MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho

cdhanh

Member
Ðề: MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho Android

Mình cài phần mềm này cho Tizzbird N1 xem các kênh truyền hình không được. Có ai bị giống mình không nhỉ?

tienlequoc

Well-Known Member
Cái này có khả năng là do Tizzbird N1 đã tùy biến android quá nhiều rồi, không còn chuẩn nữa.

guess12

Member
Ðề: MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho Android

Em sử dụng thấy Load nhanh giao diện đẹp ,nhưng phần phim ảnh chứ theo chuẩn HD thực lắm ,hình ảnh nên đẹp hơn nữa ,nếu bên bác bổ sung nhiều kênh HD càng tốt ,thêm cả mấy kênh HD free của mấy nhà đài hàn quốc nhật với HK là ok luôn

vinhpapa

Member

Em coi bằng ATV 1200, cứ xem phim đoạn thì lại báo lỗi "thiết bị không hỗ trợ định dạng này. Bật lại coi thì bình thường, lúc sau lại bị tiếp. Có phải lỗi của phần mềm?

mytvnet

Re: Ðề: MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho Android

Em coi bằng ATV 1200, cứ xem phim đoạn thì lại báo lỗi "thiết bị không hỗ trợ định dạng này. Bật lại coi thì bình thường, lúc sau lại bị tiếp. Có phải lỗi của phần mềm?
Không phải do lỗi phần mềm đâu bạn. Thường lỗi này là do mạng chậm, nên khi load phim hoài không được nó văng ra cái lỗi đó. Bạn thử kiểm tra lại đường truyền xem như nào.

tienlequoc

Well-Known Member
Chính xác là do mạng chậm nếu bị thông báo như trên, nó load không nổi nên văng ra luôn. Nhưng câu báo lỗi bác Mytvnet cũng nên sửa lại cho anh em khỏi hiểu lầm.

mymieu

Member

Mình cài phần mềm này cho Tizzbird N1 xem các kênh truyền hình không được. Có ai bị giống mình không nhỉ?

nhà mình tizzbird N1 vẫn xem được mà,chỉ tội load lúc đầu hơi chậm

sweetlove2525

Các bác cho e hỏi e xài neo x5 bằng mạng lan nhưng vào mytv báo là k có mạng.e thử lấy đt phát wifi thì. Thì lại được.nhà e lại k có bộ phát wifi

vxthuyad

Member
không biết mytvnet bản thu phí đã có chưa nhỉ, mà bác định thu bao nhiêu tiền 1 tháng vậy...
apk dùng thử của bác khi mới vào chọn kênh để xem, nó chậm quá hiện màn hình đen thui gần 1 phút sau mới có hình, có lúc tưởng bị đơ.
bác cho cái phông gì vào khi chờ cho đỡ :::::=P~

man_uni_2008

Như vậy có thể hiểu MyTV Net là dịch vụ mới của VASC, dành cho Settop box mới hoặc cho các thiết bị Android. E có một thắc mắc muốn hỏi là tại sao các bác bên VASC không phát triển Settop box mới này thành Android Settop box có thêm hệ điều hành Android để đa dạng hóa dịch vụ??? Như thế khả năng phục vụ sẽ hoàn hảo hơn chứ. MyTV có nhiều cái hay riêng và Android box cũng thế. E đã dùng MyTV từ rất lâu và đang có ý định dùng thêm 1 cái Android box để nghịch nữa. Không biết bác mytvnet thấy thế nào???
Các thuê bao MyTV từ trước đến giờ sẽ được sử dụng dịch vụ này như thế nào? Có thể nâng cấp fw cho settop box cũ chứ?

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho Android

Như vậy có thể hiểu MyTV Net là dịch vụ mới của VASC, dành cho Settop box mới hoặc cho các thiết bị Android. E có một thắc mắc muốn hỏi là tại sao các bác bên VASC không phát triển Settop box mới này thành Android Settop box có thêm hệ điều hành Android để đa dạng hóa dịch vụ??? Như thế khả năng phục vụ sẽ hoàn hảo hơn chứ. MyTV có nhiều cái hay riêng và Android box cũng thế. E đã dùng MyTV từ rất lâu và đang có ý định dùng thêm 1 cái Android box để nghịch nữa. Không biết bác mytvnet thấy thế nào???
Các thuê bao MyTV từ trước đến giờ sẽ được sử dụng dịch vụ này như thế nào? Có thể nâng cấp fw cho settop box cũ chứ?
Cơ chế nó thế bác ơi. Nhà sản xuất và người tiêu dùng ít khi có tiếng nói chung lắm. :D

mytvnet

Thanks bác. Cái ý tưởng của bác giống y như ý tưởng của VASC. Và VASC đang có cơ chế mới cho vấn đề này.

tuanqc78

Well-Known Member
Mình dùng X5 xem phim thì chất luong ổn, nhưng xem tivi (SD) thì hình ảnh kém quá (kém hơn các apk khác) mặc dù vẫn mựơt. Bác MyTvNet xem có phải có vấn đề hay là bản free chỉ đến thế thôi.

vxthuyad

Member
Bác mytv đã có bản chính chưa vậy,dùng miễn phí là không ổn định rồi.
các bác định bao giờ thi thu phí, và phí bao nhiêu $ 1 tháng,...

danvt

Well-Known Member

Phim không có phụ đề hả chủ thớt, chả thấy phim nào có

hoavala

Phim thì có phim mới mà hổng thấy phụ đề gì hết ráo

Bên trên