Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

anhnhon

Hiện tại là em đang muốn mua một con tablet giá rẻ, tầm 3-4 triệu chỉ để lướt web và cài mấy game linh tinh cho con chơi . Thằng nhóc nhà em mới 3 tuổi mê game lắm. Hôm bữa qua nhà thằng bạn chơi, nó thấy con nhóc bên kia đang xài Ipad nên nhào vô, mà bị con bé kia đẩy ra không cho chơi chung nên cũng thấy tội. Nên em quyết định mua một cái máy rẻ rẻ cho con em chơi. Không biết máy tính bảng nào giá tốt mà bền, mấy bác giới thiệu cho em biết. À, nếu có thêm chức năng gọi điện nhắn tin thì càng tốt, thay luôn con điện thoại cũ \:D/. Thanks all

lordofrings

Member
Ðề: Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

Công nhận bác này cũng chịu chơi, mua tablet về cho con chơi. Mấy đứa nhỏ bây giờ được dùng công nghệ sớm quá, không biết là thông minh hơn hay là ngược lại :-?

monoblock

Member

Hiện tại là em đang muốn mua một con tablet giá rẻ, tầm 3-4 triệu chỉ để lướt web và cài mấy game linh tinh cho con chơi . Thằng nhóc nhà em mới 3 tuổi mê game lắm. Hôm bữa qua nhà thằng bạn chơi, nó thấy con nhóc bên kia đang xài Ipad nên nhào vô, mà bị con bé kia đẩy ra không cho chơi chung nên cũng thấy tội. Nên em quyết định mua một cái máy rẻ rẻ cho con em chơi. Không biết máy tính bảng nào giá tốt mà bền, mấy bác giới thiệu cho em biết. À, nếu có thêm chức năng gọi điện nhắn tin thì càng tốt, thay luôn con điện thoại cũ \:D/. Thanks all
Cho trẻ con chơi mà yêu cầu máy rẻ thì khó lòng mà bền. Bác phải xem cái loại nào mà có test thử đánh rơi không sao ấy. Thí dụ Nexus 2013 chẳng hạn. Mua 3-4 triệu về cho trẻ con chơi, đánh rơi hoặc ngồi đè lên 1 cái là xong 3-4 triệu. Lại mua tiếp máy mới... tóm lại là tính ra có khi còn đắt hơn cả mua một cái xịn.

anhnhon

note 3 sam sung
Axxx...note 3 làm gì có giá 3-4 củ hả bác? hay đang dụ em mua hàng Tung của :-SS
Công nhận bác này cũng chịu chơi, mua tablet về cho con chơi. Mấy đứa nhỏ bây giờ được dùng công nghệ sớm quá, không biết là thông minh hơn hay là ngược lại :-?
Em mua về cũng một phần muốn dạy cho con học. Có mấy app cũng giáo dục trẻ con tốt lắm :D
Cho trẻ con chơi mà yêu cầu máy rẻ thì khó lòng mà bền. Bác phải xem cái loại nào mà có test thử đánh rơi không sao ấy. Thí dụ Nexus 2013 chẳng hạn. Mua 3-4 triệu về cho trẻ con chơi, đánh rơi hoặc ngồi đè lên 1 cái là xong 3-4 triệu. Lại mua tiếp máy mới... tóm lại là tính ra có khi còn đắt hơn cả mua một cái xịn.
Nexus hình như không có gọi và text được bác. Máy nào rơi chả hư hả bác. Em cũng chỉ cho ngồi chơi chứ không xách lung tung :)

lordofrings

Member

Bác bỏ thêm chút tiền mua con Asus FonePad ME371MG màn hình LCD đẹp lung linh, còn có camera sau 3.1 trước thì 0.3 mp

smartphone

Lenovo A1000 được đó bác. Có 3g nghe gọi nhắn tin được luôn. Nhưng mà màn hình chỉ có 7 inch, phân giải chỉ 1024 x 600 nên vỡ hạt. Chip 2 nhân nhưng nói chung với giá 3 triệu thì cũng chấp nhận được 8->

VThanhgtvt

Well-Known Member

Theo em thì bác lên nhíck lên chút, em Asus FonePad.

lordofrings

Member

Theo em thì bác lên nhíck lên chút, em Asus FonePad.

Có phải bác nói con này không? Em thấy con này tốt hơn Lenono hay Foxcon. màn hình 7', lại HD nữa. Chứ con Lenovo cùi quá, độ phần giải kém, dùng lâu ngày hại mắt, nhất là cho trẻ em

VThanhgtvt

Well-Known Member

Có phải bác nói con này không? Em thấy con này tốt hơn Lenono hay Foxcon. màn hình 7', lại HD nữa. Chứ con Lenovo cùi quá, độ phần giải kém, dùng lâu ngày hại mắt, nhất là cho trẻ em

Vâng, dù sao em thấy ngay từ cái tên nó cũng "hơn"... :D

See

Member
Re: Ðề: Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

cấu hình thì rõ ngon với tầm tiền lun ấy , cơ mà chạy android 4.1 thì thấy hơi tiếc chút 4.1 giao diện nhìn hok được mướt con mắt lắm các bác à , theo cảm nhận của em khi dùng android là vậy

anhnhon

Con này thấy cũng được lại còn có khuyến mại tặng sim 3G nữa nhưng mà giá thì lại cao hơn em ước tính. Nghĩ mua cho con mà như vậy có hơi quá không? mà con này update lên kitkat được không mấy bác?

anhnhon

ý mình là thớt đầu tiên thêm để mua note 3 dùng cho ngon ấy mà , chứ tầm tiền đó mua tab thì khó có cái nào ok lắm , 1 là thêm tiền mua 2 là chuyển từ tab wa điện thoại cảm ứng thì họa mày được

Note 3 giá tận mười mấy, còn em chỉ có mấy củ thôi. Điện thoại mà mua tầm này tiền cúi lắm, mà màn hình lại nhỏ. Cốt yếu em mua màn hình to to cho thằng nhóc dễ chơi :D

See

Member
Re: Ðề: Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

Note 3 giá tận mười mấy, còn em chỉ có mấy củ thôi. Điện thoại mà mua tầm này tiền cúi lắm, mà màn hình lại nhỏ. Cốt yếu em mua màn hình to to cho thằng nhóc dễ chơi :D

vậy thì bác tập xác định đi một là thêm tiền để mua 2 là chia tay cái ý tưởng này là vừa , có khuyến mãi hay sự kiện cỡ nào cỡ tiền nong ko cho phép thì cũng thua thôi

Alabama

Tầm giá này không con nào qua được Asus FonePad, hàng hiệu giá rẻ mà cấu hình tốt.

anhnhon

vậy thì bác tập xác định đi một là thêm tiền để mua 2 là chia tay cái ý tưởng này là vừa , có khuyến mãi hay sự kiện cỡ nào cỡ tiền nong ko cho phép thì cũng thua thôi
Note 3 thì chơi không nổi rồi chứ ráng đu con Asus Fonepad có vẻ được
Tầm giá này không con nào qua được Asus FonePad, hàng hiệu giá rẻ mà cấu hình tốt.

Em thấy con này có vẻ được. Bác có dùng qua chưa cho em chút ý kiến với, chứ em không rành lắm

See

Member
NGhe đâu con Asus FonePad có tính năng gọi điện nữa.cấu hình và giá cả chắc hợp với nhu cầu của bác mà chỉ tiếc cái em nó võ nhựa nhìn kém sang@@

Alabama

Em thấy con này có vẻ được. Bác có dùng qua chưa cho em chút ý kiến với, chứ em không rành lắm
Em không xài nhưng bà chị em mua cho con gái 6 tuổi cái này chơi game với các app vui để học rất tốt, em cũng cài cho con bé vài lần, thấy chạy mượt, cỡ game 3D hơi nặng chút cũng chơi ngon, xứng với danh tiếng dòng Atom của intel.

Bên trên