MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho

mytvnet

Re: Ðề: MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho Android

EM dùng MINIX X7 mấy hôm trước xem MYTV net được ngon.
Nhưng mấy hôm nay coi load ko nổi, bị đứng giống như xem youtube load video ko nổi vậy.
Em định mở port modem thử xem coi có được không, mà ko biết MYTV net truyền qua port mấy vậy A, 8080 hay 80 ?
MyTV Net truyền qua Port 80 và 81 nhé bác.

Ðề: MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho Android

Hôm nay MyTV đòi tiền rồi các bác ah . Chỉ còn vài kênh như vtv 1-6 còn free , còn lại đa phần đòi xu .
Nó ghi buồn cười quá , nhấn vào key , hiện thông báo gói Net Silver - price 1.000 vnd/1 day , nhấn tiếp view more hieenj bảng Thông tin gói cước Nét silver 1.200 vnd/1ngay/2 thiết bị , từ thiết bị thứ 3 trở đi 500 vnd/ 1 thiet bi / 1ngay . Gói này cho 70 kênh tv ( nhóm kênh vtv, htv , kênh địa phương) , kèm 200 phim miễn phí và cam kết 20 phim mới/tháng , ngoài ra còn có phim Hot hiện giá tiền luôn tren màn hình - không đè cập tới tv có bao nhiêu kênh hd .

dtsexpert

Active Member
Ðề: MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho Android

Hôm nay MyTV đòi tiền rồi các bác ah . Chỉ còn vài kênh như vtv 1-6 còn free , còn lại đa phần đòi xu .
Nó ghi buồn cười quá , nhấn vào key , hiện thông báo gói Net Silver - price 1.000 vnd/1 day , nhấn tiếp view more hieenj bảng Thông tin gói cước Nét silver 1.200 vnd/1ngay/2 thiết bị , từ thiết bị thứ 3 trở đi 500 vnd/ 1 thiet bi / 1ngay . Gói này cho 70 kênh tv ( nhóm kênh vtv, htv , kênh địa phương) , kèm 200 phim miễn phí và cam kết 20 phim mới/tháng , ngoài ra còn có phim Hot hiện giá tiền luôn tren màn hìnth - không đè cập tới tv có bao nhiêu kênh hd .
cũng vẫn thử nghiem, bác nâng cap Net Silver nó không trừ tiền tài khoảng các đâu, với đk tài khoản có chút tiền, nhắn tin 2 ngàn vô tài khoản là được, Mytvnet xài thay ổn định, thêm thể thao la ok

mytvnet

MyTV Net là phần mềm chính thống và có bản quyền được VNPT đầu tư bài bản. Ngoài tiền bản quyền Phim, Nhạc, Kênh truyền hình ra, chúng tôi phải đầu tư lượng Server không nhỏ nằm ở 63 tỉnh thành -> sự phân tải và tốc độ rất ổn định. Hầu hết luồng TV lấy trực tiếp từ headend nhà đài chứ không như những app khác lấy link ngoài và ko chính thống.
Về mức phí cũng rất nhỏ thôi: khoảng 15k/ 1 tháng / 1 thiết bị. Sau này sẽ bổ sung thêm nhiều kênh thể thao, nội dung mới...Tuy nhiên vẫn có gói Miễn phí đó, bao gồm những kênh cơ bản. Rất mong các bác Ủng hộ phần mềm.

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho Android

Em ủng hộ từ lúc nó mới khai sinh :), thêm chút thể thao, cập nhật EPG đầy đủ hết các kênh là ok
Nếu được TVod thêm nhiều kênh càng tốt,

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho Android

Ngày càng ít phần mềm miễn phí rồi, hee:D

miễn phí thường lại đi kèm với quảng cáo, riêngg em thà trả 20-30 ngàn/tháng để có chất lượng ổn định thì cũng ok

