Nên chọn AVG, K+ hay VTC

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

demon_bn

Member
Ðề: Nên chọn AVG, K+ hay VTC

Mình vẫn không tin là anh em HDVN dùng K+ hay các dịch vu truyền hình là phải phụ thuộc vào kinh tế gia đình (như có bác nào nói đâu). Đam mê quyết định nhiều thứ lắm. Khi xem tivi qua anten cột, rất nhiều người vì đam mê phải nhịn bớt một số thứ để dùng THC, rồi có VTC, rồi HD, rồi K+... đâu phải ai có điều kiện thì mới dùng đâu, đầy bạn sv đi dạy thêm để được dùng VTC HD đấy, mặc dù họ vẫn còn nhiều thứ để lo lắng hơn... Các bạn hay nói K+ đắt, K+ không chất... K+ người có điều kiện mới dùng.... Nếu các bạn xem kênh truyền hình Discovery World HD (tất nhiên K+) phát hình trong vắt, âm thanh thì DOLBY D chuẩn 5.1 thì các bạn mới thấy nó đắt đến mức nào...

mình nghĩ chắc nhà bạn có đk...đối với đa số ng VN ta khi dùng cái gì, mua sắm cái gì phải cân nhắc nhiều chứ...đâu phải cứ thích cứ đam mê là đc....Bạn nói toàn điều viển vông. bao nhiêu cái lo toan...:D...mà Discovery World HD xin lỗi bạn (kể cả K+) lấy quái đâu ra 5.1.

nhocti007

Member

Mình vẫn không tin là anh em HDVN dùng K+ hay các dịch vu truyền hình là phải phụ thuộc vào kinh tế gia đình (như có bác nào nói đâu). Đam mê quyết định nhiều thứ lắm. Khi xem tivi qua anten cột, rất nhiều người vì đam mê phải nhịn bớt một số thứ để dùng THC, rồi có VTC, rồi HD, rồi K+... đâu phải ai có điều kiện thì mới dùng đâu, đầy bạn sv đi dạy thêm để được dùng VTC HD đấy, mặc dù họ vẫn còn nhiều thứ để lo lắng hơn... Các bạn hay nói K+ đắt, K+ không chất... K+ người có điều kiện mới dùng.... Nếu các bạn xem kênh truyền hình Discovery World HD (tất nhiên K+) phát hình trong vắt, âm thanh thì DOLBY D chuẩn 5.1 thì các bạn mới thấy nó đắt đến mức nào...
Đã bảo với bác các cụ trong HDVN phần lớn là điều kiện kinh tế khá giả, thế mới chơi HD được chứ.
Mà cho hỏi k+ có hỗ trợ DOLBY hả , nghe nói ở VN toàn phát stereo chứ làm gì có 5.1, chưa được xem nên thắc mắc, chắc chắn thì cho em biết nhé :D

kudo1908

Active Member

phải đánh giá khách quan mới nói chiện được ! giống fan ManU không bao giờ nói chiện được với Fan FC Barcelona ^^!

Minhsur

Banned

Chính vì các bác chưa dùng K+ nên mới hỏi vậy. Em dùng denon 1912 các kênh tivi khác nó phát thì hiện chữ STEREO chỉ có 2 loa fr nó kêu. kênh Discovery W HD thì cả 5 loa nó kêu, màn hình amply thì hiện chữ DOLBY D... thế là đúng chứ ạ, các bác cứ thử thì biết

nhocti007

Member

Chính vì các bác chưa dùng K+ nên mới hỏi vậy. Em dùng denon 1912 các kênh tivi khác nó phát thì hiện chữ STEREO chỉ có 2 loa fr nó kêu. kênh Discovery W HD thì cả 5 loa nó kêu, màn hình amply thì hiện chữ DOLBY D... thế là đúng chứ ạ, các bác cứ thử thì biết
Quan trọng là âm thanh thế nào,chứ Dolby 2 channel thì cũng như stereo thôi :D

Minhsur

Banned

mình nghĩ chắc nhà bạn có đk...đối với đa số ng VN ta khi dùng cái gì, mua sắm cái gì phải cân nhắc nhiều chứ...đâu phải cứ thích cứ đam mê là đc....Bạn nói toàn điều viển vông. bao nhiêu cái lo toan...:D...mà Discovery World HD xin lỗi bạn (kể cả K+) lấy quái đâu ra 5.1.

