Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

anhnhon

Ðề: Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

Em không xài nhưng bà chị em mua cho con gái 6 tuổi cái này chơi game với các app vui để học rất tốt, em cũng cài cho con bé vài lần, thấy chạy mượt, cỡ game 3D hơi nặng chút cũng chơi ngon, xứng với danh tiếng dòng Atom của intel.

máy nóng không bác? Pin như thế nào? Nếu Pin trâu thì ngon. Có mấy cái app để cho bọn trẻ con học hành cũng tốt, em cũng muốn rèn cho thằng nhỏ ở nhà sớm

Alabama

máy nóng không bác? Pin như thế nào? Nếu Pin trâu thì ngon. Có mấy cái app để cho bọn trẻ con học hành cũng tốt, em cũng muốn rèn cho thằng nhỏ ở nhà sớm
Cũng như các máy khác thôi bác, lướt wed xem video thì âm ấm, chơi game thì nóng, pin thì em thấy ngồi cài khoảng 1 tiếng nó mất hơn 12%, vậy có thể chạy hơn 8 tiếng, chơi game thì xuống nhanh hơn, nói chung là pin ngon hơn dòng galaxy tab của SS nhiều.

See

Member
Em đang để ý con Lenovo IdeaPad A1 không biết mấy bác đánh giá em này như thế nào?

lordofrings

Member

Cũng như các máy khác thôi bác, lướt wed xem video thì âm ấm, chơi game thì nóng, pin thì em thấy ngồi cài khoảng 1 tiếng nó mất hơn 12%, vậy có thể chạy hơn 8 tiếng, chơi game thì xuống nhanh hơn, nói chung là pin ngon hơn dòng galaxy tab của SS nhiều.

Hơn 4 củ mà cấu hình có vẻ ngon nhỉ. chạy hơn 8h là ngon lành rồi. Chỉ không biết là cảm ứng có nhạy không? Chứ hồi trước mua cái máy hiệu gì mà cảm ứng cứ đơ đơ, dùng mấy tháng đem bỏ xó.

See

Member
Re: Ðề: Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

Hơn 4 củ mà cấu hình có vẻ ngon nhỉ. chạy hơn 8h là ngon lành rồi. Chỉ không biết là cảm ứng có nhạy không? Chứ hồi trước mua cái máy hiệu gì mà cảm ứng cứ đơ đơ, dùng mấy tháng đem bỏ xó.

chắc vớ nhầm mấy cái hàng TQ rồi , càng dùng về sau cảm ứng càng tệ

lordofrings

Member
Ðề: Re: Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

Em đang để ý con Lenovo IdeaPad A1 không biết mấy bác đánh giá em này như thế nào?

Tốt nhất bác nên dẹp ý định đó đi. Con này màn hình rất xấu, độ phân giải kém, màu nhạt lại nhiều noise nữa. Mặc dù phần cứng con này khá ổn, thiết kế cũng ok nhưng nhìn cái màn hình là hết muốn dùng.

NineteeV

con này màn hình 7 inch nói chung là cũng vừa , chạy android 2.3 bộ nhớ trong 2gb, pin:3550 mAh. Hàng lenovo cũng thuộc dạng trâu bò đấy bạn

See

Member
Re: Ðề: Re: Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

Tốt nhất bác nên dẹp ý định đó đi. Con này màn hình rất xấu, độ phân giải kém, màu nhạt lại nhiều noise nữa. Mặc dù phần cứng con này khá ổn, thiết kế cũng ok nhưng nhìn cái màn hình là hết muốn dùng.

Thế theo bác dùng con nào thì ngon nhỉ , tầm giá như em này thôi nha.

Alabama

Trâu bò nhưng biết đâu chừng nó cấy con chip phát tán virus gì đấy vào, tốt nhất là tránh xa mấy anh khựa gốc.

smartphone

Mua con Asus Memo Pad 10 màn hình 10", chip 4 nhân 1.6 Ghz, cấu hình ngon mà giá chỉ có 4.6 củ thôi

See

Member
chip xử lý lõi tứ có tốc độ 1.6 GHz với bộ nhớ RAM 1GB chạy trên hệ điều hành Android 4.2.2 hỗ trợ khe cắm sim sử dụng 3G và camera sau giảm xuống còn 2.0MP và camera trước 1.2MP, bộ nhớ trong máy 8GB, hỗ trợ thêm khe cắm thẻ nhớ mở rộng lên đến 64GB Giá 4tr8 cũng chấp nhận được

lordofrings

Member

Thôi em thấy tốt nhất mua con ipad air mini, màn hình retina cho đẹp, màu sắc chất lượng cho khỏi hư mắt =P~

NineteeV

Re: Ðề: Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

Thôi em thấy tốt nhất mua con ipad air mini, màn hình retina cho đẹp, màu sắc chất lượng cho khỏi hư mắt =P~

không thấy giá tiền thớt đưa ra sao mà tư vấn cái kiểu đó thế , hàng bác nói ra giá cỡ đó thì ko tốt hơi phí đấy

anhnhon

Hàng Tung của thiết kế toàn là đồ nhựa, cứ như đồ chơi con nít mà trâu bò cái nỗi gì. Giờ mà còn chạy android 2.3 thì pó tay thật rồi. Hôm bữa có ra VTA thấy con này đang được khuyến mãi , không thèm ngó tới luôn :))
Em thấy nó được viền khung kim loại cũng chắc chắn mà bác. Sao lại dìm em nó dữ vậy
Trâu bò nhưng biết đâu chừng nó cấy con chip phát tán virus gì đấy vào, tốt nhất là tránh xa mấy anh khựa gốc.
Có vi rút à? Thật không? Em thấy mấy người trong công ty dùng rom android của TQ khen được lắm , có mấy chương trình hay mà có sợ vi rút gì đâu
Mua con Asus Memo Pad 10 màn hình 10", chip 4 nhân 1.6 Ghz, cấu hình ngon mà giá chỉ có 4.6 củ thôi

chip xử lý lõi tứ có tốc độ 1.6 GHz với bộ nhớ RAM 1GB chạy trên hệ điều hành Android 4.2.2 hỗ trợ khe cắm sim sử dụng 3G và camera sau giảm xuống còn 2.0MP và camera trước 1.2MP, bộ nhớ trong máy 8GB, hỗ trợ thêm khe cắm thẻ nhớ mở rộng lên đến 64GB Giá 4tr8 cũng chấp nhận được
bác đang nói con nào thế @@
Bác cứ đùa. Lúa đâu mà sắm hàng xa xỉ đó hả bác

lordofrings

Member
Ðề: Re: Ðề: Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

không thấy giá tiền thớt đưa ra sao mà tư vấn cái kiểu đó thế , hàng bác nói ra giá cỡ đó thì ko tốt hơi phí đấy
Em đùa tý thôi mà. Em thấy Asus 10 mới ra được đó. màn hình to, 4 nhân như vậy cũng đủ dùng rồi. Mua hàng tầm trung thì mua Asus chứ đừng mua lenovo làm gì. Giá cao mà nội thất lại dởm

NineteeV

Re: Ðề: Re: Ðề: Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

Em đùa tý thôi mà. Em thấy Asus 10 mới ra được đó. màn hình to, 4 nhân như vậy cũng đủ dùng rồi. Mua hàng tầm trung thì mua Asus chứ đừng mua lenovo làm gì. Giá cao mà nội thất lại dởm

cơ bản cái quan trọng nhât trong máy tính bảng thì em nghĩ là khả năng chạy đa nhiệm đấy các bác à , càng nhanh càng tốt

smartphone

Ðề: Re: Ðề: Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

Em thấy bên VTA đang có chương trình khuyến mại đó. Mua máy tính bảng được tặng con ss e1200, kể ra cũng được. Chứ bây giờ mua con đó cũng mấy trăm cành

lordofrings

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

cơ bản cái quan trọng nhât trong máy tính bảng thì em nghĩ là khả năng chạy đa nhiệm đấy các bác à , càng nhanh càng tốt

Với cái giá 4.6 củ thì em nghĩ như vậy là được. Chạy thì không mượt lắm, có vẻ giật, đa nhiệm thì chắc lag tung đít. mà chip 4 nhân 1.6 Ghz không biết của hãng gì? Chắc mediatek quá

See

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nên chọn Tablet nào? Foxcon hay Lenovo

Em thấy bên VTA đang có chương trình khuyến mại đó. Mua máy tính bảng được tặng con ss e1200, kể ra cũng được. Chứ bây giờ mua con đó cũng mấy trăm cành

chỉ máy tính bản mới được khuyển mãi thôi hả , hay ngoài cái đó ra còn gì khác nữa hok ? bữa nghe có mua 1 tặng 1 là sao hả bác

Bên trên