Nên chọn AVG, K+ hay VTC

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

kudo1908

Active Member
Ðề: Nên chọn AVG, K+ hay VTC

Mình đang muốn lắp một cái để xem tv ở nhà chiều nay mình đi hỏi lắp mytv thì thấy có mấy vạn bảo là nó hay bị mất tín hiệu nên mình phân vân thấy vtc quảng cáo là có êuro hd
Thì có bạn bảo là vtc hay chuyển đổi gì đó mà không báo cho khách hàng mình lại tưởng là chuyển đầu thu
Mình thấy bây giờ có đầu hd 05 là mới nhất khong biết nên mua loại nào
VTC chuyển từ vệ tinh ASIASAT5 về VINASAT1 mà không thông báo trước,thứ 2 là CSKH không tốt quay chảo thì không thấy nhân viên kỹ thuật tới.

Minhsur

Banned

Em thì thi thoảng mới xem bóng đá , có trận nào hay thì em chơi sopcat link HD có bitrate cao vì em dùng cáp quang , một phần vợ con em cũng ít khi xem TV lên cũng ko cần dùng đến K+ , thời gian rỗi thì cả nhà em toàn dùng máy tính và xem phim , còn bọn nhỏ thì cứ bật hoạt hình em kéo trên mạng về .

Cáp quang là gấu dữ rồi bác ơi, K+ đàn em nhé

Đôrêmi

Moderator

Bác hỏi khó thế. Bố mẹ em về với các cụ lâu rồi có cho em gì đâu. Em tích lũy bao năm đi làm, ngoài lương ra em đã khai đi làm thêm rồi, chỉ có mỗi đam mê nghe nhạc và phim HD, mỗi lúc có điều kiện thì em giấu vợ một tý để giành chơi dần thôi. Nhiều bác hỏi ngoài BĐ ra K+có gì, BĐ không phải đam mê số 1 của em, em ít xem bóng đá đêm lắm, em khoái xem cái kênh NGHD hoặc DWHD lắm, nó phát đẹp thật mà
Bác không thích xem bóng đá mà sắm K+HD thì quả thật em cũng thấy tiếc, VTC thì không còn kênh NGHD nhưng em thấy mấy kênh HD VTC tự sản xuất cũng hay lắm. Chung quy lại là em khoái cái góc nhỏ để nghe nhạc và xem phim HD của bác, chắc 10 năm nữa em sẽ cố gắng đạt được.

hungmh80

Active Member

Bác hỏi khó thế. Bố mẹ em về với các cụ lâu rồi có cho em gì đâu. Em tích lũy bao năm đi làm, ngoài lương ra em đã khai đi làm thêm rồi, chỉ có mỗi đam mê nghe nhạc và phim HD, mỗi lúc có điều kiện thì em giấu vợ một tý để giành chơi dần thôi. Nhiều bác hỏi ngoài BĐ ra K+có gì, BĐ không phải đam mê số 1 của em, em ít xem bóng đá đêm lắm, em khoái xem cái kênh NGHD hoặc DWHD lắm, nó phát đẹp thật mà

May là bác còn làm thêm thêm ngoài chứ , nếu mà thu nhập 5 củ một tháng mà lại có giá đình rồi thì em hứa với bác là cà phê hay mấy cốc chè chát bác cũng ko dám uống chứ chưa nói đến chuyện thi thoảng đi nhậu . Ai có gia đình rồi mới thấu hiểu được điều này lên phải thông cảm với những người không có điều kiện , thống kê cho thấy 60% dân mình có thu nhập dưới 3 củ một tháng , số tiền đấy có đủ để 1 mình bác tiêu 1 tháng không ? Vậy thì làm sao họ dám chơi K+ chứ

nhocti007

Member

Vì đam mê thì như bác là bình thường, em cũng đam mê, ngày đầu xem kênh HD rất là thích, nhưng em đam mê khác với bác chút, em thích HD nhưng HD free từ các vệ tinh, nhà em giờ toàn chảo, xoay đủ hướng, mà em còn đi học, cũng tằn tiện dành ra 1 tí mua mấy cái chảo cũ về lắp, nên nếu em đam mê k+ thì em cũng chắt bóp mà lắp . Bác mê HD, truyền hình HD, lại không phải quá cuồng nhiệt với bóng đá, vậy sao bác không thử các đài khác thử xem, có khi bác dùng k+ ngay từ đầu nên bác đánh giá thế, chưa trải nghiệm các nhà cung cấp khác. Em thích VTC vì 1 phần đầu thu nó mở, em có thể thêm chảo, bắt tứ phía, nghe đâu sắp tới kênh CCTV HD của TQ phát free euro, em cũng phải dò cho bằng đc, không phải tín đồ bóng đá nhưng 1 lần xem trận FA cup trên espn HD bắt chùa từ vệ tinh cũng rất sướng con mắt.
Đôi lời với bác, sống hết mình với đam mê :D

hungmh80

Active Member

Cáp quang là gấu dữ rồi bác ơi, K+ đàn em nhé

E chơi gói 12M ( 385k/tháng ) của thằng Vịt Teo thôi , sopcat bitrate cao nó cũng chơi hết , nhưng quan trọng vì nó all in one , lướt web , kéo phim , mà em rỗi là chỉ ôm cái laptop và nghe nhạc , xem phim như bác thôi .

Thế mới nói K+ dành cho những người có điều kiện và đam mê , mà đam mê thì phải có điều kiện :D:D

Minhsur

Banned

Vì đam mê thì như bác là bình thường, em cũng đam mê, ngày đầu xem kênh HD rất là thích, nhưng em đam mê khác với bác chút, em thích HD nhưng HD free từ các vệ tinh, nhà em giờ toàn chảo, xoay đủ hướng, mà em còn đi học, cũng tằn tiện dành ra 1 tí mua mấy cái chảo cũ về lắp, nên nếu em đam mê k+ thì em cũng chắt bóp mà lắp . Bác mê HD, truyền hình HD, lại không phải quá cuồng nhiệt với bóng đá, vậy sao bác không thử các đài khác thử xem, có khi bác dùng k+ ngay từ đầu nên bác đánh giá thế, chưa trải nghiệm các nhà cung cấp khác. Em thích VTC vì 1 phần đầu thu nó mở, em có thể thêm chảo, bắt tứ phía, nghe đâu sắp tới kênh CCTV HD của TQ phát free euro, em cũng phải dò cho bằng đc, không phải tín đồ bóng đá nhưng 1 lần xem trận FA cup trên espn HD bắt chùa từ vệ tinh cũng rất sướng con mắt.
Đôi lời với bác, sống hết mình với đam mê :D
Dùng chảo cũng lắm công phu lắm bác ơi, phải có chút hiểu biết và không phải ai cũng dám chơi đâu. Mình thích BĐ nhưng không phải là đam mê số 1, thà mình thức cả đêm xem phim qua HDP chứ ít khi thức xem bóng đá. Nhưng mà con nó lại thích BĐ, nhiều lúc cũng phải nhường nó cho hòa bình. Mình đã dùng VTC nhưng từ lâu rồi, hồi ấy nỏ đổi kênh rồi thay đầu mới nên mình chán thằng này lắm. Những lúc rảnh rỗi chỉ thích những cái gì nó có sẵn, chuẩn một tý, không phải chỉnh sửa... nên thấy K+ nó cũng phù hợp. Cả nhà đều vui thì thằng bố phải bóp mồm tý thôi.

kudo1908

Active Member

Dùng chảo cũng lắm công phu lắm bác ơi, phải có chút hiểu biết và không phải ai cũng dám chơi đâu. Mình thích BĐ nhưng không phải là đam mê số 1, thà mình thức cả đêm xem phim qua HDP chứ ít khi thức xem bóng đá. Nhưng mà con nó lại thích BĐ, nhiều lúc cũng phải nhường nó cho hòa bình. Mình đã dùng VTC nhưng từ lâu rồi, hồi ấy nỏ đổi kênh rồi thay đầu mới nên mình chán thằng này lắm. Những lúc rảnh rỗi chỉ thích những cái gì nó có sẵn, chuẩn một tý, không phải chỉnh sửa... nên thấy K+ nó cũng phù hợp. Cả nhà đều vui thì thằng bố phải bóp mồm tý thôi.
ko những a thích xem phim HD,giải trí,mà còn niềm vui với loài vật nữa bulldog trên avarta của a ^^!