Mình đi làm lương tháng hơn 5 ccur, cầy ngoài thêm tý thôi. Bác là người bảo thủ rồi, mấy cái ảnh chụp vội mời bạn xem nó là dolby D hay gì
https://picasaweb.google.com/101357...key=Gv1sRgCKuVhLPR3s3SngE#5746494106261740210

Minhsur

Banned

Quan trọng là âm thanh thế nào,chứ Dolby 2 channel thì cũng như stereo thôi :D

Dolby D hiện trên màn hình amply, âm thanh nó kêu cả 5 loa quanh nhà, tiếng người ở loa cen, nhạc nhẽo mỗi loa mỗi khác, mình nghĩ nó phải được gọi là 5.1 chứ nhỉ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Đôrêmi

Moderator

Mình cũng thắc mắc là nếu quay những cảnh sóng biển .... thì lấy đâu ra nhiều máy quay, nhiều micro để thu được tiếng 5.1 nhỉ???

Minhsur

Banned

Mình cũng thắc mắc là nếu quay những cảnh sóng biển .... thì lấy đâu ra nhiều máy quay, nhiều micro để thu được tiếng 5.1 nhỉ???
Kênh này do Mỹ sản xuất, họ có thể làm được... mình thấy kênh Discovery W HD và kênh ESPN HD là phát đẹp nhất của K+

cub8193

Member

Có người bỏ ra tiền bo tăng 2 nhiêu cũng được,mà chỉ cần một lần như thế cho cả tháng K+HD thì mặc cả.[/QUOTE]

Câu nói hay nhất trong ngày! không ưa thì dưa cũng có giòi .chúng ta có thể chi tiền cho những j mình thích còn không thì thôi một xu cũng không chi ,sao phải mặc cả nhi?

huy manh

Member

Các bạn cho mình hỏi là có phải đầu hd của vtc mỗi lần ra đầu mới là mình phải thay đầu không nhỉ mình đang định lắp mà phân vân về khoản đầu thu của vtc

nhocti007

Member

Kênh này do Mỹ sản xuất, họ có thể làm được... mình thấy kênh Discovery W HD và kênh ESPN HD là phát đẹp nhất của K+

Mấy kênh HD phát trên các hệ thống hiện nay ngoài kênh tiếng việt thì phần lớn là từ mỹ chứ ở đâu. Theo suy đoán của em là kênh Discovery chỉ ghép âm thanh 5.1 vào những đoạn nhạc này kia thôi, còn những cảnh quay khoa học thì không, gì chứ vào rừng mà quay động vật thì làm sao mà đặt lắm mic được.
Trên VTC HD cũng có kênh này, tại sao lại không có Dobly nhỉ, chẳng lẽ khác nguồn, Bác nào đang dùng VTC confirm cái.
Còn 5.1 khả thi nhất là các kênh phim, vì họ làm ở phim trường điều kiện đầy đủ :D
Mà bác Minhsur ăn chơi thế nhỉ, có gia đinh chưa ? 5 củ thời nay chỉ vừa đủ chi tiêu tằn tiện thôi. Bác thì HD đầy đủ, có phòng riêng để xem phim nữa, chắc từ bố mẹ hả :D

hungmh80

Active Member

Điêu có thấy mấy chị mấy mợ đi chợ chưa, kì kèo từng đồng một, nhưng ra mua cái áo ngực triump thì tẹt ga không cần phải trả giá nhé :p

Đọc mấy trang em kết nhất câu này :)):)):))

Nói thật một tháng dùng K+ không bằng 1/3 thu nhập 1 ngày của em nhưng em vẫn ko thèm lắp , chắc có lẽ là vì em ko đam mê chăng ..

demon_bn

Member

Mấy kênh HD phát trên các hệ thống hiện nay ngoài kênh tiếng việt thì phần lớn là từ mỹ chứ ở đâu. Theo suy đoán của em là kênh Discovery chỉ ghép âm thanh 5.1 vào những đoạn nhạc này kia thôi, còn những cảnh quay khoa học thì không, gì chứ vào rừng mà quay động vật thì làm sao mà đặt lắm mic được.
Trên VTC HD cũng có kênh này, tại sao lại không có Dobly nhỉ, chẳng lẽ khác nguồn, Bác nào đang dùng VTC confirm cái.
Còn 5.1 khả thi nhất là các kênh phim, vì họ làm ở phim trường điều kiện đầy đủ :D
Mà bác Minhsur ăn chơi thế nhỉ, có gia đinh chưa ? 5 củ thời nay chỉ vừa đủ chi tiêu tằn tiện thôi. Bác thì HD đầy đủ, có phòng riêng để xem phim nữa, chắc từ bố mẹ hả :D

=)) sao "Hỏi xoáy đáp xoay" thế bạn....=))

nhocti007

Member

Các bạn cho mình hỏi là có phải đầu hd của vtc mỗi lần ra đầu mới là mình phải thay đầu không nhỉ mình đang định lắp mà phân vân về khoản đầu thu của vtc

Không đâu bạn, VTC chạy theo thị trường, ra cái đầu HD 05 thêm nhiều chức năng vào, nhưng đầu cũ thì vẫn xem bình thường. Nhưng cố gắng tí lắp HD, nó là chuẩn DVB-S2, nén mpg4, thu được HD nên thu được tất cả các kênh hiện nay, khi hết thuê bao thì vẫn xem kênh free được, đầu SD thì chuẩn nén chỉ là mpg2 nên sẽ không giải mã được các kênh mpg4 ==>> kém

Đôrêmi

Moderator

Đọc mấy trang em kết nhất câu này :)):)):))

Nói thật một tháng dùng K+ không bằng 1/3 thu nhập 1 ngày của em nhưng em vẫn ko thèm lắp , chắc có lẽ là vì em ko đam mê chăng ..

Ngưỡng mộ bác, em thì 1 tháng K+HD bằng 1/10 tháng lương của em nên ..... không dám lắp!

huy manh

Member

Không đâu bạn, VTC chạy theo thị trường, ra cái đầu HD 05 thêm nhiều chức năng vào, nhưng đầu cũ thì vẫn xem bình thường. Nhưng cố gắng tí lắp HD, nó là chuẩn DVB-S2, nén mpg4, thu được HD nên thu được tất cả các kênh hiện nay, khi hết thuê bao thì vẫn xem kênh free được, đầu SD thì chuẩn nén chỉ là mpg2 nên sẽ không giải mã được các kênh mpg4 ==>> kém
Mình đang muốn lắp một cái để xem tv ở nhà chiều nay mình đi hỏi lắp mytv thì thấy có mấy vạn bảo là nó hay bị mất tín hiệu nên mình phân vân thấy vtc quảng cáo là có êuro hd
Thì có bạn bảo là vtc hay chuyển đổi gì đó mà không báo cho khách hàng mình lại tưởng là chuyển đầu thu
Mình thấy bây giờ có đầu hd 05 là mới nhất khong biết nên mua loại nào

hungmh80

Active Member

Ngưỡng mộ bác, em thì 1 tháng K+HD bằng 1/10 tháng lương của em nên ..... không dám lắp!

Em thì thi thoảng mới xem bóng đá , có trận nào hay thì em chơi sopcat link HD có bitrate cao vì em dùng cáp quang , một phần vợ con em cũng ít khi xem TV lên cũng ko cần dùng đến K+ , thời gian rỗi thì cả nhà em toàn dùng máy tính và xem phim , còn bọn nhỏ thì cứ bật hoạt hình em kéo trên mạng về .

nhocti007

Member

Mình đang muốn lắp một cái để xem tv ở nhà chiều nay mình đi hỏi lắp mytv thì thấy có mấy vạn bảo là nó hay bị mất tín hiệu nên mình phân vân thấy vtc quảng cáo là có êuro hd
Thì có bạn bảo là vtc hay chuyển đổi gì đó mà không báo cho khách hàng mình lại tưởng là chuyển đầu thu
Mình thấy bây giờ có đầu hd 05 là mới nhất khong biết nên mua loại nào

MyTV mình chưa dùng nên không rõ, bạn tham khảo các review khác. VTC HD thì đầu tư ban đầu cũng kha khá( đối với mình) .
VTC hay chuyển đổi có lẽ là ở cam kết kênh, ngày xưa nó có FTV nhưng giờ không, kiểu như danh sách kênh có thể thay đổi đấy, việc này với người đang thích xem 1 kênh nào đó mà nó cắt mất thì cũng bực mình. Đấy là mình nghe nói thế chứ mình mới lắp gần đây cũng ko rõ nó có thay đổi không.
Còn việc chuyển vệ tinh mình nghĩ chuyện bắt buộc, mà nay về vinasat 1 rồi thì chắc ổn định luôn, mai mốt có lên thì lên vinasat 2 ngay đó, nên việc này không phải lo.
Cái nữa là chăm sóc khách hàng. mình thì chưa gặp, nhưng nghe nhiều, bác mà lắp thì có sự cố gì cứ ra mấy ông thợ đã lắp cho bác mà kêu, chứ gọi hỗ trợ từ VTC có khi bực mình :D
Còn vụ bảo hành nữa bác search thử xem.
Các điều trên đây thì có lẽ là vụ bảo hành đáng lo nhất, chứ còn mấy cái kia thì vặt, tự lo được

Minhsur

Banned

Bác hỏi khó thế. Bố mẹ em về với các cụ lâu rồi có cho em gì đâu. Em tích lũy bao năm đi làm, ngoài lương ra em đã khai đi làm thêm rồi, chỉ có mỗi đam mê nghe nhạc và phim HD, mỗi lúc có điều kiện thì em giấu vợ một tý để giành chơi dần thôi. Nhiều bác hỏi ngoài BĐ ra K+có gì, BĐ không phải đam mê số 1 của em, em ít xem bóng đá đêm lắm, em khoái xem cái kênh NGHD hoặc DWHD lắm, nó phát đẹp thật mà

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên