác nên chơi rs62 cho SR và RB61 cho SRB.

Như vậy con đa kênh này nghe hai kênh cũng được hả, hy vọng là tạm ổn, chỉ ngại nó không kéo nổi cặp loa này.

Bên trên