tienlequoc

Well-Known Member

Em đang test giúp các bác VASC bản chính thức của phần mềm riêng cho box (điện thoại cài được nhưng sử dụng ko được do icon quá to chiếm hết gần trọn màn hình). Cài thử vào A class. Cảm nhận ban đầu là giao diện khá đẹp, đơn giản, trực quan, dùng remote hay chuột bay thao tác đều được. Phần TV có khoản 50 kênh free, hầu hết là kênh địa phương, không có kênh hd, một số kênh nước ngoài bị khóa phải nạp tiền mới xem được. Một số kênh ko thể chỉnh full hình được, phần giao diện khi chuyển tỷ lệ khung hình còn lỗi. Nghe đâu khi tính phí sẽ có nhiều gói kênh tính phí hấp dẫn, có cả K+. Phần lossless load hơi chậm, chuyển trang hơi lag, duyệt album ko có bìa album như ebop, cũng ko thể hiển thị lời bài hát được. Phần phim khá tốt, load nhanh, trình bày đẹp, hình ảnh đẹp hơn vod của A class , tuy nhiên số lượng phim ko phong phú, phụ đề hơi cao ko thể chỉnh xuống sát biên được. Phần video clip ca nhạc là tốt nhất, load gần như ngay lập tức. Ngoài ra Còn truyền hình xem lại, radio em chưa test.

Đôrêmi

Moderator

Em đang test giúp các bác VASC bản chính thức của phần mềm riêng cho box (điện thoại cài được nhưng sử dụng ko được do icon quá to chiếm hết gần trọn màn hình). Cài thử vào A class. Cảm nhận ban đầu là giao diện khá đẹp, đơn giản, trực quan, dùng remote hay chuột bay thao tác đều được. Phần TV có khoản 50 kênh free, hầu hết là kênh địa phương, không có kênh hd, một số kênh nước ngoài bị khóa phải nạp tiền mới xem được. Một số kênh ko thể chỉnh full hình được, phần giao diện khi chuyển tỷ lệ khung hình còn lỗi. Nghe đâu khi tính phí sẽ có nhiều gói kênh tính phí hấp dẫn, có cả K+. Phần lossless load hơi chậm, chuyển trang hơi lag, duyệt album ko có bìa album như ebop, cũng ko thể hiển thị lời bài hát được. Phần phim khá tốt, load nhanh, trình bày đẹp, hình ảnh đẹp hơn vod của A class , tuy nhiên số lượng phim ko phong phú, phụ đề hơi cao ko thể chỉnh xuống sát biên được. Phần video clip ca nhạc là tốt nhất, load gần như ngay lập tức. Ngoài ra Còn truyền hình xem lại, radio em chưa test.

Nếu có thể bác gửi cho em test với, A Class dạo này cũng chưa có gì mới để test.

itvplus

Active Member
Cho em hỏi Mytv trả phí bao nhiêu tiền 1 tháng nhỉ? nếu trả phí thì có thêm kênh mới nữa ah? E tưởng chỉ mở đc những kênh lock thui nhỉ?

an12toanhvt

bác nào gặp hiện tượng như của em không, dùng MY tv kết nối internet bình thường, nhưng bấm vào kênh là báo lỗi kết nối mạng
Admin có trong box thì vào giúp em với, em dùng Himedia Q10ii emmc ạ

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho Android

bác nào gặp hiện tượng như của em không, dùng MY tv kết nối internet bình thường, nhưng bấm vào kênh là báo lỗi kết nối mạng
Admin có trong box thì vào giúp em với, em dùng Himedia Q10ii emmc ạ

update lên bản mới, xem được 1 số kênh, 1 số kênh còn lại yêu cầu trả phí bác nhé

tienlequoc

Well-Known Member

bác tiến gửi cho em test với [email protected]
Bác hỏi bác mytvnet xem sao?
Bản này chạy trên Vidon.me AV200 cực ngon. Tất cả các kênh đều full hình, chuyển kênh rất nhanh, chất lượng kênh rất tốt, hơn tất cả những phần mềm khác.

hongtuan

Member

Bác hỏi bác mytvnet xem sao?
Bản này chạy trên Vidon.me AV200 cực ngon. Tất cả các kênh đều full hình, chuyển kênh rất nhanh, chất lượng kênh rất tốt, hơn tất cả những phần mềm khác.

Hi vọng gói k+ 2k/ngày :D

Đến cuối tuần bỏ ra 4-5k xem bóng thì tốt :D

dtsexpert

Active Member

Hi vọng gói k+ 2k/ngày :D

Đến cuối tuần bỏ ra 4-5k xem bóng thì tốt :D

thức dậy đi bác ơi :)
sao lại phải tốn tiền, FTP Play, sopcast hay acestream đều miễn phí mà :)

sao e cài trên con android box của e nó lại bị răng cưa thế này các bác nhể

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên