Nên lắp đầu thu HD của VTV Cab hay là SCTV?

tungdn_ars

Ðề: Nên lắp đầu thu HD của VTV Cab hay là SCTV?

đắt quá nhỉ. phải xem xét lại vậy

Kênh nhiều làm gì cho tốn tiền mua bản quyền + nuôi 1 đám nhân viên + quản lý làm chi phí tăng cao. Xem truyền hình trả phí mà đang xem lại xen quảng cáo mới bực chứ. Theo tôi thì chỉ cần khoảng 40 kênh là xem nhòe cho nhu cầu cả gia đình, nhiều kênh toàn là coppy nội dung từ kênh này qua kênh kia.

cái copy nội dung này chính là điều mà SCTV đang làm nè hehe. VTVcab cũng có nhưng ko nhiều bằng, và nếu có cũng cách 1 thời gian

đắt quá nhỉ. phải xem xét lại vậy

mình có nói rồi, "CHI PHÍ CƠ HỘI", tiền nào của nấy bạn nhé, chính vì thế nhà mình mới đóng thuê bao đến tận 2018 rồi đó, vừa đc giảm 20% (đóng trước từ 24 tháng trở lên, khi giá thuê bao tăng cũng không cần trả thêm mức chênh lệch), vừa được tặng sữa tươi (ở hà nội), cố gắng trả 1 cục hơn 2 triệu 1 lúc sau đó ngồi ung dung xem tivi suốt mấy năm

trantien0072

Well-Known Member

Công nhận là VCTV vẫn ngon hơn, nhưng giá cước gói HD 160k/1 tháng, trong khi đó SCTV + HD có 60k/1 tháng.

Nhà mình cả ngày chỉ xem vài tiếng buổi tối, chủ yếu là xem VTV 1,2,3 bóng đá TVHD, Thể thao TVHD, mấy kênh này xem bên SCTV cũng khá tốt, nên mình quyết định chuyển sang SCTV, đã dùng 1 tháng và cũng ok.

Công nhận là VCTV vẫn ngon hơn, nhưng giá cước gói HD 160k/1 tháng, trong khi đó SCTV + HD có 60k/1 tháng.

Nhà mình cả ngày chỉ xem vài tiếng buổi tối, chủ yếu là xem VTV 1,2,3 bóng đá TVHD, Thể thao TVHD, mấy kênh này xem bên SCTV cũng khá tốt, nên mình quyết định chuyển sang SCTV, đã dùng 1 tháng và cũng ok.

đúng, nếu thấy phù hợp thì hoàn toàn có thể chuyển mà hehe, nhưng mà SCTV lại k có MTV, chưa có VTV1HD và VTV6HD, rồi có quá nhiều kênh địa phương nên mình ko thích

sao gói HD của SCTV rẻ vậy bạn bình thường analog cũng 100k rồi mà

pear

Member

Cũng đang lăn tăn chuyển sang SCTV HD xem đua xe cho nó nét :< nhưng lên đây đọc thì lại lăn tăn...

trantien0072

Well-Known Member

sao gói HD của SCTV rẻ vậy bạn bình thường analog cũng 100k rồi mà

Giá cước SCTV + 1 đầu HD là 80k, nhưng đóng 3 tháng đc cộng thêm 1 tháng, như vậy là 60k/tháng bạn ah.

Nói chung tùy nhu cầu, như mình ngày xem có khoảng 2 tiếng, chủ yếu là thời sự và thể thao thì SCTV là ngon bổ rẻ.

Chỉnh sửa lần cuối:

hoang2004

Member

Em cũng vừa đào ngũ từ VTVcap sang SCTV rồi. Nói chung là thằng nào ngon bổ rẻ thì chơi thôi. Dùng truyền hình HD mà 60k/tháng không chuyển mới lạ. Mình xem ít, nhiều kênh cũng không ham, chủ yếu một số kênh thời sự, ca nhạc, bóng đá, phim ảnh và hoạt hình cho trẻ em thì thấy 2 thằng cũng như nhau đủ cả.

Em cũng vừa đào ngũ từ VTVcap sang SCTV rồi. Nói chung là thằng nào ngon bổ rẻ thì chơi thôi. Dùng truyền hình HD mà 60k/tháng không chuyển mới lạ. Mình xem ít, nhiều kênh cũng không ham, chủ yếu một số kênh thời sự, ca nhạc, bóng đá, phim ảnh và hoạt hình cho trẻ em thì thấy 2 thằng cũng như nhau đủ cả.

nghe nói SCTV ko đc phát Disney Junior và MTV vì đã lỡ kí hợp đồng gì gì đó

titani

Active Member

Giá cước SCTV + 1 đầu HD là 80k, nhưng đóng 3 tháng đc cộng thêm 1 tháng, như vậy là 60k/tháng bạn ah.

Nói chung tùy nhu cầu, như mình ngày xem có khoảng 2 tiếng, chủ yếu là thời sự và thể thao thì SCTV là ngon bổ rẻ.

bác ở đâu mà rẻ vậy, nhà mình xài SCTV+đầu HD mà mỗi tháng 169k đây. Ko nghe nói gì đến vụ đóng trước hết.

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Nên lắp đầu thu HD của VTV Cab hay là SCTV?

bác ở đâu mà rẻ vậy, nhà mình xài SCTV+đầu HD mà mỗi tháng 169k đây. Ko nghe nói gì đến vụ đóng trước hết.

ở Hà Nội suốt cả năm nay SCTV đang có khuyến mãi to bác ạ, lắp đặt mới HD đóng trước thuê bao 240k (3 tháng), tặng thêm 1 tháng, tặng đầu thu HD.

Ðề: Re: Ðề: Nên lắp đầu thu HD của VTV Cab hay là SCTV?

ở Hà Nội suốt cả năm nay SCTV đang có khuyến mãi to bác ạ, lắp đặt mới HD đóng trước thuê bao 240k (3 tháng), tặng thêm 1 tháng, tặng đầu thu HD.

nói chung suy ra được là chiêu câu khách, lúc đầu lắp thì sướng nhưng mà lắp xong rồi thì coi như cũng bỏ bê khách luôn, tín hiệu xấu cũng kệ cha mày, xem hết khuyến mãi đi rồi đóng phí bình thường cho tao (thằng SCTV nó nghĩ thế trong đầu đấy hahahaha)

trantien0072

Well-Known Member

Mình ở Hà Nội, SCTV mới mở rộng thị trường HN nên khuyến mại bác ah.

Thấy bên SCTV bảo giá cước là 80k/tháng, giờ đang khuyến mại nên đóng phí từ 3 tháng trở lên = 60/tháng, mình lắp đc 1 tháng thấy ok, có vấn đề gì gọi có nhân viên kỹ thuật đến ngay, đầu HD thắc mắc đổi luôn đầu mới, nhà mình chỉ xem mấy kênh thời sự, thể thao, khoa học HD thấy cũng OK, hơn gấp vạn lần gói analog 110k/tháng của VCTV.

Nói chung là SCTV đang ngon thì mình cứ lắp, thời buổi bây giờ cứ đâu ngon bổ rẻ thì ta đến, ở đâu đắt thì ta đi :D

nhamvt

Member

Đang đợi Vtvcab hết hạn để mình chuyển sang sctv. Không biết đến tháng 9 còn khuyến mại như bây giờ không.

vuhothang

Member

Nhà em mình sài SCTV, mình sài HTVC mà trên này có nhóm kênh của VTVCab, theo mình thấy nên sài VTVcab, chứ SCTV thì nhiều kênh thiệt nhưng toàn tào lao không à, quảng cáo xem mệt xịu luôn.

vietbt

Member

Nhà mình cũng vừa lắp SCTV HD. Thấy chất lượng khá tốt. Thực ra mình thấy chỉ xem 28 kênh HD của SCTV cũng đủ rồi. Xem trên TV >42" mà xem Analog hay SD thì nhìn hình xấu lắm. Còn về phục vụ khách hàng thì mình thấy họ làm việc tốt đấy chứ. Hẹn ngày lắp là đúng ngày luôn. Mình hỏi hỗ trợ khi không thu được tín hiệu HD thì họ định cho người qua kiểm tra luôn. Mình biết là do bộ chia của mình chất lượng kém nên nói khỏi qua. Bỏ ra 200K thay thế toàn bộ bộ chia là OK. Hiện mình được 1 mình 1 đường tín hiệu riêng do chưa ai xử dụng ở khu này nên tín hiệu khá mạnh.

Nhà em mình sài SCTV, mình sài HTVC mà trên này có nhóm kênh của VTVCab, theo mình thấy nên sài VTVcab, chứ SCTV thì nhiều kênh thiệt nhưng toàn tào lao không à, quảng cáo xem mệt xịu luôn.

Nhà mình cũng vừa lắp SCTV HD. Thấy chất lượng khá tốt. Thực ra mình thấy chỉ xem 28 kênh HD của SCTV cũng đủ rồi. Xem trên TV >42" mà xem Analog hay SD thì nhìn hình xấu lắm. Còn về phục vụ khách hàng thì mình thấy họ làm việc tốt đấy chứ. Hẹn ngày lắp là đúng ngày luôn. Mình hỏi hỗ trợ khi không thu được tín hiệu HD thì họ định cho người qua kiểm tra luôn. Mình biết là do bộ chia của mình chất lượng kém nên nói khỏi qua. Bỏ ra 200K thay thế toàn bộ bộ chia là OK. Hiện mình được 1 mình 1 đường tín hiệu riêng do chưa ai xử dụng ở khu này nên tín hiệu khá mạnh.

tạm gác qua chuyện phục vụ tốt hay không (vì SCTV tốt thì VTVcab cũng tốt vậy: trưa nay mình gọi lên kêu tín hiệu yếu là chờ 1 lúc đến chiều có KTV đến kích tín hiệu ngoài hộp lại xem ngon lành), vấn đề là cần phải xác định mình xem cái gì: ví dụ hiện tại thì VTVcab có cung cấp gói K+ còn SCTV thì chưa, VTVcab có MTV và Disney Junior và Nat Geo Wild còn SCTV ko có, các kênh HD của SCTV phần lớn là tự sản xuất (gồm cả cải lương các thứ), SCTV nhiều kênh thật nhưng mà chủ yếu là các kênh địa phương chuyên phát cùng vài bộ phim trong cùng khoảng thời gian. chốt lại là cân nhắc kĩ xem mình thích xem cái j thì lắp

vltk1989

Member

nhà E đang xài vtvcab HD - đúng là giá đắt hơn sctv thật - đợt này sctv cạnh tranh ác nên vtvcab ko giám tăng giá bừa bãi nữa và có nhiều ct khuyến mãi hơn
e thì đánh giá cao sctv về khoản cạnh tranh giá cả - nhưng vẫn trung thành với vtvcab
dùng gì là do sở thích của từng người - chúng ra ko nên tranh luận về vấn đề này hihi <:p

letoan568

Member

Lót dép tiếp tục.............................................

Bên trên