Minhsur

Banned

ko những a thích xem phim HD,giải trí,mà còn niềm vui với loài vật nữa bulldog trên avarta của a ^^!
Thanhks bác. Chó mới là niềm đam mê số 1 của em. Các avat đó là ảnh con chó nhà em đấy, nó có bố là Bulldog mẹ là Boxer nên hơi kỳ quái...
Tiện thể, khoe bác tý chó nhé:
https://picasaweb.google.com/101357...hkey=Gv1sRgCJiypIfyooOpUg#5746730922029666322

Chỉnh sửa lần cuối:

kudo1908

Active Member

heolovein

Về chất lượng hình ảnh thì chọn K+ là đúng đắn

Minhsur

Banned

e thích những cậu bulldog còn nhỏ,mà cho e hỏi là kinh phí mua thú cưng này nhiêu vậy.
Lâu lâu mình không chú ý đến chó còn nhỏ, nhưng bulldog bây giờ giá chắc cũng phải từ 7 - 10 triệu/ chú 2 tháng tuổi bạn ạ. Đam mê này mệt mỏi hơn K+ nhiều lắm...
Mình bàn nhiều chuyện về chó lại bị các bác trong nhà HDV mắng đấy...

tri5800

Cái này là đứng dưới góc nhìn của khách hàng mà nhận xét đó anh Điêu chuẩn không cần chỉnh. Anh này lại chê dân miền nam tụi em ùi buồn quá tuy là dân tụi em ăn nói không chuẩn không lưu loát như miền bắc nhưng được cái chân chất thật thà :))
Nói trắng ra là ng miền nam ăn nói quê mùa nhưng hiền lành chất phát, ng miền bắc ăn nói chuẩn ng đẹp nhưng đc cái ba xạo với côn đồ là ko ai bằng. Bác nào ko tin, cứ lên mạng mà xem những Khu Công Nghiệp KHÔNG nhận lao động từ Thanh Hóa trở ra trước.

kudo1908

Active Member

Lâu lâu mình không chú ý đến chó còn nhỏ, nhưng bulldog bây giờ giá chắc cũng phải từ 7 - 10 triệu/ chú 2 tháng tuổi bạn ạ. Đam mê này mệt mỏi hơn K+ nhiều lắm...
Mình bàn nhiều chuyện về chó lại bị các bác trong nhà HDV mắng đấy...
HDvietnam là niềm đam mê phim và truyền hình đúng không ạ,bulldog cũng lên truyền hình HD và có 1 bộ phim rất nổi tiếng ^^! nói về K+ HD hay các hãng truyền hình khác,như đang nói về 2 hãng điện tử nổi tiếng là SONY và SAMSUNG :D
Nói trắng ra là ng miền nam ăn nói quê mùa nhưng hiền lành chất phát, ng miền bắc ăn nói chuẩn ng đẹp nhưng đc cái ba xạo với côn đồ là ko ai bằng. Bác nào ko tin, cứ lên mạng mà xem những Khu Công Nghiệp KHÔNG nhận lao động từ Thanh Hóa trở ra trước.
mình cũng từng phát biểu như bạn ở vozforums.com và bị banner vĩnh viễn.

Minhsur

Banned

Mình nên bàn chuyện về HD, về giải trí truyền hình thôi các bác ơi...
Ở đâu thì cũng có người nọ người kia, bác nói thế động chạm quá đấy!

tri5800

Mình nên bàn chuyện về HD, về giải trí truyền hình thôi các bác ơi...
Ở đâu thì cũng có người nọ người kia, bác nói thế động chạm quá đấy!

mình là dân miền trung, ko phải miền nam, cũng chẳng muốn gây sự, thấy mấy ông trên hở tí là chê dân niềm nam này nọ, làm như niềm bắc hay ho lắm, thích ban thì ban >:p

kudo1908

Active Member

mình là dân miền trung, ko phải miền nam, cũng chẳng muốn gây sự, thấy mấy ông trên hở tí là chê dân niềm nam này nọ, làm như niềm bắc hay ho lắm, thích ban thì ban >:p
mình ko biết A admin là người miền nào,nhưng nếu giống như Admin bên Voz thì banner lâu òi.

vanlinh67

Addmin là người miền bắc hiền lành, chất phác, thật thà, thông minh, tài cao chí lớn... có anh em bạn bè khắp nước. Các bác tin ko? Là anh bạn em đó. Giao lưu các bác hiểu ngay thôi. hihi.

kudo1908

Active Member

Addmin là người miền bắc hiền lành, chất phác, thật thà, thông minh, tài cao chí lớn... có anh em bạn bè khắp nước. Các bác tin ko? Là anh bạn em đó. Giao lưu các bác hiểu ngay thôi. hihi.
sao mình ko thấy A ấy xuất hiện nhỉ :D

Thôi mà các anh,đừng bàn chuyện vùng miền không hay đâu,dù là ở đâu cũng là anh em một nhà thôi mà.
Có câu chuyện như thế này,vừa rồi có báo lá cải câu view bằng chuyện hài Bắc hài Nam,ở đâu hay hơn,cãi qua cãi lại thì số đông thừa nhận và tung hô Hoài Linh dù là người Bắc hay Nam,nhưng ác nổi HL là người Miền Trung.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên