Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

bachly

Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Dàn của bác chủ không dưới 30 triệu. Phần lớn đều ngon, hơi tiếc là wifi card không tương xứng với con Buffalo

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Bác nói đúng ý em ah. Case của e chỉ chơi mỗi game FM2013 với làm htpc thôi là quá thừa nhưng vẫn thích. Còn cái vụ xuất DTS HD MA thì em cũng loay hoay mất mấy ngày mới xong. Bác phải dùng dây HDMI 1.4, phần mềm bác phải để chế độ non-decode ... Thì nó mới xuất nguyên sang AVR. E đã từng dùng flashPRO Ex để chơi nhưng nó lại ko chơi đc Bluray (thì mới có DTS HD) nên e mua cái PowerDVD có 350k chạy ngon lắm.

Cám ơn bác chia sẻ. Phần mềm nào để chế độ non-decode thế bác ?
PowerDVD bác dung là version nào thế bác ? Hồi xưa em hay dung em nó để xem DVD....

Nói đúng ra là đam mê thích thế thôi chứ cái game Superstreet Fighters X Tekken nó nhẹ hều hà bác, card cụ kị 9800 ngày xưa vẫn chiến được.... chỉ có mấy game như Crysis 3 mới nặng thôi.

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Tổng cộng 35 củ đấy bác... hị hị...

Ngưỡng mộ bác quá. Bác lắp ít đồ chơi vào cho thêm tiện ích. Bác cày game thì lắp mấy cais quạt thêm cho mát, rồi fan control, khay rút nóng HDD, bộ điều khiển htpc... Cho nó nâng tầm cả bộ lên, nhìn không thôi cũng thấy sướng bác ah

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Cám ơn bác chia sẻ. Phần mềm nào để chế độ non-decode thế bác ?
PowerDVD bác dung là version nào thế bác ? Hồi xưa em hay dung em nó để xem DVD....

Nói đúng ra là đam mê thích thế thôi chứ cái game Superstreet Fighters X Tekken nó nhẹ hều hà bác, card cụ kị 9800 ngày xưa vẫn chiến được.... chỉ có mấy game như Crysis 3 mới nặng thôi.
Bác dùng PowerDVD bản ultra nhé (chỉ có bản này mới chạy đc DTS HD), ah quên bản của e là PDVD13 ultra là có non decode

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Bộ pc của bác đáng để thèm quá...
@ Total bn đạn thế bác? Chắc con chip chưa ưng ý nhất ah bác? :D

Ham muốn thì vô biên mà tiền thì có hạn bác ạ.... Nếu không tính đến khả năng tài chính thì em thích con i7-4770k hoặc i7-4930k (6core 12 threads) mạnh gần bằng i7-4960X nhưng mà hao quá bác ạ... Em tính nếu i7-4770k thì tổng tiền case sẽ lên trên 40tr.... còn i7-4930k chắc lên 50tr quá..... nhưng mà như thế quá thừa và quá hao tiền....

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Dàn của bác chủ không dưới 30 triệu. Phần lớn đều ngon, hơi tiếc là wifi card không tương xứng với con Buffalo

Chủ yếu em dung cổng LAN bác ạ, wifi card cắm cho vui lâu lâu bắt song wifi thôi ạ...hihi

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Ngưỡng mộ bác quá. Bác lắp ít đồ chơi vào cho thêm tiện ích. Bác cày game thì lắp mấy cais quạt thêm cho mát, rồi fan control, khay rút nóng HDD, bộ điều khiển htpc... Cho nó nâng tầm cả bộ lên, nhìn không thôi cũng thấy sướng bác ah

Em đang cày nó bằng cái game pad Tung Của 280k đấy bác, chưa có rung, hôm nào đi mua cái game pad có rung mới được, chắc hang Logitech là ngon nhất phải không bác ?

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Em đang cày nó bằng cái game pad Tung Của 280k đấy bác, chưa có rung, hôm nào đi mua cái game pad có rung mới được, chắc hang Logitech là ngon nhất phải không bác ?
Chuẩn bác, cứ Logitech mà phang là ngon rồi. Em cũng đang định lấy 1 con chơi NFS

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Chuẩn bác, cứ Logitech mà phang là ngon rồi. Em cũng đang định lấy 1 con chơi NFS

Em giống bác thích NFS mà mới chơi Most wanted dở tệ.... ráng nâng trình độ mới được.... Chuột thì em xài con wireless Logitech M235 (1 pin AA) mà cũng ngon vãi....

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Em giống bác thích NFS mà mới chơi Most wanted dở tệ.... ráng nâng trình độ mới được.... Chuột thì em xài con wireless Logitech M235 (1 pin AA) mà cũng ngon vãi....

Ô thế bác cũng giống e đến cả phụ kiện rồi, e dùng Logitech từ hồi sinh viên đến giờ vẫn tin tưởng

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Ô thế bác cũng giống e đến cả phụ kiện rồi, e dùng Logitech từ hồi sinh viên đến giờ vẫn tin tưởng

hi hi giống nhau quá.... công nhận chuột Logitech rất chuẩn mà giá cả lại phải chăng....\:D/

ôi nhìn con 760 mà thèm :)) em nó là quá đẹp cho 1 cuộc tình rồi :">

leepham

Well-Known Member

bên TD đi dây đẹp nhĩ :D:D

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Em cũng ráp 1 pc hết 17 triệu khô máu rồi - hóng mấy bác thôi. hy vọng giao lưu với bac chủ 1 ngày gần nhất

Bên trên